ใครขับรถ SUNNY B11 บ้าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย TOB_SUNNYB11, 26 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
  2. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    4E โบ มาอีก 1 แระ แหล่ม

3. เอิน งัย !!

เอิน งัย !! New Member Member

35
    0
    0
    ความรู้เพียบเลยครับ เก็บข้อมูลๆครับ รอ(ตัง)ทำรถครับ 55

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    โอ้ บ๊ระ เจ้า ดิจิตอล ติดรถมาเลยรึเปล่า หรือ ว่าเเปลง ชี้เป้า ด่วน ไม่รีบเดี๋ยวเอาไมล์ ซีวิค FD มายัดใส่เลย (มันจะได้ไหมหว่า) 555 เอิ๊กๆๆ

5. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ไมท์ สวยดีคับ

6. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    มาอีกแล้ว รีบมาแถลงด่วยเลย

7. aummor

258
    1
    0
    ดัดแปลงครับพี่ ไมล์ดิจิตอลเป็นของ toyota น่าจะของ พวกเครื่องเจครับ
    ประสมกับเครื่อง 4E-FTE ตัด เฉือน เบ้าหน้าปัดพอสมควรครับ

8. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    ทำเเล้วสวยให้เต็ม10เลย สวด!!!ยอด!!!!!!

9. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    น่ามีภาพตอนทำด้วย นะ ครับ จะได้เป็นตัวเลือกให้กับ พี่ๆใน ST ที่ขับ B11 อยู่ด้วย นะ ครับ
    * อยากทราบจริงๆ ของรุ่นไรเนี่ย toyota จะได้เเนวเเบบนี้บ้าง เอิ๊กๆๆ

10. pop_b11

pop_b11 New Member Member

60
    2
    0
    ผมป๊อปครับ

B11 พิษณุโลกครับ

0839584995

11. aummor

258
    1
    0
    ต้องขอโทษพี่ ๆ ด้วยที่ผมไม่ได้ถ่ายรูปขั้นตอนมา
    ด้วยเหตุที่ช่างไฟใจร้อน ผมซื้อของมา ไปธุระแป็บเดียว
    กลับมาดูต่อเสร็จเร็วมาก เลยพลาดขั้นตอน
    ส่วนรุ่นของจอไมล์ ผมไม่ชัวนะครับ แต่น่าจะประมาณ soarer jzx100 หรืออะไรปประมาณนี้แหละครับ
    ปล.ต้องมีลูกลอยโดยเฉพาะด้วยนะครับ ไม่งั้น เกจ์น้ำมันใช้งานไม่ได้ (เหมือนของผม) ต้องใส่แยก อิอิ

12. aummor

258
    1
    0
    พี่เปาครับ ตอนนี้พี่บูสกี่ปอน กี่บาร์ครับ

แล้วความร้อนเครื่องพี่เวลารถติดเท่าไหร่ครับ

ของผมร้อน ๆ มาก แต่ยังไม่ฮีต

13. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    ของผม ต่อแบบ hi boots มา 0.7 ตลอดครับ

14. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    บูสนี้ยังไม่ทราบนะ ครับ เพราะเกจ์วัดยังไม่มาเลย ส่วนความร้อนนี้ ถ้าปิดเเอร์ขับเเบบสุดๆเเล้วติดไฟเเดง ก็ไม่เกินครึ่งนะ ครับ
    ส่วนถ้าเปิดเเอร์มีบูสลากเป็นบ้างจังหวะ ก็เกินช่อง C ไปนิดๆเอง ครับ
    * ส่วนความร้อนที่เพิ่มขึ้นนั้นผมคิดน่าจะเป็นที่หม้อน้ำมีขนาดเล็กเกินไปรึเปล่า ครับ ถ้าเป็นไปได้ลองหาหม้อน้ำ ที่มีขนาดใหญ่หน่อย+พัดลม 2 ตัวเเบบผม ดูนะครับ
    ** รถผมใช้เเก็สด้วนนะ ครับ
    *** ลองล้างหม้อน้ำดูก่อนก็ได้นะ ครับ เเล้วค่อยพิจารณาว่าดีไม่ดีขึ้นค่อยหาหม้อน้ำใหม่ก็ได้นะ ครับ หรือ ถ้าไม่อยากเสียค่าล้างก็ลองหาหม้อน้ำใหม่เลย ครับ

15. aummor

258
    1
    0
    จัดหม้อน้ำของ starlet มาครับ แต่ช่างบอกใส่ไม่ได้ติดท่อไอเสีย

แล้วพี่หม้อน้ำของรุ่นไหนครับ

16. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    ของผมก้อได้หม้อน้ำสตาเรทมา 2 ช่อง

17. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ลองหาหม้อน้ำ3ช่อง หรือกัดฟันจัดหม้อน้ำเลสเลยจะดีกว่ามั๊ยคับ แค่ลองเสนอครับไม่รู้ว่ามีผลดีผลเสียอะไรรึป่าว
    หม้อน้ำB11ของเดิมก็2ช่องนะ งงเลยว่าทำไมใช้ของStarletแล้วใส่ไม่ได้ สงสัยช่างขี้เกียจแปลงขาให้แน่เลยคับ...อิอิ

18. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ผมใช้หม้อน้ำ AE111 ช่องเดียว (แต่ใหญ่มาก) พร้อมพัดลมของมัน ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน รถติดหนักๆ ไม่เกิน 92 วิ่งๆ ความร้อนอยู่ที่ 82 สบายๆ พัดลมก็ทำงานตามระบบ

19. aummor

258
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

20. aummor

258
    1
    0
    มีเรื่องมาถามครับพี่ ๆ

โคมไฟหน้าเจ้า B11 เนี่ย
    ถ้าผมสนใจไฟ xenon ที่เขามีขายเป็นชุด พร้อมบัลลาส สตาร์ทเตอร์
    สามารถใส่เข้าไปในโคมเดิมได้ป่าวครับ

โคมรับได้ไหมครับแล้วจะทนไหมครับ
    ขอบคุณครับ

21. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    อันนี้ไม่เเน่ใจ นะ ครับเคยใส่เเบบไฟเหลืองๆเเบบ สมัยเเรก+รีเลย์ ผมว่าอันนั้นร้อนจริงๆ ร้อนจนโครเมี่ยมในโคมละลายเลย
    ต่อมา มาใส่ xenon 6000k สามารถใส่ได้เลย เเต่ ต่ำ เป็นxenon ส่วนสูงเป็น ไฟปกติ ครับ ไม่ร้อนเท่าเเบบ เเรก
    ตอนนี้ใส่มาได้ น่าจะ 2 ปี ละ xenon+รีเลย์ ถ้าโคมสภาพไม่ดีก็จัดใหม่ไปเลยครับไม่ก็เอาโคมเดิมไปชุบ ใหม่ดูครับ
    เเล้วเเต่จะทำนะ ว่าอันไหนดีอันไหนเเพงกว่า กัน
    * ส่วนผมตอนนี้ไฟโอเค ครับ เเต่โคมขวา รั่วครับ ไม่ทราบใคร มีอะไหล่เก็บไว้ จะเเบ่งปันให้กระผมก็ยินดีรับนะครับ อิอิ
    ** อยากได้โคมที่เป็นเหล็กเเบบ ติดรถมาจากโรงงานพอจะบ้างไหมครับ

22. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ลองเอาซิลิโคนยาใหม่ตาขอบรึยังเปา อาจจะหายได้ครับ

23. aummor

258
    1
    0
    ใช้หลอด H ไหนครับพี่

B11 เราใช่ หลอด H4 ป่าวอ่ะครับ
    หรือว่า H อื่น ๆ ดีกว่า

24. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    มีร้านไหนแนะนำไหมอ่ะครับ อยากทำกะเค้าบ้างจัง

25. เอิน งัย !!

เอิน งัย !! New Member Member

35
    0
    0
    ผมก็ใช้Xenon H4 อยู่ครับ 8000K ไฟต่ำzenonไฟสูงปกติครับ ไม่ร้อนๆ
    *หาโคมไฟหน้าข้างซ้ายอยู่ครับ ใครมีก็บอกนะครับ เอาแบบที่มาจากโรงงานเลยครับ

26. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    อุดไม่ทันละพี่ สนิมเริ่มกิน ละ

27. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    พี่น้องครับ
    b11 เปลี่ยนคลัชนี่ ต้องทำอะไรบ้างครับ
    แล้วจะหมดประมาณเท่าไรครับ
    วันก่อนไปทำวาร์วมา
    ช่างบอกคลัชใกล้หมดแล้ว แต่ลืมถามราคา ฮ่าๆ
    รีบกลับเอารถมาใช้ก่อน

28. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    เรื่องครัชนี้ผมไม่ทราบราคา เเต่ถ้าจะเปลี่ยนครัชไหนๆยกลงมาเเล้ว ก็เช็คส่วนควบที่ใช้ในระบบ เกียร์ไปด้วยเลย นะ ครับ ว่าอันไหนเสียหรือใกล้จะเสีย
    จะได้จัดการเปลียนไปเลย จะได้ไม่ต้องเสียค่ายก อีกรอบ ครับเพื่อมันเสียในอนาคต ครับ
    * รอฟังพี่ๆท่านอื่นด้วย นะ ครับ
    ** ปั้นกันต่อไปครับ b11

29. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ความรู้เน้นๆเลยอ่ะชอบๆๆๆๆ

30. AitTime

AitTime New Member Member

67
    22
    0
    พี่ๆ ครับ B11 เครื่้อง E13 เดิม ๆ ระหว่างล้อกล้วย K-speed 15" กับ กล้วย BR 14" อันไหน จะหมาะ กว่ากันครับ ใจจริง ๆ อยากได้ BR แตไม่รู้จะไปซื้อที่ไหน แต่ K speed ร้านแถวบ้านมีครับ แต่กลัวว่ามันจะใหญ่ไป สำหรับ B11 ขอบคุณครับ
    ว่า จะใส่ยางสัก 185-55 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้