มีตาราการแข่งขัน.....GYMKHANA......งาน M-MAX

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย 3d-top1, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    ซื้อถุงมือมาอันตั้ง 7-8 พัน ไม่เอาไปลองใช้ซะหน่อยเหรอครับ:D

2. pom_mk1

pom_mk1 New Member Member

85
    4
    0
    รุ่นไหนก็ได้ pro ก็ได้ ไม่มีปัญหาครับ

แต่ถ้ารุ่น pro ไม่เปิดสลิคก็ดีนะครับ ใช้ยางธรรมดาเหมือนรุ่นอื่นๆนี่แหละครับ ง่ายดี จะได้ไม่ต้องวุ่นวายเตรียมยาง เปลี่ยนยาง

และอีกเหตุผลหนึ่งก็คือ เพื่อนๆ ที่ลงรุ่นธรรมดาจะได้เปรียบเทียบเวลาได้ด้วยเพราะใช้ยางระดับเดียวกัน และยังเผื่ออยากจะขยับมาร่วมสนุกในรุ่น proได้ด้วย จะได้เป็นการพัฒนาฝีมือไปในตัว เพราะปัจจุบันคนที่ไม่ได้ถูกจัดให้อยู่ในรุ่น pro ก็ขับเก่งขึ้นมากจนขับได้พอๆ กับพวกที่ขับมานานๆ แล้ว

ยังไงก็ลองพิจารณาดูนะครับ

ปล.ปีนี้แข่งกันถี่เหลือเกิน ท่าทางจะไม่ค่อยได้ตกปลาแฮะ 5555

3. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    เห็นด้วยเรื่องยางครับ แค่เรเดียล ก็พอแล้ว รุ่นโปรคนจะได้ร่วมสนุกกันเยอะขึ้นครับ:D

ปล.เดือนหน้าแข่งทุกอาทิตย์เลยง่า:p

4. KCC Mini Circuit

KCC Mini Circuit Guest

0
    0
    0
    จากที่สังเกต2ปีหลัง พวก full race มากันทุกสนาม

ถ้าข้อจำกัดเยอะกลัวไม่มีรุ่นให้ลงอะครับ

หรือว่าเป็น ห้าม slick แต่ไม่มีคอมแอร์ได้, เบาะคนขับอย่างเดียวได้ สำหรับรุ่น pro

แบบนี้ดีกว่ารึเปล่า? ขอบคุณทุกความเห็นครับ

5. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    สงสัยไม่มีแดร็ก ใช่ม่ะครับพี่

6. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ขออนุญาติเสนอกติกาครับ.................เอาแบบเดิมที่พี่........โป๊ะ.......เคยจัดครับ
    รุ่น g1 เครื่องตั้งแต่1300 อนุญาติวาวล์แปรผัน
    รุ่นg2 เครื่องตั้งแต่ 1600-2000 อนุญาติวาวล์แปรผัน เฉพาะแคมเดียว
    รุ่นg3 เครื่องมีเทอร์โบ-วาวล์แปรผัน ตั้งแต่ 1600-2000
    รุ่นopen เฉพาะแชมป์รายการต่างๆและมืออาชีพ
    รุ่นg4 เฉพาะขับ 4
    เอาแบบเดิมดีมั้ยครับ ขอเสนอความคิดเห็นครับ

7. Due_EG

4,053
    14
    0

ผมเห็นด้วยครับ.........แบบนี้แหร๋มดีครับ.......

8. KCC Mini Circuit

KCC Mini Circuit Guest

0
    0
    0
    จากที่คุยกันดู คงมีการเพิ่มรุ่นเฉพาะ dohc vtec โดยเฉพาะ 1 รุ่นครับ เป็นcivic one make race ไปเลย^^

ส่วนที่เหลือกำลังปรับเปลี่ยนอยู่ thxxx you kub

9. Due_EG

4,053
    14
    0
    แล้วแคมเดี่ยวต้องไปลงรุ่นแรกใช่ป่าวครับ หรือว่า มีการปรับเปลี่ยน อีกครับ........

10. pom_mk1

85
    4
    0

ก็โอเคครับ ส่วนเรื่องรุ่นอื่นๆ รอฟังท่านอื่นๆ ครับ

11. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    Mivec ก็แรงน่า.. :p

เห็นด้วยครับ

12. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    อูย มีรถขับแว้ว ขอบคุณครับ เอาจริงน่ะนั้น

ปล. เพื่อนวิทไปวิ่งด้วยกันสิ ขำๆ

13. Nics?Shin-Ju-Ku?Club

Nics?Shin-Ju-Ku?Club New Member Member

97
    3
    0
    รอดูผลสรุปที่แน่นอน อีกทีคับ ยังไง สงสาร 1500 เดิมๆ ด้วยน๊า คิคิ Srinakarin Zone ยินดีต้อนรับทุกท่านที่มาเยือน พื้นที่ภายในโซนของเรานะคับ

14. rca

rca New Member Member

184
    2
    0
    อยากกลับไปอยู่ กทม จัง งานแข่งเพียบเลย

15. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    งานนี้ท่าทางจะสนุกซะแล้วถ้าพี่รุ่น เก่ามาลงกันหมดคงจะสนุกน่าดู

16. phuprasertsak

phuprasertsak New Member Member

104
    1
    0
    ยังไม่นอนเหรอโต

17. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    เข้ามาดู:cool:

18. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    คันไหนครับ :D

19. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    C ya at BRC!
    รุ่นปู่ๆมากันเยอะๆนะคับ
    หนุกหนานๆ
    อิอิ
    :D
    [email protected]

20. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    เห็นด้วยเอากติกาแบบเดิมที่......โป๊ะจัด............

21. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... ปอม พูดถึงพี่โจอ่ะครับ ...อิอิ

22. pom_mk1

85
    4
    0
    ทำไมปอมพูดแบบนั้นล่ะ 55 ตอนนี้ลุงโจอยู่พัทยา ตอบโต้ไม่ได้ซะด้วย อิอิ ได้ทีช่วยกันรุมก่อนเลยดีกว่า

23. toedoe

604
    6
    18
    จอดรถแบบญี่ปุ่น ดูในMotor Track :D

24. Mmax SPEED PARTY

Mmax SPEED PARTY Guest

0
    0
    0
    สนาม BRC ห้ามนักแข่งลงทำการแข่งขัน

ทางสนาม BRC แจ้งมาว่าห้ามนักแข่งลงสนามหากรถเสียงเกิน

90 DB

จึงขอความร่วมมือจากนักแข่งด้วยครับ โดยใช้หม้อพักสองใบ และวนเวสเกตเข้าท่อ สำหรับรถแข่งทุกคัน

25. toedoe

604
    6
    18
    แย่เลย ท่อดังมากๆ:confused:

26. Due_EG

4,053
    14
    0
    แล้วเราจะเช็คยังไงอ่ะถึงรู้ว่าเสียงรถเราดังไม่เกิน................

27. Nics?Shin-Ju-Ku?Club

Nics?Shin-Ju-Ku?Club New Member Member

97
    3
    0
    ตอนนี้เค้าปราบปรามอะไรกัน นักหนา

28. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    ง่ะ............วิ่งด้วยดิ รถใครว่างมั่ง????

29. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    รถผมจะดังเกินไหมเนี่ยะ

30. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เห็นด้วยค๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้