ทำสีล้อแม็กเอง วิธีการแบบเดียวกับทำสีพ่นรถยนต์ปะครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Do It Yourself, 12 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
    อยู่แถวไหนครับ ถ้าแถวรัตนาธิเบศน์แนะนำแคลายเพ้นท์ 2 ติดกับร้านแม็ก ถ้าวิ่งมาจากพระนั่งเกล้าก็เลย Central town (จัสโก้เก่า)มาหน่อย เยื้องๆกับคาร์ฟู เค้าจำหน่ายสีพ่นรถยนต์โดยตรง สีของไพแลคนี่มีครบทุกเบอร์เลยครับ ราคา 65 บาทมาตรฐาน

1. golfy_hi

golfy_hi New Member Member

14
    0
    0
    อยากลองทำมั่งดูท่าจะไม่ยาก แต่คงต้องใช้เวลานานแน่ๆเลย

2. jingjoe

jingjoe New Member Member

139
    1
    0

ขอบคุณคับ แต่ดำเมทมันจะมีอีกเบอร์นะคับ H 24 อ่ะ home pro รังสิตก็ไม่มีอ่ะคับ ผมอยู่กล้วยน้ำไทอ่ะคับ ใครพอจะรู้ที่ใกล้ๆ มั่ง บอกด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆคับ

3. ^^^aum_kung^^^

^^^aum_kung^^^ New Member Member

11
    0
    0
    สีสวยกันจังครับยิ่งสีชมพูโดนมากๆ เลย

4. Minku

Minku New Member Member

23
    1
    0
    ตามร้านทั่วไป หาสีครบๆยากอ่ะครับ
    ลงทุนไป homepro เลยดีกว่า
    เพราะผมเคยวิ่งแถวบ้านอยู่ 5-6 ร้าน ไม่ม่มีสีเลย
    สุดท้ายไปจบที่ homepro เหนือ่ยฟรีๆทั้งวันอ่ะ

5. mafia69

mafia69 New Member Member

165
    0
    0
    ล้อกล้วย พ่นสวยมากเลยคับ.....

6. Winny M3

Winny M3 New Member VIP

710
    8
    0
    จะทำสีแดง ลองพื้นสีอไรดีคับ ..

7. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  8. คนโง่

213
    16
    0
  9. Winny M3

710
    8
    0
    แล้วใช้สียี่ห้ออไร แล้วใช้กี่กระป๋องอ่ะคับ 4 ล้อ อ่ะ เคยเหนล้อของคุณแล้วมันสวยดีอ่ะคับ ..

10. คนโง่

213
    16
    0
  11. Winny M3

710
    8
    0
    ขอบคุณ คับ ..

12. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    แล้วพวกรอยเนี่ยนอกจากสีโป้วแล้วใช้อย่างอื่นได้อีกป่ะคับ

พวกอีพ๊อกซี่อะไรประมารนั้นอ่ะคับ ได้มะ แบบว่าพอมันแห้งมันก้อแข็งเหมือนเหล็กอ่ะคับ หรือว่ามีอย่างอื่นอีก

13. bluea32

bluea32 New Member Member

28
    1
    0
    ไม่รู้นะครับแต่สำหรับความเห็นของผม ผมว่าอีพ๊อกซี่มันหนืดๆเหลวๆแล้วใช้ยากกว่าจะทำให้จัดแต่งพื้นผิวได้ยากกว่ามั๊งครับ

14. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ถ้าใครชอบแบบด้านๆ ลองหา แลกเกอร์ด้าน มาพ่นสิ

15. spi1500cc

spi1500cc New Member Member

3
    0
    0
    ...

ถ้าจะทำเป็นสีนี้ พอจะรู้ชื่อไหมครับว่ามันสีอะไร

16. ampmy

ampmy New Member Member

59
    1
    0
    แจ๋วจิง

17. i9n0r

i9n0r New Member Member

65
    1
    0
    แล้วพวก สติกเกอร์นี่หาซื้อได้ที่ไหนคับ

18. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    เดี๋ยวลองทำมั้ง

19. ampmy

ampmy New Member Member

59
    1
    0
    น่าลอง

20. beeopor

beeopor New Member Member

4
    0
    0
    ถ้าจะพ่นแบบไม่ถอดล้อ คือพ่นคารถเลยได้รึเปล่าครับ
    มีใครเคยทำแบบนี้บ้างครับ แล้วถ้าทำแบบนี้มีผลเสียรึเปล่าครับ

21. lancerz

lancerz Member Member

40
    0
    6

ส่วนใหญ่ในห้างจะไม่ค่อยมีหรอกคับ ส่วนมากจะมีตามร้านขายอุปกรณ์ก่อสร้างอ่ะคับ

อยู่แถวไหนล่ะคับ ถ้าอยู่ในสายสองก้อบอกนะคับ จะได้แนะนำได้คับ

22. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    pylac มี s26 Black met. กับ s36 Blackmet.#13 คับ
    พอดีขายอยู่

23. toey

toey New Member Member

23
    1
    0
    ผม ก็ทำ บ้าง แล้ว คับ

เอาผลงานมาให้ชมกันครับ สีที่ใช้ ก็ ไพแลค s26 คับ

24. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    ไว้เบื่อสี mag เดิมก่อนจะลอง ดูขอบคุณทุกคนครับ

25. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    แลคเกอร์ด้านยี่ห้ออะไรครับ พอดีจะพ่นดำด้านครับ แล้วอยากเคลือบด้วยอะ แต่อยากได้ด้าน ๆๆ :D :D :D

26. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    กำ มันก็ไม่ทั่วดิครับ ถึงทั่วเอากระดาษมาบัง ๆ ขอบ ๆๆ ด้านในมันก็เป็นแหว่ง ๆ อะ เผลอ ๆ ไปโดนดิสอีก ถอดดีกว่าน่ะ แป๊บด้วยเอง ขึ้นแม่แรง อิอิ :D :D :D

27. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ทำไมผมพ่น แลคเกอร์ ตั้งหลายรอบแล้ว มันยังเป็น สากๆ อยู่เลย แลคเกอร์ ของ บอสนี่ นะครับ

28. toey

toey New Member Member

23
    1
    0
    คงต้องของไพแลคอะคับ มันจะเงาเลยอะต้องพ่นซำซัก 2-3 รอบก็ พอคับ รับรองเงาวับ รึว่าที่มันด้านคุนอาจไม่ได้พ่นสีรองพื้นรึป่าวคับ ผมว่าสีรองพื้นมีส่วนมากๆๆเลยกับความเนียนของสีอะคับ

29. jetmom3425

jetmom3425 New Member Member

80
    0
    0
    เจ่มอย่างแรง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้