มีตาราการแข่งขัน.....GYMKHANA......งาน M-MAX

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย 3d-top1, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom_mk1

pom_mk1 New Member Member

85
    4
    0

มรึงหยุดแข่งไป 10 กว่าปี จะขับเป็นมั๊ยเนี่ย 5555

2. Joe Tuned by...

Joe Tuned by... New Member Privilege

61
    0
    0
    กรูหยุดแข่งหลังมรึงอีก แล้วก็ขับเป็นไม่เป็นไม่รู้ แต่กรูไม่เคยเอารถไปถูกับกำแพงสนามพีระฯ ก็แล้วกัน 555:D

3. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    คนแก่ทะเลาะกัน เอิ๊ก ๆ

ละทำไมต้องมี Pro ไม่Pro ด้วยน๊า

4. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    คนแก่เอาอีกแล้ว

5. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    5555 รุ่นใหญ่ตีกันเอง อิอิ ไม่ต้องคิดมากทั้งคู่ ไปขับรถไอ้โป้ยมาได้เลยพี่ อิอิ :D

6. pom_mk1

85
    4
    0
    เค้าเรียกสำรวจสนามอย่างใกล้ชิดโว้ย

7. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    พี่ๆ เอาปืน BB ยิงกันเลย แฮๆๆ

8. equal

equal New Member Member

20
    0
    1
    มือใหม่อ่ะ ?

9. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    พี่โจฮะ ถามจิงๆนะ คิดจะกลับมาแข่งเหมือนเดิมไหมอ่ะ วัยรุ่นหน่อยดิ๊ โห.............นิสัย :D

10. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    หวังว่ากติกาคงเหมือนเดิม..........เหมือนตอนแข่งงาน....m-max ที่พีโป๊ะจัด

11. KCC Mini Circuit

KCC Mini Circuit Guest

0
    0
    0
    เรื่องแบ่งรุ่นคงมีการเปลี่ยนแปลงแน่ๆ แต่อยากรอดูสนามแรกก่อนว่ารถที่เข้าร่วมเป็นยังไง แล้วแบ่งรุ่นเป็นทางการอีกที แล้วใช้เก็บคะแนนสนาม 2-6 ยาวเลย

จริงๆอยากแบ่งรุ่นเยอะกว่านี้ แต่ติดเรื่องเวลา จึงสรุปกันไว้ที่ 6-7 รุ่น + car club อีก สัก 2 คลับ ก็น่าจะหมดวันพอดี

ขอตอบคนที่ติเรื่องรถ cc น้อยกว่าเสียเปรียบหน่อยนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าพวกรถ cc เยอะน่าจะเสียเปรียบมากกว่า ยกตัวอย่างรุ่น MC1 คนขับคนเดียวกัน 3doors เครื่องคาบิวเลย กับอีกคัน accord ไฟท้าย2ก้อน หรือว่า soluna 1300cc กับ c220 ผมคิดว่าวิ่งกันในโค้งแบบนั้น 3door, soluna เวลาดีกว่าแน่นอน

ส่วน pro เห็นด้วยอย่างยิ่งครับว่าควรแยกรุ่นอีก

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นเป็นอย่างสูงครับ ใครมีความเห็นติชมอย่างไร ทางผู้จัดยินดีรับฟังและจะนำไปแก้ไขอย่างแน่นอน

12. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    แล้วทำไมไม่เปรียบเทียบอย่างนี้บางละครับ
    3 ดอ เครื่อง1500 คาบู กับ 3 ดอ เครื่อง 1600 แคมเดียว
    รถมิซู 1500 แคมคู่ และ 1600 และ 1800เจอกับ 3 ดอ เครื่อง2000 แคมคู่
    คงจะสนุกนะ
    ที่ยกตัวอย่างมานะเขาไม่มาแข่งกันหรอกครับ เช่น soluna c220 accord นะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2008
  13. chonlayut

1,514
    5
    0
    เสียใจนะครับพอดีเปลียนเป็นเครื่องเทอร์โบแล้วนะครับ อิอิอิ รอดไป
    สู้สู้ ถ้าเครื่องไม่พังอีก

14. KCC Mini Circuit

0
    0
    0
    ขอแก้รุ่นนิดนึงนะครับ อันแรกpostไม่ครบ

MC1 N/A ไม่เกิน 2200cc อนุญาต v-tec แคมเดี่ยว
    MC2 - N/A ไม่เกิน 3000cc อนุญาต vแคมคู่
    MC3 - เทอร์โบขับเคลื่อน สองล้อ
    MC4 - เทอร์โบขับเคลื่อน สี่ล้อ
    MCF - รถไม่เกิน 1800 cc ห้ามวางเครื่องยนต์ใหม่ ผลิดปี 2002 ขึ้น

to คุณchonlayut ผมเห็นคุณป่วนตั้งแต่หน้าแรกแล้วนะครับ ไม่ทราบว่าต้องการอะไรเหรอครับ?
    จะติตรงไหนผมยินดีรับฟังอย่างยิ่ง แต่มาดูถูกกันแบบนี้ผมว่าไม่ดีนะครับ

15. pom_mk1

85
    4
    0
    วิ่งรุ่นไหนดีหว่า MCF หรือ MC3 ดี

คุณ KCC Mini Circuit ใจเย็นๆ ครับ คุณ chonlayut หรือตาตู่น่ะ เค้าอยากไปแข่งครับ

คนที่เคยแข่งๆ มาบางทีเค้าเห็นการแบ่งรุ่นที่ไม่คุ้นเคยหรือไม่เหมาะก็คงออกเสียงบ้างครับ

ไอ้ตัวผมเองน่ะไม่เดือดร้อนหรอกครับ ถูกใจก็ไป ไม่ถูกใจก็ไม่ไป ก็แค่นั้น ใช่มั๊ยลุงโจ

16. KCC Mini Circuit

0
    0
    0
    ออกเสียง ออกความเห็น ติได้เลยครับ ผู้จัดยินดีรับฟังเป็นอย่างยิ่ง พวกผมจัดงานต่อเนื่องปีนี้เป็นปีที่ 6 แล้ว ถ้าไม่ได้ความร่วมมือจากนักแข่ง คงไม่มีวันนี้แน่ๆ ยังไงต้องฟังเสียงนักแข่งเป็นหลักอยู่แล้ว

To คุณ chonlayut คุณ edit ข้อความออกไปแล้ว แล้วผมก้อไม่ได้ติดใจอะไร ต่อไปนี้คุยกันด้วยเหตุผลดีกว่าครับ ขอบคุณมากครับ

17. chonlayut

1,514
    5
    0
    MC1 N/A ไม่เกิน 2200cc อนุญาตแคมเดี่ยว
    MC2 - N/A ไม่เกิน 3000cc อนุญาตแคมคู่
    MC3 - เทอร์โบขับเคลื่อน สองล้อ
    MC4 - เทอร์โบขับเคลื่อน สี่ล้อ
    MCF - รถไม่เกิน 1800 cc ห้ามวางเครื่องยนต์ใหม่ ผลิดปี 2002 ขึ้นไป

- แอร์
    - ห้ามยาง slick
    - อนุญาติถอดเบาะหลังได้ แต่ต้องมีเบาะหน้าครบ 2 ข้าง
    - กรณีไม่อยู่ในสภาพรถบ้าน ต้องถ่วงน้ำหนัก
    - ห้าม nitrous
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

MC Pro - ไม่จำกัดรถ นักแข่งระดับแชมป์ลงรุ่นนี้เท่านั้น

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ค่าสมัคร 500 บาท
    ใส่ยาง Hankook โดย Dealer KCC สมัครฟรี
    คาดสติ้กเกอร์งานแข่งโดยไม่ลอกออก ค่าสมัคร 400 บาท
    แช้มป์ของทุกรุ่น มีสิทธิแข่งรุ่นพิเศษ KCC Super Champ

รายละเอียดต่างๆอาจเปลี่ยนแปลงตามความเหมะสม
    คำตัดสินของกรรมการถือเป็นสิ้นสุด

ใครมีคำถาม, ความคิดเห็น, หรือคำแนะนำต่างๆ post ได้เลยนะครับ ยินดีรับฟังเป็นอย่างยิ่ง
    ขอบคุณครับ
    แล้วบอกกว่าให้ออกความคิดให้ได้นะ ถ้าออกความคิดเห็นไม่ได้ ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ

18. KCC Mini Circuit

0
    0
    0
    ออกความเห็นได้อยู่แล้วครับ

แต่ก่อนคุณ edit ข้อความ คุณ post ว่า "คนpostเคยไปดูแข่งรถรึเปล่า?"

อันนี้มันดูถูกกันชัดๆนะครับ

19. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    อย่างงี้ V-Tac คาร์บูก็ต้องลง MC1 ล่ะสิ.......

มือใหม่อย่างผมขอลุยครับ จะแพ้ชนะไม่สนใจ มีสนามให้วิ่งก็แหร๋มแล้ว...........อิอิ

รอมานาน..............

ไปกันเยอะๆนะครับ..................

20. chonlayut

1,514
    5
    0
    ดูคุณยกตัวอย่างรถสิครับ

21. KCC

อย่าไปต่อล้อต่อเถียงมาก

เรื่องกฎหลังสนามแรกว่ากัน มีปรับอยู่แล้ว แต่ไม่ใช่นั่งจิตนการแล้วปรับเปลี่ยน มันต้องทดลอง
    แล้วดูตามเหตุผลครับ แล้วค่อยชยับ

จริงๆอยากแยกอีกรุ่นคือให้แคมคู่ แยกออกมาเป็นอีกรุ่นเลย แต่เด๋วขอดู รถก่อนมากน้อยแค่ไหน

แล้วเวลาจัดเนี้ยมันพอหรือเปล่า (อันนี้สำคัญ)

ขอบคุณๆทุกท่านนะครับ

22. สรุป ผมโง่ ไม่เคยดูรถแข่ง, คุณฉลาด รู้เรื่องรถเยอะ จบนะครับ^^

23. ที่บอกว่าสนามแรกดูก่อนค่อยปรับ เพราะจะเริ่มเก็บคะแนนสนามที่ 2 นะครับ

สนามแรกอยากจะลองดูหลายๆอย่าง
    แล้วผมไม่แน่ใจว่าสนามแรกทันหรือเปล่า
    ตั้งใจจะให้ คนที่เวลาดีที่สุดในแต่ละรุ่น มาขับรถคันเดียวกัน
    คือ ฮุนได แล้วดูเวลาใครจะเป็นแชมป์ออฟเดอะแชมป์อะไรประมาณนี้

แต่สนาม2มีแน่นอน

24. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ใจเย็นครับพี่ๆอย่าทะเลาะกันเลย ไปแข่งกันให้สนุกๆดีกว่าครับ ยังไงก็ขอดูสนามแรกก่อนครับว่างานเป็นอย่างไรครับ

25. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... พี่ป้อม พี่โจ เพื่อนบี น้องโป้ย ไปวิ่งเล่นวัยรุ่นกันดีกว่า เอาอารมณ์ บรรยกาศการแข่งขันเดิมๆ

ปล. วิ่งด้วย แต่ขอยืมรถด้วยน่ะครับ

26. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    พี่อะ รุ่นPro แน่นอน ไม่ต้องเลือกเลย

แต่รุ่น Pro ไม่เอา Slick ได้มั้ยจ๊ะ ได้ประหยัด

พี่มาร์ค มาขับรถผมได้พี่ ลุงโจด้วย

27. Super Colt

2,980
    11
    0
    เด๋วพี่ให้ยืมสลิค แต่พี่ขี่รถเอ็งด้วยนะ อิอิ :D

28. Super Colt

2,980
    11
    0
    ปล. ใจเย็นๆครับ ทั้งผู้จัดและตาตู่ วงการนี้น่ารักที่สุดแล้วครับ ตาตู่เขาก็แบบนี้แหละ พิมพ์อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง 555 :D:D แต่ครั้งนี้ดูจะรู้เรื่องมากกว่าอันอื่นนะเนี่ย

ผมก็เห็นด้วยนะ คือเปรียบเครื่อง+บอดี้รถด้วยครับ เครื่องใหญ่รถใหญ่เสียเปรียบแน่นอน แต่บอดี้เท่ากัน แต่ต่างเครื่องมันก็อีกแบบครับ :D:D

เจอกันสนามแรกครับ :D

29. Mmax SPEED PARTY

Mmax SPEED PARTY Guest

0
    0
    0
    SUPER KCC2008

ปีนี้ตั้งใจทำมากๆอ้ะครับ ยังไงช่วยๆกันนะครับ ผมลงมาดูทาง SUPER KCC เกือบเต็มตัว ซึ่งปกติจะดันดริฟท์ ซึ่งดริฟท์ตอนนี้อยู่ตัวแล้ว ตอนนี้ลงมาดูค่อนข้างเต็มเลยครับ จะพยายามครับ

ที่ดริฟท์ตอนนี้อยู่ตัวก็เหมือนกันอ้ะครับ ทุกคนช่วยกันสร้าง ไม่ว่าจะเป็นผู้จัด นักแข่ง สื่อมวลชน มันเลยได้กันแบบที่เห็น

ให้กำลังใจกัน
    ช่วยเหลือกัน
    พูดคุยกัน หลักเหตุและผลกัน ไม่รุนแรง

ไปได้แน่นอนครับ

บริษัทเอกกับไผ่ที่ทำตั้งขึ้นมา นี้ ทำขึ้นเพราะชอบ และสนุกจริงๆ ไม่ได้ยึดเป็นอาชีพหลัก เบื่อหรือว่าถึงๆจุดที่คิดว่าประสบความสำเร็จแล้วก็คงจะเลิก รักๆกันไว้ มีอยู่กันแค่กะจุกเดียว

ปล. ตกปลากันพี่ป้อม 5555

30. b4_pd

b4_pd New Member Member

12
    1
    0

เห็นด้วยกับเพื่อนมาร์ค :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้