BOSCH VS. ZEXEL

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    17000 ครับผม ขึ้นไม่ลงเลย

มีลูก 14 มม.ด้วย อยากลองเหมือนกันครับ

ตอนนี้ น้ำมัน 32 บูทส์ 45ควันบางๆ ครับแต่ถ้า จะบูทส์ซัก 50-60 จากTF08

คงต้องทำปั้มใส่ลูก 14 ล่ะมั้งครับ.........5555

2. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ถ้าทำแข่งลูก 14 มม.ก็น่าสนแระครับพี่ ใหญ่กว่าได้เปรียบ

แต่ใช้งานด้วยผมว่ามันจะแด็กโคตรล่ะมั้ง

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ผมว่ามันอยู่ที่ตีนน่ะ เพราะว่าอย่าลืม มันก็มีตัวปิดเปิดให้จ่ายมากจ่ายน้อยได้ตามความต้องการ

น้ำมันมากไปก็ไม่ดี น้อยไปก็ไม่ดี ผมว่า ที่วิ่งกันอยู่ทุกวันนี้ ไดเร็กไม่วิ่งเพราะว่าแม่งเป็นเครื่องตะกละ

ถมน้ำมันเข้าไปเอาบูสท์อัดเข้าไปมันยิ่งวิ่ง 50 psi ควันหาย หากบูทส์20-25 ควันยังกะไฟไหม้ปตท.

ทำปั้มร้านพี่ต้อย ขำอยู่อย่างนึง พอทำเสร็จ มันจะเจอคำว่า โหพี่แม่งโคตรวิ่งเลยแต่ควันเยอะไปน่ะพี่....

จัดไปรองแหวนเพิ่มบูทส์เข้าอีกนิด โหพี่ครัชลื่นแล้วอ่ะเซ็งเลย............555+++ แล้วทุกคนก็หัวเราะๆ

4. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

5. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    แรงจริงๆ

6. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เห่อ....เหนื่อยจายแทนครับ....

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

8. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    พยานอีกคนครับ

9. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

อ้าว...พี่น้องแก้ข่าวหน่อยมั้ยพี่ หรือจะยอมจำนนท์ต่อหลักฐานและพยาน อิ ๆ ๆ ๆ ๆ

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ตอนนี้กำลังเนรเทศ 07-10 ใส่ HX40 กำลังติดว่าอะไรจะกระจายต่อไป.....

ขอบอกตามตรงนะ ผมกลัว รถพี่น้องมิดมากเลย เบรคแกไม่ค่อยดีมั้งใ ช่ไหมครับพี่น้อง

11. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เบรคไม่ดีนี่อันตรายมากเลยครับ ขับ 60ก็มิดได้

เมื่อวันจันทร์เอา D4D ไปทิ่มตูด TFR มา ข้างหน้าเค้ามีรถเก๋งออกตัดหน้า เราตามมาแค่ 60 กดมิดรถยังไม่ยอมหยุดเลยหักออกขวา ทิ่มตูด TFR ไปหน่อยนึง เบรคเดิมไม่ดีอยู่แล้วว่าจะเปลี่ยนหลายรอบ สงสัยคงได้ฤกษ์ซะทีครับ เซ็ง

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ.....(สงสัยต้องรีบไปทำบ้างแล้วครับ กลัว......)

13. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ระวังกันหน่อยนะครับ....เบรคคือชีวิต

14. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    พี่เจี๊ยบไปเจอ ปั้มอีซุซุลูก12มิลหมุนซ้าย ป้ายซิกเซลสีแดงมาอ่ะครับ

ขายอยู่ 7500 แพงมั้ยครับ ใส่เครื่องอีซุซุเฟืองด้ายเลย

15. Chalee Chalee

Chalee Chalee New Member Member

21
    0
    0
    โค้ชคับ ......

ถ้าเบรค คือ ชีวิต ....

แล้ว คันเร่ง คือ อะไรเหรอ คับโค้ชชชชชชชชชชช ........

16. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ปล...อยากบอกว่า ถ้าปั้มตัวนี้ไม่โดนยำมานะ แหล่มเลย....ป้ายแดงๆส้มๆหรือป่าว

ใหม่กิ๊กๆเหมือนปั้มเทส ล่ะก็นั่นแหละ คือกันแม่นแล้ว

17. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    จากสายตาผม ผมว่ากิ๊บๆครับมันดีกว่าที่มันเป็น12มิลมาเลย

ป้ายก็สีแดงๆส้มๆแหละครับพี่

สรุปว่าดีใช่มั้ยพี่เอามานี่ใส่แล้วเม็ทเลยป่ะ อิอิ

18. BANK 4 JB

1,560
    20
    0

:D:D:D
    ความรู้ที่ต้องอัพ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2009
  19. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    เรื่องปั้มหน่อยนะพี่

เป็นทุกคันมั้ยถ้าทำปั้มเต็มแล้ว สวิตช์ดับ จะต้องแตกขาด เปลี่ยนไปใช้ทองเหลือง

20. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ถูกต้องครับ..................

21. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ครับ แล้วมีบ้างมั้ยที่ไม่ขาดอ่ะเคยเจอมั้ยครับ

22. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถ้ายังใช้หัวยางอยู่แสดงว่าปั้มไม่แรงเท่าไหร่โดยเฉพาะไดเร็ก ถ้าเป็นสเวิล อาจจะได้

เพราะว่าสเวิลจิมน้ำมันน้อยกว่ามากครับ....

23. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ผมสังเกตุดูนะถ้าไดเร้คจานเบอร์20ตกแต่งหน่อยยางก็ขาดแล้ว

พอมีหัวฉีดให้มันระบายออกได้มันก็ไม่ขาดนะ

จานเบอร์สูงๆก็เหมือนกัน ไม่ค่อยขาด

สรุปมันเป็นที่ ................ อะไร น้ำมันอั้นในปั้มเลยทำให้ยางขาด หรือ ยังไงครับ

24. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ลองอธิบายมาหน่อยดิว่าทำไมยางถึงขาด ทำไมใส่หัวฉีดแล้วยางไม่ขาด

ถ้าอธิบายได้ ก็แก้ไขได้ หรือว่าไม่มีทางจำต้องใช้หัวทองเหลืองน่ะ

25. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ครับๆปล่อยมันไปตามเรื่องของปั้มเถอะ.............อิอิ

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อืมก็ดีเหมือนกัน

27. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ได้ครับพี่ ...........

28. NONG_SCG

2,132
    3
    0

29. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ผมเอาๆๆๆๆ
    ขายไปยัง
    อยากได้ๆๆๆ

30. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    เอ๊า bankjb มาตอบหน่อยดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้