กระจกไฟฟ้า

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย เสาไฟฟ้า, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    UP...

2. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ใช้สเปร sonax ได้มั้ยครับหรือรื้ออกมาดูดูภาพจาก ซีดีคูมือครับ คื้นนี้จะไปดูในซีดีช่วยอีกแรงครับ

3. chablackneon

chablackneon New Member Member

51
    0
    0
    รื้อออกมาดูแล้ว งานเข้าเลยครับพี่น้อง เห็นเฟืองมันเริ่มรูดแล้ว สลิงก็เกือบขาดอ่ะครับ

4. ekk@5852

525
    0
    0
    .....:cry:

5. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ยังใช้ไม่ได้กันหรือ โทษทีไม่ได้เข้ามานาน
    sonax ก็ได้
    ทำความสะอาด สักกะหลาดรางกระจก ด้วย เผื่อมีเศษไปยัดในร่องทำให้กระจกไม่ยอมขึ้นลง

6. ekk@5852

525
    0
    0
    ทำงานแล้วคับ เช็คไฟดูมันมีไฟมาปกติคับ แต่มอเตอร์ไม่ทำงาน เลยขยับสายที่มอเตอร์ปรากฎว่าทำงาน
    เลยจัดการตัดต่อสายใหม่คับ แจ่มเลย ขึ้น-ลงเร็วกว่าเดิมอีก

7. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    เดี๋ยวว่างจะไปทำมั่ง ข้างซ้ายลงบ้างไม่ลงบ้าง สงสัยสายไฟขาดใน :D

8. ekk@5852

525
    0
    0
    น่าจะอาการเดียวกัน แต่ทำไมมันก็ไม่ได้ขยับไปไหน ไหงมันถึงสายขาดในได้หว่า

9. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    นั่นสิ สายก็เก็บไว้อย่างดี สงสัยว่าจะเกิดจากเวลารถวิ่งทางขรุขระ แล้วบริเวณขั้วที่ต่อกับปลั๊กมันสั่น พอบ่อยๆ ทองแดงข้างในก็เลยขาดมั๊งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้