กระทู้รวมปัญหาเรื่องรถต่าง ๆ นานา

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย god army, 11 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    เสื้อเดิมzxคว้านเสื้อยัดลูก50mmได้มั้ยครับ ใครทราบช่วยอธิบายหน่อย แล้วจะแรงกว่าเดิมมากมั้ยครับ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ตว้านขนาดที่ว่าไม่ได้มั้งครับขนาดใกล้เคียงสุดคง49แต่ระวังเรื่องความบางของปลอกด้วยมีผลกับความร้อนสะสมครับ

3. momo sung

126
    2
    0
  4. BeyondGod

BeyondGod New Member Member

41
    1
    0
    ผมก็พึ่งคว้าน เปลี่ยนแหวน + ลูก 680 บาท คับ af27

5. momo sung

126
    2
    0
    ถังดักไอดีมีไว้เพื่ออะไร

6. cocommnn

cocommnn New Member Member

22
    1
    0
    ใช่ถังดักไอดี หรือ ถังดักไอน้ำมันเครื่อง ????

7. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    มีไว้เก็บไอดี ขณะที่ขี่ไอดีจะเข้าไปเก็บไว้เวลาขี่รอบสูงแล้วเรายกคันเร่งกระทันหันลูกเร่งจะลงมาเข็มเร่งจามาปิดช่องจ่ายน้ำมันเครื่องจาดึงน้ำมันจากนมกนูเดินเบาอย่างเดียวจึงไม่พอเพียงแลยต้องมีถังดักไอดี

8. cocommnn

22
    1
    0
    หน้าตาถังดักไอดีมันเป็นอย่างไงอ่ะ พี่อสุจิ ในหัวมีแต่รูปถังดักไอน้ำมันเครื่อง

9. momo sung

126
    2
    0
    แบบนี้ตามรูปเลยครับคุณ cocommnn

10. cocommnn

22
    1
    0
    ขอบคุณครับ :)

แล้วมันติดตั้งอย่างไงอ่ะ ปลายสายข้าง1ต่อกับกระปุก แล้วอีกข้างอ่ะ ต่อกับส่วนไหนหรอ ?
    ถามด้วยความบ้องแบ๊ว :D :D :D ไม่รู้จิงๆ

11. hun

hun New Member Member

14
    1
    0
    ท่อควันเยอะมากๆ แก้ยังไงดีครับ

ขี่ทีเหมือนรถขายไก่ปิ้งเลยครับ ใครมีวิธีแก้ช่วยด้วยครับ

12. god army

3,198
    77
    0
  13. mst

mst New Member Member

18
    1
    0
    ไฟหน้าปัด มันติดๆ ดับๆนี่ทำยังไงดีครับ ชอบสว่างๆ ซะด้วย

14. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    รื้อหน้ากากหน้าออก ใต้แผงไมล์จะมีหลอด ลองเซ็คที่ขั้วหลอด มันน่าจะหลวมมันก็ขึ้นขี้เกลือ ถ้าไม่มีขั้วก็ลองไล่ดูที่สายไฟ อาจตัดมาแล้วจุดเชื่อมมันหลวม หาเทปพันสายไฟพันซะ :) :) :)

15. god army

3,198
    77
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบ

16. hun

hun New Member Member

14
    1
    0
    รถผมเสียงมันดังมาจากแถวเครื่องครับ

ดังแต๊กๆ ตรงแถวๆ เสื้อสูบ เอาไปให้เช่างดูเค้าบอกเครื่องไม่หลวม เสียงมันดังขี่แล้วเซ็งมากเลยครับ ใครก็ได้ช่วยด้วยคร้าบ

17. `Tao

859
    11
    0
    ไปซื้อหัวเทียนผิดสเปคมันเปล่า แบบเกลียวยาวอะ ลูกสูบมันเลยเขกกับเขี้ยวหัวเทียน ลองเช็คหัวเทียนดูครับ เคยซื้อใส่ผิดเหมือนกันครับ ตอนนั้นหลายปีแล้วยืมรถมอไซค์เพื่อนมาซิ่ง :D :D :D

18. tongCm

tongCm New Member Member

1
    0
    0
    ที่ลูกศรชี้อะคับที่มันเปงยางคับส่วนนี้มันคืออะไรอ่าคับเล่นรถแต่ไม่รู้เรื่องอ่าคับขอบคุณคับที่ตอบ

19. momo sung

126
    2
    0
    มันเป็นยางกันกะแทกสแตนด์คู่ครับ

20. momo sung

126
    2
    0
    คลัชหลังแต่งซิ่งช่วยลดอาการรอรอบของเครื่องยนต์ ตอนออกตัวได้หรือไม่ครับ

21. `Tao

859
    11
    0
    Dio-ZX ถ้าแบตมีไฟแล้วรู้สึกว่ามันวิ่งดีขึ้น เท็จจริงหรืออุปทานไปเองครับ อยากรู้ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

22. god army

3,198
    77
    0
    ***ไม่หรอกครับออกตัวเผลอๆจะรอรอบกว่าเดิมอีกเท่าที่ลองใช้ดูนะ torque cam นี่สิถึงจะลดการรอรอบครับ***

23. god army

3,198
    77
    0
    ****มีส่วนเหมือนกันนะเท่าที่รู้สึกครับแต่จะเป็นกับรถปีใหม่ๆนะ****

24. SynergidZ

SynergidZ New Member Member

3
    1
    0
    เอ ถามเรื่องชาลีจะมีคนตอบผมหรือปล่าวงับ - -:confused:

25. วิชาญ

วิชาญ Guest

0
    0
    0
    คว้านเสื้อเปลี่ยนลูกแล้ว แต่รถไม่วิ่ง

HONDA FLUSH (AB 19 A ปี 1986) คว๊านเสื้อเปลี่ยนลูกแล้วแต่บิดจนสุดคันเร่งแล้วรถจะอืดมาก ยิ่งเวลาขึ้นสะพานแทบไม่มีแรง มะก่อนบิดได้ 7,500ร อบขึ้นไป แต่ตอนนี้ 5,000 รอบ มันจะตื้ออยู่แค่นั้น บางคนบอกว่าเป็นกับชามหลัง หรือคลัชอะไรนี่ละครับ บางคนบอกเป็นที่คาร์บู แต่คาร์บูตัวเดิมๆล้างแล้ว มันจะเกี่ยวกับระบบสายพานหรือพวกชามหน้าชามหลังพวกนี้ไหมครับ ถ้าลองถอดสายพานออกแล้วติดเครื่องตัวเปล่าจะได้ไหมครับ

26. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เอามาฝาก ลองดู

http://swdradio.iczy.info/Doo/?Click=ok

ผมว่ามันตรงนะ เพราะลองทำนายดูตรงเกือบหมดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้