magnet+electro+tuned by'''''''''=? ไปดูการ ทดสอบ เเม่เหล็ก กัน 8/04/08 13.30น.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย magnet+elect+tuned by''=?, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    เล่นแรงว่ะเฮีย.....สงสัยยไอคำว่าเฮีย.....อาจจะได้เติมไม้โท....เร็วๆนี้...

2. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ผมว่าตอนนี้แกคงได้บทเรียนไปพอควรแล้วครับ ผมว่าเราใจเย็นๆดูว่าเค้าสามารถที่จะปรับเนื้อปรับตัวได้รึเปล่าจะดีกว่า ถ้าเค้ายอมรับในสิ่งที่เค้าทำลงไปและไม่เกิดเหตุการณ์เช่นนี้อีกสังคมก็ยังให้โอกาสเค้าได้ (เพียงแต่ต้องพิสูจน์ตัวเองอีกนานหน่อย)

3. tbc

tbc Guest

0
    0
    0

OK ครับจริงๆจะตอบนานแล้ว ผู้ใหญ่เขาขอไม่ให้ตอบ ..
    เรื่องที่ไปเผลอต่อว่านั้น ผมก็ไม่เจตนานะครับ ไปดูต้นฉบับและที่ผ่านมาได้ว่าผมพยายามตอบสุภาพที่สุด แต่ก็ไม่วายมีคนคอยเขี่ยและต่อเติม ใช่ครับผมใช้แค่คำว่าหมู คำว่ากา คำว่าไก่เท่านั้นครับเพราะเซ็งคนเขี่ยที่มาจากe30ไม่ใช่จากrcwebนะครับย้อนดูให้ดี และเป็นการน้อยใจปธ.ตัวเองครับที่ผมยังไงก็เป็นคนในชมรมแต่ไม่มีใครมาดูแลปกป้องทั้งคนในชมรมก็ไม่มีห้ามพวกเดียกันให้ยุติปธ.ก็มาเขี่ยเอง ผมก็พิมพ์แบบนั้นไปด้วยความน้อยใจ ชมรมตัวเอง เท่านั้นครับไม่มีเจตนาอื่นคงเข้าใจกันนะครับ
    สุดท้ายนี้ก็ขอโทษและขออภัยอีกครั้งนะครับกับทุกสิ่งที่เกิดขึ้น ที่เกิดจากผมทั้งเรื่องงานนี้ด้วย มันออกมาไม่ดีก็ยอมรับครับ ไม่ได้ไม่ยอมเพียงแต่ยังขอพิสูจน์ต่อไป วันหน้าแค่นั้นครับจบประเด็นครับ

4. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    เฮีย อย่าว่าโง้นงี้เลยเฮีย ตอบประเด็นที่คนเขาถามกันหน่อยเฮีย สรุปว่าหลอกลวงจริงไหม แม่เหล้กที่ไหน นาซ่าอะไร สำนักเเต่งชื่อดังน่ะใคร ฯลฯ แนวๆ นี้อ่ะเฮีย

5. PoPaLet 3 JZ gte

PoPaLet 3 JZ gte New Member Member

68
    0
    0
    น้อยใจทำไม อุปกรณ์หลอกลวง พูดประมาณโดนรุม ก็โอ้ออวดอวดเก่งแต่ไม่มีความรู้ ที่ออกมาพูดแก้ตัวให้กับตัวเองเนี่ยรายได้ดีนะสิเสียดายนะสิ ขายของในเวบผมอย่ามาอ้างชื่อผม ผมไม่ได้ไปติดเสต็ปลวงโลกห่าเหวอะไรด้วยอย่า อ้าง มีคนบอกบอกชอบอ้างผมและน้ากุ่ยเวลาขายของ ถึงตอนนี้ยังไม่รู้ตัวอีก จะอ้างใครอีก แต่ตอนนี้นี่แถมาถึงผม สรุปเฮียอย่ามาขายของหลอกลวงในเวบผมอีก แล้วหลอกขายพี่ผมเอาเงินคืนมาด้วย เก่งนะขนาดยืนอยู่ใกล้ๆกันไปแอบขายพี่ผมตอนไหนวะ ลงทุน100-200 ขาย 3000 บาท รู้สึกเสียดายอาชีพสบายๆแบบนี้สิ ไปขายไฟฉายกับก็อปหนัง X ขายเหมือนเดิมเถอะ เลวจริงๆ

6. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    แล้วแม่เหล็กอะเฮีย อธิบายด้วย เยอรมันหรือคลองถม NASA มีจิงหรือ อะไรที่มีคนถามก็ตอบให้หมดสิคับไหนๆก็มาแล้ว อันนี้เข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคนะครับ ของซื้อของขายน่าจะเคลียกันนะ มีที่มาที่ไปชัดเจนนิดนึง เริ่มแถสนาม2ละ ออกตัวแรง!!!!

7. ^_^BoY^_^

124
    5
    0
    เรียนหนังสือป่ะคับ แก้ตัวหมาๆ เเบบนี้ เคยสอบภาาาไทยไหมเฮีย เเบบที่ว่าคำใดในประโยคหายไป ?? ประโยคนี้มันคือประโยคติดปากคนไทย เฮียพูดออกมาคนเค้าก็รู้ว่าเต็มๆ มันคืออะไร จะมาบอกว่าผมไม่ได้พิมพ์คำว่าหมาไปด้วยเนี่ยนะ ..... ใช้ปากแถมากๆ นี่ระวังนะเฮีย ตัวเฮียเองจะเเถด้วยพลังที่มองเห็นเนี่ยเฮีย

แล้วสรุปว่าที่เอาเเม่เหล็กฮาร์ดดิสก์กะสายทองเเดงมาหลอกแดกเข้าไปเป็นร้อยคัน พอมีคนรู้ทัน - จับได้เฮียจะมาบอกว่าน้อยใจอะไรล่ะคร้าบ เฮียถามหาความรักจากพวกพ้องเฮีย เเต่เฮียเองหลอกขายของเเบบนี้ให้พวกเขาเนี่ยนะ คบกับใครเนี่ย จริงใจให้เค้าเถอะเฮีย อย่ามองเงินเป็นใหญ่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2008
  8. PoPaLet 3 JZ gte

PoPaLet 3 JZ gte New Member Member

68
    0
    0
    ส่วนเรื่องที่นี่จะรอดไม่รอดรอบนี้ เรื่องของเฮียไม่ต้องมาปรึกษา แล้วแต่เวรกรรม

9. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ไม่ได้ไม่ยอมเพียงแต่ยังขอพิสูจน์ต่อไป วันหน้าแค่นั้นครับจบประเด็นครับ

เฮียยังจะเพิสูจน์ต่อไปอีกเหรอครับ ขนาดของเดิมยังตอบคำถาม
    ของเพื่อนๆทุกคนให้กระจ่างไม่ได้เลย
    ผมว่าก่อนที่เฮียจะทำการทดลองต่อไป ออกมาบอกความจริงก่อนเถอะ
    ผมว่าความพยายามเป็นสิ่งที่ดีนะครับ
    แต่พยายามหลอกลวงผู้อื่นน่ะ มันเป็นสิ่งไม่ดี แยกแยะให้ออกด้วย โตๆกันแล้ว

10. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ...........มันไม่ใช่..เรื่องเด็กๆ ที่บอกกันง่ายๆ........แล้วจบง่ายๆ....

......ผมอยากฟัง...แค่ว่า...step 5 ที่ เฮีย..ทำขาย...มันไม่มีผลอะไร ต่อ เครื่องยนต์....บอกเขาเถอะคับ..

...ถ้าไม่ดี..เขาจะได้ถอด ออก...ถ้ามันกินน้ำมัน มากกว่า เดิม อีก.....แรงม้าหาย....บอกมาเลย...เฮียจะทำให้...ประเทศไทย...เสีย

..น้ำมัน..เชื้อ เพลิงสิ้น เปลื้อง..ขึ้นนะคับ..........บอกได้เลย..........................

...ก่อนที่มันจะไป..หลายหน้า....ยอมรับ...และบอก ออกไปเถอะ...........

.....และ ผมจะบอก..อีกครั้ง...ใน RCW มัน กว้าง.และถึงกันง่าย.....ทำไรไว้...แล้วไม่ยอมรับ

........ผมว่า..แย่..แน่ๆ ถ้า ยังอยู่ ในวงการนี้..อะ...ผมหวังดีนะ...........

11. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ดูท่าทางจะยังไม่เข้าใจว่าทำไมคนถึงได้รุมเฉ่งคุณถึงขนาดนี้ จริงๆมันเริ่มจากที่คุณได้คุยโม้โอ้อวดสรรพคุณสินค้าเกินจริงอย่างรุนแรง สังคมรถก็ต้องคอยปกป้องคนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ไม่ให้ตกเป็นเหยื่อของคุณ แค่โม้เกินไปสังคมนี้ก็ไม่ต้อนรับแล้วครับ นี่ยิ่งมาหากินด้วยยิ่งแล้วใหญ่
    ตอนแรกผมก็คิดในแง่ดีว่าคุณมั่นใจว่าสิ่งที่คุณคิดขึ้นมานั้นดีจริง เพียงแต่พยายามโม้ให้มันดูน่าสนใจ ผมก็ยังใจเย็นรอผลการพิสูจน์ให้แน่ชัด แต่เมื่อผลมันออกมาแล้วคุณยัง Drift ต่อเนื่องจนยางระเบิดก็ยังไม่หยุด Drift นี่แหละที่ทำให้ผลมันออกมาเป็นอย่างนี้
    ไม่ต้องไปต่อว่าคนในคลับของคุณเลยครับ ผมเห็นว่าเค้าได้เตือนคุณหลายต่อหลายครั้ง คุณก็ยัง drift ไม่เลิก ในเว็ปคุณก็อุตส่าห์ถนอมน้ำใจคุณอย่างดี แต่คุณก็เห็นว่าเค้ารังแกคุณ มันเป็นที่ตัวคุณเองต่างหากที่ตัวทำเอง แถมไม่ฟังใคร

เรื่องนี้มันคงไม่จบครับถ้าคุณไม่ออกมาเคลียร์ตัวเองว่าได้ทำอะไรลงไปบ้าง เอาแบบเคลียร์สุดๆแบบลูกผู้ชาย แถ มั่ว โกง กร่าง ยังไงบอกมาให้หมด ตอนแรกที่ผลทดสอบออกมาแล้วแย่ก็ยังไม่มีใครมาด่าคุณเท่าไหร่นะครับ คนเห็นใจก็ยังมี แต่พอคุณ Drift ปุ๊บมันบอกว่าคุณไม่รู้สำนึกตัวเองเลย แถไปเรื่องอื่นตลอด อ้างถึงคนโน้นคนนี้ที่เค้าไม่เกี่ยวข้องเล้ย ลากเค้าลงเหวไปด้วยใครเค้าจะไปกับคุณ

ถ้าพูดอย่างนี้แล้วยังไม่มาเคลียร์ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้ว เตรียมรับกรรมไปก็แล้วกัน

12. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    คนเรา มาตกม้าตายเพราะ แม่เหล็ก แท้ ๆ ไม่เป็นไรเฮีย

ผมรออุดหนุน หนัง X เฮีย อยู่ เอิ๊ก ๆๆๆๆ:D:D:D:D

13. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 20 คน ( เป็นสมาชิก 10 คน และ บุคคลทั่วไป 10 คน )
    Speytro_Karn, SR-FA-DAM, 9ษ6115, lording1, sxeno, racejob27, jade1985, OKUMI, k.jakarin

โอ้ววววว คนเยอะจริงๆ ลงชื่อด้วยครับ กระทู้แห่งปี

14. ArtRacing

ArtRacing New Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

814
    40
    0
    ไอ้แว่นมันก็อ่านกระทู้นี้ทั้งวันทั้งคืนแหละ

อย่ามาตลกโจ๊กเกอร์ (ดูๆไปก็เหมือน ) ว่ากล่าวถึงคนในคลับ E30 ว่าไม่ดีไม่ปกป้องเลย
    ถ้าคนมันดีจริงเค้าก็คงสรรเสริญ หรือช่วยเหลือกันแล้ว นี้นอกจากจะพาคนในคลับไปลงเหว ( แอบอ้าง )
    และยังไม่รู้ตัวอีกหรอ ไม่รู้ว่าวันๆคิดห่าไรอยู่ จากที่เคยสงสารปล่อยแกไปเถอะ ( ไม่เต็ม ) ตอนนี้เริ่มไม่ไหวแล้ว
    สงสัยที่บ้านปล่อยตามใจมานาน ประมาณว่าเออ ออ ห่อหมกตามๆแก จนแกมั่นใจว่าของแกดี

ถามว่าทำไมไม่ค่อยมีคนอยากจะออกมาบอกว่าติดอุปกรณ์แล้วดี อย่าที่แกถ่ายรูปมาอวด
    คิดง่ายๆถ้าของมันดีจริงผมคงออกมาช่วยแก้ต่างให้ แต่นี้นอกจากจะไม่ด้เรื่องแล้ว ถ้าผมออกมาคงอายครับ
    ว่าเคยไปติดมา ( สำหรับคนที่ออกมาบอกว่าเคยไปติดข้อความนี้กล่าวถึง ขออภัยด้วยครับ )

ผมว่านะนี้คงเป็นหน้าประวัติศาสตร์ ในวงการเลยว่ามีคนดื้อด้าน แถ บ้าบอได้ขนาดนี้ พอโทรไปด่าก็แก้ต่างขอโทษ
    พอมาอยู่หน้าเว็บก็ทำแถปากดีต่อ มันยังไงกันแน่วะ ข้อความไหนแทงถูกจุดก็จะโผล่หัวมาตอบทีนึง พร้อมกับคำอ้างสาระพัด

ไม่ต้องตอบก็ได้แต่ถ้าวันไหน ไปสนามหรืองานรถ ต่างๆ ก็คงมีคนมองหน้าด้วยความคุ้นๆ
    พูดง่ายๆว่าไปไหนก็คงมีคนจำหน้าได้

ประกาศ วันนี้ถ้าคุณเป็นผู้มีความรู้เรื่องรถยนต์ คุณอาจถูก TBC แอบอ้างได้​

15. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    ถึงไม่มีคำว่า หมา ก็จริง แต่ในความหมายที่ ช. พูด หมายถึงอะไรครับ ใช่ สัตว์ รึเปล่า หรือ หมู กา ไก่ หมายถึง เครื่องบินรบครับ แล้วคุณมึงช. ย้อนไปอ่านที่คุณมึงเขียนดีๆครับในหน้า 6 ของ RacingWeb นี่แหละว่าเขียนว่าอะไร ในข้อความที่ขีดเส้นใต้ตัวนู้นๆดำๆเข้มๆน่ะ(ถ่ายรูปไว้ให้แล้ว) แล้วช่วยแปลความหมายให้หน่อยซิครับ อยากจะรู้ว่ารอยหยักในแผ่นกะโหลกของ ช. มันจะแปลออกมาได้ว่าอะไรมั่ง

[​IMG]อ่ะไม่ต้องย้อนไปดูหน้า 6 ล่ะ ดูในรูปนี้เลยนะ ช. นะ แล้ว ช. ช่วย แปลทีนะ

16. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ...

เฮียครับ ... กูว่าเฮียต้องเลิกเล่นรถครับ ...

17. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ดี นะเนี่ย เฮีย มี แค่ ห้าเสต็บ

ถ้ามี สัก แปดเสต็บ สงสัย ติดตั้ง เสร็จ รถ บินไปดาวอังคารได้เลย อิอิ

เหมือนเดิม

กรู งง

18. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    คราวนี้ก็ดัง แบบไม่ได้ตั้งใจหล่ะครับ

19. R4

R4 New Member Member

7
    0
    0
    กลับไปโมรถกระป๋องหลอกเด็กห้าขวบขายเหมือเดิมเถอะ
    หรือว่าเด็กมันรู้ทันแล้วล่ะ

20. "เรียนพี่ๆน้องๆชาว rcweb ทุกท่าน"

การกระทำและคำพูดทุกอย่างที่เกิดขึ้นของบุคคล คนนี้ได้อ้างถึงเกี่ยวกับคนใน ชมรม "bmwe30thailand" กระผมขอบอกว่าทางชมรมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับการขายของหรือการกระทำของบุคคล คนนี้ จึงอยากให้ทุกๆท่านรับทราบและเข้าใจให้ตรงกันว่า เป็นการกระทำส่วนบุคคลคนนี้ ทางชมรมไม่รู้เรื่องและไม่เกี่ยวข้องอะไรกับสำนักแต่ TBC และขอให้บุคคลคนนี้เลิกพาดพิงและอ้างถึง ผู้ใหญ่ในชมรมและชื่อชมรม"bmwe30thailand" ไว้ด้วย นะครับ เรียนมาให้ทราบทั่วกัน

" นาย กรรัตน์ แจ้งเหตุผล
    No 64. Bmwe30thailand.com "

21. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0

รับทราบครับ:D

22. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ยาวววว ว ว

23. ^_^BoY^_^

124
    5
    0
    เข้าไปอ่านใน e30 มาหลายครั้งครับ เข้าใจว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องของบุคคล มะเกี่ยวกับคลับหรอก .... คนอ่านทุกคนเข้าใจแน่ๆ
    ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้เลิกบล็อคกระทู้ของเฮียเเกรได้ไหม แค่ป้องกันการตอบได้ไหม เผื่อคนที่เข้ามาอ่านหลังๆ จะได้เข้าใจว่าเฮี่ยเเกจังไรเเค่ไหน

24. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ............ เฮีย คับ .............. เฮีย .........................

อาย เค้า ไหม คร๊าบ ............................................

25. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมว่าถ้านาซ่าวิจัยเรื่องแม่เหล็กฮาร์ดดิสเป็นสิบปี

ป่านนี้ผมว่า เขายังไม่ได้ออกไปนอกโลกหรอกครับ

----------------------------------------------------------

ส่วนคนที่ทำงานนาซ่าแล้วมาอยู่เมืองไทย

ผมรู้จักอยู่คนนึงครับ

เป็นอาจารย์ผมเอง

อย่ามาแถถึงอาจารย์ผมนะ ไม่งั้นผมลงทุนค่าน้ำมัน

ไปตบเกรียนถึงที่เลย

26. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    คราวนี้จะอ้างใครอีก ว่ามาเลย พี่เป็ดมาว่างี้แล้ว อ้างน้ากุ่ยต่อมั้ยเฮียร์ น้ากุ่ยยังไม่ออกมาโพสเลย หรือว่าจะอ้างว่ารู้จักพี่เก่ง RCWEB อีก ว่าไงๆๆ แถต่อคับ แถต่อ DK ชอ

27. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ลงชื่อด้วยคนครับ กระทู้แห่งปี เริ่มๆตั้งแต่ต้นปีเลย

28. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    ผมก้อเพิ่งไปอ่านในเว็บ E30TH มา พี่R4 ก้อตอบกระทู้ไปอย่างชัดเจนเลย หมดคนอ้างแล้ว สั้นๆ ยอมรับ แล้วอธิบายมา แล้วอีกอย่าง ผมก้อไม่เคยสังเกตุ ว่าที่ติ๊กเกอร์หลังรถเขียนว่า ไม่พอใจคืนเงิน ไม่ได้ลงว่า2อาทิตย์ งั้นขอคืนรถน้องผมคือ แจ๊สไอท้อป เอามาเลย 3000 เด๋วจะไปรอที่ปั๊ม เสาร์นี้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2008
  29. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    ไปอ่านในe30มาเหมือนกัน ซักพักใหญ่ๆละตั้งแต่ที่มาเห่าไว้เรื่องแรกที่จบไปแล้ว สุดตีนมาก ช เชอ อะไรเนี่ย
    เอาละ เค้าว่ากันไว้ว่า คนล้มอย่าข้าม แต่กับเฮีย..... เท่าที่เห็นคงยกเว้นเป็นกรณีพิเศษ สำหรับคนพิเศษเช่นคุณ
    เออ เพิ่มอีกนิด เฮียเตรียมเงินก้อนใหญ่ไว้นิดนะ ลูกค้าเริ่มทยอยจะมาเอาตังคืนกันละ เอาไปเที่ยวสงกรานต์หมดยังเนี่ย

30. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    โธ่...เฮียคับ ถามมาได้ว่า3อย่างพันนึงแพงตรงไหน
    กะเศษเหล็กมาแปะ2-3อัน ละก็เอามือไป"จับ"จานไฟแค่นี้
    ผมให้เด็กปั๊มทำให้ตอนเติมน้ำมันเช็คลมยางเช็ดกีะจกก็ได้คับ
    เสียตังไม่ถึง20ด้วยซ้ำ ฮาตดิสพังกองอยู่บ้านเพียบ
    ของฟรีๆรึจะเอาแม่เหล็กขนาดดูดโกงหม้อไฟฟ้าหน้าบ้านเลยก็ได้
    ไอ้เรื่อง"จับ"จานน่ะคับ ไม่เรียกขยับหรอกคุ๊ณ ถ้ามันขยับนะ
    ป่านนี้รถวิ่งสะเทือน ตกหลุม โดดคอสะพาน มันไม่ขยับจนมั่วไปหมดแล้วหรอคุ๊ณณณ

ค้าขายน่ะไม่มีใครว่าหรอกคับ แต่ขายแบบเอาเปรียบหลอกลวงจนเกินรับได้น่ะมันทุเรศ!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้