เรื่อง ของ เบรค Accord 88-89 ถาม เพิ่มเติมที่ หน้านี้ครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Aui_Acc88, 30 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chaiwat_CM

Chaiwat_CM New Member Member

10
    1
    0
    ของผมดิสหน้าเป็นของ prelude h22a หลังเป็นดิสตรงรุ่น ตอนนี้เจอปัญหาเบรคไม่ค่อยอยู่เพราะว่า เครื่องเป็น h22a กำลังมันเยอะ
    แต่ตอนนี้กำลังรอตัวกระจายแรงเบรคอยู่ ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนจาก 30/30 เป็น 30/40 แล้วจะทำให้เบรคดีขึ้น ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะดี
    จริงไหมต้องลอง ได้ผลอย่างไรจะมาบอกนะคับ

2. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ถ้าไปซื้อตามเซียงกงคงตก สามพันถึงสี่พันต่อชุดคับ มาทั้งคอม้าเลย แต่ของพี่หมูเค๊ายกแพมาลงที่รถลูกค้าแล้วเบรคลูกค้าใหญ่อยู่แล้วของเลยเหลือก็เลยกองเอาไว้คับ ราคาก็แบบเบิ๊ดเบิ๊ด พี่พี่น้องน้องคับ อิอิ ติดแล้วที่สำคัญพี่หมูใจดี ติดตั้งให้แล้วให้เงินแกเป็นงวดงวดคับ เหอๆๆๆๆๆๆๆ แกรวยแล๊วเงินทองของนอกกาย

3. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ถ้าจะให้ปึ๊กๆต้องประกบกับหม้อลมชุดนี้ครับ (ขอโทษด้วยรถไม่ได้ล้างห้องเครื่องเลย เขลอะไปหน่อย) เป็นหม้อลมยุ่นชั้นครึ่งใบเขื่องคับ แล้วก็ปั๊มลูกสูบน้ำมันเบรค (บน) โตมากครับ ส่วนตัวแบ่งแรงดันยังคงใช้ 3030 ครับเพราะเครื่องเดิมม้ามันน๊อยน้อย

4. Mick2252

Mick2252 New Member Member

57
    1
    0
    พี่เอ้ ค้าบ หม้อลมชั้นครึ่ง แบบพี่เอ้ ใบเท่าไหร่อ่ะ อยากได้มั่ง อิอิ

5. Chaiwat_CM

10
    1
    0
    พี่เอ้คับ ผมใช้หม้อลมชั้นครึ่งของ prelude ตอนแรกว่าจะเพิ่มหม้อลมเสริม แต่ช่างว่าไม่น่าจะช่วยได้อาจจะทำให้นุ่มขึ้นเท่านั้น ถ้าเปลี่ยนแล้วได้เรื่องอย่างไรจะมาแจ้งนะคับ

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เบรค ผมยังดังอยู่เลย ตอนแตะเบา ๆ นะ แต่ก็มาถึง สงขลา ได้

7. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    รับแซ่บครับหนุ่ย จะรอฟังก๊าบ

ราคา 1200 นะ มิ๊ก ทั้งหม้อลมแล้วก็ปั๊มลูกสูบด้วย แต่ตอนนี้ไม่รุได้ราคานี้หรือป่าวมันปีกว่าแล้วน่ะ

แม๋ท่านเลขาฯ ออนทัวร์บ่อยจังเลยนะครับ

8. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    เบรคดังเช่นกันครับ ต้องเปลี่ยนใหม่ละมั้ง 55555 ตังค์ละ

9. aeg_ac88

1,955
    16
    0
    ถ้าสมมุติว่าเปลี่ยนเฉพาะคาลิปเปอร์ได้ไหม เป็นของ B16A

10. Mick2252

57
    1
    0
    ขอบคุณก้าบ ว่าแต่เปลี่ยนแล้วจะอยู่ขึ้นมั้ยอ่ะ หรือว่ามันแค่ออกแรงเบรกน้อยลงเท่านั้นอ่ะคับ ถ้าแค่ออกแรงน้อยลงจะได้ไม่เปลี่ยน
    เพราะไม่มีปัญหา แต่ถ้าอยู่ขึ้นกว่า 30 % ก็น่าสนอิอิ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าก้าบ พี่เอ้ อิอิ รอพี่เอ้มาตอบ อิอิ

11. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    อยากเปลี่ยนหม้อ เปลี่ยน จาน เปลี่ยนคาลิปเปอร์ หุหุ

12. Chaiwat_CM

10
    1
    0
    พี่เอ้คับ ผมหนุ่ย ตกลงที่เบรคไม่ค่อยอยู่เพราะว่าหน้าสัมผัสผ้าเบรคไม่ตรง
    พอทำการเจียรให้สัมผัสเต็มก้อเบรคอยู่เลยคับ คิดว่าไม่ต้องเปลี่ยนตัวแบ่งจ่ายน้ำมันเบรคแล้วคับ
    ดีจัง ประหยัดได้อีก

13. Mick2252

57
    1
    0
    ดีจายด้วยคับ อิอิ

ตอนนี้อยากเปลี่ยนหลังจัง หน้าฝนน้ำท่วมทีต้องนั่งเลียเบรก ดรัมหลังมันเน่าเวลานอนในน้ำนานๆ เหอๆๆ

หน้าก็อยากได้ H22 มากๆ แต่งบไม่มี 555+

14. Gain73

Gain73 New Member Member

108
    3
    0
    เอาชุดหน้าของแอคคอด94มาไส่เลย --สองก้อนหรือก้อนเดียวก้อได้ เกณฑ์กำลังจะทำการติดตั้งในเร็วๆนี้

nong_acc88 ถูกใจสิ่งนี้
  15. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

ช่วยสรุปค่าใช้จ่ายด้วยนะ................ เผื่อเป็นแนวทาง...........ตอนนี้เบรคดังอีกแล้ว

ที่อู่ติดเน็ท แล้วซิเกณท์...............เข้ามาบ่อย ๆๆ นะ

16. ครับดีครับ ถ้าจะเบรคอยู่ดีนะครับ แต่แปลงแยอะหน่อยนะครับ

เรื่องเบรคนั้น ข้างหน้าหาจานโตๆคาริเปอร์ 4 พอท ก็น่าจะพอเพียงแล้วครับ ข้างหลังหาตรงรุ่นมาใส่ครับ อย่าแปลงแบบผม ปวดหัวครับ อิอิ

17. nong_acc88

4,280
    13
    38
    กระทู้ดี ๆ

18. newman1

newman1 New Member Member

5
    0
    0
    ขอถามด้วยคน..ของผมเวลาวิ่งเร็วๆแล้วแตะเบรค ...มันสั่นขึ้นพวกมาลัยเลยครับ..ต้องแก้ที่ไหนครับ

19. nong_acc88

4,280
    13
    38
    จานเป็นรอยเยอะป่าว ลองเจียจานดูก่อนก็ได้ครับ

20. MacEE42

MacEE42 New Member Member

184
    2
    0
    คุณเกณฑ์ ได้สูตรเบรค 88889 แร้วยัง
    จาไปให้ช่วยดำเนินการเรื่องเบรคครับ

วันมีตติ้งแข่งบอล
    คุยกันแร้วถูกคอ ใจเย็นสุขุม ดูเป็นผู้ใหญ่
    และมีความรับผิดชอบในงานดีมากมาย

มีแผนจะติดตั้ง
    คาลิปเปอร์หน้าสักชุด
    ดิสหลังสักชุด
    ประมาณต้นเดือนหน้าครับ
    เอาแบบราคาสบายๆแบบหมูกะทะนะ

ปล.วันรับรถจะได้ฉลองกันอีก
    มีข้ออ้างไปรับรถ ประมาณนั้น

21. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    โปรเจคเยอะจิงๆ น้าแม๊ก 555+

22. nong_acc88

4,280
    13
    38
    น้าแมก หน้าฝนไม่ค่อยมีแดดนะ แบ๊งค์แห้งทันหรอ.....

23. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    กำ น้าแม๊ก ทำแบงค์ แดดเดียวเหรอ ครับ เพิ่งจะทราบ อิอิ

24. aeg_ac88

1,955
    16
    0
    น่ากินไหมครับ แบงค์แดดเดียว

25. MacEE42

MacEE42 New Member Member

184
    2
    0
    น้าน้อง ช่วงนี้เงินเข้างานเข้าอ่ะดิครับ ปลายปี งปม ก้อเบิกจ่ายคล่องหน่อย อิอิ ว่าแต่รูปสถานะ ถ่ายที่กรมหลวงชุมพรใช่ไหม มุมเดวกับที่เคยไปเรย ร้อนแต่ลมแรง วิวสวยนะ
    น้าเอ้ น้องบอย น้องอุ้ย ไป กินแบ้งค์แดดเดียว เอ้ย หมูแดดเดียว เอ้ย หมูกะทะ เอ้ยถูกแล้วกันเมื่อไรดี
    คุณเกณฑ์เงีบบเรยเดวโทรไปจิกเองน้า

ทุกคนเข้า D3 เพื่อความเกาะถนน ยอมเปลืองแก๊ซหน่อยนะ ฝนตกถนนลื่น
    ส่วนคุณอุ้ย เอาไฟท้ายสองก้อนมาให้เพื่อนสมาชิกอิจฉาเรย แต่สัญญาต้องมางาน 8889 ทุกงานน้า

26. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    นัดวันมาคับ
    ฝั่งธนไปได้ ไม่มีปัญหา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้