ใครขับรถ SUNNY B11 บ้าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย TOB_SUNNYB11, 26 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    หม้อน้ำ B14 คับ ไว้ใต้คาน ห้องเครื่องจะได้โล่งๆอีกหน่อยคับ อิอิ

2. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    มีรุปให้ดูป่ะโอ๊ต

3. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    รอชมด้วย คนครับ

4. cocaine1

cocaine1 New Member Member

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ

- เมื่อคืนขับกลับบ้านวิ่งมาทางสาย 2 วิ่งยิงยาวเรื่อยๆรถโล่งช่วงมืดๆ ความเร็วประมาน 70-80 ไม่เกินนี้ อยู่ดีๆรถเกินดับไปเองเฉยๆแล้วก็ไฟ 2 ตัวโชว์ทั้งแบตแล้วก็อีกอันหนึ่งเหมือนตอนเสียบกุญแจกำลังจะสตาทรถ พอใกล้ถึงไฟแดงมีรถคันข้างหน้าจอดอยู่พยายามกดเบรค ย้ำไปเหมือนไม่มีความรู้สึก เหมือนรถอยู่ดีๆดับไปกลางอากาศเฉยเลย เรื่องรถวิ่งด้วยความเร็ว 70 80 แล้วเกิดอาการดับกลางอากาศต้องสตาทใหม่แบบนี้น่าจะเกิดขึ้นจากอะไรครับ

- โดยปกติแล้ว B11 ถ้าใส่ขอบ 13 จะใส่ล้อกว้างได้เต็มที่ถึง 6.5 ไหมครับ แล้วถ้า 6.5 ยาง ควรเป็น 185/195 ดีครับ

5. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ผมใส่ขอบ15 กว้าง8อยู่คับ
    อาการดับนี่ มีอาการอะไรก่อนรึป่าวครับ หรือมีเสียงอะไรบ้างมั๊ยก่อนที่จะดับ เพราะผมเคยเป็นอาการคล้ายๆกัน
    แต่ตอนนั้นขับแก๊สแล้วดับ แต่สตาร์ชน้ำมันแล้วขับได้ ตอนนั้นหัวเทียนมันแตกครับ เปลี่ยนใหม่ก็หาย

6. cocaine1

0
    0
    0
    กว้าง 8 นี้ต้องรองอะไนเพิ่มรึป่าวครับ ไม่มีอาการไม่มีเสียงเลยนะครับ ดับไปเงียบๆกลางอากาศ ผมเลย งง

7. devil junior

devil junior New Member Member

24
    0
    0
    แล้วความร้อนล่ะครับขึ้นไปเท่าไร บางครั้งอาจมาจากระบบหล่อเย็น ของผมนี่วาล์วน้ำตันวิ่งมา 70-80 เองดับเฉย พอเย็นสักพักสตาร์ทติดวิ่งต่อแล้วก็ดับอีก

8. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    กว้าง8 ออฟ0คับ ไม่ต้องรองอะไรเพิ่มคับ

9. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    กว้าง8 ออฟ0คับ ไม่ต้องรองอะไรเพิ่มคับ

10. cocaine1

0
    0
    0
    ความร้อนหรอครับ ตอนนั้นไม่ได้สังเกตุนะครับ แต่พอสตาทติดก็วิ่งปกติเหมือนเดิมครับ แต่วิ่งตอนกลางวันๆ วิ่งเส้นตลิ่งชัน 70 80 วิ่งยาวๆ ก็ไม่มีดับเลยครับ เลยงงๆ ทำไมอยู่ดีๆถึงดับได้

11. cocaine1

0
    0
    0
    ผมเห็นเค้าบอกว่า b11 มันเป็นขับหน้าเลยหาล้อใส่ยาก เกี่ยวกันไหมครับ.....

12. พอดีb11เพิ่งชนมาครับ จะสอบถามว่าขายหรือซ่อมดีครับ

พอดีb11เพิ่งชนมาครับ จะสอบถามว่าขายหรือซ่อมดีครับ
    รบกวนหน่อยนะครับ

13. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
  14. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
  15. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
  16. eakbaby

eakbaby New Member Member

11
    0
    0
    B11 Coupe ครับขอนแก่นครับผม

17. cocaine1

0
    0
    0
    B11 ยางขอบประตูทั้งหมด หาได้ที่ไหนบ้างครับ วรจักร ร้านไหนครับ รบกวนขอพิกัดหน่อยครับ แถวตึกศรีวรจักรมีไหมครับ

โดยปกติแล้ว B11 เครื่อง E13 เดิมๆ เคยเห็นเค้าใส่กรองดอกเห็ดทรง HKS พอดีผมอยากลองใส่บ้าง เห็นในตึกศรีวรจักรมีร้านขายเกี่ยวกับกรองอยู่ร้านนึง

ใหญ่ๆควรซื้อขนาดเท่าไหรของปากคาร์บูครับ ขอขนาดทราบขนาดด้วยครับเรื่องขนาดไม่ทราบเลย แล้วถ้าติดแก๊สจำเป็นต้องจูนอะไรใหม่บ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับ

18. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    แผนที่ตามนี้คับ auto@one - ONE STOP VEHICLE SPARE PART SERVICE
    ติดแก๊สก็จูนคาร์บูกับตั้งไฟใหม่ครับ

19. cocaine1

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ อีกนิดครับ ใครมีคู่มือติดรถ B11 เป็นไฟล์ .PDF รบกวนขอหน่อยฮ่ะ

20. nathsine

nathsine New Member Member

6
    0
    0
    ดีครับ ผมสมาชิกไหม่ครับ ขับ b 11 ครับ
    ปี 91 ครับ
    อยู่หนองแขมครับ เพิ่งซื้อรถมาครับ

21. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    รถผมวิ่งกินซ้าย ตั้งศูนนย์ไม่หาย

วัดระยะล้อหน้ากับหลัง ซ้าย ขวา ไม่เท่ากัน

บูชปีกนก มีผลขนาดนี้เลยเหรอคับ

22. dewqshop

dewqshop New Member Member

2
    0
    0
    ดีครับทุกคน ผม
    ดิว ใช้ B11 อยู่ระยองนะครับ
    มาระยองแวะทักได้ครับ 038 - 941-693 ส่วนใหญ่อยู่บ้านคับ

23. lift

lift New Member Member

5
    0
    0
    ผมไม่แน่ใจต้องมาดูอ่ะครับพี่
    ยังอยู่ครบๆครับ
    ดิสหลัง,เบาะนอก,สตรัทยังอยู่ครับ
    [email protected]

24. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ดิสหลังของอะไรครับ อยากเห็น

25. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    แอบมาอัพ คาบผม

26. nathsine

6
    0
    0
    สงสัยว่าจะต้องเข้าอู่แล้วครับ จอดรถไว้ไม่ถึงชั่วโมงน้ำมันรั่วมากเลยครับ เยอะมากเลย เติมน้ำมันเครื่องแทบทุกวันครับ
    แอร์ก็น้ำรั่ว ออกมานองตรงเท้าคนขับเต็มเลยครับ
    พรุ่งนี้ว่าจะไห้้พี่บอยแห้งบางบอนเช็กครับ
    เซ้งครับ ซื้อรถมา39000 ตอนนี้จะ45000 แล้วครับ ยังไม่สมบูรณ์วักที่ครับ
    คนจนงบน้อยครับ

27. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    บอยว่าไงมั่งครับ อาการนี้ต้องดูอะไรบ้าง

28. nathsine

6
    0
    0
    ยังเลยครับ รอคิวอยู่ครับ พี่ครับ

29. cocaine1

0
    0
    0
    ถ้ารถเมื่อก่อนหน้านี้ เคยวิ่งเติมแก๊ส 1 ถังเต็มๆ ประมาน 25-27 ลิตรนิดๆนะครับ วิ่งได้ประมาณ 260 กว่าโล (ผมจะเติมตอน 260 โลตลอดครับวัดไมล์ไว้) แต่ทุกวันนี้วิ่งได้แค่ 210-220 โล ก็หมด จะหมดเลยจริงๆก็คือหยิบแล้ววูบต้องเติม นิสัยการขับรถก็เหมือนเดิมนะครับ วิ่ง 70 80 90 ประมาณนี้ตลอด ถ้าเป็นอย่างงี้ควรจะดูอย่างไรบ้างครับ และก็มีอาการฉุดเครื่องเมื่อคอมตัด โดยประมานนี้คับ อย่างแรกควรแก้ไขอย่างไรและวิธีสังเกตุครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้