ใครขับรถ SUNNY B11 บ้าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย TOB_SUNNYB11, 26 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    ?Ѵ?ͺẺ????Ѻ 俢??
    (?Դ????Ƕ??????Ѵ??»Դ )
    ---------------------
    ?Ѵ??ŵ?
    ?ѹ?????????ҹ ?͹??? ok ????
    ?͹?á????ҼԴ ?ѹ??????ᴧ仾?ǧ??Է?ح?
    ---------------------
    Volt Stabilizer ???ͧ ???????ǻ??ҧ? ??ŧ??? DIY Volt Stabilizer ทำเอง 200 บ. คร๊าบบบบ ขำ ขำ .. แต่ผล ไม่ขำ ครับ

???ͧ?˭?????շ???Ѵ ??ҵç??????? ????

????ͧ Volt Stabilizer ?ѧ????ͧ????Ф?Ѻ??Ҵբ????? ???? ?ѧ?????Ѻö??˹??Ѻ ??觷???????еԴ??????????Ǥ?ӹ???ͧ 555+

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    Volt Stabilizer ผมก็ diy เองเหมือนกันครับ ขนาดพอๆกันเลยครับ
    ปล. ส่วนตัวเเล้วเห็นผมชัดเจนเลยครับ สำหรับผม เสียงเครื่องเดินเบาเปลี่ยนเลยครับ

3. klah

90
    8
    0
    ท่านเปา มีร้านแอร์แนะนำไหมครับ แถวๆ ดอนเมือง อิอิ

4. klah

90
    8
    0
    ซ้ำเฉย 555+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2013
  5. klah

90
    8
    0
  6. Ong_Pom

Ong_Pom New Member Member

12
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับ จานจ่ายแม่เหล็กซื้อจากที่ไหนครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ ของผมยังเป็นทองขาวอยู่เลย

7. klah

90
    8
    0
    ของใหม่ ไม่รู้มีรึเปล่านะครับ

ถ้าไม่มี

ลองหามือ 2 เชียงกงครับ

ราคามือ 2 เคยเห็นในเวปอื่น ขายอยู่ 1600 บาท

8. Ong_Pom

12
    0
    0
    ขอบคุณครับเดี๋ยวผมจะลองหาดูครับ

9. tomson

tomson New Member Member

5
    0
    0
    เอ็มครับ B11 สีน้ำตาลได้รถมาเมื่อวาน อยู่ดอนเมืองครับ

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมมีแหล่ะครับ จานจ่าย

11. Ong_Pom

12
    0
    0
    ชวยชี้แนะด้วยครับ

- - - Updated - - -

ชวยชี้แนะด้วยครับ

12. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ขอโทษทีครับ ไม่ค่อยได้เข้าครับช่วงนี้
    มีครับ เอาเบอร์ผมไปดีกว่าครับ
    จะได้โทรคุยกันง่ายขึ้นครับ 0865428046

ขอโทษทีครับ ไม่ค่อยได้เข้าครับช่วงนี้
    มีครับ เอาเบอร์ผมไปดีกว่าครับ
    จะได้โทรคุยกันง่ายขึ้นครับ 0865428046

13. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ยินดีตอนรับครับ
    ผมอยู่ดอนเมืองเหมือนกันครับ
    แฟลตเก่า ทุ่งสีกัน 1 ครับ

14. tomson

5
    0
    0
    แฟลตใหม่ ทุ่งสีกัน 2 ครับ :)

แฟลตใหม่ ทุ่งสีกัน 2 ครับ :)

15. klah

90
    8
    0
    -ขับกลางคืน เริ่มลำคาญ ไฟวัดรอบแล้วอ่ะ
    ไม่รู้จะใหญ่ไปไหน ไฟก็ขาว สว่างดีจริง

-เมื่อวันเสาร์ ถ่ายน้ำหม้อน้ำเอง
    โห สีดูไม่ได้เลย สีเกือบๆ จะเป็นน้ำหมากคุณยาย แล้ว

จัดการถ่ายอัดน้ำก๊อกไป จนใส (สตาร์จเครื่อง เร่งเป็นพักๆ)

ลองขับดู 40 กว่าโล เข็มความร้อนขึ้นไม่ถึงครึ่ง ดีเหมือนกันแหะ อิอิ

16. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ใกล้ๆ กันเลยนะครับเนี่ย

ใกล้ๆ กันเลยนะครับเนี่ย

17. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ปัญหาความร้อน อันตรายจริงๆ ครับ กับอุณหภูมิแบบนี้
    ว่าแต่ว่า ทำแอร์ไปยังครับ

18. klah

90
    8
    0
    ครับท่านเปา ทำเองไปก่อนครับ
    พอดีหาจุดรั่วเจอ อยู่ที่รอยเชื่อม รั่วเป็นตามด เลยจัดการหยอดกาวตราช้างไปครับ 3 รอบ
    ตอนนี้ยังไม่ห็นมันรั่วออกมาอีก รอดูสักพักครับ
    ถ้ารั่วอีกสงสัยต้องเอาไปเชื่อม

วันนี้ก็เลยจัดการล้างแผงคอยล์ร้อนซะเลย ด้วยงบ 95 บาท

หน้าตาขวดน้ำยา (ลืมถ่ายก่อนฉีด)

อ่านใกล้ๆ จริงๆ น้ำในขวดออกสีเหลืองๆ ที่เห็นใสๆ ผมเอาน้ำเปล่าใส่ไว้ล้าง

เขาแนะนำให้ใส่กระป๋องพ่น ก็เลยจัดการตาม น้ำยาอยู่ที่ขวดนี้ เทมาใส่
    สกปรกมากมาย

ทำการล้างแระพ่นไป 2 รอบ เกือบหมดขวดพอดี
    หน้าตาแบบนี้
    หลังล้างเสร็จ

ใช้การพ่นอย่างเดียวไม่ได้เอาแปรงขัด เพราะลืมซื้อมา อิอิ

งบทั้งหมด 95 บาท
    น้ำยา ขวดละ 50 บาท (ตัวน้ำยาไม่แรงมาก โดนมือผมก็ไม่รู้สึกอะไร ลื่นๆ เหมือนผสมน้ำแฟบ แต่รีบล้างน้ำไว้ดีกว่า)
    กระป๋องพ่น 45 บาท

น้ำล้างไม่คิด อิอิ

ไว้หาแปรงได้จะมาล้างเอี่ยมๆ อีกครั้ง แต่ใช้ไปก่อน

19. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    รังผึ้งแอร์สะอาดก็ช่วยให้แอร์เย็นขึ้นจริงๆ นะครับ
    ปล. แต่ผมดันล้างด้าวเป็ดแล้วปล่อยทิ้งไว้นานไปหน่อย
    รั่วเลยแต่หาไม่เจอว่าตรงไหน ทุกวันนี้คงตันด้วยฝุ่นผงแน่นอนครับ
    ตอนล้างน้ำเปล่าน้ำที่ล้างไหลออกมาเป็นสีเหลืองๆ สีน้ำยาเลยครับ 555+

20. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ล้างซะขาวเชียวนะครับ :D

21. klah

90
    8
    0
    - แอร์เย็น
    - เพลงเพราะ
    - ท่อดัง (กลบเสียงช่วงล่าง)

ครบแย้วว อิอิ

อ่อ ลืมแตร์ไม่ดังด้วย

555+

22. Tiger13

Tiger13 New Member Member

7
    0
    0
    สอบถามพี่ๆครับ

ไดชาร์ต B11 หาซื้อได้ที่ไหนครับ และราคาประมาณเท่าไร หรือแปลงรุ่นอื่นใส่ แถวรังสิต

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2013
  23. klah

90
    8
    0
    ลองดูทกระทู้นี้ครับ

แบตเตอรรี่ กับไดชาร์จ ของ B11

ลองดูทกระทู้นี้ครับ

http://racingweb.net/forum/threads/768094-%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%95%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B9%88-%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%88-%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87-B11

24. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    รถผม แอร์เย็นเฉพาะกลางคืน กลางวันสู้แดดไมได้
    เพลงไม่มีฟัง มีแต่วิทยุแต่ไม่มีลำโพง
    ท่อดัง ประตูสั่น ฝนตกน้ำรั่ว แตร์ไม่มีมา 2 ปีแล้ว
    ไฟหน้าก็ไม่สว่าง ซีนอน ดันลาโลกไปแล้ว

ขีวิตมันน่าเศร้า จริงๆ ลุงเหลี่ยมของผม

รถผม แอร์เย็นเฉพาะกลางคืน กลางวันสู้แดดไมได้
    เพลงไม่มีฟัง มีแต่วิทยุแต่ไม่มีลำโพง
    ท่อดัง ประตูสั่น ฝนตกน้ำรั่ว แตร์ไม่มีมา 2 ปีแล้ว
    ไฟหน้าก็ไม่สว่าง ซีนอน ดันลาโลกไปแล้ว

ขีวิตมันน่าเศร้า จริงๆ ลุงเหลี่ยมของผม

25. tomson

5
    0
    0
    ผมก็พึ่งล้างแอร์เหมือนกันครับถอดคอนโซลเลยแต่ตอนประกอบญี่ปุ่นทำน๊อตเกินมาสามตัว 5555+

ผลที่ได้กลางวันสู้แดดได้บ้างครับ

*ถามครับโคมไฟในห้องโดยสารหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับซื้อ LED มาเปลี่ยนแต่พอหมุนโคมออกแตกทั้งอันเลย T_T

26. klah

90
    8
    0
    ชุดไฟในเก๋ง ของแท้ราคารวม VAT แล้วดวงละ 380 บาท
    ชุดไฟในเก๋ง ของเทียมราคาดวงละ 150 บาท

ราคาจาก autoatone.com
    ลองโทรดูครับ

27. Ong_Pom

12
    0
    0
  28. tomson

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ

29. klah

90
    8
    0
    หลังจากล้างรังผึ้งแอร์ วันนี้ได้ลองวิ่งยาวๆ ไป กลับ อ.ท่าวุ้ง เย็นสบายหายห่วงเลยครับ อิอิ
    ไปเที่ยง กลับเย็น

หลังจากล้างรังผึ้งแอร์ วันนี้ได้ลองวิ่งยาวๆ ไป กลับ อ.ท่าวุ้ง เย็นสบายหายห่วงเลยครับ อิอิ
    ไปเที่ยง กลับเย็น

30. klah

90
    8
    0
    B11 อยากได้กระจกข้างไฟฟ้า พอจะลงรุ่นไหนตัวไหนได้บ้างครับ
    ของเดิมเป็นธรรมดา ผิวกรอบหมดแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้