คุณคิดว่าโค้งไหนใน กรุงเทพที่น่า drif มากที่สุดครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย csvb, 22 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ในสนามดีกว่าครับ :D:D นะ

2. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    หน้าศาลอาญครับ ลองดู อิอิ

3. ตรงเขาดิน

4. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    ใต้สะพานพระราม 7 ฝั่งจรัญครับครับ สุดยอดมากมาย

5. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ตรงที่มีต้นไม้พันผ้าสีเยอะๆๆ:D:D

6. ทางลงวงแหวนรอบนอกที่มาจากบางปะอิน ลง ลาดกระบัง

7. ขึ้นทางด่วนพระราม4ขวาไปดาวคะนอง ยิงยาวๆปล่อยให้ขึ้น แล้วค่อยไปแซงในโค้งลง สมุทรสาคร กริปนะไม่เคยดริฟ 555+

8. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    บนถนนบรม ช่วงทางแยกไปพระราม 8 ครับ ตั้งแต่โค้งตรงทางแยกเลย ต่อด้วยโค้งSก่อนสะพานพระราม8

ปล. มีกล้องวงจรปิดอยู่บนสะพานด้วย 555

9. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    โค้งทางเข้าสนามบินสุวรรณภูมิใช้ได้เลย

10. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0

เอางั้นเลยหรอ :eek::eek:

11. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0

ผมก็ชอบเส้นนี้มากๆเหมือนกัน ยิ่งวิ่งตอนดึกที่พวกแมงหวี่เค้าเล่นกัน ถนนโล่งๆ

ลากกันยาวๆ ยิ่งตอนย้อนกลับมาจากศรีอยุธยาขึ้นสะพานมาแล้วโค้ง (สมัยก่อนยังไม่มี

เหล็กกั้นตรงกลาง) สาดมา สนุกสุดๆ

12. mukogetulater

mukogetulater New Member Member

124
    2
    0
    อันนี้น่ากลัวครับ เคยเห็นมาและ รายไหนรายนั้น ลากยาวตั้งแต่เริ่มยันสุดโค้งเลย ไอที่ลากนี่คือสีรถกะขอบกำแพงนะครับ

โค้งแม่งโคตรเน่าเลย......

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  13. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เหอๆๆใช่ครับๆผมขับผ่านไปทีไรเห็นขอบกำแพงเปลี่ยนสีได้ทุกทีเลยครับ:D

14. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เหมือนกันครับ สุดยอดดดดด :D:D:D ผ่านทุกวันเลย

15. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ในกรุงเทพไม่รู้คับ

แต่ถ้าต่างจังหวัดผมชอบทางบนเขาจากลำปางลำพูนสุดแล้วล่ะ ชื่อด่านขุนตาลรึไงนี่ล่ะ

ได้ทั้งดริฟทั้งเซอกิต น่าโดนมากๆ ขึ้นเขาลงเขา ทางตรงทางโค้ง ครบทุกอารมณ์

16. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เลือก โค้ง หรือ ถนน ที่ มี มุม กล้อง ดีๆ นะ คับ

เผื่อ จะได้ ออก ทีวี กะ เค้า บ้าง รับ รอง

เกิด แน่ คิคิ

17. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    นี่เลย ลงพระราม7มาเข้าโค้งซ้ายไปทางพระจอม หลุดโค้งซ้ายต่อโค้งขวาตรงไฟแดงแล้วดึงซ้ายยาวๆ
    สุดเขตกรุงเทพ พอดี จบ...

18. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18

เหอๆๆๆ ตรงนี้แหละครับ ที่ผมเอาสีข้างไปแถมา ปีกนกซ้ายหักหมดเลย เหอๆ

อีกที่ๆสุดๆจริงๆก็โค้งทางเข้า สนามบินน่ะครับ สุวรรณภูมิน่ะ โอ้ว สุดๆครับ ทั้งกว้าง ทั้งบาน ไปทีไรก็คิดทุกทีว่าเป็นอะไรที่น่า drift มากกก

19. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    สะพานพระราม7 ทั้งขาไปวงสว่าง และ ขามาบางพลัด โค้งสวยมากๆ โค้งซ้ายแล้วขวา มีสะพานเล็กๆ แล้วก็แยกยูเทริน์ แจ่มๆครับ

20. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0

ผมกำลังจะตอบพอดี เส้นนั้นไม่ต้องดริฟ แต่ขับให้อยู่ในไลน์ ก็สนุกแล้ว แต่ระวังวิ่งตัดเลน ไปจูบตูดรถสิบล้อ หรือรถบัสนะครับ เล่นเกียร์ได้ตลอดทาง กำลังเครื่องต้องดีหน่อยนะ

แต่พอใกล้ จุดบริการทางหลวงขุนตาน แล้วต้องผ่อนหน่อย เพราะจะมีป้อมยามตร.ทางหลวง และมีรถที่วิ่งออกจากจุดบริการทางหลวงฯ วิ่งตัดเลนออกมา

คอนเฟิร์ม มันมาก.................

ในเมือง ในกรุงเทพ อย่าเล่นเลยครับ อันตรายต่อคนอื่นด้วย

21. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    ทางโค้งเข้าสนามบินสุวรรณภูมิ เริ่มจาก โค้งซ้ายกว้างๆ แล้วดึงต่อเข้าโค้งขวากว้างๆกว่าโค้งแรกอีก

อยากทำโครตๆ แต่รถมันไม่ได้ขับหลัง ไม่งั้นจะเล่นซะ.....ให้พวกแท๊กซี่ กะรถลีมูซีนสนามบินตกใจเล่นๆ

วิ่งเข้าสนามบิน จอดรถลานชั้น 5 เปิดฝาฉีดน้ำอินเตอร์ พักรถ แล้วเดินเข้าสนามบินไปซื้อ ชาเย็น S&P ดื่ม

แล้วขับกลับ วางแก้วไว้หน้าคอนโซล......เข้าเมืองได้โค้งซ้ายอีกนึงรอบ ดูด้วยว่าชาหมุนมั้ย เป็นอันจบ

ว่าแล้วก็ตื่นซะ แล้วไปนั่งดูเค้าดริฟท์ ที่หลังซีคอนดีกว่า เอิ๊ก เอิ๊ก

22. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0

เหอะๆๆๆผมไม่ลองอะครับ

ในสนามดีที่สุด ไม่เดือดร้อนคนอื่นด้วย

23. Pong[Sky]

Pong[Sky] New Member Member

10
    0
    0
    โค้ง เข้าสุวรรณภูมิ สุดๆๆ ไม่เชื่อ ลองเด่ อิอิ

24. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    drif เข้าวงเวียนหลักสี่เลยคับ สุดๆๆ

25. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ทางด่วนส่วนใหญ่น่าทั้งนั้น :lol:

แต่ในสนามดีกว่านะครับ :D

26. phosphe

phosphe New Member Member

41
    1
    0
    ที่ไหนก็ช่างครับแต่อย่าไปดึกมาก
    เพราะ
    แก็งมอ-ไซเต็มถนน
    พระราม5มีประจำ

27. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    คำตอบเดียวคือ ดริ๊ฟลงโค้งวัชรพลครับ.. อยากรู้ว่าฟิลลิ่งเป็นไงต้องลองดูสักครั้งนะครับ
    ฟิลลิ่งคล้ายๆที่รถ JUN HYPER LEMON EVOLUTION ดริ๊ฟในโค้งวงแหวนแคบๆประมาณสองเลนที่ญี่ปุนครับ

28. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    เห็นด้วยครับ อิอิ ผมเคยพยายามดริ๊ฟแบบขับหน้าแล้วมันเสือกมีรถแท๊กซี่จอดอยู่ข้างทางหลังโค้ง โอ้ โห ผมหักหลบจนหมุนคว้างเลยเกือบชนไป.. ต้องกลางคืนเท่านั้นนะถึงจะเซฟ เอ แต่ว่ามันก็มืดเนอะ

29. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    เส้นรัชดาเเถวๆซอยเสือใหญ่คับ

ไปอู่สีของพี่ชายเเถวนั้นประจำ

โค้งยาววกว้างๆๆดีคับ

30. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    หมู่บ้านปัญญารามอินทราคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้