เจออีกแล้วข้อหา โหลดเตี้ย แต่งวดนี้ผมตอกตำรวจหน้าหงายเลย

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย tar D-Max 3.0, 23 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เเหล่มเลย เปิดหนังสือเลย เเม่งงงเเดกเเน่ 555+

2. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    หนังสือโป๊ เหรอตาน๊อต อิอิ+++

3. ต้องบอร์ด นี้เลย
    http://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?f=69

4. takumi_86

takumi_86 New Member Member

128
    0
    0
    เทคนิคการเอาตัวรอด จากตำรวจจราจร

ในกรณีที่ตำรวจจราจรเรียกแล้ว ไม่ว่ากรณีใดๆ ขอให้ท่านปฎิบัติตัวดังต่อไปนี้
    ๑. อย่าไปโต้เถียงใดๆทั้งสิ้น และพูดจาให้สุภาพที่สุด

๒. ระงับอารมณ์ให้เป็นปกติ ประหนึ่งว่ามีเรื่องตลกเกิดขึ้น

๓. จราจรขอดูใบขับขี่ ห้ามให้ดูเด็ดขาด ( คุณอาจจะถ่ายสำเนาใบขับขี่ แล้วยี่นให้เขาดูจะดีที่สุด)

๔. ขอให้จราจรเขียนใบสั่งให้คุณ เขาจะเพิ่มข้อหาอีกข้อหนึ่งคือ ไม่มีใบอนุญาติขับขี่ ก็ให้เขาเพิ่มข้อหา

๕. เมื่อได้รับใบสั่งมาแล้ว คุณจะฉีกทิ้งหรือเก็บไว้เป็นที่ระลึกก็สุดแท้แต่คุณ

๖. คุณไม่ต้องไปจ่ายค่าปรับตามใบสั่ง

ประเด็นสำคัญ อย่าให้จราจรดูใบขับขี่เด็ดขาด เพราะมันจะยึด(วิ่งราวทัพย์)ใบขับขี่คุณไป แล้ว
    คุณก็ต้องยอมไปเสียค่าปรับเพื่อจะเอาใบขับขี่กลับคืน

เมื่อคุณไม่ไปชำระค่าปรับจะมีผลอย่างไร

๑. ไม่มีผลต่อการเสียภาษีรถยนต์หรือจักรยายนต์ทั้งสิ้น คุณยังไปชำระค่าภาษีได้ตามปกติ แม้จราจรจะขู่ ว่าจะอายัดทะเบียนก็ตาม

๒. ขนส่งไม่มีสิทธิ์ที่จะไม่รับต่อภาษี ไม่มีสิทธิ์ยึดหน่วงเล่มทะเบียน

๓. การอายัดเล่มทะเบียนมันเป็นข้อตกลงระหว่างตำรวจกับกองทะเบียน ไม่ได้เป็นข้อกฎหมายที่จะบังคับ ใช้กับประชาชนได้ ดังนั้นขนส่งทุกแห่งจะไม่รับชำระภาษีหรือยึดหน่วงเล่มทะเบียนไม่ได้

ผมโดนยึดใบขับขี่รถยนต์ แล้วไม่ไปเสียค่าปรับ สิบปีมาแล้ว ต่อทะเบียนได้ทุกปี จนขาย รถทิ้งไปแล้ว ผมมีใบสั่งเกือบสิบใบทั้งรถยนต์ มอไซค์ ก็ไม่มีปัญหาก่อต่อภาษี

ผม ไม่ได้ส่งเสริมให้ใครทำผิดกฎหมาย แต่ไม่อยากเห็นใครเสียเปรียบโดยไม่
    เป็นธรรม วันหลังจะมาบอกว่ากรณีใดที่ตำรวจยึดรถได้ กรณีใดยึดไม่ได้ เพื่อจะได้เป็นความรู้
    ต่อสู้กับมาเฟียในคราบของตำรวจ

ที่มา : <A href="http://www.bloggang.com/vie

5. neung4doors

551
    11
    0
    สะสมใบสั่งเป็น แคตาลอกเลย เหอ เหอ

ลองดูกันคับ++

6. www. soutpaisallaw.com เป็นเวปที่ขายหนังสือกฏหมายต่างๆๆๆๆ สั่งซื้อได้เลย เล่มที่ผมมาให้ดู น่าจะ 40บาทครับ

7. tar D-Max 3.0

tar D-Max 3.0 New Member Member

72
    0
    0
    วันนี้ก็โดนมาอีกแล้ว เรื่องเดิมๆ เซ็ง

8. S+I+T

S+I+T New Member Member

115
    1
    0
    ไอ้.เลว.พวก.นี้.รอ.พ่อ.ผม.เป็น.นายก.ก่อน.ผม.จะ.ให้.พ่อ.ผม.ไร่.ออก.ให้.หมด.หิหิ

9. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    ทำไงดี อยากสวย อยากแรง อยากเท่ อยากเก่ง

ไรชนมัน สะใจ........................... แต่

.....ทำได้แค่ในเกมส์

10. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    บ่นไรหรอคุณนัท อิอิ

11. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ทำได้อย่างเดียวคือทำใจครับ

12. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    โซนนี้ประจำไอ้หัวส้มๆ ใช่ป่ะ !

13. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    โดนไฟเหลือง แม่งเอาไป 100 บาท เงียบเลย

14. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    ไอ้พวกหัวปิงปองนี้ มันเรียนไม่สูงหรอกครับ อย่างมากก็ ม.6 พ่อผมยังเรียกว่า มาเฟีย ม.6 เลย คือมันไม่รู้จะทำอาชีพไรแล้ว สิ้นคิด

15. noom_nuch141

noom_nuch141 New Member Member

84
    0
    0
    แต่แบงค์ร้อยช่วยคุณได้

16. Q_naja

Q_naja New Member Member

10
    0
    0
    ด่านนี้ล่ะครับกวนตรีนสุดๆ ผมเคยเจอมันโบกบอกให้ผมยกเบียร์ลง จะค้นเค้าว่างั้นแล้วผมก็ไปคนเดียว เบียร์ก็ 200ลัง ผมก็เลยบอกไปว่าไม่ไหวอ่ะพี่ ทำไงไม่ต้องขนลงอ่ะครับ มันก็บอกว่าพวกพี่มี 3คน ก้เลยต้องเลีย ไป300 โตยปริยาย

17. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    วันก่อน โดนเรียกเส้น ราชพฤกษ มันบอกว่ารถโหลด ขอดูใบขับขี่ แล้วยกเล่มใบสั่งมาทำท่าจะเขียน

ผมก็เลยบอกว่าใบขับขี่มีครับ แต่รถผมโหลดไม่มาก งันผมขอยืมปากกา กระดาษหน่อยครับ มันถามผม

ว่าเอาไปทำไม อ้อ ผมจะจดเวลา ชื่อ เลขหมวก คุณตำรวจไง มันบอกว่าอย่ามาหัวหมอ ผมไม่ได้หัวหมอ

ครับ เท่าที่รู้มาว่า รถกระบะ จากไฟหน้าถึงพื้น 60 ซม เก๋ง 40 ซม ไม่ใช้เหรอ ผมวัดจากขนส่งตอนต่อ

ทะเบียน เจ้าหน้าที่ขนส่งบอกผม ( ที่จริงไม่ได้ไปวัดที่ไหนหรอก อิอิ ) มันทำเสียงแข็ง เอาๆๆไปๆๆๆ

รีบเอาไปขึ้นนะ หวานเรา แม่งช่วงนี้โดนเรียกบ่อย ครั้งก่อนโดนไฟเหลือง เซงจริง:mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มิถุนายน 2008
  18. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    อย่าไปยอมมัน พวกนี้ เดี๋ยวได้ใจ ให้มันแยก ระหว่างรถ ดัดแปลงสถาพ กับรถที่ทำให้ปลอดภัยมันยังแยกไม่ออกเลย

19. Shmeichate

Shmeichate New Member Member

35
    0
    0
    ผมก็โดนเหมือนกันพี่โจ้ (ขนาดบ้านนอกนะเนี่ย) มันเดินมาบอกว่าป้ายทะเบียนตรงกลางหายไปไหน ผมก็บอกว่ามันอยู่ข้างซ้ายงัยเพ่ มันไม่เชื่อมันให้ลูกน้องเดินไปดู แล้วมันก็เดินไปดูอีกที เสร็จแล้วมันก็เดินมาถามว่า ข้างหน้าน่ะแอร์เหรอ ผมงงเลยพี่แม่งถามมาได้ว่าแอร์เหรอ รถบ้านมันเด่ะเอาแผงแอร์ไว้หน้ากันชน (โง่จริงๆ) เสร็จแล้วมันไม่รู้จะเล่นอะไร ก็จะเล่นฝากระโปรงดำ แล้วขอดูใบขับขี่ ผมก็ส่งให้ พอดีใบขับขี่ผมอยู่คู่กับบัตรข้าราชการ มันก็เลยปล่อยไป ผมก็เลยปล่อยควันให้มันดมแม่งเลย สะใจ 555555

20. econo_ball

econo_ball New Member Member

20
    0
    0
    กลัวทามไมอ่ะ มันบอกเราก็จอดแบบกวนๆสิครับ บาสเคยอ่ะเบรคล้อตายคันหลังชนอีกดีได้ด่าตำรวจด้วย ได้เปลี่ยนฝาท้ายด้วย คุ้มๆๆๆ

ฝาท้ายใครบุบๆๆก็ทามแบบบาสได้นะ ได้ฝาท้ายใหม่ ได้ด่าตำรวจ แต่คุนหลังซวย...

21. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ดีที่ไม่ใช้รถผมที่ตามหลังมา 555

22. neung4doors

551
    11
    0
    5555+

เมื่อคืนวันเสาร์ก้อโดนมาเหมือนกันคับ สน.คู่ขนานลอยฟ้า
    มันบอกรถบรรทุกไม่มีหลังคา และไม่มีสิ่งปกปิด มีเพื่อนนั้งท้ายอยู่ 6 คน
    ผมก้อบอก ไม่ได้ขึ้นทางด่วนไมต้องมีหลังคาด้วย มันไม่ฟังบอกไม่เกี่ยว
    เอาใบขับขี่ไปฉิบ เซง ก่อนไปเลยพ่นไอเสียใส่ด่านมันซะเยอะเลย 5555+ สะใจ
    ใบขับขี่ให้คนในซ.เอาออกให้ไม่กลัว ไอ้ตำรวจหัวควยเอ๋ย..........

23. ได้ความรู้อีกเยอะเลยครับ......
    ตำรวจแม่งเอาแต่ตังอ่ะ.....
    55++แม่งจบกฏหมายมาได้ไงว่ะ

24. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    แจ๋วมากครับ อีกหนึ่งเกล็ดความรู้

25. nan.strada

nan.strada New Member Member

79
    0
    0
    ดี คับ

อิอิ

จำไว้ๆๆ

26. พัฒพงษ์

พัฒพงษ์ New Member Member

39
    1
    0
    ความรู้ดีๆ คับ ไว้เอาตัวรอดจากโจรในเครื่องแบบบนถนน

27. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    แถวบ้านผมเค้า เรียกว่า ไอ้พวกหมาข้างถนน

28. สงสัยพวกมันคงหิว นึกว่าทำบุญให้พวกขอส่วนบุญเถอะคับ หุหุหุ

29. gvd2678

gvd2678 New Member Member

1
    0
    0
    =ชอบกระทู้นี้จัง

อัพไปโดนเหมือนกานครับ

โดนกะตัวเลยเมื่อบ่ายนี้เอง เลี้ยวมาเจอเลย แถวะธนาคารกสิกรไทยเลยคับ ยืนตรงหัวโค้ง
    พอเลี้ยวมาโบกเข้าข้างทาง จากนั้นเดินมาบอกขอใบขับขี่ ผมถามเลยว่าโดนข้อหาไร มันบอกโหลดมาเลยนะ ผมก็
    เลยตอกหน้ามันไปว่า โหลดอ่ะโหลดมาจิงแต่เอาตลับเมตรมาวัดเลย ว่าไฟหน้ารถผมอ่ะนะ สูงจากพื้นเกิน 40ซม นะ
    มันก็ไม่พูดไรอีกแล้วมันก็คืนใบขับขี่ผมมาเลย สะใจจิงๆๆ(ไม่ได้แดกตูหรอกสาด) 555+ บางบอนเนี่ย ตำรวจคงหิว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้