มีตาราการแข่งขัน.....GYMKHANA......งาน M-MAX

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย 3d-top1, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0

หุหุ :D

2. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    เป็นแบบนี้สนามหน้าไม่ไปแล้ว.....

3. caldina3s_ge by lee pui

caldina3s_ge by lee pui New Member Member

79
    0
    0
    ใครมีรูปเอามาลงบ้างเนออ....ขอบคุณครับ:p

4. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    มันเป็นอย่างไรหรือครับ เห็นคน มาบอกหลายคนแล้วนะ
    โชคดีหรือว่าไม่ดี ที่ไม่ได้ไปนะ
    555555

5. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    นั้งรอแล้วก็ไม่ได้แข่งคับ ก็ดีครับได้วิ่งฟรีไม่เสียเงิน อิอิ

6. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ผมขอตินะครับ ไม่ได้ด่าหรือว่าคนจัดการแข่งขัน จริงๆรุ่นมือใหม่น่าจะให้วิ่งก่อน รุ่น Open ส่วนจะไปแทรกตรงไหนก็แล้วแต่ เพราะผมเห็นพี่ๆรุ่น open เค้าค่อนข้างจะเตรียมรถนาน คันนึง 4-5 คน กว่าจะเปลี่ยนคนขับ กว่าจะออกมาวิ่งมันนาน และที่สำคัญรุ่น open เป็นรุ่นที่มันส์ที่สุด น่าจะเป็นรุ่นปิดท้ายน่ะครับจะได้เรียกคนดูไว้นานๆอ่ะครับ
    ปล.เสียใจที่ไม่ได้วิ่ง แต่ดีใจที่ได้เจอพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคน ที่ให้ความอบอุ่น

7. balloon.com

687
    4
    0
    ขอเพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ ปกติซ้อม 2 ครั้งวิ่งจริง 1 ครั้ง อยากให้เปลี่ยนเป็น ซ้อม 1ครั้ง วิ่งจริง 2 ครั้ง หรือกลัวเวลาไม่พอก็อย่างละ1 ครั้งเลยครับ ขอบคุณครับ

8. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    เอาน่า อย่าบ่นกันมากเลย มีให้แข่งก็บุญแล้วยังบ่นอีก :D:D
    ให้เวลาเขาบ้าง สนามแรกก็มีติดขัดบ้างเป็นธรรมดา ครั้งแรกของการจัดแบบนี้ วิ่งตั้ง3รอบ

สนามหน้าน่าจะดีขึ้น ใจเย็นๆ พี่ๆน้องๆทั้งหลาย

9. pom_mk1

pom_mk1 New Member Member

85
    4
    0
    ตอนนี้คนจัดเค้าก็พอประมาณได้แล้วหละครับ ว่าจำนวนรถขนาดนั้นจะใช้เวลาขนาดไหน สนามหน้าก็คงปรับเปลี่ยนเรื่องรายละเอียดต่างๆ ให้เหมาะสม และจบการแข่งขันได้ในเวลาที่กำหนดครับ จะเริ่มเร็วกว่าเดิม หรือจะลดรอบการวิ่ง หรือลดรอบการซ้อม หรือจะอะไรก็แล้วแต่ครับ สนามหน้าน่าจะสนุกครับ

10. ผจ.

ผจ. Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับติได้ด่าได้ครับ

สนามแรกมีข้อผิดพลาดเรื่องเวลา อันนี้ยอมรับและรับรองว่าไม่เกิดขึ้นอีก

11. Aloha!?

Aloha!? New Member Member

28
    1
    0
    ผมว่าถ้าเป็นจับเวลาแบบนี้ ที่ไม่ใช่เป็นรันนิ่งสตาร์ท เปลี่ยนเป็นวิ่งแค่รอบเดียวก็พอมั้งครับ วนไปทำไมตั้ง 3 รอบ

12. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    3รอบดีแล้วครับ รอบเดียวเบื่อแล้ว จัดรอบเดียว ไม่ไปแข่งจิงๆนะเอ้า

13. caldina3s_ge by lee pui

caldina3s_ge by lee pui New Member Member

79
    0
    0
    เห็นด้วยครับซ้อมรอบเดียวก็พอครับ

14. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    กะลังดีแล้วคับ

15. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ซ้อมรอบเดียวก้อดีคับ จะได้เหลือเวลาแข่ง

16. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    ระดับแชมป์ควรไปอยู่ OPEN ครับจะได้มีเด็กให่มๆเกิดในวงการบางครับ.........อย่ารังแกเด็กนะครับ

17. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    ซ้อมทีละ 2 - 3 คันได้มั้ยน๊า

วิ่งเหลื่อมๆกัน

จัดทางวนสำหรับรถเข้าเส้น ได้ไม่มาเจ๊อะกะ คันที่ต่อคิว

เน๊อะ ^_^

18. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ไปดูมาผมว่า ซ้อม ครั้งเดียว แข่งเลยก็ได้นะครับ ให้วิ่ง 2 ครั้งนะ ครั้งถัดๆ ไปก็จะลายเดิมตลอดใช่ป่ะคับ...

ส่วนรอบการวิ่งในแต่ละครั้ง 3 รอบแบบวันนั้น แต่เอาเวลาแค่รอบที่ 2 ตรงกลางดีมั้ยอ่ะ แบบ time attact อ่ะคับ เน้นๆ กันไปเลย...

19. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ออกความเห็นมั่งคับ
    1.จัดการจราจล เอ้ย จร แบบเดิมดีกว่า (รถโชว์เอาไปไว้บน pit) จะได้สามารถจอดด้านในได้สะดวก
    2.ซ้อมคนละ 1 ครั้งพอ เปิดซ้อมแต่เช้า ปิดเที่ยง บ่ายเริ่มแข่ง ถ้ารถเยอะมาก เวลาไม่พออีก ก็ลดรอบแข่งเหลือ 2 รอบก็ได้
    3.ค่าสมัครแพงไปนิด ถ้าถูกลงได้หน่อย คนมาแข่งน่าจะเยอะกว่านี้คับ

คิดออกเท่านี้ก่อนคับ
    :D
    [email protected]

20. ผจ.

ผจ. Guest

0
    0
    0
    ค่าสมัครมันอย่างงี้อะปอม จริงๆไม่อยากเก็บแพงเลยนะ

คือ ห้าร้อย มันต้องเอาร้อยนึงเนี้ยให้ทาง mmax เค้า เหมือนซื้อของนักแข่งได้เอ็มแม็ก 5 กระป๋อง
    (สนามนี้ได้กันหรือเปล่าหว่า) เท่ากับทางผู้จัดเหลือ 4 ร้อย

แล้วก็ตั้งใจว่าสนามหน้า สติ๊กเกอร์ฮั๊กกุ๊กเสร็จใครติดก็จะลดค่าสมัครให้เหลือ 4 ร้อย

4ร้อยซื้อเอ็มแม็ก 100 ผู้จัดก็เหลือ 300 เท่าปีที่แล้วอะปอม

นิสัยพวกเราไม่อยากเก็บแพงๆอยู่แล้วอะแต่งวดนี้มันมีเรื่องยอดขายของสปอนเซอร์เข้ามา
    แต่เอาอย่างงี้ทดแทนตั้งใจว่าสนามหน้าคนมาวิ่งไม่ว่าได้รางวัลหรือเปล่า จะให้มีของติดไม้ติดมือกลับบ้านทุกคน

เรื่องอื่นๆแท้งกิ้วที่คอมเม้นนะปอมอ่านอยู่เรื่อยๆอะเพื่อน

21. สายฟ้า

สายฟ้า New Member Member

50
    0
    0
    ขอรับฟังความคิดเห็นทุกคนนะครับ สนามหน้าซ้อมแค่ชุดเดียวพอ ส่วนการแข่งและซ้อม แข่งสามรอบก็จะให้ว่งสามรอบเพื่อความคุ้นเคยครับ มีอะไรเสนอความคิดเห็นได้โดยตรง [email protected] อะไรดีๆ จะปรับปรุงให้แน่นอน อย่าพึ่งน้อยใจไปก่อนแล้วกัน เข้าใจว่าตอนนี้งานแข่งจิมคาน่าเหลือน้อย แต่ก็ไม่เคยคิดว่าเป็นการผูกขาดทำให้ทุกคนจำใจมาแข่ง คิดแต่ว่าจะทำอย่างไรให้ทุกคนได้สนุกบนกฏกติกาเดียวกัน เพราะผมก็เคยเป็นนักแข่งมาก่อนเลยเข้าใจนักแข่งด้วยกันครับ

22. ผจ.

ผจ. Guest

0
    0
    0
    ใช่ครับตามที่พี่โป๊ะบอก

อยากให้ได้วิ่งกันยอะๆ แล้วคุ้มกันอะน้า เลยให้ซ้อม 3 รอบเลย

อย่าน้อยใจกันนะครับ

23. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ok เคลียร์เรื่องค่าสมัคร
    แต่สรุป ไม่เห็นได้ mmax 5 ป๋องเลยง่ะ แง่ว

สนามหน้า สมัครปั๊บทวง 10 ป๋องนะท่าน
    ok?
    ha ha ha
    :D
    [email protected]

24. Joe Tuned by...

Joe Tuned by... New Member Privilege

61
    0
    0
    ผมไม่ติดใจกับค่าสมัคร 500 บาท รับได้อยู่ ถ้าถูกลงได้ก็ดีเป็นเรื่องปกติ
    แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเอาเงินไปให้ทาง M MAX
    ผมไม่รู้ว่าตอนนี้เขาเป็นสปอนด์เซอร์หรือไม่ ถึงจะไม่เป็นก็ไม่น่าจะต้องไปจ่าย
    แล้วไอ้ M MAX 5 กระป๋องเนี่ยก็ไม่อยากได้ด้วย อย่างนี้เท่ากับยัดเยียด เดี๋ยวฟ้อง สคบ เลยนี่

ฝากถึงผู้จัดหน่อยก็แล้วกัน การคุมเวลาในการจัดการแข่งขันเป็นเรื่องสำคัญ ผู้จัดมีหน้าที่ควบคุมให้อยู่ในเวลา ถ้าควบคุมไม่ได้ถือเป็นความผิดขอผู้จัด จะอ้างว่านักแข่งมาช้า หรือมีอุบัติเหตุไม่ได้ เป็นความรับผิดชอบที่ผู้จัดต้องทำให้รถทุกคันสามารถแข่งขันได้จบ ยกเว้นมีเหตุสุดวิสัยจริงๆ
    นักแข่งมารอตั้งแต่เช้า พอหมดเวลายกเลิกเอาง่ายๆ คืนเงินค่าสมัคร แล้วค่าเสียเวลาละ ค่าน้ำมันละ ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น ใครจะรับผิดชอบ หวังว่าคงจะมีการปรับปรุงในครั้งต่อไป ยังไงก็เหลือยอยู่งานเดียวแล้ว ทำให้มันดีๆ หน่อย รักษาน้ำใจของพี่ๆ น้องๆ ที่มาร่วมการแข่งขัน อย่าให้เสียความรู้สึก

25. Super Colt

2,980
    11
    0
    ลุงๆๆ บ่นไรอ่ะ:D:D

งง ใครเป็นสปอนเซอร์ใครกันแน่เนี่ย ผู้จัดเป็นสปอนเซอร์ให้ M max หรอ ถึงต้องไปจ่ายเงินให้
    ยอดขายมันจะตกหนักก็เพราะรู้ว่านักแข่งต้องเอาเงินไปจ่ายนี่แหละ

Marketing แบบอื่น มีอีกเยอะแยะนะ

ซ้อม ปล่อยเลย 3 คัน ไม่น่ามีปัญหา จะช่วยเซฟเวลาได้มากขึ้นอีกเยอะ รถที่ซ้อมก็จัดกันมาเองเลย ไม่ต้อนสน ว่าลงรุ่นไหน

แข่ง3รอบดีแล้ว ชอบๆ :D

26. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เห็นด้วยกับปอมนะคับ
    เปิดให้ซ้อมแต่เช้า ใครมาก่อนซ้อมก่อนเลย พอบ่ายปุ๊ปก้อแข่งเลยคับ

27. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ผมก็ม่ายด้าย M Max คร้าบ ตอนอยากดื่มไปขอก็ม่ายได้
    แต่ไม่เป็นไรคับ คราวหน้าขอ 10 ป๋องละกัน ฮ่าๆ :D

28. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ไหนบอกเวียนหัวไงเพ่ ขดในเนี่ย...ง่า

29. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    สนามหน้า 10กะป๋อง เลย คริคริ

30. balloon.com

687
    4
    0
    ขอบคุณที่รับฟังความคิดเห็นครับ แต่มีเรื่องนึงที่จะถาม สมมุติรุ่นมือใหม่ได้ถ้วย 1 สนามแล้ว สนามต่อไปยังวิ่งได้อีกป่าวครับ หรือวิ่งได้ทั้งปีนั้นเลยครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้