b 11 เครื่องเดิมทำไงให้แรงขึ้นครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย supakit, 23 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    อ่อ อ่อ อ่อ

หลุง หมาย ถึง ควอย ใช่ไหม

คอวย จุด ระเบิด น่ะ

อิ อิ อิ

2. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
  3. artto2you

artto2you New Member Member

19
    1
    3
    ดันขึ้นไปอีกๆๆๆๆๆๆ

อยากกรู้ๆๆๆๆ

4. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    เรื่องสายหัวเทียนของแต่งจะเห็นผลที่แท้จริงต้องเปลี่ยนคอยส์แต่งด้วยถึงจะชัดเจนการที่ใช้คอยส์เดิมไม่ค่อยเห็นผล
    ปลายท่อเปลี่ยนหรือยังครับถ้าใส่ใส้ตรงจะดีขึ้น
    หัวเทียนแพงถูกหลักๆที่ผมใช้อยู่รู้สึกได้อย่างเดียวคือทนกว่าในเครื่องเดิมๆถ้าใช้เบอร์ 5 ให้ลองเปลี่ยนเป็นเบอร์ 6 จะเหมาะกับสภาพอากศในบ้าเรามากกว่าเครื่องจะไม่ร้อนจัด
    การที่เปลี่ยนใส่กรองเปลือยแล้วต้นเหมือนหายในตอนต้นเพราะอากาศไหลเช้าเร็วไปทำให้เครื่องไม่มีทอร์ค
    อันนี้เป็นประสบการณ์ที่ผมเคยใช้เครื่องเดิมตัวE13 อยู่ผมวิ่งอยู่เต๊มที่ก็ประมาณ 160 KM/H ลากยาวหน่อย
    ถ้ารถไม่เคยลากเคยซัดก็ต้องมีบ้างเพื่อไล่เขม่าในระบบรับรองมันจะวิ่งได้ดีขึ้น
    ทั้งหมดเป็นความคิดส่วนตัวจากประสบการณ์แล้วแต่จะเชื่อนะครับ

5. artto2you

artto2you New Member Member

19
    1
    3
    ดันๆๆๆ ขึ้นไ ปอีกอยากรู้ๆๆๆๆๆ

ความรู้ทั้งน้านนนนน

6. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    น่าสนใจจิงคาบ

7. ยกออกวาง SR ดีกว่าคับ

8. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

9. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    แต่งคอยยนี่แต่งยังไงอ่าคับ
    ต้องบอกช่างว่าไรร

อิอิ

10. nkr

nkr New Member Member

73
    2
    0
    หาพวกยี่ห้อMSD ACCEL หรือBOSCHตัวแดงก็ได้ ลองหาดูครับ

11. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ของผมเปลี่ยนใส่กรอองเปลือย เปลี่ยนปลาย จูนน้ำมันใหม่ ก็วิ่งดีขึ้นแล้วครับ
    ว่าจะเก็บตังลง4-2-1 ซักชุดจะดีมั๊ยโบตั๋น
    ลงHeaderต้องแปลงคอหม้อน้ำป่าว ดูเหมือนว่าจะติดน่ะ

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

จัดไปครับเป๊ก ของผมตอนใส่ต้องแปลงหน่อยนึง
    แต่สายแอร์อ่ะ ทำเยอะเลย มันติด อิอิ
    :D:D:D

13. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    :cool::cool: ของผมเครื่องเดิม นอนกองตากฝนมาสามปีก่าแล้วก๊าบ อิ อิ ขอโทษก๊าบเกี่ยวกันมั้ยเนี๊ย :sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้