รายงานตัวจากเชียงราย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย โด่ง, 20 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    มาจากพะเยา

เอ็นวีสีทองอร่ามมาแย้ว ๆๆ

1. kanunnnn

kanunnnn Guest

0
    0
    0
    อยู่เชียงรายเหมือนกันคับ มีปัญหาว่ารถกินน้ำมันมากเลย ประมาณ 5 โลลิตร เมื่อก่อนอยู่กทม.ประมาณ อย่างมากก็ 7-8 โลลิตรอ่ะคับ ไม่รู้ว่าที่เชียงรายนี่มีที่ check NV อู่ไหนดีอ่ะคับ ... กินน้ำมันแบบนี้ไม่ไหว ... แพงงงงง

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เครื่องอะไรอะครับ ตัวไหนคาบูหรือหัวฉีดลองดูลมยางด้วยครับ

3. kanunnnn

kanunnnn Guest

0
    0
    0
    ไม่รู้เครื่องอะไรคับ ... อิอิ
    ซื้อเมื่อปี 2003 อ่ะคับ ไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์อ่ะคับ
    แต่มันกินน้ำมันม๊ากมาก เติมพันนึง วิ่งได้แค่ 200 km เศร้า
    เมื่อก่อนไม่เป็นแบบนี้นะคับ ... อาจเป็นเพราะน้ำมันแพง
    แต่ก็ไม่อยากติดแก๊สอ่ะคับ สงสานมานนนน

4. โด่ง

โด่ง New Member Member

55
    3
    0
    ไม่ได้เข้าบอร์ดนาน เลย คัรบ มัวแต่ทำงานอยู่ อิอิ
    ใช่ ครับ ผม อยู่แถว ห้าแยกพ่อขุนเชียงรายครับ
    ว่างๆ ก็แวะมาคุยกันได้คัรบ 0816038118

ส่วนอู่ในเชียงราย ที่ทำประจำ ชื่ออู่สมชาย คัรบ
    ช่างที่ทำชื่อ ช่างสัน ครับ ลองเข้าไปเช็คดูครับ โทรหาผมก็ได้คัรบถ้าไม่รู้ทาง

เรื่องน้ำมันน ไม่ต้องพูดถึงคัรบ วางเครื่องมาแล้ว มันเปลือง งะครับ ค่าน้ำมัน วันล่ะ 100 บาทคัรบ 10 กิโล ครับ วิ่งจากบ้านมาที่ทำงานครับ ขับในเมืองจะเปลืองมากคัรบ

ปล. พวงกุญแจ คลับสวยมากครับ สั่งมาแล้วสามอันแจกแฟนแจกน้องหมดเลยครับ อิอิ ว่างๆ จะเข้ามาบ่อยๆ ครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  5. เอนดะ

เอนดะ New Member Member

81
    24
    0
    หวัดดีครับคุณโด่ง ไปหาลูกค้าที่เชียงรายจะคอลนา อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้