magnet+electro+tuned by'''''''''=? ไปดูการ ทดสอบ เเม่เหล็ก กัน 8/04/08 13.30น.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย magnet+elect+tuned by''=?, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    อืมมม ควันน่าจะเริ่มจางล่ะ เป็นสตาร์ฟดริฟต์มานาน ก็ไม่เคยเห็นใครแถได้ยาวขนาดนี้มาก่อน

สุดยอดมาก ..................

2. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    ทั้งหมดอยู่นี่คับ http://209.85.175.104/search?q=cach...+E30เครื่อง1JZ+turbo&hl=th&ct=clnk&cd=1&gl=th

ใครที่ติดเเล้วคิดว่านี่คือการหลอกลวง รวมตัวกันหลายๆ คนครับ ผมมีทางอออกให้ อิอิ

ทึ่งกับความสามารถเเกครับ ..
    - ลงให้เห็นกันชัดๆ กับกล่องเดิมๆกำลังวิจัยสายไฟอยู่เลยไม่ได้เก็บ กับอุปกรณ์step4 ผมครับฝูงรีเลย์เหมือนแต่งแบบเดียวกันกับรถกระป๋องครับ กระป๋องได้..ทำไมรถจริงจะทำไม่ได้หล่ะครับ
    - ลูกหมากคันส่งก็เพิ่งใส่เองสร็จก่อนแข่งไม่กี่ชมถึงเช้า ขับไปตั้งศูนย์ล้อเองไปเรื่อยขับไปปรับไปจนถึงเวลาแข่ง(ไม่อยากคุยจิงเลย ไม่เคยง้อร้านตั้งศูนย์แต่เกิด).เล่นเอาไม่ได้นอนเต็มๆ1วันไปแข่ง ยังขับออกมาดีได้ไงตาก็ลาย ขากลับเล่นเอาเกือบไม่ถึงบ้านต้องแวะปั๊มนอน
    - กล่องE C U ก็เพิ่งซ่อมเสร็จก่อนแข่งไม่กีชม.ซ่อมเอง อะไรก็ทำเองเกือบหมด
    - เเล้วขี้คุยเจ็งๆ .... คนที่เค้าเป็นของจริงเนี่ย เค้าคุยอย่างคุณมั้ยนี่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 เมษายน 2008
  3. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ดูหลอกลวงจริงๆด้วยแฮะ

สเตปละเป็นพัน แต่ดันใช้แม่เหล็กอันละไม่กี่ร้อย

แถมพอเอาออก ม้าดันเพิ่มอีก

ผิดพลาดประการใด บอกได้นะคร้าบ เฮียแถ

4. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    เอ่า เฮีย มาเถียงอีกดิ แถลงคลองไปแล้วรึ???

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เกิดมาไม่เคยเจอ คนไรมัน เลอะเทอะ ขนาดนี้

ดูแค่การ ทำงาน ของสายอะไรไม่รู้ในรถ แค่เห็นก็ไม่อยากไปยุ่งเกี่ยวแล้ว

เฮีย ทำอย่างนี้ ทำอย่างไรก็ไม่เจริญ หลอกคับบ

ถึง แม้ ((แม้นะ)) ของเฮีย ดีจิง ต่อให้เพิ่มมากี่ 10 ม้า มา โอ้วอวด ตัวเองแบบ นี้

มันก็ไม่ รุ่งหลอกคร้าบบบ คนเก่ง เค้าไม่ต้องมาบอกให้คนอื่นรู้หลอกกก

แถม ไม่เก่งจิง มั่วชั่ว แบบนี้ ดับ อย่างเดียววว แถ ต่อไปเรื่อยๆนะ สนุกดี

6. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    มันดูได้แต่หน้าแรกครับ ที่เหลือดูไม่ได้

ผมว่าเราได้ Drift King 2008 แล้วละครับ แถจนสุดทางตรงแบบไม่ต้อง yaw เลยซักครั้ง :D

7. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ทฤษฎีเหนือระดับ

8. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เป็นเรื่องเลย ในที่สุด..

9. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    กำ มีอาถรรณ์อีกเเระ ... งั้นรอคนที่เซฟไว้เอามาลงให้หน่อยก็ได้ครับ

ส่วนตาคนนี้ ผมว่าต้องหาอะไรมาเบรคให้ครับ ถ้าจะให้เเกรยกเองนี่คงลำบาก เอาอะไรมาขวางไว้เเบบให้เเกรชนเเล้วตายสนิทเลยจะดีกว่า มะงั้นฟื้นมาก็เเถอีก

10. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    สมัยก่อนแปะท้ายรถว่า คิดค้น วิจัยมาไม่ต่ำกว่า 20 ปี แต่ตอนหลัง เห็นแปะเหลือแค่ 10 ปี

11. โต๊ะโต๋

635
    21
    0
    Yoooooo

12. โคตรฮาอ่ะ มีองการ NASA อะไรมาเกี่ยวด้วย แถโคตร

RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  13. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    งงครับ...

ถ้าเชื่อด้วยการวัดด้วย Dyno ไม่ได้ แล้วจะเชื่อด้วยอะไรดีครับ
    เอ๊ะ...รู้สึกว่ามันแรงขึ้นนะเนี่ยยยย <---- เอางี้เหรอครับ ??

14. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เฮียคับจักรยาน3ล้อที่บ้านผมมีปัญหาสตารท์ยากคับ ขึ้นไดโน่ได้ไม่ถึง1000ม้าซักที

ขอแม่เหล็กเฮียมาแปะหน่อยได้รึเปล่าคับ อายเด็กแถวบ้านมันพ่วงโมเทคคับ กระจอกคับ

ต้องของเทพๆแบบเฮีย ถึงจะจ๊าบบบบ อ่อละก็ขออีกชุดนึง

เอาแปะหน้าเฮียไว้อันนึงด้วยนะ เผื่อเลือดลมจะใหลขึ้นสมองดีขึ้น

จะได้เคิดสเตปร้อยบินไปดาวอังคารเลย ฟี้วววววววววววววววว

15. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เป็นไงล่ะเฮีย ผมบอกแล้วว ว่ายิ่งเถียง ยิ่งเข้าตัวนะเฮีย

ขอดันเป็นกระทู้ข้ามปีเลย

16. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    บอกเเล้วท่านประเมินสถานการณ์บางอย่างน้อยเกินไปคับ

พลังที่มองไม่เห็นของจริงอ่ะ

พลังมวลชนในบอร์ดนี้ไงล่ะ
    คับ

17. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0

สงสัยลืมไปว่า 20 ปีก่อนมานนานเกินไปเเม่เหล็กใน hard disk คงยังผลิตมาน้อยราคาสูงเกินไป

จึงรอไปอีก 10 ปีราคา มันถูกกว่า

จึงสรุปออกมาเป็นวิจัย 10 ปี

18. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    วันนี้มีกระทู้ใหม่อีกแล้ว ไม่ต้องดูของเก่ากันแล้ว บอกได้เลยว่าผมโดนเละ 55555555+ ลองอ่านดูครับ

พี่นิดสั่งไว้ว่าไม่ให้ต่อน้าอา4ก็สั่ง นัยจั่นก็บอก ...แต่ทำไมยังต่อกันหล่ะครับ

ส่วนไอ้เงินดีกว่าทอแดง เพิ่งรู้หรือครับ ผมรู้ตอนป.5 และถ้าที่เขียนมันข้อมูลตรงจากปากของผมเปล่าคับ .. มันเป็นโลหะผสมหลายตัววัถุดิบราคาสูง ไม่ใช้ต้องเอานำไฟสถานเดียวไวไปมันก็ชิงจุดสิครับ มีไรอยากรู้ชัดๆโทรถามจากปากสิคับคูณ

ส่วนในrcwทำกันได้ดีสิครับ บอกเตื่อนผมไม่ให้ต่อ แล้วหน่วยเข้าไปยำ ที่มาจากe30 หมายความว่าไงครับ ... เสียใจกับพฤติกรรม สั้นๆคำเดียวครับ ... พวก...หมู....กา..ไก่ มาเล่นยังรับได้ครับ แต่.... ไม่น่าเลยนะครับ ผีเข้าเหรอครับ...ทั้งที่ผมยังเคารพ ยังยกมือไหว้อยู่ นะครับ.. บางท่านก็ให้ความเคารพมากเป็นพิเศษด้วยว่าคุณคือ ผู้นำ และเป็นวีรษุรุษ เป็นheroของผม อาจารย์ก็ยังเห็นเป็นอาจารอยู่ไม่เคยไม่เคารพหรือลืมบุญคุณแม้แต่น้อย ..แม้แต่เรื่องเดียว ....แต่ถ้าทุกคนไม่ไว้ หน้าผม ไม่เห็นแก่ผม ไม่ต้องการผม(ไปดูในrcwได้ว่าแรงแค่ไหน ผมอุตสาห์นิ่งไป1วันแล้วนะ ไม่รู้มันจะรบกับผมไปไม่เลิกแบบนี้เพื่อไรครับ บ้าหรือเปล่า.. ชาติก่อน คงไปเหยียบตีน มันเข้ามั๊งครับ ...
    ส่วนไอ้แม่เหล็กฮาดดีส อาจะใช้ครับแต่ผมซื้อ ไม่ได้ปล้น เขามา ใช้กี่ตัวบางคัน6-8ตัวตัวละ30-40 =? ชุดใหญ่ MAIN สั่งเข้ามาชุดละ600- ใครซื้อได้ถูกกว่าลองดูสิครับ สเต็ปนี้1,000- แพงตรงไหน ว่ะ... ไอ้ศิษย์ทรยศก็ไม่ต้องอ้างทำไปตั้งปีที่แล้วเพิ่งโวย ใช้ถึงเครื่องที่4แล้วก็ยังย้ายมาติด ..คิดดูเอาไม่ดีจริงความรู้สึกคงช้าน่าดู ..จ่ายตังค์ก็เบี้ยวจ่ายไม่ครบ 3สเต็ป3,000- จ่ายแค่พัน ...บอกจะเอาไปโฆษณาให้ ตอนนี้ดูมันทำ
    และใครจะไปถล่มทลาย วังค้างคาวผม ทั้งที่นี้และrcwเชิญครับ เตือนแล้วเตือนอีก (ผมเตือนคุณมั๊งแล้วนะครับ เรื่องภาพพจน์เวปคุณครับ) ที่อยู่อาศัยผมพอมีครับ ฐานลูกค้าเก่าผมก็หนักแน่นครับ ..ผมเช็คแล้ว ทุกคนยังพอใจสิ่งที่ทำไปให้แล้วครับ น้ำมันก็เช็คกันแล้วว่าไม่กินกว่าเดิม และวิ่งขึ้นแน่นอน ...
    ขอแจ้งข่าวใหม่นะครับตอนนี้ civic ผมก็ทดลองไม่มีอุปกรณ์ ตั้งแต่จากไดโน่ ตอนี้หลัง3-4วัน แล้ว รถก็เริ่มอืดกว่าวันแรกๆจากไดโน และกินน้ำมันกว่าแล้วครับ กว่ามีอุปกรณ์ (อาจเป็นเรื่องของecu ฮอนด้า มันจำค่าเดิมตอนแกะใหม่เลยออกมาดี แต่ตอนนี้มัน...เริ่มเป็นค่าเดิมครับ ดังนั้นใครแกะไปแล้วก็ช่วยไม่ได้นะครับ การทดลองที่ไม่สรุป ก็ไม่น่าจะฟันธง
    ผมจะไปอยู่โซนไหน ก็ได้.. แต่คงไม่ใช่ที่นี่อีกแล้ว
    ทำไมหรือครับ ผมเองก็ไม่รู้คำตอบครับ ได้แต่สงสัยชาติก่อนคงไปเหยียบตีนมันเข้าครับ...
    ยังไงผมก็รับพฤติกรรม และให้อภัยไม่ลง กับ ที่ทำกับผมไม่ว่าจะเขียนมาแนวไหน ไปอ่านดูครับ แบบนี้จะเรียกว่า เป็นเพื่อนๆกัน เป็นพี่น้องๆกัน ..ใช่อีกหรือครับ ท่านผู้อ่าน ทุกเวป...
    ที่จะเสียดายก็แต่คนดี ๆ รุ่นพี่รุ่นน้อง ดีๆ อีกพอสมควร ต้องไม่เจอกันอีกไปด้วย ดูก็รู้ครับว่าใครดี ใครจะเหลืออยู่ที่ไม่ร่วมยำไหญ่ มาม่าหมูสับ.. เสียดายครับเสียดายมิตรภาพ ของสโลแกนน้าr4 ...

ถ้าไม่อยากให้อยู่ เหม็นหน้า หรือไปขัดผลปย.หรือไปเหยียบเท้า หรือไปทำให้หมั่นไส้ประการใด
    ก็น่าจะบอกกันตรงๆได้ครับไม่เห็น ต้องทำกันแบบนี้ .. ผมจะจำวันนี้ให้ดีครับและจะเชพทุกข้อความที่มันเกินไปที่ทำกับผม ... ไม่รู้ทำไปเพื่อสนุกเพื่อสะใจอยากทำลาย ไม่สร้างสรรค์
    เพื่ออะไรกันครับ ทั้งที่พวกคุณก็ไม่ได้เป็นลูกค้าผม ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับผมเลยแม้แต่น้อย ... แม่งเดือดร้อน ยิ่งกว่าคนเสียตังค์ให้ผมอีก ...แหนะ. เวรกรรม ..
    ปล. และคนที่ปิดเบือนข้อมูลผม รวมทั้งเรื่อง วิธีการฯลฯ ไม่รูจิง100%อย่าลงนะครับ ผมมีแช่งไว้แล้ว.. ระวังกรรม-ของท่านจะตามทัน...

เครื่องผมพังไป3ตัว ตัวนี้ตัวที่4 เพราะอุปกรณ์เฮียป่ะเนี่ย สรุปง่ายๆๆ ความคิดของเฮียร์คือ ถ้าของเฮียร์ดีจิงโพสได้ แต่ถ้าของไม่ดีโพสไม่ได้ใช่มั้ยคับ แล้วอีกอย่าง มีที่ไหน ของไม่ดี กราฟม้าก้อตายหลายตัว น้ำมันก็กิน แล้วผมจะใส่ไปทำไม แถมมีหน้ามาขอหั้ยผู้ใหญ่ในชมรมมาเปิดกระทู้ขายของหั้ยต่ออีก เหตุผลสั้นๆว่า แล้วผมจะเอาแม่เหล็กที่เหลือไปไหน ทำไปได้ ว่าไงเฮียร์ จะต่อไงว่ามา อย่าแสดงอารมณ์และกริยาไม่ดีไปมากกว่านี้เลย แค่นี้คนเค้าก็ชอบเฮียร์มากแล้ว แล้วอีกอย่างคันที่เฮียร์บอกว่าศิษย์เอก เด๋วอีกไม่นานจะกลับจากอังกฤษ เค้าบอกผมว่าช่วยลอกสติ๊กเกอร์ TBC ออกจากท้ายรถด้วย หมายความว่าไงอะ คิดเองๆๆๆ ฝากทิ้งท้ายไว้อีกอย่างคับ อย่าเอาใครในชมรมไปอ้างอีกเลย สงสารเค้าเหอะคับ :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

19. KubotaKickdown

99
    3
    0
    ขอเพิ่มอีกนิด ผมไม่ได้ย้ายอุปกรณ์ไปใส่เลย เพราะลืมไปแล้วด้วยซ้ำว่ามีแม่เหล็ก HDD เหตุผลคือมันติดอยู่ที่สายน้ำมัน ไม่ได้เกี่ยวกับการเปลี่ยนเครื่องใหม่แต่อย่างใด อีกอย่างนะคับ ลองสังเกตุดูว่าเริ่มแถไม่ได้เรื่องนึงแล้ว ยอมรับแล้วว่าเป็นแม่เหล็ก HDD ตอนแรกบอกว่าสั่งตรงมาจากเยอรมัน สรุปว่าเป็น คลองถม จบข่าว

20. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    อุ้ย.....หนังชีวิตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตต

21. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    นั่นๆ ครับ ตกลงก็ยังบอกไม่ได้ว่า กราฟแรงม้าและแรงบิดที่เพิ่มมันมาจากไหน แล้วที่เทส ก็ไม่เห็นมันจะเพิ่มเลยนิครับ แล้วก็เฉไฉไปเรื่อนอื่น

ความรู้สึกวัดอะไรได้ยากนะครับไอกินไม่กินน้ำมันเนี่ย แต่ ตัวเลขบนไดโน มันวัดได้ค่อนข้างแน่นอน

แล้วเรื่องแม่เหล็กเยรมัน ว่าไงครับ ที่มันกลายเป็นแม่เหล็ก คลองถม อ่ะครับ ผมยังสงสัยอยู่เลย

22. TheKhanfather

TheKhanfather New Member Member

17
    0
    0
    อืมมมมมมมมม
    ไปไกลกว่าที่คิดเยอะเลยครับ

นานาจิตัง นะครับ

23. โต๊ะโต๋

635
    21
    0
    เผื่อบางในนี้ยังไม่รู้ว่า 3สเตปมีอะไรบ้างครับ

ถ้าผมจำไม่ผิด ที่เฮียเคยบอกว่า3สเตปมีอะไรบ้าง
    1.แม่เหล็กจากเยอรมัน
    2.ทำที่จานจ่าย ใช้ทองแดงไว้ในจานจ่าย (อันนี้เฮียไม่ได้บอก แต่ถามมาจากคนที่เคยทำกับเฮีย)
    3.จูนนิ่ง (หมุนจานจ่ายโดยไม่ใช้น๊อตขันที่จานจ่ายซักตัว เทพชัดๆ) ขั้นตอนนะครับ เปิดฝาโปงมาปุ๊ป ก็ใช้มือบิดที่จานจ่ายเลย ถ้าเฮียแกว่างแล้วก็จะโชว์ตั้งเหรียญ อิอิ:D

3สเตป 3พันบามไทย ลองคิดดูนะครับ ว่าคันนึงใช้กี่บาท แล้วเอียได้เท่าไหร่

ส่วนสเตป 4 5 เด๋วผมไปสืบมาก่อนนะครับ เด๋วมาบอก

24. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ.......อิ ยังไม่จบ วุ๊ยยยยยย กระทู้ นี้ :D:D:D:D

25. โต๊ะโต๋

635
    21
    0
    ลืมทองแดง

26. KubotaKickdown

99
    3
    0
    ทองแดงรึหมูหยอง 55555+

27. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    "ต้มตุ๋น" "หลอกลวง" ชัดๆ

ติดคุกนะเนี่ย

28. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0

:D.......1รูปได้อารมณ์ดีจัง

29. bom e30 car

bom e30 car New Member Member

0
    0
    0
    กระทู้ไปไกล เลยแหะ

30. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    อ่านมาตั้งแต่หน้าแรก ตั้งแต่ไม่รุ้เรื่องจนตอนนี้รุ้แล้วล่ะครับว่า DK คนใหม่เกิดขึ้นแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้