Update 27/04/51 Rally ES Group, Bangkok to Rayong 31/05/08 - 01/06/08 ว่างายวัยรุ่นพร้อมย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย เอ๋รังสิต, 14 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    งานนี้พี่ม่อนเราจัดเองเรยยยย

ไปด้วยคนได้ไหมอ่ะ คิดถึงพี่ๆจัง

แต่ไม่อยู่ช่วง 26 เม.ย. - 3 พ.ค. เนื่องจากจะไปเที่ยวไต้หวันกะแฟนอีกครั้งคับ

ยังไงจะเข้ามาติดตามนะคับ ว่าอยู่ไหม ถ้าอยู่ งานนี้

ไปชัวคับ

2. maew es

maew es New Member Member

9
    1
    0
    รอต้อนรับเหมือนเดิมครับ:)

3. Wazzup_!!

Wazzup_!! New Member Member

80
    1
    0
    ไปด้วยครับ

4. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    RALLY ES GROUP BANGKOK TO RAYONG 2008
    ครั้งนี้เป็นครั้งที่ผมตั้งใจเต็มที่ครับ และจะไปเซอร์เวย์เส้นทาง และจะทำ RC เองกะมือครับ
    ผมต้องการเพื่อนร่วมทำ RC ครับ มีใครจะไปกะผมบ้าง เมื่อไรจะบอกอีกที จะเอาวิชไปครับ ช่วยแชร์ค่าน้ำมันผมด้วยยยยย
    ค่าใช้จ่ายในการจัดทำ Rally ครั้งนี้จะพยายามเซฟที่สุดครับ ถ้าอุปกรณ์ต่างๆ ที่ผมมีผมก็จะเอามาให้
    และถ้าเพื่อนๆ มีก็ขอยืมใช้นิดนึงนะครับ เช่าก็ได้นะ เมียเช่าม่ะเอานะ อิอิ เช่นวิทยุมือถืออ่ะ
    ครั้งนี้ผมจะทำให้มันที่สุด แบบเพื่อนๆ ต้องจำไปอีกนาน
    บอกคร่าวๆ ล่ะกานนะ
    1. วันเดินทางนั้น ทุกคันร่วมกิจกรรม Rally ตามเส้นทาง จาก กทม.- ระยอง เลย รับรองมัน เพราะเราจะทำ RC
    ตั้งแต่ กทม. - ระยองเลย หา RC แบบไกลๆ เลย ไม่เอาแบบใกล้ ไม่สะจัย (รับประทานอาหารกลางวันระหว่างทาง)
    แวะพักที่วัดเพื่อทำสังฑฆาน (พิมพ์ถูกปะ ตกภาษาไทย) ร่วมกาน ชาติหน้าจะได้มาเจอะกานอีก แล้วหา RC กานต่อ
    2. ตกเวลาเย็นๆ ๆๆๆๆ จะมีกิจกรรมทำที่ชายทะเล เน้นสนุกสนาน แก้มปะปนไปด้วยลอยยิ้ม แบบไม่มีสาระ หนุกหนาน
    3. ไปอาบน้ำ รับประทานอาหารมือค่ำ แบบทำกินกานเองที่ ที่พัก อาหารทะเล ปิ้ง เผา ยำ ประมาณนั้น (แบบซุ้มกองไฟ)
    มีเหล้ากิน มีนารีให้เค้า (หามาเอง อิอิ)
    4. ตกกลางคืน ใครคิดว่ายางวัยรุ่นอยู่ ตามที่รัตน์ กะเจ้าตั้ม และเพื่อน ES ระยองไปเลย (ผมก็ยางม่ะแก่น้า ไปไหนไปด้วย)
    ปล. อันนี้แบบคร่าวๆ น่ะ แต่เรื่องจริงมีอะไรให้อมแล้วยิ้มกานต่อ (ห้ามอมมันๆ นะ ไม่ดี มานเสียวๆๆๆๆๆๆ)
    ครั้งนี้อาจเป็นครั้งสุดท้ายแล้วนะครับ ที่ผมจะอยู่ร่วมทำทุกๆ กิจกรรมกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ
    กับ กิจกรรมนอกรอบของ Club และ กิจกรรมของ Club ส่วนกลาง
    เพราะผมจะขายรถแล้ว ถ้าขายรถได้ก็ดีมีเงินใช้ แต่ถ้าขายไม่ได้ก็ขับ ES ต่อไป แต่คงมา Meeting ไม่ได้เหมือนทุกครั้ง
    เพราะต้องมีภาระกิจทำบ้างนิดหน่อย / ม่อน แรงทั่วไทย 08-1401-9011

5. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    หนับหนุนๆ

6. Mr.Keng ES

Mr.Keng ES New Member Member

20
    2
    0
    วันไหนครับ รออยู่ที่ศรีราชา ผ่านมาก็เรียกกันบ้างน่ะครับ แล้วผมจะตามไป

7. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    โอ้วววว ... น่าสนใจยิ่งนัก

8. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0

แย้ว ไป อะ ป่าว หล่ะ ท่าน ทาน ... :p

9. เอ๋รังสิต

222
    10
    0

มีเนตรนารีคนไหนน้อ......... สัญญากะน้องๆ ว่าครั้งหน้าไม่พลาดแน่
    ยางจำได้ไหม ...........อิอิ
    ม่ะรู้เปงแค่ลมป่าววววววววววว หรือป่าววววววววว น้ออออออออออออออออ
    :D

10. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    น่าไปจิงๆๆๆๆๆๆๆ

11. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    วั น ไ ห น เ อ๋ ย

12. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0
    ไปไหนไปกันครับ เด๋วจะรอต้อนรับที่ระยองเลยครับ พี่ม่อนมีอะไรให้ช่วยเหลือโทรหา ตั้ม กะ พี่รัตน์ได้เลยน๊ะครับ ยินดีเสมอ

ตอนนี้ ES ระยอง ก็กำลังเตรียมตัว ตอนรับเช่นกันครับ มาให้กันเยอะๆ น๊ะครับ และจะได้พาไป สวรรค์ชั้น 77777777

13. voiceman

297
    30
    0

มาเลย รออยู่

14. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ไปด้วย กล้วยทอด

15. kachapop

kachapop New Member Member

128
    17
    0
    ขอลงชื่อไปด้วยคนนะครับ อยากไปตั้งแต่คราวที่แล้วๆแต่ไม่ว่างจริงๆ

ปล. ข้อมูลอยู่ข้างล่างครับ

16. gikiydcd

gikiydcd New Member Member

36
    1
    0
    พี่ม่อน น้องขอไปด้วยคนนะ อิอิ แต่เดียวเดือนหน้าน้องเปิดร้านขายของฮอนด้าละพี่ต้องให้เกียติมาด้วยนะไม่ซื้อมาเป็นไร มาเป็นบารมีให้ร้าน 555

17. voiceman

297
    30
    0
    มากันเยอะแยะเลย มาเลยครับ แล้วจะติดใจ ระยองฮิ

18. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    มายั่วกันเข้าไป...

19. toeyman

toeyman New Member Member

15
    1
    0
    น่าสนคับ แจ้งวันที่แน่นอนอีกทีละกันนะคับ

เต้ย
    081-694-9882

20. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    อิอิ พี่ม่อน อยากรู้วันที่แน่นอนอ่ะคับ บอกหน่อยสิ

21. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    กิจกรรมดีๆอีกแล้ว

22. เอ๋รังสิต

222
    10
    0
    แล้วจาบอกนะ ตอนนี้ขอปรึกษากับสมาชิกก่อนน้า

23. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    เพิ่มเติมละกัน พันธมิตร ของพวกเราที่ชลบุรีก็เยอะนะ น่าจะชักชวนเพื่อนชาวชลบุรีมาร่วมแจมด้วย บ้านใกล้เรือนเคียงกันอยู่แล้ว และเราไม่ได้ร่วมกิจกรรมกะทางชลบุรีมานานแล้ว

24. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    รอน้องด้วยนะพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

25. mingg

mingg New Member Member

41
    2
    0
  26. kachapop

kachapop New Member Member

128
    17
    0
    ถ้าเป็นไปได้อย่าให้ชนกับงานแรลลี่ที่ทางฮอนด้าจัดวันที่ 17-18 พ.ค นะครับ

มีแสดงดนตรีสดที่หัวหินด้วยไม่ทราบมีใครสนใจบ้างป่าวครับ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=19163.0

27. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    หลัง 15 พค ได้ ก็จะดีมากครับ ไปด้วยคน

28. เอ๋รังสิต

222
    10
    0
    บอกคร่าวๆ นะครับ จะจัดวันที่ 31 พค.- 1 มิย. 51 ครับ แล้วจะยืนยันอีกครั้งนะครับ

29. เอ๋รังสิต

222
    10
    0
    ประกาศ ให้ทราบโดยทั่วกานครับ

กำหนด Rally ES Group ครั้งที่ 1
    1.วันเสาร์ที่ 31 พฤศภาคม 2551 ถึงวันอาทิตย์ที่ 1 มิถุนายน 2551
    2.ค่าใช้จ่าย คันละ 1,300 บาท / จำนวนสมาชิก 2 ท่าน
    - ถ้าใครไปคนเดียว 800 บาท หมายถึงเจ้าของรถ
    - ราคาดังกล่าวรวมที่พัก 1 คืน, รวมอาหาร มื้อเย็นของวันเสาร์ และอาหารมื้อเช้า - เที่ยง ของวันอาทิตย์
    3.รับจำนวนจำกัด 35 คันเท่านั้น
    4.รับสมัครตั้งแต่วันนี้ - 15 พฤศภาคม 2551 เท่านั้น สำรองที่นั่งด่วน น น น น
    5.ถ้า คชจ. เหลือหรือเกินจะแจกแจงให้ทราบอีกครั้ง
    6.โปรดแจ้งผู้ร่วมเดินทางด่วนครับ จะนับจำนวนผู้ร่วมเดินทางต่อจากกระทู้นี้ครับ
    7.วันที่เดินทาง (วันเสาร์) โปรดใส่เสื้อสีเหลือง เท่านั้นนะครับ ใครไม่มีติดต่อประธาน Club เลยครับ
    8.เลขที่บัญชี จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ
    9.จะนับต่อเมื่อโอนเงินมาแล้วนะครับ และโปรดเก็บสลิปไว้ด้วยนะครับ

หมายเหตุ:
    1.การจัดกิจกรรมครั้งนี้ไม่ได้หวังผลกำไรประการใด แก่บุคคลหรือกลุ่มใดๆ ทั้งสิ้น
    2.จัดขึ้นมาเพื่อสร้าง สมาน สามัคคี กับสมาชิกใน Club เท่านั้น
    3.ถ้าเงินเหลือจากการจัดครั้งนี้ จะนำเงินไปเข้า Club ต่อไป
    4.การจัดครั้งนี้ได้แจ้งให้กับกรรมการพรรค เอ้ย กรรมการ Club ทราบบ้างแล้วครั้งนึง
    5.มีการจัดทำ RC เพื่อสร้างความบันเทิง ไม่ได้เน้นความเร็ว
    6.แวะทำสังฆทานร่วมกันระหว่างทาง
    7.เย็นวันเสาร์ทำอาหารกินกานเองที่บ้านพัก
    8.ค่ำคืนไปต่อกานที่ผับดัง ย่านระยอง (ผับที่โน้นกรุงเทพฯ ยังอาย) โดยคณะระยองพาทัวร์
    รับประกันความมัน โดย ม่อน แรงทั่วไทย

... ทางระยองแล้วผมจะติดต่อไปเรื่องที่พัก และจำนวนผู้ร่วมทางนะครับ ประมาณ กลางเดือน พค.
    ... ทางคณะกรรมการ Club / และประธาน Club ผมจะโทรไปปรึกษานะครับ
    นายม่อน แรงทั่วไทย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2008
  30. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    กำหนดการมาแล้วววว

รับไว้พิจารณาแล้วนะครับ เดี๋ยวไปถามแฟนก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้