ขอระบาย ตำรวจเลวๆบางคน ของ สน.ห้วยขวาง ใครไปรัชดา ผ่านแยกศูนย์วัฒนธรรม ระวังไว้

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย เกลียดตำรวจ, 10 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Earth_club

Earth_club New Member Member

16
    0
    1
    สงสัยเอาเงินไปซื้อไก่ แล้วลากไปกินในน้ำมั้งครับ

คิดว่าทำบุญแล้วกันผมก็เคยโดน แต่โดนโคกครrมอะครับ

sensorๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลว(เก็บกดมาเยอะครับ)

เห็นใจครับ 2 - 4 ล้อเหมือนกัน

2. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ธรรมดาครับ

ตำรวจเมืองไทยเเบบนี้เเระ

คนที่ดีก้อดีไป

คนเชี้ยก้อเชี้ยไม่รู้จบ

ถือว่าเวรกรรมไปล่ะกัน

อย่าไปคิดมาก

3. kr4

kr4 New Member Member

1
    0
    0
    ผมก็เคยโดนแม่งเหมือนกันแบบนี้เลย ที่เดียวกัน ไม่รู้ว่าคนเดียวกันด้วยหรือป่าว แม่งกวนตีน อย่าไปเครียดเป็นบทเรียน

4. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ชินซ่ะแว้ว ......คันไถ+++เตารีด......
    รอดยากครับผม

5. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    จากพุทธมณฑลสาย4 ไปสาย2 ไม่ไกลเลย บางวันด่านเยอะเกิ๊นนนนน พ่อรูปหล่อ

มีด่านสน.ธรรมศาลา ตรวจควันดำ จราจรกลาง จะรอดยังไงกันฮ่ะ
    ที่ในเส้น พุทธมณฑลสาย2 ทำถนนอยู่ พวกรถขนส่ง บางคัน ย้ำนะครับไม่เหมารวม ขับได้เฮี้ยยมากๆ ไม่ไปดู

ขอบคุณครับ

6. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ตัวกินไก่เต็มไปหมด อิอิ

7. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    mio....... เด็กแม่ฮ่องสอน

ในตัวเมืองแม่ฮ่องสอนก็มีคับ ผมจดรถอยู่ในร้านดีๆๆก็มาจับขอหาก็ไม่บอกเขียนแต่ใบสั่งมาแล้วก็ยึดรถผมไปใว้ในโรงพัก
    แม่ง....ไอ่ตำรวจชื่อ วสัน อยู่ สภ. เมือง ที่เมียมันขายหมูในตลาด มันทำอย่างกับว่ามันเป็นเจ้าของรถคับ........
    และแม่งมันก็ไม่ชอบไส่หมวกกันน๊อกคับ แต่มันก็ชอบจับหมวกกันน๊อกพวกผมเหลือเกิน
    ......ถ้าใครมาแม่ฮ่องสอนระวังมันด้วยนะคับ

8. dewdew_Un resemble

dewdew_Un resemble New Member Member

12
    0
    0
    ทุกทีมีดีมีเลว

ส่วนมากเจอแต่ไม่ดี ว่าตัว คงคิดว่าเป็นพระเจ้า เรียนสูง

ไอ สาดดดดดดดดดดดดด

เวลามันเรียก ไม่ต้องหวัดดีมัน 90% อยากได้เงิน ให้มันไปเหอะ 100,200

ปัญหานี้มีมานานคู่เมืองไทย

9. เซียวกอ ครับ

เซียวกอ ครับ New Member Member

7
    0
    0
    ผมทำงานอยู่แถวศูนย์วัฒนธรรม เจอประจำครับ 17.00 - 18.30 น.

10. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    หาตำรวจดีๆยากครับสมัยนี้

ด่านแม่ก็ตั้งอะไรกันก็ไม่รู้

สรุปสั้นๆ ว่า ตำรวจเหี้ยๆมีเยอะครับ

11. จราจรห้วยขวางดักจับมอไซค์

วันนี้ (15/09/2553) เวลา 1600+น. ได้ผ่านแยกรัชดาตัดห้วยขวางเพื่อออกนอกเมือง ปรากฏว่ารถติดอยู่ยาวมาก แม้แต่มอไซค์ยังเบียดยากเลย มอไซค์บางส่วนได้ลงอุโมงค์ ติดอยู่หลายครั้งกว่าจะผ่านได้เพราะแยกนี้ไม่ค่อยเปิดไฟเขียวให้ผ่าน เป็นประจำอยู่แล้ว พอได้ผ่านแยกไปก็ได้เห็นสาเหตุของการทำให้รถติดก็คือ มีจราจรประมาณ 3 คน คอยดักจับมอไซค์ที่ลงอุโมงค์อยู่ มิน่าเล่นกันอย่างนี้ถึงทำให้รถติดกันวินาศ ทั้งๆ ที่ข้างหน้าเลยแยกมาแล้วไม่มีรถติดอยู่เลยจนกระทั่งถึงแยกสุทธิสาร น่าจะปล่อยไฟเขียวให้เขาผ่านๆ ไป ส่วนแยกสุทธิสารก็มีจับมอไซค์ลงอุโมงค์อยู่บ่อยเหมือนกันแต่ ตรงแยกจราจรเขาจะปล่อยรถไปเร็วไม่ค่อยมีสะสมกันมากนัก
    การทำเช่นนี้ของจราจรห้วยขวางถือว่าเป็นการปล้นกันดื้อๆ กล่าวคือกักรถไว้เยอะให้มอไซค์หงุดหงิดแล้วฝ่าฝืนลงอุโมงค์ ข้างหน้าคอยดักจับ เป็นการซ้ำเติมคนจนๆ หากเขาเลือกได้คงซื้อรถมาขับกันหมดแล้ว รถก็จะยิ่งติดหนักเข้าไปอีก เจริญครับพี่น้อง
    เมื่อตอนที่เปิดอุโมงค์ใหม่ๆนั้น ก็ยังปล่อยให้มอไซค์ลงได้ แต่ตอนนี้ห้ามหมด ให้มาติดไฟแดงเผาเชื้อเพลิงทิ้งสิ้นเปลืองโดยเปล่าประโยชน์ แล้วปล่อยให้ทั้งอุโมงค์และสะพานลอยมีแต่รถเก๋งขึ้น ทั้งๆ ที่มอไซค์ใช้พื้นที่น้อยกว่าไม่ได้เกะกะอะไรตรงไหน ปล่อยๆ เขาไป เขาก็ต้องการด่วนเหมือนกัน

บ่นๆ มา เผื่อว่าจะมีใครเห็นใจมอไซค์ ชนชั้นล่างของสังคม

12. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0

ขับมอไซค์ต้องโดนตำรวจเรียกตลอดผมหล่ะงง!!

13. joom

joom New Member Member

1
    0
    0
    ช่วยกันประณามพวกเลวๆ

โจรปล้นคนรวย-ตำรวจปล้นคนจน (ใช้กฎหมายเป็นอาวุธในการปล้น)
    ตำรวจเดี๋ยวนี้ เงินเดือนไม่พอกิน ก็หาแจกใบสั่งกับ พวกมอไซด์ ดิฉันเจอบ่อย น่าสงสารมากๆดิฉันกล้าพูดใด้เลยว่าประชาชนส่วนมากเกรียด พวก หากินกับเครื่องแบบทั้งนั้น ดิฉันอยากให้เป็นแบบ3จังหวัดภาคใต้จัง แจกใบสั่ง-รีดเงิน ดีนัก ต้องเจอแบบ ภาคใต้ ดิฉัน บอก ตรงๆ เลยว่าเกรียด ตำรวจ พวกนี้มาก
    **ถ้ามันไม่จับไม่รีดเงินแล้วมันจะตายมั้ยหรือจะไม่มีตังกินข้าวกินเหล้ากัน มี คนพวกนี้ ประเทศไม่มีทางเจริญแน่ๆ สงสารตำรวจที่ ดีๆ
    ต้องพลอยโดนเหมาไปด้วย **
    เพื่อนๆโปรด คอมเม้นกันเยอะๆ เพื่อ มัน จะ ใด้ อาย จะใด้รู้ว่ามีคนเกรียจ พวก มัน แค่ใหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้