มีตาราการแข่งขัน.....GYMKHANA......งาน M-MAX

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย 3d-top1, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom_mk1

pom_mk1 New Member Member

85
    4
    0
    ถ้ารถดริฟท์เงียบได้ พวกรถเลี้ยวไม่มีปัญหาหรอกครับ

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  2. airo

airo New Member VIP

79
    3
    0
    อุ้ย......กติกาอื่นยังไม่รู้ แต่ถ้าเรื่องเสียงเนี่ย..อดวิ่งกันทั่วหน้า

3. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0

ใช่ครับพี่.......ถูกต้องเลยครับ เห็นด้วยเลย

4. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    เอ่อ...ฟรีน่ะดีแว้ววว...ประหยัดดี...

ไหนบอกจะวิ่งรถผมไงครับท่าน...
    อา.....ปัญหาใหม่มาอีกอย่างแล้วล่ะสิ...

นั่นแน่...พี่ก็วิ่งอยู่ที่สนามข้างๆ กันแล้วไม่ใช่รึ...อิอิ

5. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    รถโตดังกว่าพี่แจ๊สอีก:D

พี่ๆครับ ผมเตือน!!มันแล้วแต่มันไม่ยอมเงียบ........:mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 เมษายน 2008
  6. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    แบบนี้เห็นด้วยครับ
    ผมว่ากติกาเดิมดีอยู่แล้วครับ
    นักแข่งของปีก่อนก็หน้าเดิมๆไม่เห็นใครมีปัญหากับกติกาเดิมซักคน
    แต่ทำไม

7. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    อันนี้ แย่ของจิง
    ยุ่งมากๆด้วย

8. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    แต่ไม่เห็นมีรุ่นมือใหม่เลยอ่ะครับ :D:D:D

9. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    เพราะว่าวิ่งฝั่งขดเล็ก แล้วใกล้บ้านคนหรอครับ ถึงห้ามเสียงดังเกิน 90
    แล้ววิ่งอีกฝั่งมันดัง ไม่เกินหรอครับ???

กลุ้ม แทนรถเลี้ยวจิงๆ งานแข่งก็น้อย แถมห้ามเสียงอีก :mad::mad:

10. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    รถผิดกฏเกือปทุกอย่างเลยอะ จะได้ไปวิ่งไหมนี่

11. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    เท่าที่คุยกะผู้จัดมา
    รู้สึกว่า บ้าน ตรงฝั่งจิมคาน่า (ที่ตอนเช้าๆ ชอบออกมาดูที่ระเบียงน่ะ)
    เค้าซื้อเครื่องวัดเสียงมาติดไว้เลยน่ะ แล้วขู่ว่าจะเรียกตำรวจมายก
    มันอะไรกันหนักกันหนานะ เฮ้อ

12. @ke

@ke New Member Member

171
    1
    0
    เซ็งเลย ตอนนี้ท่อดังโคตร :sad: :sad:

13. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    ท่อดังเหมือนกันแต่ไม่รู้จะทำยังไง

14. Due_EG

4,053
    14
    0
    ทำไงดีอ่ะครับ......ดังกันหมดเลย......

เดือดร้อนแล้วคร้าบ......................

15. pom_mk1

pom_mk1 New Member Member

85
    4
    0

งั้นไม่วิ่งแล้ว ไปดูรถดริฟท์อย่างเดียวก็ได้ อืม หรือไปตกปลาดีหว่า

16. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    โอ้ววว ยังไม่มีสักใบเลยหม้อเนี่ย

มีใบนึงได้มั้ยอะ เด๋วได้หามาใส่ ไหนๆเชียงใหม่ก็ห้ามเกิน 110dB เหมือนกัน

17. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ใกล้จาแข่งแร้ว
    ดันไป ๆ

18. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    มันยังไม่ชินเสียงท่อดังๆอีกหรอเนี่ย

19. curry_drum

curry_drum New Member Member

54
    0
    0
    แอบ มาดู

20. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    สังสัยจะไม่ได้ไปสะแล้วนะ
    พอดี พ่อเพื่อนเสีย ต้องไปช่วยงานศพนะครับ
    ต้องบินไปกลับมันดันอยู่ตั้งสงขลานะ

21. Due_EG

4,053
    14
    0
    ยังไงก็ต้องลองกันไป สนามแรก

22. phuprasertsak

phuprasertsak New Member Member

104
    1
    0
    ตำรวจมาแล้วจะจับรถเสียงดัง อย่างนี้รถที่วิ่งอยู่นี่โดนแน่นอน แล้วรถที่แข่งเสร็จหรือรอออกล่ะครับ ตำรวจจะให้เบิ้ลให้ฟังรึเปล่า
    .
    แล้วถ้าแค่ไปดูเฉยๆ ตำรวจมา จะให้เบิ้ลทุกคันป่ะครับ
    .
    แข่งก็เสียงดัง จอดก็สั่งให้เบิ้ล อย่างนี้ก็กำอ่ะดิ่
    .
    ต้องเคลียร์ด่วนๆเลยครับ เดี๋ยวโดนจับ

23. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    line สนามครับ
    จอดรถแข่งตรงไหนครับ มีหลังคาให้ไหม ขึ้นแม่แรงได้ไหมครับ:confused:

24. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    แล้วเรื่องท่อดัง ทำยังไงละครับ อยากไปวิ่งอะนะ แต่ไม่อยากปรับรถแล้วเงินหมด

25. nick_oversize

445
    9
    0
    นั่นนะสิ ไอ้เรื่องท่อดังจะทำไงกันดี
    ปกติวิ่งบนถนนก็ใช้รอบไม่สูงเสียงเลยไม่ดังมาก
    แต่ในสนามจะทำไงดี ดังโคตร

26. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไม่ไปแล้วเหมือนกันครับ ไม่สามารถทำให้เงียบได้ครับ ขออภัยผู้จัดด้วย
    ไปตกปลาดีกว่า :D

27. Aloha!?

Aloha!? New Member Member

28
    1
    0
    เค้าแยกรุ่น pro ไว้ให้แล้วไงครับ...

28. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    เข้าใจนะครับเรื่องเสียงดัง
    รถแข่งนะครับไม่ใช่รถบ้านจะได้เสียงเงียบ
    ปล.รถบ้านบางคันแถวบ้านแมร่งดังกว่ารถแข่งผมอีก

29. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    มีวิธีแก้แล้วเรื่องท่อดัง..............คือเอาเครื่องเสียง(ลำโพง)ไปตั้งตรงข้างๆบ้านเค้าแล้วเปิดเพลงดังๆกลบเสียงท่อได้..............อิอิ:D:D

30. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ครับผม :p:p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้