โครงการในอนาคต

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย Torlek_Celica, 10 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    เอาใหม่ครับ หลังจากอันเก่า เลิกใช้กันไป ขอเริ่มโครงการที่ตรงนี้ละกันนะครับ

วันนี้วันดี(24ตุลา48) ได้ฤกษ์ไปเอา liftback มาจากบ้านพี่ชาย แถวซ.วัชรพล เพื่อที่จะเอากลับมาบ้านมีนบุรี
    สภาพ อย่างที่เคยๆเห็นกันไปบ้างแล้ว...เน่ายังไงก็เน่ายิ่งกว่าเดิม พี่ผมไม่ได้สตาร์ทมา 2 อาทิตย์
    ล้างก็ไม่ได้ล้าง ฝุ่นเกาะหนามั่ก จิ้งจกขี้จนเต็มกระโปรง หนำซ้ำยังไม่พอ
    ตอนจะสตาร์ท แบตหมดครับท่าน!!! เลยต้องเอาสายพ่วงมาจั้มกะรถอีกคัน
    พอรถติด เลยเดินดู พี่ผมดันลืมปิดไฟท้าย มิน่าล่ะ...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2005
  2. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    พอติดแล้วก็เริ่มถอยออกจากบ้านล่ะครับ พวงมาลัยหนักโคตรๆ ซ้ำร้าย...ยางแบนอีกด้วย
    เลยต้องเย่อย์กันหนักหน่อย ฝนก็ตกปรอยๆ ที่ปัดน้ำฝนดันใช้ไม่ได้อีก :mad:
    ดูจากรูปครับ น้ำเกาะเต็มหน้ากระจก มองไม่เห็นทางเลย...:(

3. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ตอนขับก็หนุกหนานดี...เสียงเครื่อง เอี๊ยดอ๊าด เหมือนเหล็กสีกัน หรือเสียงสายพานก็ไม่รู้ครับ แยกไม่ออก
    ฝนก็ตก ถนนก็ลื่น ขับเกิน 60 รถก็ส่าย ซ้ายขวา เป๋ไปเป๋มา แบบว่าพวงมาลัยไม่มีศูนย์กลางเลย
    ไม่ต้องพูดถึงเรื่องสั่นนะครับ เพราะสั่นตลอดเวลา 5555 :D

4. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ดูภายในกันดีไม๊ครับ เห็นแล้วท้อทุกที

5. Torlek_Celica

275
    0
    0
    วันนี้กลับบ้านมีนบุรี มาครับ เลยต้องสตาร์ตรถต่อชีวิตแบตไปเรื่อย ๆ

นั่งมองไปมองมา ทำไมมันเน่าได้ขนาดนี้ว๊ะเนี่ย:eek:

6. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ดูกันเล่นๆ ขำ ขำ ละกันครับ:D

7. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ลายตรงนี้ไม่เห็นเป็นลายมังกรเหมือนของอีกคันเลย แงๆ

8. Torlek_Celica

275
    0
    0
    พรุน... โบ๋.... มันหายไปไหนหมดว๊ะเนี่ย

9. Torlek_Celica

275
    0
    0
    รก... รุงรัง... ขับๆอยู่จะมีงูมาฉกไม๊เนี่ย

10. Torlek_Celica

275
    0
    0
    เทียบกันหน่อยครับ แดงคู่ Gen1 และ Gen6

11. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    เอาใจช่วยคุณปู่

12. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ต่อไปเป็นรายการของที่มีครับ :)
    ไฟส่องแผนที่ บนเพดาน:D

13. Torlek_Celica

275
    0
    0
    เลนส์ไฟเลี้ยวหน้าด้าน ซ้ายหรือขวาก็ไม่รู้ ยังไม่ได้เอาไปเทียบดูเลย:p

14. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ที่ปรับเอนเบาะ:rolleyes:

15. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ถาดรองที่เปิดประตู

16. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ก้านพวงมาลัย:eek:

17. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ที่ครอบก้านพวงมาลัย

อันนี้เซ็งเป็ดจริงๆครับ เจือกเป็นของ อเมกา พวงมาลัยมันอยู่ซ้ายครับ เลยใช้ไม่ได้ ใครมีแบบนี้ด้านขวา ผมขอซื้อต่อนะครับ:D

18. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ช่องลมอันใหญ่ ด้านซ้ายฝั่งคนนั่ง ใครไปเจอด้านขวา ซื้อมาให้หน่อยนะครับ ต้องการด้านขวามาก:cool:

19. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ไฟท้ายตรงรุ่น (ขอบคุณเบสนะครับ) ;)

20. Torlek_Celica

275
    0
    0
    คอนโซล สภาพดี (ดีกว่าที่ติดรถอยู่) ขอบคุณเบสอีกเหมือนกัน;)

21. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ชุดนี้ขายขาดทุนครับ ไม่ใช้แล้ว:(

22. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    เอาใจช่วยให้ได้ของในเร็ววันนะครับ

23. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    เฮ้ย...+++!!! คุณต่อ... จะเอาไปบรูณะที่ไหนอ่ะฮะ.....เจ๋งดีหว่ะครับ ;)

24. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ฝากถามพี่ทรหน่อยสิครับ ว่าถ้าจะลงเครื่อง 3s-fe ไดเร็ค คอยด์ เกียร์ ออโต้ ขับหลัง
    จำได้ว่าเคยถามแล้ว ว่ามีเครื่องหรือเปล่า แกว่าหายากหน่อย
    แต่อยากรู้อีกอย่าง จะลงตัวนี้ต้องทุบอะไรหรือปล่า เพราะยังงงอยู่ว่า จะทำสีก่อนดี หรือลงเครื่องก่อนดี
    เพราะถ้ามีทุบห้องเครื่อง จะได้เอาไปวางเครื่องก่อน ค่อยทำสีทีเดียว

25. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    คุณต่อ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมเข้าอู่....เดี๋ยวผมถามมาให้นะครับ บรื๊อๆ :)

26. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ได้ความว่ายังไงบ้างครับ:cool:

27. Torlek_Celica

275
    0
    0
    มีของมาเพิ่มอีกแล้ว :) :)
    มือหมุนกระจก:p

28. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ไฟเก๋งติดตรงกลางรถ

29. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ป้าย 5 speed เป็นยาง ขำ ขำ

30. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ไฟเลี้ยวข้างแก้ม
    ช่วยเลือกหน่อยครับ เอาอันไหนดี :confused: :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้