magnet+electro+tuned by'''''''''=? ไปดูการ ทดสอบ เเม่เหล็ก กัน 8/04/08 13.30น.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย magnet+elect+tuned by''=?, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    เมื่อวานนี้ 20:50:34
    tbc อ้างถึง:
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tbc
    ถอดออกได้แค่2step ,เอง ผลต่างแค่3,4ม้าเอง เรื่องมันก็ต้องมีประมาทหรือผิดพลาดกันได้ ปัจจัยก็มีเยอะขึ้นต่างกัน2ชมบ่ายกับเย็นของก็
    ถอดออกได้แค่2stepเอง ขั้น3,4,5 ก็แกะไม่ไหวไม่ทันเวลา คิดว่าน่าจะพอ แรงบิดและรอบที่เท่าไหร่ก็ไม่มีข้อมูล เครื่องวัดไม่ได้ด่วนสรุป เร็วไปมั๊งบิดอาจจะมากและม้ามาในรอบต่ำกว่าก็ได้ ..แล้วที่105,ม้าลงล้อกับd15bautoเดิม มันน้อยรึครับคันอื่น1,500ccเดิมๆautoม้าลงพื้นที่เท่าไหร่ JAZZ vtecเห็นลงกันแค่80 กว่าตัว มองข้ามอะไรไปป่าวคับ วันนี้ใช้ครับวัดออกมาไม่ดีก้จะต้องมีข้อผิดพลาดมั๊งกับ อะไรสักอย่างกับ2stepที่เอาออก อาจใส่มากไปติดผิดระยะฯลฯก็เป็นได้ เพราะรีบทำให้ทันกับเวลา วันหน้ารอชมได้ครับมีชัดๆแน่
    ดูกราฟดิออกเป็นฟันฉลาม ปกติที่ไหน คุยกับรุ่นพี่ช่างใหญ่hkแล้วจะเอาอะไรกับ.... ปั่น10ร้านขึ้น10ทีก็ไม่เคยได้เท่ากัน มันก้ได้กันแค่คร่าวๆ ถ้ามันต่างสัก7-10ม้าจะไม่ว่าเลย ลูกค้าเกือบทุกสายก็โทรให้กำลังใจ และยังคงยืนยันว่าทำไปแล้วดี กว่าเดิมแน่นอน งวดหน้ามาดู1/4ไมล์กัน งวดนี้ออกเองหมด รถก็หาเอง งวดหน้ารอมีทุนก่อน ครับ ก็เลยพลาดและโดน จิงๆแล้วแค่อยากรู้ว่ารถสำนักนี้มีม้ากี่ตัว ยังไงก็วิ่งทุกคัน

ช่างใหญ่ HK นะใครเหรอครับ...ถามเพราะสงสัย เพราะถ้าเป็นอดีตนายช่างใหญ่ HK ผมรู้จักพี่คนนั้นพอสมควร ผมรู้ว่าพี่เขาคงไม่ยืนยันอะไรที่ไม่เป็นรูปธรรมนะครับ ติเพื่อก่อ ไม่ใช่เพื่อเกิดเรื่อง แต่ถ้าเป็นพี่คนนั่นจริงๆ ผมว่ามันไม่ถูกต้องถ้ายกแกขึ้นมาอ้าง แต่ถ้าเป็นช่าง HK บุคคลอื่นๆ คนไหนหรือครับช่างใหญ่ แค่นี้พอแหละ

ส่วนเรื่องที่บอกว่าวัดแรงม้ามา 10 แห่ง ม้ามันก็ขึ้นแต่ก็ไม่เท่ากัน ถามว่าองค์ประกอบมีไรบ้าง ความชื้นของอากาศภายนอก ความร้อนของอากาศ ความร้อนของอากาศในท่อร่วมไอดี รอบเครื่องยนต์ยาวจนไปถึงการ คาลีเบรท์ข้อมูลของแท่น Dyno (อาจพิมพ์ผิดขอโทษด้วยครับ) องค์ประกอบเหล่านี้ย่อมสงผลถึงแรงม้าที่ต่างกัน ซึ่งตามความเป้นจริงแม้กระทั่งการใส่กล่อง Piggy Back ต่อให้จูนไม่ดี เส้นกร๊าฟก็ไม่น่ามีรอยหยักขนาดนี้ครับ

สุดท้ายการแอบอ้างบางอย่าง ทั้งสิ่งของหรือบุคคล ควรมีการยืนยันเป็นลายลักษณอักษรหรือบันทึกเทปทั้งเสียงและรูปภาพประกอบ ใช่เพียงแค่บอกเพียงลมปากเป่าแล้วเอามาอ้างครับ ช่วยกันทำให้วงการนี้พัฒนาด้วยเถอะ Please!!!!!!!

การแก้ไขช้อมูลบ่อยถ้าคนเล่นเว็ปนี้บ่อยๆ อาจสงสัย ที่แก้ไขบ่อยๆ เพราะผมนึกอะไรที่เป็นความจริงได้ผมก็จะแก้ไขให้ถูกต้องครับ เพื่อการพัฒนาวงการรถแต่งและรถแข่งให้ถูกทางครับ :):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 เมษายน 2008
  2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ตู ขอขำด้วย คน 5555+

3. เข้ามาติดต่อรายการ.....แถแต่เช้า.....

4. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0

สรุปได้ว่ามันผิดพลาด. . . ? ? ?​

5. Punborpit

Punborpit New Member Member

2
    1
    0
    เฮียครับ... ด้วยความหวังดี จริงๆ นะครับ...
    วันนี้ไม่ใช่วันของเฮียครับ... อย่าติดลมบนเลยครับ ลงมาเหอะ... วันนี้ก็จำนนต่อหลักฐาน ถอยทัพก่อนเถอะครับ การขอโทษ มันไม่ทำให้เจ็บหรอกนะครับ วันหน้าฟ้าใหม่ ทดสอบเรียบร้อยชัวร์ๆ แล้ว มีหลักฐานชัดเจนว่าได้ผล ค่อยว่ากันอีกที ก็ไม่สายนะครับ

ถ้าเฮียจะลากกันไปต่อ อันนี้ช่วยไม่ได้แล้วนะครับ ตัวใครตัวมันนะครับ

ด้วยความหวังดีจริงๆ นะครับ ในฐานะที่เคยเห็น เคยคุยกันอยู่
    ปกติผมไม่ค่อยเข้ามา post ที่นี่ด้วยซ้ำนะครับ

6. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ขอถามอีกที คำถามเดิมนี่แหละ ขอให้ตอบตรงคำถาม อย่าแถ
    ขอแบบเคลียร์ๆครับว่าไอ้อุปกรณ์พลังที่มองไม่เห็นนี่มันมันเพิ่มแรงม้าแรงบิดได้จริงๆไหม เพิ่มได้ประมาณกี่ % ราคาเท่าไหร่ เลือกมาซัก step ที่คุณมีของอยู่ก็ได้ครับ จะได้ไม่มีข้ออ้างอย่างอื่น

ไหนๆก็บอกว่ามีลูกค้าเป็น 100 ที่ใส่อุปกรณ์ของคุณแล้วได้ผลจริง คุ้มกับเงินที่เสียไป ผมขอเจอซัก 20 คนได้ไหมครับ อ่านมาตั้งหลายหน้าไม่เป็นมีลูกค้าเข้ามายืนยันเลยซักคนเดียว
    นี่มันขายของนะครับ ไม่ได้ขายพระเครื่อง การโฆษณาขายของมันต้องเป็นความจริง ไม่ใช่ความเชื่อ ถ้าทำไม่ได้ตามคำโฆษณามันเข้าข่ายหลอกลวง

เอาแค่นี้ก่อน คำถามง่ายๆ ตอบให้อ่านรู้เรื่อง ไม่ต้องเบี่ยงประเด็น
    เบียร์ก๋วยจั๊บ กับแมวเหมียวน้อยจะตกกระป๋องเพราะจูนบายชอว์รึเปล่า โปรดติดตามตอนต่อไป

lording1 ถูกใจสิ่งนี้
  7. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .............ตามมาดู............โจทย์ จำเลย.ข้าแต่ศาล .ที่เคารพ ..ว่าถึงไม่ใช่วันเกิดใคร

...แต่ ศาลเตี้ย..ก็.....ว่ากล่าว 5 step ตัวแรง โดยไม่ได้ ตั้ง เหรียญ.........:confused:

..........โอ๊ย......มึนๆ......ลองทำอ่านแล้ว.....งงเอง..........ขำขำนะ....อย่าโกรธกัน...:)

8. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    เส้นที่ขีดไว้คือใส่อุปกรณ์นะครับ

ส่วนอันที่น้ำมันเหลือคือ หลังจากถอด

ทดสอบโดยการวิ่งบนไดโน่ 3กิโล

ปล. ผมมีรูปแม่เหล็กเฮียด้วยนะ :) ทั้งที่มาที่ไป วิจัยออกมาเมื่อคืน อิอิ :)

9. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    เฮียไม่แสบบ้างเหรอคับ แถซะขนาดนั้น

10. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถ้างั้นก็เอาลูกค้าเฮียมายืนยันกันหน่อยคับ

ถ้าเค้าไม่มาเพราะเค้าอายที่เสียค่าโง่ให้เฮียกันรึเปล่าคับ

เข้าข่ายหลอกลวงประชาชนนะเฮีย

11. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18

พี่ขายวัตถุมงคลหรอคับ 55555 :D

แล้วแต่ความเชื่อ

มันต้องเป็นผลการทดลองทางวิทยาศาสตร์ไม่ใช่หรอคับ
    หมอคุณไสย ที่ขายความเชื่อ เค้าก็โดนจับกันเป็นแถวๆ

แม่เหล็กไฟฟ้า เพิ่มแรงม้า ประหยัดน้ำมัน ผู้ศรัทธาเท่านั้น จึงจะเห็นผล

12. tbc

tbc Guest

0
    0
    0

13. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ใจเย็นๆนะคับเฮีย

เข้าใจว่าตอนนี้เฮียกำลังผิดพลาด

เเต่เมื่อผิดเเล้วก้อยอมรับอันนี้ คนอื่นรับฟังคับ

ไม่คิดจะยอมรับก่อน

เเล้วใครจะมายอมรับในตัวท่านล่ะคับ

วันหน้าถ้าได้ผลอย่างที่ว่าจิงๆก้อมีโอกาสเเก้ตัวใหม่ได้คับ

ไม่ใช่พอไม่ได้อยางที่ยกสรรคุณก้อ.......ไปเรื่อยเปื่อย

เสียชื่อเปล่าๆคับ

เชื่อผมเต๊อะ:
    )

14. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0

15. tbc

tbc Guest

0
    0
    0
    ผมล่ะเบื่อพวกเข้าใจยาก ขอบอกนะคับ นักเลงคีย์บอรด์มันมีเยอะ

ถ้าใครมีปัญหาก็เข้ามาหาที่บ้านได้ครับ หรือจะโทรมาเบอร์นี้เลย 0841363699
    เร็วๆนะกล้าๆกันหน่อยเบื่อจะพิมพ์อยู่แล้ว
    ไม่ได้หาเรื่องใครแต่ใครอยากหาเรื่องก็โทรมาได้กล้าๆหน่อย จะจัดให้เลย step special

16. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    รอดูกันต่อไป ครับ จะติดตามชมอย่างต่อเนื่อง
    ว่าแต่ว่า คนที่เข้าใจยากส์น่าจะเป็นเฮียมากว่านะ
    อ่านมาตั้งหลายหน้าแล้ว ผลการทดสอบก็ออกมาแล้ว
    ยังไม่รับความจริงอีก
    ว่าแต่ว่า ไมเฮียไม่เอาลูกค้าเฮียมายืนยันล่ะ ว่าติดแล้วเป็นไง

โอ้! พระเจ้าจอร์ด มันยอดมากเลย เป็นไปได้ไงเนี่ย
    ผมไม่อยากจะเชื่อเลยซาร่่า ว่ามันจะดีเยี่ยมขนาดนี้

โอ้ว!:D

17. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    แล้วสรุป ไดโน่พี่เค้า ขัดข้องหรือว่า ของเค้ามีปัญหากันแน่คับ

18. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    งง ครับ

ความประหยัดจะไปคู่กับความแรงได้อย่างไร

19. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    โฮ๊ะๆ ผมว่าที่นี่ไม่นักเลงคีย์บอร์ดนะครับ ว่ากันด้วยเหตุที่ก่อ และผลที่ออกมา

ผมเห็นบางคนที่โพสในกระทู้นี้ ปกติจะไม่ค่อยจะมาตอบกระทู้ด้วยซ้ำ
    สงสัยจะอยากรู้ในประสิทธิภาพของผลิตภัณฑ์ตัวนี้จริงๆ

ถ้าของๆเฮียได้ผลจริง ที่นี่(พวกเข้าใจยากของเฮีย)คือกลุ่มตลาดขอลเฮียเลยนะครับ

20. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ......ในที่นี้...ไม่มีใคร.เป็นนักเลง..เลยนะคับ...พูดกันด้วย...เหตุและผล..และทุกคนก็สนใจของเฮีย

...เพราะราคา..ไม่แพง....แต่ถ้ามันใช้งานได้จริงนะคับ....ผมว่า..คนที่ท้าคนอื่น...ก่อนนี้..ใช่นักเลงปล่าวคับ

21. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ผมว่าคนในนี้ส่วนใหญ่ ไม่มีใครอยากหาเรื่องคุณชอหรอกครับ

เพียงแต่ว่าการอธิบาย ของคุณมีปัญหาครับ

มันดู คลุมเครือ ดิ้นไปดิ้นมา คิดอะไรได้ก็เอามาตอบ

หรือที่เค้าเรียกกันว่าแถนั่นแหละครับ

ไปอ้างถึงคนอื่นที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องเพื่ออะไรครับ

ผมอยากจะเตือนคุณชอว่า เวลาจะพิมอะไรในเวปบอร์ดสาธารณะช่วยเสีย

เวลาคิดซักนิดเถอะครับ อย่าตอบด้วยอารมณ์ มันดูไม่เข้าท่าเลย

จะอธิบายอะไรซักอย่าง ช่วยกรุณาทำให้ชัดเจนด้วยครับ

ด้วยความเคารพ ครับ

lording1 ถูกใจสิ่งนี้
  22. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    เอ่อ....ใจเย็นๆเถอะคับเฮีย ลึกๆผมก้อชื่นชมในความสามารถของเฮียนะคับพูดจิงๆเเต่ก้อติดตามมาเหมือนกานคับ

เเต่อยากจะบอกว่า

สังคมของคนเเต่งรถที่กว้างที่สุดในไทยนี่

ก้อคือบอร์ดนี้ล่ะคับเฮีย

เพราะฉะนั้นไม่มีใครนักเลงคับบรรลุนิติภาวะทุกคน

มีเเต่คนที่ไม่รู้จักกันหรือเคยเห็นกันบ้างหรือรู้จักกัน

อยู่คลับเดียวกันหรือคลับใกล้เคียงกันก้อมาออกความคิดเห็นได้ที่นี่โดยไม่ปิดกั้นความคิดหรือเหตุผลคับ ของเเบบนี้ห้ามไม่ให้ออกความเห็นไม่ได้คับ

หลายคนมาฆ่าตัวตายในนี้พอสมควรคับ

เห็นมา5-6เเล้ว

มันไม่มีศาลเตี๊ยคับมันจะถูกตัดสินด้วยตัวมันเอง

เเต่มันเป็นสาธารณะที่ก่อตัวจนจะเป็นครอบครัวคนเเต่งรถไป
    ซะเเล้วคร๊าบบ

23. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ช่วยๆกันยอมรับไปเหอะ ของเขาดีจิง

ใครคิดว่าก็ก็ใช้ไปครับ แล้วแต่ความศรัธา เพราะมันเป็นพลังที่มองไม่เห็น

BY เบื่อคนชอบอ้าง !

24. taiki308

76
    7
    0
    ถ้าเฮียคิดว่าควรจะมีใครในนี้เข้าใจทฤษฎีstep up 3.... the miracle of magnet !!! ของเฮียอะ เฮียคิดผิดละครับ เอ๊า!!คนที่เข้าใจช่วยมาอธิบายแทนเฮียให้เพื่อนๆในนี้ฟังหน่อยละกันครับว่ามันแรงขึ้นมาได้ยังงัย มันไม่มีที่มาละที่ไป และไม่มีผลพิสูจน์ยืนยังอะไรเลย ผมคนนึงตามอ่านมานนานละ ไม่ได้มีความกระจ่างในทางบวกขึ้นมาแม้แต่0.0001%เลย คุณพระช่วย!!! ส่วนเฮียก็อธิบายจนฟิวส์จะขาดแล้วก็ยังไม่มีใครเข้าใจ อย่างน้อยถ้าไม่เข้าใจว่ามันแรงขึ้นมาได้ยังงัย ในทางทฤษฎีแต ในทางปฎิบัติ่เอาไปขึ้นไดโนเห็นกราฟที่แตกต่างจากของเดิมก็อาจจะไม่มีคำถามต่อแล้วก็เป็นได้ แต่นี่กราฟก็ไม่ได้ช่วยให้อะไรกระจ่างขึ้นมาเลย

25. tbc

tbc Guest

0
    0
    0
    ขอบอกเลยนะครับว่า ข้อความนี้มันแนวพวก...มันพิมพ์มันใช้ชื่อtbc ผม ดูแนวก็รู้มาหยาบทันทีเลยผมก็เพิ่งรู้ว่าในเวปมันเล่นสกปรกแบบนี้ได้ด้วยจะให้สาบานกันก็ได้เรื่องที่ผมพิพ์มันจบไปนานแล้วข้างบน..
    เปิดมาก็เพิ่งเคยเห็นวิธีสกปรกแบบนี้ ถ้าท่อนข้างบนนี้ผมพิมพ์ขอให้.....แต่ถ้ามันผู้ใดพิมพ์ก็ขอให้...เช่นกัน

ผู้อ่านควรใช้วิจารณะญาณ..ครับ มันเลวยิ่งกว่าในหนังน้ำเน่าอีก เกิดมาเพิ่งเคยเจอ

26. ใครเล่นตรูว่ะเนี่ย ....จะให้จบกระทู้ ไวๆ ใช้วิธี ...นี้เลยหรือครับ เฮ้อ อีก1ภัยมืดอินเตอร์เน็ท

อยากขำหว่ะ...คิดได้ไงเนี่ย... ไม่เอาน่าอย่าเล่นแรง ..
    ไม่ว่าจะหวังดีไม่หวังดีไม่เอาน่ะ เสียภาพพจน์ผมหมด ...

ตัวจริง ผมสุภาพจะตาย ครับผมเกือบทุกคำ.... คนนับถือไม่น้อย

เอาหนะทุกคน ...สงสัยเริ่มจะมีคนเดือดร้อนแทนแล้วมั๊ง...จบกระทู้ได้ก็จบเถอะครับ..

เชื่อผม...และไม่จำเป็น หนักหนาจริงๆผมจะไม่ตอบแล้วครับ ..คนที่เดือดร้อนแทนก็ใจเย็นๆนะครับ..นาๆทัศนะครับ และน่าจะจบได้แล้วครับ..ทั้งงานทั้งร้าน..ทั้งคนเชื่อและไม่เชื่อมันก็ธุระผมคนเดียว..
    อย่ามาเปลืองนิ้ว เปลืองตา ตอบกันไปเลยครับ ...ผมว่าเลอะเทอะ..ครับ

27. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ประเด็นมันอยู่ที่เฮียไม่เคลียร์มากกว่ามั้งครับ แล้วผมอ่านตั้งนานไม่เห็นมีใครเดือดร้อนแทนเฮียเลยนิครับ

ประเด็นมันอยู่ที่ว่า ใส่ step อะไรของเฮียอ่ะ จิงๆแล้ว ถ้ามีอะไรผิดพลาด ก็น่าจะได้ม้าเท่าเดิม หรือเหมือนกับไม่ได้ใส่

แต่นี่ ใส่อุปกรณ์ ได้ 101.7 ม้า ไม่ใส่อุปกรณ์เทสสองรอบ 104-105 ม้า ในกรณีรถ NA ถ้ามันมีความผิดพลาดทางด้านความชื้นทางอากาศ ความร้อนในท่อไอดี การเสื่อมสภาพของน้ำมันเครื่อง มันก็ไม่ได้หายไปถึง 4 แรงม้าหรอกนะครับ ในเวลาที่เทสใกล้เคียงกัน

เรื่องน้ำมันมันก็ต่างกัน ใส่อุปกรณ์ก็กินกว่า ไม่ใส่ เหลือน้ำมันเยอะกว่าครับ

ใช่ที่พี่บอกว่ามันไม่ถึง 1 ใน 10 ของขวด 1.5ลิตร

แต่น้ำมันเค้า จิบกัน เป็น CC นะครับ หายไปขนาดนั้น คิดดูว่า มันหายไป กี่ CC ในระยะทางแค่ 3 กิโลCC

แล้วถ้า 100 กิโล อย่างที่เฮียบอก มันจะหายไปกี่ลิตรล่ะครับเนี่ย อิอิ

ย้ำอีกนิดนะครับ ช่วงเวลาที่เทสบนไดโน 3 รอบ ในเวลาที่ใกล้เคียงกัน ความชื้นสัมพัทธ์ในอากาศก็ไม่ต่างกัน

แต่พอใส่อุปกรณ์แล้ว แรงม้า กับ ความประหยัด ทำไมมันถึงสวนทางกันได้ขนาดนี้ครับเฮีย ผมสงสัย

แล้วที่เฮียบอกว่า " อย่ามาเปลืองนิ้ว เปลืองตา ตอบกันไปเลยครับ ...ผมว่าเลอะเทอะ..ครับ "

ผมว่าไม่เลอะเทอะ และไม่เปลืองตาด้วยครับ มันคือการพิสูจน์ความจริง ที่เฮีย ยังไม่อยากจะยอมรับต่างหากครับ

ผมว่าถ้ามีไปลองที่สนามคลอง 5 นะ เทสเวลากันให้เห็นๆไปเลย ก่อนใส่หลังใส่

เดี๋ยวก็ต้องมี อุ๊ย คลัชท์ลื่น ออกตัวไม่ดี สับเกียร์ไม่เข้า ยกก่อนปลายเส้น อะไรทำนองนั้นรึป่าวครับ:D

ที่ผมพิมพ์มาทั้งหมด ผมไม่ได้ตั้งใจจะโจมตีอะไรอ่ะนะครับ แต่ผมเพียงเห็นว่า มันยุติธรรมแล้วเหรอ สำหรับผู้บริโภค ก็เท่านั้นครับ

อีกนิดนะครับเฮีย ผมว่าเฮียน่าจะมีล็อคอิน ได้แล้วนะครับ พิมพ์มาในนี้ ยาวกว่าสมัครสมาชิกอีก

จะได้ไม่ต้องมีมาบอกว่า ภัยมืดทางอินเตอร์เนท อีกครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 เมษายน 2008
  28. จะได้ไม่ต้องมีมาบอกว่า ภัยมืดทางอินเตอร์เนท อีกครับ:D[/
    QUOTE]

นี่ก็อีก1ภัยมืดทางเน็ทครับ เกิดขึ้นประจำจนขี้เกียจตอบ
    ผมพูดแบบหนึ่ง คน2อ่าน เขียนแบบหนึ่ง คน3มั่วต่อไม่ยอมไปนอนอีกแบบหนึ่งตี5แล้ว เมารึเปล่าคับมั่วได้ขนาดนั้น ค่อยๆกลับไปหาข้อมูลอันเป็นจริงค่อยๆหา ค่อยๆอ่านครับไม่ต้องรีบ

เวลาที่ขึ้นตอนมีของ2stepบ่าย2 ตอนถอดบ่าย4ซึ่งดูจากรูปก็ร่มแล้ว แกนถ่านกับสปริงเก่าที่กุดแล้วตั้ง3ปีมันหายก็ใส่ของใหม่ ตอนม้าขึ้น ไม่รู้เกี่ยวเปล่า แต่ถ้าถามคุณก็ต้องบอกว่าไม่เกี่ยว ชัวร์ ดังนั้นจะไม่ถาม..
    ระดับน้ำมัน 3โลก็ใช้ไม่ถึง150cc ดังนั้นเมื่อเป็นกม./ลิตร ก็เท่ากับใช้ไม่ถึง19.9โล/ลิตร ซึ่งเป็นไปไม่ได้แบบปกติกับรุ่นนี้ที่ประหยัดได้ขนาดนั้น ..ดังนั้นต้องมีอะไรไม่ปกติครับ ง่ายๆเคลียร์ๆสั้นๆนะครับว่าไม่ต้องพูดต่อจะมีการทดสอบต่อไป ..ok

29. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    ก่อนจะทำการทดสอบก็ควรจะตรวจเช็คอุปกรณ์ให้อยู่ในสภาพสมบรูณ์ก่อนนะครับ เพื่อที่จะทดสอบให้ดีที่สุด จะได้ไม่ต้องมาปัดนู้นปัดนี่กัน
    เพราะจากที่ผมอ่านมาจากรูปที่เอามาให้ดู มันแสดงให้เห็นว่าถอดอุปกรณ์แล้วแรงม้าเพิ่มขึ้น
    ผมก็ไม่รู้ว่าจริงๆแล้วใส่อุปรณ์มันแรงขึ้นหรือไม่ แต่จากหลักฐานในกระทู้นี้มันทำให้ผมไม่เชื่ออ่ะครับ
    หลักฐานทางความรู้สึก กับหลักฐานทางวิทยาศาสตร์ที่มันทดสอบได้มันต่างกันนะครับ

ปล. หากมีหลักฐานการทดสอบที่น่าจะทำให้เชื่อว่าใส่อุปกรณ์แล้วได้แรงเพิ่มขึ้น หรือประหยัดเพิ่มขึ้น ก็เอามาโพสได้เลยครับ ผมจะคอยดูครับ :)

30. taiki308

76
    7
    0
    ครับ อันนี้ผมโคตรเห็นด้วยกับเฮียเลย(ครั้งแรกนะเนี่ย) เลอะเทอะ....ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้