magnet+electro+tuned by'''''''''=? ไปดูการ ทดสอบ เเม่เหล็ก กัน 8/04/08 13.30น.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย magnet+elect+tuned by''=?, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    มาลงชื่อด้วยคน อ่านมันส์ดีจริง ๆ นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "ไม่ชัวร์อย่าชอร์"

2. tbc

tbc Guest

0
    0
    0
    ช่วงนี้ ทำงานเอกสารหนักครับ ทำตั้งแต่ดึกจนเช้าไม่ได้นอน เลยตอบแบบมึนๆไปยาวไปหน่อย

อย่าถือสานะผมนะครับแค่อยากออกมาตอบว่าที่ทำไปทั้งหมด ไม่มีเจตนาหลอกใครนะครับแต่อาจทำไปแบบรู้เท่าไม่ถึงการณ์

ซึ่งจะต้องแก้ไข และทำการทดลองต่อไปภายหน้าครับ ...

3. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    อืม ตอบตตามสไตล์ เหมือนจะยอม แต่ขอ....อีกนิด อีกนิด เฮ่อออ!!!! เอาๆ ชอร์เข้าไปอีกนิด แอบเติมคันเร่งโค้งสุดท้าย ดัน ดัน ดันคันเร่ง อีกนิดก็เอานะ ระวังดันมากไป ตูดออกนิด หน้าบานอีกหน่อย ก็ต้องแก้กันอีกนะเฮีย สัญชาตญาณนักแข่งจิงๆ

4. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ok. คร๊าบบเฮียยังไงก้อเอาเเบบเรื่องจิงมาคุยกานดีกว่าคับ

ชื่อเสียงน่ะใช้เวลาเเสนนานคับกว่าจะสร้างให้ดีได้

เเต่ชื่อเสียมันใช้เวลาเพียงเเว๊ปเดียวเท่านั้นก้อทำลายได้เช่นกานคับ

ไงก้ออย่าคิดท้อเเท้มากเกินไปนะคับ

คนเราถ้าล้มได้ก้อลุกได้นะเฮีย

ไงก้อผมคนนึงที่ไม่ติดใจไรเเล้วคับ

ชาวเรชชิ่งเวปนั้น ก้อสังคมเดียวกันเเต่งรถเหมือนกานบางทีคนภายนอกก้อยังมองเราติดลบเลยเเต่ผมว่าหลายๆคนมีความสามัคคีมากกว่าที่คิดเยอะ
    คร๊าบบ

5. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    สั้นๆ อย่าแถ อย่าทำว่าเหมือนจะยอม แต่ไม่ยอม เอาไงว่ามาเลย ตอบสิ่งทำคนอื่นเค้าอยากรู้ ไม่งั้นยาวแน่ๆๆๆ

6. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    แค่ออกมายอมรับว่าหลอกเงินคนอื่น เรื่องก็จบแล้วครับ

ไม่มีใครหรอก ที่จะค้าขายโดยไม่รู้ต้นทุนและกำไรของตัวเอง

แต่เอากำไรเกินควรนี่ มันก็เข้าข่ายหลอกลวงนะครับ

7. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    ปกติผมเข้ามาอ่านอย่างเดียวตั้งแต่เว็บ e-30 จนถึง rc web แต่วันนี้ขอออกความเห็นหน่อยครับ เพราะอดฮากะข้อความนี้ไม่ไหวจริงๆ พูดได้ถูกใจครับ 555

8. อย่ามา" ชอว์ "555+

9. Bunta'

Bunta' New Member Member

7
    0
    0
  10. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ผมจำใด้ว่า คำว่า NaSA เฮียเป็นคนลงใว้เอง

แต่จำใด้ไม่ชัดว่าเฮียลงใว้ว่ายังงัย

เฮียจะบอกว่าคนอื่นมาพูดเองไม่ใด้นะครับ

มาถึงตอนนี้กลายเป็นคนพิมพ์ไม่เก่งไปซะอย่างนั้น ทั้งที่อีกเว็บนึง พิมใด้ A4หน้านึงเลย แต่ละโพส

ใจความสามบาทพิมไปพันหก

ตอนนี้กลับกลายเป็นคนพิมพ์ไม่เก่งไปซะอย่างนั้น

ถ้าเฮียยอมรับผิดแบบเต็มตีน ไม่มีพ่วงท้าย

ทุกคนน่าจะให้อภัยกันหมดนะครับ แต่เฮียนี่ไม่ยอมเสียเลย ถึงจะเสีย แต่ขออะหลั่ยเก่าใว้สะสม

แทนที่จะทิ้งไปให้หมดทิฐิเนี่ย

11. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ยัง ไม่ จบ อีกยาวแน่ ตอบแบบ นี้

ติด ตาม Thailand ชอว์ กันต่อไป ภาค 2 นะคับ555+

12. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

ผมแนะนำคุณชอว์ว่า คำขอโทษของคุณชอว์ เป็นสิ่งที่ดีครับ
    เรื่องนี้ให้ใจได้ เพราะถ้าเป็นคนอื่นมันก็คงยังไม่ยอมขอโทษแน่ๆ
    (เห็นตัวอย่างมาเยอะ)

แต่เรื่องที่คุณชอว์โดนต่อว่า หรือโดนซักถาม
    คือเรื่องของ "แม่เหล็กจากวังค้างคาวชอว์ลิ้วเฮียง"

เรื่องนี้ผมแนะนำว่า คุณชอว์น่าจะบอกที่มาที่ไป
    ว่าคิดภาคทฤษฎีมาได้อย่างไร ทำไมถึงคิดว่าทำได้
    ได้ไอเดียมาจากไหน

เช่น

"ผมได้ไอเดียมาจาก อุปกรณ์ประหยัดพลังงานที่ใช้แม่เหล็กเรียงโมเลกุลของน้ำมันก่อนเข้าระบบเผาไหม้ครับ"

"ผมคิดว่า ไอออนของน้ำมันเมื่อเจอขั้วบวกลบของแม่เหล็กผลักจะเกิดการเรียงตัวที่ดีครับ"

"ผมลองจากอุปกรณ์ฺประหยัดน้ำมันที่ทำผลิตใช้ในระบบเครื่องกลอุตสาหกรรมโรงงานครับ"

"ผมดูตัวอย่างมาจากอุปกรณ์ที่มีขายในตลาดแล้วเอามาดัดแปลงครับ"

หรือ

"ผมลองจากความบังเอิญครับ"

ข้อความด้านบน เป็นไอเดียครับ ที่อยากให้ คุณชอว์ได้มีโอกาสมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

ในฐานะที่ผมก็เข้าไปอ่าน เข้าไปตอบ เข้าไปจุดประเด็นการขึ้นไดโน

ผมเลยอยากช่วยคุณชอว์ให้ได้มีโอกาส "ยอมรับความเป็นจริง และ เข้าใจคนในนี้"

ว่าเขาคิดกันยังไง เรื่องนี้จะได้จบเสียที

ไม่งั้น มันก็จะชงกันไปชงกันมาแบบนี้ต่อไป

ไม่ว่าคุณชอว์จะไปเวปไหน หรือจะไปสนามไหน

มันจะกลายเป็นการขายหน้าเปล่า ๆ ครับ

สู้ ยอมเสียหน้าอีกครั้ง อธิบายที่มาที่ไปของการวิเคราะห์ของอุปกรณ์

เท่านี้เรื่องก็จบ

ปล. ถ้าเรื่องมันจบเพราะคุณชอว์ทำให้จบได้อย่างสวย
    ไม่มีใครจะมาต่อความยาวสาวความยืดอีกแน่ๆ
    เพราะถ้าใครมามั่วตอบต่อ
    ผมเชื่อว่าคนอื่นที่เข้ามาอ่านก็จะวิเคราะห์ออกเองว่า ตอบแค่เอามันส์เท่านั้น

เชื่อผมเถอะครับ นะ นะ

13. NU-JA-Za*

NU-JA-Za* New Member Member

10
    0
    0
    เวรกรรมอุตสาห์มีคนมาช่วยตอบให้มันจบๆอวสาน แต่เฮียดันมาเติมคันเร่งต่ออีก งั้นก็ตามบุญตามกรรมแล้วกันนะเฮีย
    แทนที่จะจบเอามีดมาแท้งตัวเองอีกทำไมเนี่ย ทำตัวเองแท้ๆ

14. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ก็ยังชอว์อยู่ดี

จริงๆผมไม่ได้สนใจหรอกครับว่าไอ้พลังที่มองไม่เห็นนี่มันคืออะไร ต้นทุนเท่าไหร่ สนใจแค่ว่ามันทำได้อย่างที่ลงโฆษณาและคุยโม้โอ้อวดข่มคนอื่นไว้หรือไม่
    ถ้าต้นทุนคุณแค่ 1 บาท แต่ทำให้แรงม้าเพิ่มขึ้น 15-19 แรงม้า หรือประหยัดน้ำมันได้10-15% จริงผมก็ยอมจ่าย 3000 บาทโดยไม่สนว่าคุณจะได้กำไรมากหรือน้อยครับ แต่นี่มันทำไม่ได้อย่างที่โฆษณา แถมดันชอว์ต่อแล้วก็อ้างโน่นอ้างนี่ ชอว์ว่าทุกคนพอใจแต่ก็ไม่เห็นมีใครที่พอใจออกมายืนยันซักคน

ก็เคยบอกแล้วว่าพยายามมองในแง่ดีว่าไม่ได้เจตนาหลอกลวง แต่ผลงานที่คิดมันไม่ได้ผลอย่างที่คิด แต่หลังจากทดสอบแล้วก็ยังชอว์ไม่เลิก อันนั้นมันเจตนาหลอกลวงแล้วล่ะ ไอ้คำโฆษณาตอนแรกนี่มีบอกด้วยนะว่าพิสูจน์ด้วย dyno มาแล้วด้วย

สำหรับคนที่ยังไม่รู้ถึงคำโฆษณาและกระทู้ต้นเหตุ ผมเอามาลงให้อ่านกันเต็มๆครับ จริงๆมีอีกกระทู้แต่โดนลบไปซะก่อน ไม่งั้นมันส์กว่านี้

ร้านนี้มีชื่อว่า "สำนักแต่งรถ T B C "
    แล้ว เขาทำหรือขายอะไรเหรอครับ...
    ตอบ .. เรื่องมันยาว ยาวมากๆผ่านมา2-3 รอบแล้วครับเปิดๆปิดๆเวปเนี่ย ข้อมูลก็เป็น 10ๆหน้าเลยครับ หายหมด แต่ก็ไม่เป็นไรเรามาเริ่มกันใหม่กับweb ใหม่ของเราที่ไฉไลกว่าเดิม ต้องขอขอบคุณ.................................อย่างไรก็ขอรบกวน ลูกค้าเฮียชอ ลิ้วเฮียง (ไม่ใช่ชื่อลูกชิ้นหมูนะครับ) มาช่วยพิมพ์ช่วยโพส์กันหน่อยครับ
    การให้วิทยาทาน ความจริงที่เป็นประโยชน์ มันดีไม่ดีอย่างไร ถือว่าได้บุญกุศลดีนะครับ และเป็นการแบ่งปันโอกาสให้คนอื่น ๆ ได้มีได้ใช้ของดีๆ อย่างที่ท่านมี ครับ อย่าพูดถึงราคา
    กับผลประโยชน์ของผมเลยครับ ทุกท่าน มันไม่ใช้ประเด็นของผม คนที่ได้ใช้แทบทุกคนก็ทราบกันดีว่า มันเกินคุ้มครับ
    ไม่นานก็คืนทุนเรื่องค่าน้ำมันแล้วครับ มันมีความสุขที่ท่านได้ขับรถคันโปรดนั้นๆขึ้นทุกวัน (ที่เขาเรียกกันว่า "สุนทรียะภาพ แห่งการขับขี่" ) ได้ทั้งวิ่งดี และประหยัด(กดก็ดึง ขี่ลอยๆก็ประหยัดขึ้น) นั่นคือจุดหมายของผม

เข้าเรื่องสั้นๆอีกครั้งครับ อุปกรณ์ที่ผมนำมาเสนอขายนั้นมีชื่อเรียกว่า อุปกรณ์TBC มันเป็นอุปกรณ์ที่คิดค้นวิจัย มาจากทีมผู้เชี่ยวชาญ ด้านเครื่องยนต์M/E ด้านฟิสิกส์และปิโตรเคมี จาก3 สำนักแต่งรถชื่อดังและข้อมูลส่วนหนึ่งจากบุคลากรขององค์การNASA ใช้เวลาวิจัยไม่ตำกว่า 10 ปี ใช้วัตถุดิบนำเข้าจากประเทศญี่ปุ่นและเยอร์มัน โดยมีผมหรือ(เฮีย ชอร์ ) เป็นผู้นำมาเรียบเรียงและประดิษฐ์ ออกมาเป็นผลิตภันฑ์ มันจะมี3-5ขั้นตอนการติดตั้ง สำหรับเบนซิน และแก๊ส และ2ขั้นตอนสำหรับดีเซล ใช้ได้กับเครื่องยนต์ทุกชนิด เหมาะอย่างยิ่งในยุคน้ำมันแพงในขณะนี้
    มีขั้นตอนการติดตั้งไม่ยุ่งยาก เสร็จได้ในวันเดียว2-4ชม. โดยไม่มีการรื้อชิ้นส่วน ไม่มีการยุ่งเกี่ยวกับสายไฟและ ECU รับประกันความเสียหายใดๆที่เกิดจากการติดตั้ง รับประกันคืนเงินทันทีภายใน 7วันหากเกิดความไม่พอใจทุกกรณี .....
    มันจะช่วยให้รถของคุณ กินน้ำมันน้อยลงอย่างเห็นได้ชัดแบบไม่ต้องมานั่งสงสัย พิสูจน์กันมาเป็น100 รายแล้ว ว่าประหยัดได้จริงประมาณ 10- 15% จาก 7 โล/ลิตร เป็น 9โล/ลิตร, จาก9 เป็น11บ้าง ขึ้นอยู่กับชนิดเครื่องยนต์ และวิธีการใช้งานEx Na ,turboCharge,Nitrous,Kompressor ,Double Vanos ,Eco-tec,Rotary ,Renesis,i-dsi ,
    vtec,i-vtec,vvti-L,Mivec,Neo,Hy-bridge,EFI,MPI,Carbu ,Gas LPG , NGV, Diesel ,D-4D,Commonrail เป็นต้น มีแรงม้าแรงบิด เพิ่มขึ้นชัดเจนประมาณ15- 19แรงม้า(ขึ้นทดสอบโดย Dino-test) สตารท์ง่ายเครื่องยนต์เดินเรียบ นิ่ง สะอาด หัวเทียนสะอาดและเขม่าน้อยลงทั้งระบบ ยืดอายูการใช้งานเครื่องยนต์ สนใจสอบถามได้ที่ 084- 1363699 ครับ ...

อ่ะ.. อ่ะ ขอโทษจริงๆนะครับ ที่มาเม้าท์กัน แต่ไม่ใช่เพื่อขี้คุยกันหรือโฆษณาหาผลประโยชน์นะครับ (เรื่องนี้มันมีอุทาหรณ์ สอนใจหลายข้อ ที่ผมว่าเป็นประโยชน์ กับหลายๆคนทีเดียว)ทั้งเรื่อง แรงบันดาลใจ , เปลี่ยนคำล้อเรียนสบประมาท ฯลฯ เป็นกำลังใจ,เงินไม่ใช่สิ่งสำคัญที่สุด,น้ำใจจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ คือสิ่งสำคัญ หลักการบางอย่างมันก็แก้ไขชดเชยกันได้ ไม่จำเป็นต้องมีทิฐิหัวชนฝากันหรอกครับ อย่างสโลแกนในปีก่อนที่ร้านผมลงไว้ว่า " impossible is notting " ส่วนในปีนี้ใช้ว่า I 'll do my best และทั้งหมดก็เพื่อผลการวิจัยและพัฒนาให้ดียิ่งๆขึ้นเพื่อลูกค้าที่น่ารักและสังคมที่ดีขึ้นครับผม ..

เรื่อง มันมีอยู่ว่า ในที่สุด E30เครื่อง1JZ turbo auto เดิมๆแห่งสำนักT B C โม 5 step ของผมก็วิ่งทะลุเวลา 13 วิกับเขาได้แล้วครับที่เวลา13.86 วิกับ402เมตร ความเร็วเข้าเส้นที่177 km/hกับถ้วย overall เร็วสุดของE30 เป็นอันดับที่10ในงานนี้ จาก10 อันดับจากรถเป็น100คันในงานและจาก500คันในคลับ .. จริงอยู่บางคนก็มักจะบอกว่ามันไม่ได้แปลกอะไร ของใครคันไหนที่สมบูรณ์ ก็ทำได้ครับ มันก็จริงอยู่ครับ ที่ว่าสมบูรณ์นั้นมันต้องเป็นอย่างไรกันบ้างมาอ่านกันดู
    1. เครื่อง ควรจะต้องใหม่เป็นรุ่นใหม่ๆปีใหม่ๆปลั๊กหนา หรือปลั๊กข้างเป็นส่วนใหญ่หรือระหัส E5 ,E8 เป็นต้นเพราะมันจะเป็นspec ที่มีแรงม้า แรงบิดสูงสุดกว่าตัวอื่นๆเป็นพื้นฐานสูงกว่าตัวปลั๊กบางอยู่มากถึง20กว่าตัว(300ม้า)ส่วนเกียร์autoจะมีแรงม้าน้อยกว่าเกียร์ธรรมดาอยู่เป็น10ตัวอาจมีแค่270ม้า อุปกรณ์ทุกชิ้นต้องสมบูรณ์กันจริงๆ
    2. จะต้องมีการถอยเครื่อง เพื่อ สมดุลน้ำหนักกันมากที่เดียว ยิ่งถอยเวลา1/4ไมล์ก็ยิ่งดี lเรื่องสมดุลน้ำหนักต่อเพลาขับ เพื่อแรงม้า/บิด ลงล้อ ตั้งแต่ออก ไปจนตลอดทาง (ผมก็เห็นด้วย)
    3. จะต้องมีฝีมือในการวางเครื่องต่ำแหน่ง ,ซ้าย,ขวา ต่ำแหน่งเพลาเป็นต้น และที่สำคัญต้องมีฝีมือในการ วายริ่งระบบไฟฟ้าที่เป็นระดับเกจิกันเลยทีเดียว (ซึ่งในระดับแนวหน้าก็ต้องยกให้ พี่หนุ่มพี่เหน่ง SWAP SHOP กับ พี่เก่ง แห่งKENGZA garage )
    4.จะต้องมีระบบช่วงล่างและส่งกำลังที่ดีเฟืองท้ายเต็ด และที่สำคัญ คุณภาพยางและล้อเป็นสำคัญ เพื่อผลในการถ่ายถอดกำลังลงสู่พื้นไห้ได้มากที่สุด(เรื่องนี้สำคัญกว่าแรงม้าของเครื่องยนต์ด้วยซ้ำไปครับ) ส่วนมากต้องใช้ยาง soft ที่เหนียวหนึบเส้นละเกือบหมื่น เช่น NEOVA,
    RE O1R,NITTO เป็นต้น
    5. ลดน้ำหนักให้มากที่สุด ส่วนมากใช้วัสดุไฟเบอร์หรือพลาสติก ถอดชิ้นส่วนออกหรือมีจอฟ้าหรืออุปกรณ์กล่องตัวช่วย หรือปรับ บูธเป็นต้น
    6. จะต้องมีฝีมือและเทคนิกในการขับหรือออกตัว (เรื่องนี้ช่วยได้เป็น0.5- 1วิทีเดียว) แม้จะเกียร์ autoเองก็มีผล(เทคนิกเลี้ยงรอบเวลาออก จังหวะในการกด การใช้o/d เป็นต้น) ถึงแม้ปัญหาจะน้อยกว่าM/T ก็ตาม

.....แล้วในรถผมหละมีอะไรกับเขาบ้าง ในข้อ 1-6 มีแค่ข้อ 3. แค่ข้อเดียวแถมยังไม่เต็มด้วยครับ(พี่หนุ่ม/แหน่ง วายริ่งไห้)เครื่องเต้นท์รถวางให้ ไม่มีถอยเครื่อง สมดุลย์อื่นๆได้เปล่าก็ไม่รู้ (แต่ติดเครื่องตั้งเหรียญ บาทได้ไม่ล้ม แม้จะมีพัดลมแรงๆเป่าอีกทีก็ตาม ผมเซ็ทจนเดินเบาได้600รอบเท่านั้นเพื่อผลทางประหยัด) แล้วก็ ธรรมดาแหละครับ รถเจ้าสำนัก T B C ทั้งทีก็ต้องมีอุปกรณ์ T B C ชุดใหญ่ 5 step ลงไปแน่นอน .. แล้วจะว่ากันอย่างไรหละครับกับ 13.86วิที่ได้มากับงบแต่งรถหลัก" พัน " J BO auto บางคันดีกว่าผมทุกอย่าง แต่งเป็นแสนพื้นฐานดีกว่าผมหลายขุมทั้ง 6. ข้อแล้ววิ่งเกิน14.xxกัน ก็เห็นมีกันมากครับ (หมายถึง คลับอื่นทั่วไปนะครับ)
    ของผมไม่ได้เรียกกันว่า เจเดิมๆแล้ววิ่งได้เห็น13.xxวิ แต่มันโคตะร จะต่ำกว่ามาตรฐานกฎเกณท์ ที่เขาผูกกฎกันไว้ว่าจะต้องเป็นอย่างโน้นอย่างนี้ ถึงจะทำได้ ผมบอกได้เลยครับออกมาจากเต้นรถ หลุยซ์ โฮมคาร์ เมื่อปีก่อน มันวิ่งอยุ่ที่ 15.xxกับspeed เข้าเส้นที่ 138.1 km/hครับ รถใครมีสภาพอย่างผมหรือใกล้เคียง ขอท้าเลยครับไม่ต้องสงสัยเลยครับว่าวิ่งเกิน15วิแน่นอนชัวร์ ...... แล้วมันเกิดอะไรขึ้น ....มันมีปาฎิหารย์รึครับ ...หรือ ฝีมือขับ1/4ไมล์ ของผมระดับเทพกับแดดและอากาศร้อนแบบนี้ (ยิ่งร้อนเวลายิ่งเสีย อ๊อกซิเจนบาง) ผมขับห่วยสุดๆใครๆก็เห็น ลงวิ่ง1/4ไมล์ไม่เกิน 4 ครั้ง เวลาที่ได้มันลงไปเป็น วิ กว่าๆกันเลยครับ หลายคนตอนนี้คงจะเกาหัวและถามกันเองว่ามันเป็นไปได้ไง แต่ความจริงก็คือความจริงครับ มันเป็นไปแล้ว กับอุปกรณ์พื้นฐานพื้นๆ งบตังค์ไม่มีลง อุปกรณ์บางชิ้นห่วยแตกต่ำกว่ามาตราฐานมากเช่น อินเตอร์1Gปุบๆแถมมา รูแสนเศร้า 1.7นิ้ว ท่ออินเตอร์เหล็ก ไหลร้อนๆฝืดๆ , ล้อ16 " ยาง 700-ต่อเหลือ500-ไม่ยอม เป็นต้น
    สรุป ทำไปได้ไง ใครสนใจจะทำไห้รถตัวเองวิ่งดีขึ้น0.5- 1วิ หรือมีแรงม้าเพิ่มไม่ต่ำกว่า19ตัวเพื่อชดเชย ปมด้อยอื่นๆเพื่อไห้เวลาผลลัพธ์ออกมาดีๆ ไม่ว่าเพื่อการแข่งDRAG หรือCIRCUIT สนใจก็ พลิกไปดูกระทู้ผมว่า ทำไม่ผมจึงเป็น "ตำนานผู้พิฆาตน้ำมันแพงและความอืด "ได้ที่หน้า Cassified หา คนพิมพ์ นาม tuned_by_chor ครับ ปล.ไม่อยากคิดเลยครับว่าถ้ามีอินเตอร์ดีๆกะเขาบ้าง +ล้อ17กับยางดีหน่อย(ม้าลงพื้นบ้าง)ถอยเครื่อง เพื่อให้นน.กดท้ายให้ออกดีและม้าลงพื้นไปตลอดทาง หาคนขับเทพมาสักคนหนึ่งเวลาผม มันจะเป็นเท่าไหรกัน กับบูธเดิมโบเดิมใส้เดิม ครับ ..

15. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    เอ๊ย ถ้าจะตอบอะไรต่อจากนี้ เฮียอ่านที่พี่จอนเค้าเขียนไว้ก่อนซัก10รอบก่อนนะ แล้วทำความเข้าใจดีๆ ตั้งสติ แล้วค่อยจรดนิ้วลงบนคีย์บอร์ดนะ หวังว่าคงไม่เอาน้ำมันมาราดกองไฟอีกนะ:sad:

16. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    เฮีย ผมว่าจะจบแล้วนะเฮีย แต่ดูนะดู ๆๆๆ
    เอีย อย่ามาทำเปลี่ยนประเด็นเฮีย อย่ามาทำดูดี คิดถึงสิ่งที่เฮียทำไปซิ ไม่ได้มีเจตนาหลอกลวงหรอ เฮีย ตั้งจานจ่ายไม่ขันน็อตเฮียพูดจริงใช่ไหม วิจัยจากสามสำนัดเเต่งชื่อดังใคร วิจัยจากนาซ่าจิงไหม เฮีย ทั้งหมดนี้ก็เรื่องจริงน่ะซิ

ถ้าสมมุติเฮียไม่ได้เจตนาจริงๆ ไม่รู้ว่ามันไม่มีผลนะ ก่อนเฮียจะขายใครเขาเฮียต้องมั่นใจในของเฮียก่อนซิ เเล้วค่อยเอามาขาย

ขอนุญาติท่านเจ้าของข้อความเเละรูปด้วยนะครับ ลองดูกัน .....
    เดินแหวกวงล้อมหนังแอบต่างๆมาเป็นเวลา 1ช.ม.ถึงได้เจอที่เกิดเหตุองค์การ NASA แอบมาปล่อยของขายที่นี่เอง กร๊ากๆๆๆๆ

ภาพที่ 1.คือคู่เหมือนของแม่เหล็กนาย นุ ราคาซื้อก้อนเดียวอยู่ที่ 60 บาท ครับ
    ส่วนภาพที่เหลือ คือสารพัดแม่เหล็ก ส่วนแม่เหล็กฮาร์ดดิส ราคาตัวเล็กสุดอยู่ที่ก้อน ละ 5 บาท จนไปถึงใหญ่สุดก้อนละ 15 บาท อันนี้เป็นราคาซื้อปลีกทีละก้อนครับ ถ้าอยากได้ดูดแรงกว่าที่ นายนุซื้อ มีตั้งแต่ก้อนละ 150 บาทไปถึงก้อนละ 300 บาท ราคา 300 บาทจะแพงสุดสำหรับแม่เหล็กขนาดนี้ ลองดูนะครับรุ่นแบบไม่ชุปก็มี

17. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    กลับมาเรื่อง NASA อีกครั้งเนื่องจากทางองค์การกลัวความลับรั่วไหลและกลัวเสียชื่อเสียง องค์กรนี้เลยเปลี่ยนชื่อเป็น SAGA กร๊ากๆๆๆ ชื่อตามกล่องใส่แม่เหล็กลองดูครับ
    NASA คือ SAGA คือ NASA คือ SAGANASA คือ SAGA คือ NASA คือ SAGAคือNASA คือ SAGA คือ NASA คือ SAGA
    หมดเวลาสำหรับ พลังที่มองไม่เห็น แม่เหล็กชุดสุดท้ายที่เจอในคลองถมราคาก้อนละ 60 บาทใช้2 ก้อนในเสต็ปที่ 3 และแม่เหล็กฮาร์ดิสรุ่นกลางราคาคู่ละ 20 บาท ใช้ 4ก้อนในเสต็ปที่ 3 ผมจะโพสกระทู้นี้แล้วไม่โพสแล้วนะครับ ที่ทำแบบนี้เพราะเห็นว่ามีการหลอกลวงและเกิดความไม่ยุติธรรมในครอบครัวของเรา เรื่องจริงคือสิ่งที่ต้องเอามาเปิดเผย สุดท้ายใครเห็นว่าผมทำไม่ถูกต้องผมต้องขอโทษทุกๆคนในที่นี้ด้วยครับผม

มีคลิปมาฝากเฮียไว้ศึกษาเฮีย ........
    http://video.mthai.com/player.php?id=15M1187945697M0&domain=undefined

18. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    แล้วมีเวลาว่างให้ลูกค้ามั๊ยครับ? ....

19. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    นี่ซิ ช. ตัวจริง ต้องแถยาวๆ แบบนี้ 555.... (แม่งเลวได้ใจจริงๆ)

20. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ยังจะ แถ ต่ออีกเหรอ เพื่อนในนี้ก็ช่วยๆกันให้มันจบแล้วนะ ทั้งที่แนะนำอะไรๆ
    ให้ตั้งหลายวิธี แต่เฮียก็ยังไม่ยอมอีก ยังไม่รับความจริงอีก อ้างนู่น อ้างนี่ ไปเรื่อยๆ เฮ้อ!คนเรา
    ผมแนะนำนะเฮีย ว่างๆนะเข้าวัดซะบ้างนะไปนั่งสมาธิคิดไตร่ตรองให้ดีในพระอุโบสถ
    ว่าไอ้สิ่งดีเราทำไปน่ะมันเป็นยังไง คิดให้มันอยู่ในขอบเขต
    ของคำว่า เหตุและผล เราทำแบบนี้ ผลที่ตามมาจะเป็นยังไง เข้าใจไหม สาธุ......

21. JumpRacing.

255
    15
    18
    ศัพท์ซิ่งจริงๆครับ ลองนึกดูนะ ถ้าตา John เอาไปภาคในสนามดิฟท์อ่ะ "โอ้โห้S14คันนั้น ชอว์ มาแต่ไกลเลยคร๊าบ ชอว์มายาวๆเลยคร๊าบพี่น้องคร๊าบ" ฮาว่ะ หรือในสนามพีระ ก็คงฮาดีเน๊อะ "สุดทางตรงแม่ง ชอร์ ว่ะ" 555. ... :D

22. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    :D....เต็มเหนี่ยวเลยครับพี่น้อง ผมยอมครับ ช่วยคนบ้ามันยากอย่างนี้นี่เอง .....:D:D:D:D

23. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    เราก็ไปซื้อแม่เหล็กมาให้น้องนุ

อิอิ ดีเลยมีคนเอามาลงแย้ว

ได้เก็บไว้ลองทำดูมั้ง เผื่อจะดีฮ่าๆๆๆๆ

ตกลง ยังไม่จบสิเนี่ยยย แหะๆ
    :D

24. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    อ่า สุดท้ายก้อยังไม่จบเนอะ

งั้นคงต้องยาวกานปายยยย

25. tbc

tbc Guest

0
    0
    0
    เข้าใจแล้วครับทุกท่านครับเอาเรื่องหลักการก่อนนะครับ
    OKผมได้ไอเดียมาจากอุปกรณ์ประหยัดน้ำมันแบบเรียงโมเลกุลก่อนเข้าห้องเผาไหม้
    ส่วนแหล่งที่มาของแม่เหล็กผม ผมซื้อผ่านจากคนที่เอามาขายต่ออีกที่ซึ่งไม่ได้พบแหล่งซื้อด้วยตัวเองเขาเอามาขายผมก้อนละ250-ครับอันนี้ก็เพิ่งทราบคับถึงที่มา

สุดท้ายนี้ขอบคุณทุกคนที่เข้ามากรุณาชี้ทางสว่างให้คับ
    ผมคงไม่ได้เลวอย่างเดียว คงโง่ด้วยครับผสมกับ "บ้า" ก็ต้องขอโทษและขออภัยต่อทุกท่านด้วยนะครับ
    อย่าถือสาผมอีกเลย ..

26. ArtRacing

ArtRacing New Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

814
    40
    0
    ชอว์ กูว่ามึงโดนกระทืบแน่ๆเลย

27. JANNE30

JANNE30 New Member Member

2
    0
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

ดังใหญ่แล้ว โว้ย เฮียชอร์

ต่อไปขอแนะนำว่า เฮียต้องเป็นคนจัดแข่งขัน ชอร์วัน

ชอร์ ชิงแชมป์ประเทศไทย อิ อิ:cool:

CHOR 1 GrandPrix นะครับ น่าจะรุ่ง อิ อิ อิ:cool:

ขำ ขำนะ อย่าโกรธนะครับ

28. NU-JA-Za*

NU-JA-Za* New Member Member

10
    0
    0

เขาก็ยังชอว์ต่อไป ชาวนากะงูเห่าจิงๆ55555++:)

เมื่อไหร่เฮียจะเลิกตบหัวแล้วมาขอโทษสักทีอะ

ชอบคำนี้มากเลยอะ

แล้วอะไรที่ทำให้คนเหล่านั้นเชื่อและมาหละครับแม่เหล็กน่าซ่าหรือ?ผมเห็นแวปก็ไม่เชื่อแล้วและสาบานได้ครับว่าไม่เคยบอกไปแบบนั้นไม่รู้เอากันมาจากไหน ทั้งหมดนี้คงต้องไปหาคำตอบต่อละครับว่าผมทำยังไงให้คนเชื่อได้

สาบานได้ว่าไม่เคยบอกไม่รู้เอามาจากไหน โห้มาได้คำนี้ แสดงว่าคนเป็นสิบเป็นร้อย เข้าตาฝาดกันหมดเลยอะสิเฮีย

ไม่มีใครช่วยได้แล้วหล่ะสวดมนต์บ่อยๆเตรียมทำประกันสังคมไว้ได้เลยเฮียชอไม่นานแน่นอน

29. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    สรุปว่า ได้คำศัพท์ใหม่ ประดับวงการอีก 1 คำ

30. drinkingpark

drinkingpark New Member Member

43
    1
    0
    NASA ก็ห้างแถวสุพรรณไงคร้าบ ฮ่าๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้