มีตาราการแข่งขัน.....GYMKHANA......งาน M-MAX

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย 3d-top1, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    กรรม.....หนีไปตกปลากันหมดเลย????

2. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ไปกันครับเอาหนุก.......เอาหนุก

3. pom_mk1

pom_mk1 New Member Member

85
    4
    0
    ไปตกปลาด้วยกันมั๊ยโอ๊ต อิอิ พูดเล่นนนนน

เจอกันที่สนามครับ วิ่งหรือไม่วิ่ง หรือวิ่งด้วยรถอะไรเดี๋ยวค่อยว่ากันครับ

4. Nics?Shin-Ju-Ku?Club

Nics?Shin-Ju-Ku?Club New Member Member

97
    3
    0
    E-car แตนๆๆ โดนจับ ในสนาม ให้มันรุ้กันไป ยังไงก็มะยอม [ เจ็บแป๊ปเดียว....เดี่ยวก็หาย ] กฏบ้านเมืองเรา เรื่องมากแล้ว กฏบางกฏ ยัง ครอบจักรวาลซะด้วย เช่น คำว่า ดัดแปลงสภาพรถ คำนี้ คุณคิดกันว่าไง แล้วบางท่านใส่ประโยค นึง ว่า แล้วแต่การ พิจารณา ของพนักงาน <<< ทำไม ข้าราชการ ชอบพูดกันแบบนี้ เวลาจะจับ นี่มราคุยเรื่องกฏหมายอะนะคับพี่ๆ อยากให้ออกความคิดเห็นหุหุ ยังไง สนามแรก ก็ไปวิ่งดูไลน์ ก่อนละกาน สนาม 2-6 เก็บคะแนน พี่ๆไปกัน เถอะคับ บางที เค้าอาจ ออกมาประกาศ เพื่อ ให้ทาง ผู้ควบคุม การแข่ง สบายจัย เวลาแข่งอาจไม่มีอะไรก็ได้คับ

5. ChRh

ChRh Guest

0
    0
    0
    หลังจากที่ประชุมกัน สรุปว่าไม่มีรุ่น pro นะครับ MC-1 ถึง MC-Open นักแข่งสามารถลงได้ทุกคน
    จะมีเป็นรุ่นมือใหม่แทน รายละเอียดต่างๆตามด้านล่างนะครับ

ขอสรุปเรื่องรุ่นในสนามแรกมีทั้งหมด 8รุ่น ส่วนสนาม 2-6 ขอดูสนามแรกก่อนนะครับ

MC-1 เครื่องยนต์ n/a ไม่เกิน 2,000cc อนุญาติ วาวล์แปลผันเฉพาะแคมเดี่ยว
    MC-2 เครื่องยนต์ n/a 2,000 - 3,000 cc
    MC-3 เครื่องยนต์ turbo ขับเคลื่อน 2 ล้อ
    MC-4 เครื่องยนต์ turbo ขับเคลื่อน 4 ล้อ
    MC-F เครื่องยนต์ n/a ไม่เกิน 1,800 cc ผลิตปี 2002 ขึ้นไป ห้ามวางเครื่องยนต์ใหม่
    MC-xEC เครื่องยนต์ dohc vtec, mivec

- แอร์
    - ห้ามยาง slick
    - อนุญาติถอดเบาะหลังได้ แต่ต้องมีเบาะหน้าครบ 2 ข้าง
    - กรณีไม่อยู่ในสภาพรถบ้าน ต้องถ่วงน้ำหนัก
    - ห้าม nitrous

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    MC-Open ไม่จำกัดรถยนต์

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

MC-Rookie สำหรับผู้ที่ไม่เคยได้รางวัลที่ 1,2,3 ของการแข่งขัน gymkhana และ circuit ทุกรายการ
    สนามแรกขอเป็นวิ่งรวมกันก่อนนะครับ ถ้ารถเยอะ สนาม2-6จะมีการซอยรุ่นอีกที

H22A ใน body ต่ำกว่า 1,100 กก ลง MC-xEC
    รถในกรณีพิเศษ อาจเปลี่ยนแปลงรุ่นที่ลงตามดุลพินิจของกรรมการ
    คำตัดสินของกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด

ขอบคุณครับ

6. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... ถูกต้องแล้วครับพี่

7. Due_EG

4,053
    14
    0
    วิ่งข้างนอกก็โดนจับ ลงมาวิ่งสนามยังตามมาจับอีกหรอ ให้มันรู้ไป

8. Joe Tuned by...

Joe Tuned by... New Member Privilege

61
    0
    0
    ไม่อยู่หลายวันเล่นกรูกันใหญ่เลยนะ
    เรื่องเสียงดังเคยโดนมาเหมือนกันตอนจัดที่ MSL แต่ต้องเป็นความรับผิดชอบของผู้จัดครับ ตอนนั้นจ่ายค่าปรับไปหลายอยู่ อยากให้ผู้จัดเสียเงินค่าปรับก็ใส่กันให้เต็มที่ เอาให้กระจกแตกไปเลย อิอิ
    แต่มาไล่ให้เลิก หรือยกรถไปไม่ได้หรอกครับ คนเราก็แปลกรู้อยู่ว่าบ้านอยู่ติดสนามแข่ง ยังจะมาซื้ออีก 555

ว่าแต่ว่า วีออส 6 เกียร์เสียงไม่ดังนี่หว่า เอามาเป็นกองกลางหน่อยเร็ว

9. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    คนจัดตัวจริง

10. pom_mk1

pom_mk1 New Member Member

85
    4
    0
    งั้นรถกรูคันเดียวเลยมั๊ยครับลุงโจ เดี๋ยวตั้งกระปุกให้หยอดเหรียญขับกัน อิอิ

เรื่อกติกาผมโอเคครับ ยังไงก็ได้

11. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    - กรณีไม่อยู่ในสภาพรถบ้าน ต้องถ่วงน้ำหนัก

งงคัป ยกตัวอย่างหน่อยได้ไหม ว่ารถยังไงต้องโดนถ่วงน้ำหนัก

12. Due_EG

4,053
    14
    0
    ยกตัวอย่างก็ดีคับ

13. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    นั้นซิครับพี่โอ๋พูดถูก ยังไม่ค่อยเข้าใจเข้าว่าสภาพรถแข่งอะครับต้องมีอะไรบ้าง เช่นไม่มีพรม มีโรบาร์ อย่างนี้หรอครับคือสภาพรถแข่ง คือรถผมสภาพรถแข่งจริงนะครับ แต่ลำพังเครื่องยนต์ผมอะครับเดิม 1300 คาบู ช้ากว่ารถบ้านบางคันเสียอีกครับ(จริงๆนะ)
    ก็เลยสงสัยว่า ดูสภาพ+เครื่องยนต์ด้วยหรือเปล่า ถึงจะเป็นรถไม่อยู่ในสภาพรถบ้าน

14. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    สงสัยรถรุ่น turbo มีแค่ 2-3 คัน

15. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ไปซ้อมรถที่พัทยาดีกว่า กลัวโดนตำรวจจับ ไม่อย่าพาผู้ปกครองมานะ เพราะว่าเคยเจอแล้ว นะ

16. ChRh

ChRh Guest

0
    0
    0
    ถ่วงน้ำหนักยกตัวอย่างเช่น lancer เครื่องเดิม แต่มีแค่เบาะคนขับ ไม่มีเบาะข้าง,เบาะหลัง
    แต่สภาพโดยรวมไม่ใช่รถ full race ,, ถ้าว่ากันตามกฏ คันนี้ต้องไปลง open เท่านั้น
    แต่กรรมการอาจอนุโลม ถ่วงยาง 2 เส้น แล้ววิ่ง MC-1 แทนครับ

ส่วน"รถในกรณีพิเศษ อาจเปลี่ยนแปลงรุ่นที่ลงตามดุลพินิจของกรรมการ"
    - soluna 1300 set bo ลูกเล็กๆ + โดยรวมไม่ปรับแต่งอะไรมากมาย
    ตามกฏต้องลง MC-3 แต่กรรมการอาจอนุโลมให้ลง MC-1 ครับ

อยากให้เป็นงานมิตรภาพและเพื่อนๆพี่ๆได้ร่วมสนุกกันทุกคน
    กฏและรุ่นจึงอาจยืดหยุ่นเพื่อความสนุกและความเหมาะสม
    แต่คำว่า"ยืดหยุ่น"นี้จะต้องตั้งอยู่ในความยุติธรรมและโปร่งใสอย่างแน่นอนครับ

ส่วนเรื่องรถน้อยทางผู้จัดไม่ซีเรียสครับ ถึงทั้งรุ่นมีแค่1คัน แต่นักแข่งต้องการจะวิ่ง
    ก็สามารถวิ่งได้ + แจกถ้วยรางวัลครับ แต่ถ้าไม่ต้องการวิ่ง ผู้จัดยินดีคืนเงินค่าสมัครทั้งหมดครับ
    จะยุบรุ่นต่อเมื่อไม่มีผู้สมัครเลยเท่านั้นครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

17. Nics?Shin-Ju-Ku?Club

Nics?Shin-Ju-Ku?Club New Member Member

97
    3
    0
    MC-1 เครื่องยนต์ n/a ไม่เกิน 2,000cc อนุญาติ วาวล์แปลผันเฉพาะแคมเดี่ยว

รุ่นนี้ ผมว่า ไม่หน้า มีวาวล์แปรผัน นะคับ เพราะมีรุ่นเฉพาะ ของ tec อยุ่แล้วอ่าคับ ก็แค่เสนออะนะคับ ยังไง สงสาร พวกcc ต่ำๆ ไม่มี วาวล์แปรผัน ด้วยค้าฟ เจ้านาย

18. chonlayut

1,514
    5
    0
    soluna 1300 set bo ลูกเล็กๆ + โดยรวมไม่ปรับแต่งอะไรมากมาย
    ตามกฏต้องลง MC-3 แต่กรรมการอาจอนุโลมให้ลง MC
    MC-3 เครื่องยนต์ turbo ขับเคลื่อน 2 ล้อ จะมีใว้ทำไมหรือคับ
    เครื่อง1300 set bo ลูกใหญ่ไม่ได้หรอกครับ
    เทอร์โบก็หรือเทอร์โบนะครับเปลียนเป็นอย่างอื่นไม่ได้หรือครับ

ถ่วงน้ำหนักยกตัวอย่างเช่น lancer เครื่องเดิม แต่มีแค่เบาะคนขับ ไม่มีเบาะข้าง,เบาะหลัง
    แต่สภาพโดยรวมไม่ใช่รถ full race ,, ถ้าว่ากันตามกฏ คันนี้ต้องไปลง open เท่านั้น
    แต่กรรมการอาจอนุโลม ถ่วงยาง 2 เส้น แล้ววิ่ง MC-1 แทนครับ

ถ้าถ่วงยางสองเส้น ผมใส่เบาะทางซ้ายได้หรือเปล่าครับ
    ถามแทนเพื่อนๆๆนะ

19. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    รุ่นMC-1 กะรุ่นMC-2 ถ้าไม่ซอยรุ่นลงอีกจะไม่มีรถลงในรุ่นMC-2นะครับ
    ที่ควรจะเป็น MC-1เป็นรุ่นไม่เกิน1600ccอนุญาติ วาวล์แปลผันเฉพาะแคมเดี่ยว
    MC-2 เป็นรุ่นเกิน1600cc ขึ้นไป
    เหตูผลเพราะรถที่ลงแข่งส่วนใหญ่จะมี cc ของเครื่องยนต์ ตั้งแต่ 1500cc - 2000cc มากกว่านี้ไม่ค่อยมีรถแล้วครับ
    รถจะใด้ไม่ไปกระจุกรวมกันอยู่รุ่นเดียว

20. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ไอ้นิคมึงได้,,,,,,,,แชมป์ประจำปีงาน.........BF .........มึงต้องลง.....OPEN...อย่างเดียว:D:D:D:D

21. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    รถเสร็จไม่ทันง่ะ...

22. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    ไม่มีอะไรจะพูดเด๋วค่อยคุยกันกะอ๋องอีกที

23. nick_oversize

445
    9
    0
    แซวจังนะ ไอ้รถโคตรเดิม

24. curry_drum

curry_drum New Member Member

54
    0
    0
    แอบ งง อยุ่ดี อะคับ

ถ้า ae100 เดิมๆ ถอดเบาะออก กลาย เป็นต้อง ถ่วงยาง 2 แส้น เลย เหรอ คับ

แล้วถ้า พวก ฝากระโปรง ไฟเบอร์ หรือ เคฟล่าอะไร พวเนี๊ย อะ คับ จะโดน อะไร อีก ป่าวคับ

25. Due_EG

4,053
    14
    0
    พี่ๆใครมีสปริงแต่งบ้างคร้าบ.........................................

ต้องการครับ

เด๋วไม่ได้วิ่ง อาทิต นี้

26. ChRh

ChRh Guest

0
    0
    0
    - แอร์
    - ห้ามยาง slick
    - อนุญาติถอดเบาะหลังได้ แต่ต้องมีเบาะหน้าครบ 2 ข้าง
    - ห้าม nitrous

ถ้ารถคุณตรงตามกฏข้างบนนี้หมด สามารถลงแข่งขันได้ทันทีครับ
    ------------------------------------------------------------------------------------------

แต่ผมจะยกตัวอย่างว่า ae100 เดิมๆ แต่ดันไม่มีเบาะคนนั่งหน้า, ซึ่งกฏได้บังคับไว้
    ในกรณีนี้ตามกฏต้องลง open เท่านั้น
    แต่กรรมการอาจอนุโลมถ่วงน้ำหนักแล้ววิ่ง MC-1 แทนเพื่อความเหมาะสมและความสนุกครับ
    ---------------------------------------------------------------------------------------------

ย้ำอีกครั้งว่าไม่มีรุ่นโปรนะครับ นักแข่งทุกคนสามารถลงรุ่น MC1-Open ได้
    มีรุ่นมือใหม่1รุ่นสำหรับผู้ที่ไม่เคยได้รางวัลที่ 123 รายการจิมคาน่าและเซอร์กิจครับ

ส่วนรุ่น สนาม2-6 มีการเปลี่ยนแปลงแน่ๆครับ ขอดูจำนวนรถและเวลาของแต่ละคันก่อน

ขอบคุณมากครับ

27. caldina3s_ge by lee pui

caldina3s_ge by lee pui New Member Member

79
    0
    0
    หวังว่าสนามนี้คงได้เจอพี่ทุกคนนะครับ.....อิอิ สนามใหม่รถใหม่....อิอิ
    ผมลงมือใหม่ด้วยคน...

28. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ลงรุ่นมือใหม่ดีก่า อิอิ

29. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    รุ่นมือใหม่ด้วยคนฮะ

30. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

คนข้างบนบังคับไป ฮาๆๆ:D

ไม่เคยหวังรางวัล นอกจากความสนุกและมิตรภาพดีดีจากเพื่อนๆในสนาม

ขอบคุณคะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้