magnet+electro+tuned by'''''''''=? ไปดูการ ทดสอบ เเม่เหล็ก กัน 8/04/08 13.30น.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย magnet+elect+tuned by''=?, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tbc

tbc Guest

0
    0
    0

ผมขอไม่พูดถึงรายละเอียดอีกนะครับเพราะคงเป็นความโง่เขลาของผมเองผมเข้าใจทุกคนที่โกรธผมผมเข้าใจทุกท่านครับ ผมผิดเองครับที่ไปทำตัวไม่สุภาพในเวป คงเป็นปัญหาทางการควบคุมอารมณ์ในเวปครับบัดนี้ผมเข้าใจดีและสำนึกในความผิดแล้วครับ ขอโทษทุกท่านนะครับ ทั้งนี้ก็ได้ทำการขอโทษทางเวปe30ไว้แล้วนะครับพี่ ๆน้องๆในเวปทั้ง2นี้ก็จงโปรดให้อภัยในความโง่เขลาของผม กันเถอะครับทุกสิ่งทุกอย่างทำไปอย่างไม่เจตนานะครับ

ด้วยความเคารพต่อทุกท่าน .... เฮีย ช.

2. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0

ครับ?:D

3. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    อ่อ เรื่องราวมันเป็นอย่างนี้เอง บทเรียนราคาแพงเลยน่ะนั่น

4. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    จบแล้วใช่ป่ะ

5. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    คงจบด้วยดีมั่งครับ

6. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    เฮีย เรื่องที่เฮียขอโทษมันเรื่องไม่สุภาพเฮีย เรื่องการควบคุมอารมภ์
    ผมไม่ได้ไม่เลิกนะครับเฮีย แต่อยากให้เฮียพูดมากกว่านี้ พูดถึงเรื่องต้นเหตุของเรื่อง ไม่ใช่ขอโทษคนที่เฮียว่า ขอโทษที่ไม่สุภาพ มันคนละเรื่องเฮีย
    อยากให้ยอมรับคนที่เฮียหลอกขายของเขาไป คนที่เฮียหลอกเงินเขามา แสดงความรับผิดชอบจากจิตสำนึกของเฮีย
    เงินที่เฮียได้ไป มันมาจากการหลอกลวง ได้จากการไว้เนื้อเชื่อใจ เเละเค้าจ่ายเพื่อซื้อความหวังจากเฮีย
    สุดท้ายนั้นความหวังมันไม่มีจริง ทุกสิ่งทุกอย่างมันคือสิ่งที่เฮียเเต่งขึ้นเพื่อหวังเงินจากเขา เฮียเอาเเม่เหล็กคลองถมมาหลอกว่ามาจากนาซ่า เฮียมั่วเองเเล้วอ้างผู้หลักผู้ใหญ่ในคลับเฮีย
    เฮียไม่สามารถตั้งจานจ่ายหลอกเด็กได้โดยไม่ไขน็อต ทุกอย่างเฮียทำเพื่อหลอกเอาเงินเขาเท่านั้น

เฮีย ประเด็นเรื่องเฮียด่ามันมาไม่กี่หน้านี่เองเฮีย แต่ไอ้เรื่องหลอกลวงมันมาตั้งเเต่เเรก จนทดสอบ จนบัดนี้ จนบัดนี้ ผมยังไม่เห็นพูดถึงเรื่องเหล่านั้นเลย ว่าจะเอายังไง เฮียพูดเลี่ยงโดนกระทืบเท่านั้นเองเฮีย แต่ไอ้เรื่องเงินที่ได้ไป เรื่องหลอกลวง เฮียเงียบ อย่ามาเนียน

7. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เรื่องจบไปครึ่งนึงแล้ว

แต่ยังเหลืออีกครึ่งครับ

8. tbc

tbc Guest

0
    0
    0
    อย่าคาดคั้นกันอีกเลยครับคุณบอย เรื่องงานเรื่องเงินผมก็บอกไปแล้วตามที่คุณไก่NVสีฟ้า ที่ผมเคารพได้ลงไว้ตามนั้นครับ ผมพิมพ์เยอะไม่เป็นแล้วนะครับ ช่วงนี้มีธุระอื่นต้องทำอีกเยอะครับคงไม่มีเวลาตอบใครอีกและก็แทบจะไม่ออน แล้วครับไม่มีเวลาจริงต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้อ่านและตอบแล้ว ... ขอขอบคุณนะครับที่เข้าใจ หากมีข้อสงสัยอะไรอีกจะโทรถามก็ได้นะครับ... ขอขอบคุณอีกครั้งนะครับที่เข้าใจ

9. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    เหรอ?

10. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    เฮีย ผมกับเฮียไม่เคยรู้จักกันนะ เเล้วเราเองก็ไม่ได้มีเรื่องโกรธเคืองกัน ผมเพียงมีมุมมองที่ต่างกับเฮียเท่านั้น
    ิ่ยิ่งได้รับได้รู้ในสิ่งที่เฮียทำ ผมเข้าใจว่ามันคือการหลอกลวง ผมถึงรู้สึกว่าสิ่งที่เฮียทำมันไม่ถูก
    ถ้าทฤษฎีของเฮียมันพิสูจน์ได้ว่ามันดี มันมีผล เเละมันโปร่งใส ทุกอย่างคงไม่เป็นเเบบนี้ เฮียจะขายราคาเท่าไหร่ ต้นทุนเท่าใดคงไม่มีใครมาว่าคุณได้ ในเมื่อการซื้อขายมันคือความพอใจของคนขายเเละคนซื้อ

เเต่เฮียเล่นเอาอะไรก็ไม่รู้ ทฤษฎีบ้าๆ บอๆ มาหลอกคนนี่ มันน่าเกลียดครับ

ผมจะยกตัวอย่างนะเฮีย ทุกวันนี้ ผมยังซื้อชาเขียวกินราคาขวดละหลายสิบ ทั้งๆ ที่รู้ว่าต้นทุนมันเเค่ไม่กี่บาท คนขายกำไรบานตะไท แต่ผมเต็มใจจ่าย เต็มใจกิน เเละคนขายเขาก้ไม่ได้หลอกอะไรผมเลย เค้าก็ได้กำไรมากมาย เพราะการซื้อขาย ถ้าผู้ขายเต็มใจขาย ผู้ซื้อเต็มใจซื้อในราคาที่เขาตั้ง ซื้อมาได้ของตรงตามโฆษณา เเฮปปี้ทั้งคู่ เข้าใจไหมครับ

11. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    จบไป 1 เรื่องแล้วนะครับ :):):):):)

12. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ให้มันจบไปเถอะคร้าบบ ใครไม่เกี่ยวข้องก็ อย่าไปคาดคั้นกับเค้าเลย

ไหนๆ ก็ให้อภัยกันหน่อย ^^

13. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0

เห้อ ว่าจะทำใจยกโทษถ้ามาสารภาพกันดีๆ นี่ยังจะ drift ต่ออีก แล้วอย่างนี้คนจะให้อภัยกันได้ยังไง

ที่บอกว่าพิมพ์เยอะไม่เป็น ทีลงโฆษณาพิมพ์ได้เป็นวรรคเป็นเวร ทีจะแก้ตัวนี่กลับทำเป็นพิมพ์ไม่เป็น ไม่มีเวลา ถ้าแค่นี้ไม่มีเวลาก็เตรียมตัวย้ายไปขายของให้ NASA เถอะครับ

ว่าแต่ใครเชื่อมั่งว่าแทบจะไม่ออน?

คิดว่า rcw จะได้ศัพท์คำใหม่แล้วนะครับ ลองทายว่าแปลว่าอะไร ผมสร้าง dialog ให้ดูเป็นตัวอย่าง

นาย ก. "เฮ้ย ไอ้ ข. เมื่อไหร่มิงจะคืนเงินที่ยืมกรูไปซะทีวะ"
    นาย ข. "โทษทีวะ เผอิญน้องเมียกรูเค้าต้องไปทำหมัน กรูเลยต้องให้ตังเค้ายืมไป"
    นาย ก. "มึงอย่ามาชอว์ดีกว่าว่ะ กรูรู้ว่ามิงเอาเงินไปซื้อของแต่งรถ มิงรีบหามาคืนกรูด่วน"

14. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    นอกจาก เปรี๊ยบด๊วบ สกว๊บดึ๊บ

เเละศัพท์ซิ่งอีกหลายคำเเล้วก้อคือคำนี้ใช่ไหมคับ................

15. k99

k99 New Member Member

5
    0
    0
    จบไป1เรื่องแต่ถ้าจริงใจก็บอกไปเลยสิครับว่าลูกค้าที่ไม่พอใจก็มารับเงินคืนได้ ที่พอใจก็ไม่ต้อง(เห็นบอกว่ามีเยอะนี่ครับจะกลัวอะไร) อย่างนี่สิถึงจะโอเคหน่อยครับ:mad::mad::mad:

16. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0

ชอบคำนี้มากกก ขออนุญาตเอาไปใช้นะครับ :)

17. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63

เห็นด้วยครับ จบเสียที

18. kryptonitez

kryptonitez Member Member

290
    0
    16
    ผม ก็ ติดตาม ทั้งในเวป e30th แล้วก็ ที่นี่ ครับบ

บอกได้2คำ "ยาว จิง"

ปล. อยากให้ จบๆ อ่ะครับ ไหนๆ ก็ ออกมาขอโทษกันแล้ว

แต่ ว่า เฮียต้องออกมาพูดเรื่องแม่เหล็ก กะหมูหยอง ว่าที่ มา ที่ไป ให้แจ่มแจ้งหน่อยเท่านั้นเอง

19. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    จบข่าวๆๆ

20. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    นี่คือ2รอบติดๆกันของคนชื่อเฮียร์ชอ ในส่วนของผมและรถน้องผมเฮียร์ชอได้รับผิดชอบตามที่พูดไว้จิงๆคับ(เรื่องของคนอื่น เค้าต้องการแค่หั้ยเฮียร์ชอ มาโพสว่า ของที่ได้ ได้มาจากไหน ไม่ต้องใช้คำว่า Dealer ใดๆทั้งสิ้น พูดง่ายๆ เช่นบอกว่า ฝากไอหำซื้อมา แล้วมันบอกว่า สั่งมาจากเยอรมันรึไงก้อว่ามาได้ แบบไม่แถ อะคับ ไม่รู้ คือไม่รู้)

สุดท้ายนี้ผมขอจบเรื่องของผมแค่นี้คับ แต่ขอหน่อยละกัน หลังจากนี้อย่าหั้ยมีอีกนะคับ ไม่งั้นไม่พิมแล้ว เคาะประตูหน้าบ้านแน่นอน ขอบคุณครับ:cool::cool::cool::cool::cool:

21. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ดูต่อไปว่า จะชอว์ต่อไหม 55 ชอบคำนี้จัง

22. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    แม่เหล็ก หมูหยอง.......ที่มาตอบ สั้นๆ ขอร้องอย่ามาชอร์อีก

23. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ในเมื่อเฮียออกมายอมรับ ผมก็ถือว่าเฮียเป็นลูกผู้ชายคนนึง กล้าทำกล้ารับ

แต่ผมว่า คนอื่นๆ ที่เฮียเอาเงินเค้าไป หรือต้มบางคนซะจนเปื่อย ถ้าเค้ามาทวงสิทธิ์ของเค้า เฮียก็ควรจะรับผิดชอบด้วยนะครับ

ผมว่ามันไม่ใช่ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ แต่มันน่าจะเป็นความคาดไม่ถึงว่าเค้าจะจับได้มากกว่านะครับ ไม่งั้นคงไม่ดันกระทู้ขายซะขนาดนั้น

อย่างที่พี่ R4 บอกครับ (ขออนุญาติเอ่ยถึงนะครับ)

จะดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ

จะสูงจะต่ำ อยู่ที่ทำตัว

มีบางคนที่พร้อมจะให้อภัยเฮีย แต่อีกด้านนึง คนที่เฮียทำกะเค้าไว้ อาจจะ จำ ไม่ลืม นะครับ

ผมว่าอาจมีหลายท่านที่โดนเฮียหลอกขายของยังคงนิ่งๆอยู่ ยังสุภาพๆ ไม่โต้ตอบเฮียมาก แต่ถ้าเค้าเอาจริง เฮีย หงายตึงได้นะครับ

หวังว่าเรื่องทุกอย่างคงจะจบด้วยดีนะครับ

24. drinkingpark

drinkingpark New Member Member

43
    1
    0
    จบแย้ว

จริงๆ เฮียชอว์ก็เป็นลูกผู้ชายมากมายนะ ผมว่า...

เรื่องที่แกท้าทดสอบรถเนี่ย ถ้าเป็นคนอื่น อาจจะยังปัดนู่นปัดนี่อยู่ก็ได้

...หนังจบแย้ว พระเอกตายด้วย โปรดสำรวจสัมภาระของท่านด้วย อิอิ

25. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0

ลูกผู้ชายไม่ตายเพราะจนมุมหรอกคับ แบบนี้เรียกว่าจนตรอกมากกว่า

26. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    ขอลงนิดนึงนะครับ เดี๋ยวจะไม่มีชื่ออยู่ในกระทู้ใหญ่ประจำปี เหมือนกะทู้ก๋วยจั๊บ

ผมคิดว่าเฮียแกก็คงมั่นใจว่า ของแกใช้ได้จริง ๆหนะครับไม่งั้นคงไม่ไปขายหน้ากันถึงไดโนแน่
    ตามหลักแล้ว มันพิสุดไม่ได้ แต่ทางจริยธรรม มันมองได้สองแง่ คือ
    1 ทางไม่ดีคือ เฮียแกรู้ทั้งรู้ว่ามันชอว์ แต่แก้ก็ทำเพราะได้เงิน (อันนี้ไม่ดีครับ มันชอว์มาก)
    2 ทางที่ดีคือ เฮียแก้ก็ไม่รู้ว่าสิ่งที่แก้ทำมันไม่เกิดผลดีเลยแม้แต่น้อย แต่แกกลับมั่นใจว่า ของแกมันดีจริง เพียงแต่ต้องรองถึงจะรู้ อันนี้ มันก็พูดยากครับ ในเมื่อแกก็หวังว่าทำแล้วมันจะออกมาดี แต่โชคมันไม่เข้าข้าง รวมกับ แกอาจจะเป็นคนที่เข้าข้างตัวเองไปมากซักหน่อย ดังนั้น อะไรก็แล้วแต่ที่ตัวเองทำ มักจะได้ผลดีในความคิดของแก

สรุป คือผมก็ขอให้เฮียทำอะไรให้มีหลักการนิดนึงครับ มันเกือบแล้วหละ ผมเห็นทีแรก ผมก็คิดตามเลยครับ คิดไปถึงการเรียงตัวของโมเลกุนของน้ำมันเลย ว่าเจ้าแม่เหล็กนี้มันอาจช่วยทำให้เกิดอะไรขึ้นกับน้ำมันก็เป็นได้ แต่ปัญหาคือ เฮียก็พูดได้ไม่เต็มปากอยู่ดีว่า ตกลงแล้วมันเกิดผลอะไรกันแน่ (พลังที่มองไม่เห็น)

ท้ายนี้ ผมอยากให้เฮียชอว์ ยอมรับเกี่ยวกับเรื่องของ อุปกรณ์ ต้นทุน และก็ที่มาที่ไปของ เรื่องที่เฮียพูดมาให้หมดครับ มันจะได้ใส ๆไปเลย ไม่ต้องมาขุ่นมัว ใหน ๆก็ใหน ๆแล้วคับ กลั้นใจพิมพ์ออกมาเลยดีกว่าเฮีย เพื่อความชัว และไม่ชอว์ต่อไป คนอื่นที่หลอกกันเห็น ๆ น่าด้าน ๆยิ่งกว่าเฮียก็มีมากมายครับ ไม่ต้องกลัวหลอกเฮีย อย่างเฮีย ถึงจะชอว์ แต่ก็ยังนับว่า เฮียชอว์ได้เป็นเรื่องเป็นราวมาก ๆ

27. drinkingpark

drinkingpark New Member Member

43
    1
    0
    ศัพท์ใหม่มาแรง "ชอว์" ...ถูกใจหลาย ;D

28. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    ว่าจะไม่แล้วเชียว ผมว่าเราหยุดเถอะครับ Drift king ของเราเค้าลงข้างTrack ไปแล้วครับ ลูกผู้ชายทั้งคน กล้าที่จะยกมือขอโทษใครก้อตาม ผมว่าเค้าคงสำนึกแล้วล่ะ

สำหรับคุณ ช เองก้ออย่าทำแบบนี้อีกล่ะกันครับ จงระลึกไว้นะครับ คนเล่นรถส่วนใหญ่ ไม่มีความรู้ทางช่าง ก้อจบวิดวะ ไม่จบอะไรก้อต้องเคยลงมือทำมาบ้าง อย่าหลอกหรือโกหกคนที่เค้ารู้ สิ่งที่คุณแสดงในการตอบคำถามหรืออะไรก้อตามมันแสดงว่าคุณไม่ได้รู้จริง

อันนี้ขอบ่นส่วนตัวนะ ตอนแรกกะว่าเด๋วกลับมาจากบ้านต่างจังหวัดจะอ่านคงมีไม่กี่หน้า ล่อซะสิบหน้า นั่งเพ่งอ่านตาแถบบอด

29. tbc

tbc Guest

0
    0
    0
    ขอพุดอีกนิดนะ ไหนๆกไหนๆแล้วครับ

ขอโทษจากใจอีกครั้งกับทุกเสียงที่ยังเคือง
    และขอบคุณกับทุกเสียงที่ยังต่อลมหายใจ
    การกระทำไดๆของผมสาบานได้ว่าไม่มีเจตนาหลอกลวงหลอกกันจริงคงได้ไม่ถึง10จะมากอย่างที่เห็นเหรอครับ ผมไม่ใช่แชร์รถตู้นะครับทำงานคนเดียวเปิดร้านคนเดียวไม่มีขบวนการนะครับ ถ้าเก่งขนาดนั้นคุณคงเชื่อกันไปนานแล้วคงเป็นนักแสดงนักมายากลดังไปแล้ว หน้าอย่างผมเหรอครับจะไปหรอกใครได้โดนสับเละเป็นโจ๊กทำอะไรไม่ได้ มีแต่คนอวยพรทุกวันไม่เว้นวันหยุดเสมือนคนไร้ความสามารถ ใช้อะไรเป็นเครื่องมือในการหลอกลวงรูปภาพ คำคุยโวขี้โม้ของผมเหรอครับนี้มันยุค2007กันนะครับไม่ใช่เมื่อ10ปีก่อนยุคนี้ยืนโม้ไปเถอะครับใครจะมาทำรถด้วยไอ้ที่ผมโม้ไปตามโฆษณานั้นน่าจะทำลายตัวเองซ้ำไปนะครับยิ่งชอร์ก็ยิ่งเชื่อหรือครับแล้วอะไรที่ทำให้คนเหล่านั้นเชื่อและมาหละครับแม่เหล็กน่าซ่าหรือ?ผมเห็นแวปก็ไม่เชื่อแล้วและสาบานได้ครับว่าไม่เคยบอกไปแบบนั้นไม่รู้เอากันมาจากไหน ทั้งหมดนี้คงต้องไปหาคำตอบต่อละครับว่าผมทำยังไงให้คนเชื่อได้เครื่องมือสื่อโฆษณาก็ไม่มีมีแต่ที่ติดต่อกระทู้เล็กๆแค่นั้นจริงๆแล้วก็มาจากเพื่อนพี่น้องเขาแนะนำกันมา(เขาลองเขาชอบมันต้องมีอะไรดีบ้างหละคนถึงยอมจ่ายเงินก่อนทำก็ลองหลังทำก็ลองพอใจกันก็จ่ายไม่ชัวร์ก็ลองได้อีก2อาทิตย์ อะไรจะแฟร์ขนาดนั้น มันน่าจะเป็นเรื่องของความพอใจทั้ง2ฝ่ายนะครับ)ความจริงใจต่อลูกค้าทุกคนนี่เหละครับคือจุดขายแม้กระทั้งขณะนี้ก็ให้กำลังใจเกือบทุกสายสาบานได้ผมโทรถามแล้วครับเกือบ100%เขายังพอใจในสิ่งที่มีอยู่และที่บอกทำเป็นร้อยนั้นผมนับเรื่องแก้รถทำฟรีช่วยสังคมการกุศลไม่ใช่นับแต่3stepนะครับไม่งั้นผมคงไม่มาขับซีวิคเก่าหรอกครับ

30. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ต อ น เ เ ร ก คิ ด ว่ า จ ะ จ บ เ เ ล้ ว น่ ะ เ นี้ ย . . . . . .

ผ ม ว่ า เ เ บ บ นี้ เ ดี ย ว ค ง มี ต่ อ อี ก ย า ว เ เ ง่ ม ๆ

อ่ อ อี ก อ ย่ า ง น่ ะ เ ฮี ย ผ ม ไ ม่ เ ห็ น มี ลู ก ค้ า ค น ไ ห น ข อ ง เ ฮี ย

ที่ เ ฮี ย บ อ ก ว่ า โ ท ร ม า ใ ห้ กำ ลั ง ใ จ ม า โ พ ส ใ ห้ เ ล ย

เ ห็ น มี เ เ ต่ ลู ก ค้ า ข อ ง เ ฮี ย ม า โ พ ส ด่ า :confused: :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้