อเมริกา ไม่มีเซฟิโรจริงหรือครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปนะครับ, 15 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    น่าเอาเข้ามาทั้งคัน จริงๆๆเลย ราคาไม่ถึงแสน ไม่รุ้ ว่ามานจาบอกว่า เอามาจากอเมริกา อีกรึเปล่า

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    มีเงิน แสนนึง เอาเข้ามา ได้ปะครับ

แล้วมัน ถูก กดหมาย หรือป่าว 5 หมื่น ที่ว่า ครับ

อยากรู้ จิงๆ

3. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    คงถูกอะคระบกฎหมาย เพราะราคาที่นู๊นประมาณ100000กว่าเยนเองมั๊งครับ ไม่กี่หมื่นบาท เอาเข้ามาเสียภาษีเสียอะไรแล้วคงตกรวมซ้อน่าจะสักไม่เกิน3แสนมั๊ง

4. GAP_B11

6,314
    95
    48
    ถ้า ไม่เกิน 3 แสน ได้ สภาพดี ๆ เนียน ๆ แท้ ๆ อย่างที่ เค้าว่ามา

อย่างงั้น ก้อน่าเล่นอยู่ อ่ะนะ

5 หมื่น บาท + ภาษีนำเข้า 200 เปอเซ็นต์ = 150000 บาท ครับ

+ ค่าขนส่ง อีก เท่าไหร่ไม่รู้

อิ ๆ ๆ ๆ อยากได้ ถ้ามันได้ ราคานี้ จริงๆ ไม่เอามา ขาย กันเกลื่อนเลยหรอนี่

5. TolvlT

TolvlT New Member VIP

55
    1
    0
    ราคานั้น คือราคาที่ประเทศญี่ปุ่นครับ

พอเข้ามาถึงประเทศใน ในสภาพอะไหล่ ซึ่งส่วนใหญ่ จะต้องตัดครึ่งคันมา รวมค่าขนส่ง + ภาษี + กำไร แล้ว ทางเซียงกงใหญ่ จะตัดกันอยู่ที่ประมาณ 80 พัน ++ ครับ

เพราะถ้าเอาเข้ามาทั้งคัน โดนภาษีรถนำเข้าอานเลยครับ ไม่คุ้มแน่นอน

ส่วนใหญ่ที่นำเข้ามาทั้งคัน เจ้าของเซียงกงจะมีพาวเวอร์พอสมควร จึงนำเข้ามาแต่รถแพง ๆ แล้วก็ให้พวกคุณ ๆ ท่าน ๆ ขับกันนั่นแหละครับ ทำยังไงก็ไม่ถูกกฏหมาย แต่ก็มีลู่ทาง เอามา ถอดนู่น ถอดนี่ ให้เค้าจับ แล้วก็ประมูลออกมา เท่านี้ก็ถูกกฏหมายละ

6. joyce626_kms

joyce626_kms New Member Privilege

322
    0
    0
    โหเพิ่งรู้เลยนะค่ะ

แถวบ้านเรียก "จกตา"

7. GAP_B11

6,314
    95
    48
    อื้มนะ

ตัดหัว ตัดท้าย เข้ามา แล้ว

ถอดอะไหล่ เก็บ

ปล่อย รถ ไห้โดนจับ ไปประมูล ออกมา จบ

เราก้อจะได้ S -15 งามๆ ของครบๆ เลย 1 คัน

เพราะอะไหล่ทุกชิ้น เราถอดไว้บ้านหมดแล้ว

8. golfcef

229
    25
    0
    เอาขึ้นมาให้อ่านกันดีไม๊

9. ถึงว่า จูซก็ถามแทมมันว่า ที่นั่นมีเซฟิโร่ไหม มันบอกว่าไม่มี เถียงกะมันมาตลอด ที่ไหนได้ มันไม่มีซะ

จริงๆ แต่ถ้าเป็นพวกฮอนด้ามีเพียบเลย ร้านแต่งรถอู่รถ ที่นั่นของคนไทยเจ๋งๆก็เยอะ

10. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ผมไปอยู่เกือบๆ3เดือน ไม่เคยเห็นเลยนะ(แถวOhio)เห็นแต่Honda civicเพียบ นอกนั้นFord mustang ล้วนๆ ราคาถูกมากๆ ผ่อนเดือนละ 150$ ราคาเต็ม25,000$

11. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    กรรม ของที่คดว่าเเพงสุดหายาก กลับกลายเป็น ถูกสุด Ec เหอ เหอ

12. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เด๋ว ฟ้อง อ ย ซะเลย ขายเกินราคา

13. AuAu

AuAu Guest

0
    0
    0
    ผมก็ไปอยู่+ทำงานอยู่สามสี่เดือนก็ยังไม่เคยเห็น A31 สักคันเลย ทั้งที่แถวๆ LA หรือจะเปนฝั่ง NYC, VA,
    DC เห็นแต่อินเทกร้างี๊เพียบเลย ตัว DC5 ด้วยนะ...มีแบบป้าแก่ๆใช้ก็มี แต่ไม่ใช่ตัว Type R นะ
    และราคารถมือสองถูกกว่าบ้านเราเกือบ 50% เกือบทุกรุ่นเลย

14. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
  15. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ฮะเกิดอะไรกันขึ้นเหรอ?

16. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    คำถาม: พอดีมีรุ่นพี่ที่อยู่เมกาเค้ามาไทยอ่ะครับ เค้าบอกมางี้ ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ

คำตอบ: ไม่มีครับ cefiro a31 นะครับ ถ้าเป็น32 หรือ 33 จะมีฝาแฝดกันใช้ชื่อว่า maxima ครับ
    ส่วน a31 นั้นจะมีในบางประเทศในยูโรปครับ เช่นตุรกี เท่าที่ทราบจะใช้ชื่อว่า larel altima ครับ
    แล้วก็จะมีแถวเอเชียครับ มาเลยเซีย ซาอุ อะไรทำนองนี้ครับ เมกันไม่ชอบรถทรงแบบนี้เท่าไหร่เค้าจะชอบรถโอ่อ่าคันใหญ่ๆครับ พี่ผมอยู่มาครึ่งชีวิตน่าจะ30กว่าปีได้บอกว่าไม่มีแน่ๆ อ้อในที่นี้คงไม่รวมรถที่บรรดาสถานทูตนำเข้าไปใช้นะครับ อาจจะมีได้ถ้าในกรณีนี้ และไอ้พวกอะไรสเปกอเมริกาทั้งหลายนั้นเป็นเพียงคำพูดที่ใช้เพิ่มราคาสินค้าเท่านั้นครับ ไม่ว่าจะท้ายแดงอเมริกา ไฟหน้าอเมริกาครับ หรือภายในอเมริกา ไม่มีครับผมขอยืนยันอีกครั้ง อย่างไฟน้าอเมริกาเป็นของรุ่นแรกของ cefiro ในญี่ปุ่นครับซึ่งราคาจริงๆนั้นถูกกว่าไฟโปรเจคเตอร์เสียอีก ณ ตอนนั้นนะครับ พวกเราเองนั่นแหละมั๊งที่เห็นว่าแปลกเลยซื้อ
    ราคาเท่าไหร่ก็ซื้อกันเลยทำให้แพง แล้วใครเริ่มก็ไม่รู้ไอ้สเปกอเมริกาเนี่ย ทั้งๆที่ไปตัดของจากญี่ป่นแต่เป็นสเปกอเมริกาแปลกใจกันบ้างไม๊

17. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    กระทู้ แฉ ครับ ทุกอย่างที่อยากรู้ ติดตามได้ในนี้ครับ อิ อิ

18. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ได้ความรู้เลย

แต่ยังไงๆ a31 สวยนะ ลงตัวดี อยากได้

19. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ไอ้เราก็ นึกว่า ชื่อ ชุด แต่ง ของ A31 ไอ้สเปกมากาเนี่ย 555 เพราะรู้อยู่แล้วว่าเมกาไม่มี ไอ้เราก็เอะใจ สเปก เมกาสงสัยเปงชื่อชุดแต่งมั้ง 555

20. golfcef

229
    25
    0
    นานแล้วนะเนี่ยกระทู้นี้ ก็ตอนนี้คงเรียกกันติดปากแล้วแหละครับ
    ไฟหน้าเมกา ภายในเมกา ไฟท้ายเมกา ไอ้กันัน่นมันคงบ่น
    รถเชี่ยไรข้างนอกใหญ่ข้างในแคบ ก็ตอนนี้ของcefiro แพง
    เพราะหลัก อุปสงค์ อุปทานละครับ ของอยากได้กันเยอะๆ
    ตั้งเท่าไหร่ก็ซื้อและขายได้ก็ขึ้นราคากันไป ไฟหน้าที่ว่าเมกา
    ชุดละ7000ก็ยังขายได้ เพื่อนได้มาจากโกดังกองอย่างไร้ค่ามากๆ
    ราคาพอๆกะไฟโปรเจคเตอร์มือ2ญี่ปุ่นเอง ตอนนี้แพงสุดก้คงหลังคา
    หล่ะครับ เมื่อหลายปีมากๆเพื่อนผมซื้อ9000เองอ่ะแต่6-7ปีมาแล้ว
    ผมซื้อหลังคา14500 ยังพอรับราคาได้ ไม่แพงมาก
    ปัจจุบัน25000 แพงกว่าที่ผมซื้อถึง10000บาทแม่เจ้า
    แต่ก็อย่างว่าแหละคนอยากได้ราคาเท่านี้ขายได้คนขายก็ขายกันไป
    แต่ไอ้เปกเมกา เนี่ยรับไม่ได้จริงๆทุกวันนี้ก้ยังมีพ่อค้าในเนี้ย
    เรียกแบบนี้อยู่รวมทั้งของอีกหลายๆอย่างด้วย
    แต่ก็มีคนเรียกแบบนี้2อย่าง 1คือติดปาก2เพื่อให้ขายแพง
    แต่อยยากจะรู้จริงๆไปตัดของจากญี่ปุ่นแต่ไฟเมกา ภายในเมกา ไฟท้าย
    เมกาแม่งไปอยู่ญี่ปุ่นได้ไงวะ

21. parace13

parace13 New Member Member

18
    0
    0
    อืมๆๆ

22. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    เพิ่งจารู้ที่อเมริกาไม่มีเซฟิโร่
    แต่เรื่อง Nissan Maxima อะ
    ผมเคยดูโฆษณาอยู่
    มันมากะดีวีดีบาสที่ผมสั่งซื้อมา
    Maxima ในตอนนั้น ( 2 ปีที่แล้วมั้ง)
    เหมือน Teana บ้านเราเลย

23. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    แต่ก่อนพวกAccessoriesถูกกว่าตอนนี้เยอะและหาง่ายกว่าด้วย ตอนนี้ของไม่ค่อยมีแถมเวลาจอดต้องคอยระวังอีกตะหาก

24. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .......:D......ติดตามต่อ......เปิดหูเปิดตากันหน่อย:D..........นานมากล่ะ

25. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ผมไปอยู่ miami มา ก้อไม่เจออะคับ เจอแต่ altima กะ maxima แต่ altima ตัวเก่าๆ ประมานปี 93-94 นี่มันคือ bluebird u13 เลยคับ ก้ออย่างที่ว่าอะคับ mustang corvette DC5 เงี้ย ลุงๆป้าๆขับกันเกลือ่นคับ ราคาก็แสนจาถูก เหน corvette ปี 04 ขายมือสองอยู่ $17000 อะคับ

26. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ผมทำพวกพ่นโคมดำของแจสมาตั้งแต่ยุคแรกๆน่ะคับ แล้วเปนคนเริ่มทำโคมดำมุมส้มของแจส เพราะเบื่อกะโคมดำธรรมดาที่มีอยู่เกลื่อน ไอเดียได้มาจากไฟหน้าอินเทรกร้า DC5 ก่อนไมเนอร์เชนจ์ เคยมีร้านมาเห็นเอามาให้ผมทำแล้วเอาไปวางขายบอกเปนสเปกอเมริกาซะงั้น

55555555 เพิ่งรุว่าไอ้ที่ผมคิดได้จะกลายเปนสเปกอเมริกาจิงๆ เพราะตอนนี้แจสอเมริกาดันมีโคมหน้ามุมเลี้ยวส้มจิงๆติดรถซะด้วยสิ หุห

ปล แล้วก้อมีเยอะด้วยนะที่มาจ้างผมทำแล้วไปบอกลูกค้าว่าโคมดำแท้ญี่ปุ่น ต้นทุนโคมเบิกใหม่สามพัน + ค่าพ่น 5 - 700 ของผม เอาไปขายได้หมื่นก่าแน่ะ แสบดีจิงๆร้านพวกนี้

27. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    คืนสู่เยาว์

ใครมีคำถามอะไรที่สงใส่เกี่ยวกับ อะไหล่ เมกาอีก

28. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    คืนสู่เยาว์

ใครมีคำถามอะไรที่สงใส่เกี่ยวกับ อะไหล่ เมกาอีก

29. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    สู่เย้า!!!

ทุกวันนี้ยังได้ยินอยู่เลยพวกไฟหน้า ไอ้โน่นไอ้นี่สเปคเมกา แล้วมาขายแพงๆ อ่าน+ฟังแล้วขัดหูหวะ

30. ็Hks T04Z

็Hks T04Z Guest

0
    0
    0
    แย้วที่บอกว่า ไฟท้าย us นี้ แย้วมาจากไหนคับ ปล.พอดีเคยได้ยินมาคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้