อเมริกา ไม่มีเซฟิโรจริงหรือครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปนะครับ, 15 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    โดน ปลุกฝังกันผิดๆๆๆๆๆๆๆ ใครบอกอะไรก็เชื่อ (ดูอย่างหวยงวดนี้ดิ พระเล็กบอกก่อนหวยออกว่าให้ขายรถเก่ารอซื่อป้ายแดงได้เลย พอหวยออกเสร็จไม่ถูกกับบอกว่าให้ไปดูแลลูกหลานให้ดีดี ซะงั้น)

2. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    เมกาไม่ได้ผลิตหรือนําเข้า A31

แต่......ตอนนี้ที่เมกามีแล้ว A31 สองคัน โกดังญี่ปุ่นนําเข้าไป แต่ขับบนถนนไม่ได้ เอาไปทําเป็นรถแข่ง Drift อย่างเดียว

http://www.gspeedcorp.com/clips/index.htm

ไฟหน้า S13 เป็กเมกาก็เหมือนกัน ไม่มีนะครับ
    เมกายังต้องหาจากญี่ปุ่นเลย

3. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

ขอบคุน คับ

4. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    มีครับผม cefiro ในญี่ปุ่นจะเริ่มผลิตเมื่อปี1988และa31ตัวสุดท้ายจะสิ้นสุดที่ปี1993มีเครื่องอยู่ 4ตัวครับ เป็น rb20 e 12v 125แรงม้า rb20de 24v155แรงม้า rb20det 205แรงม้าและตัวสุดท้ายคือ rb25de ครับ 180แรงม้า ครับ แต่เรื่องไฟท้ายนี่รู้สึกน่าจะเป็นตามที่บอกครับ พอดีเวปที่หาข้อมูลนั้นรูปภาพแสดงไม่ได้ครับเลยไม่แน่ใจไอ้ชุดภายในของ cefiro เนี่ยมีหลายตัวครับ ตุ๊กแกดำ ภายในน้ำตาล ภายในดำ ภายในกระสอบ ชามัวร์ ผมว่ามีร่วมๆ10แบบได้ครับ แต่ไม่มีภายในอเมริกาสักชุดครับ เอิ๊กๆ มีคนขายอยู่นะภายในอเมริกาลองไปดู อ้อยังมีภายในสีแดงด้วยนะครับ แต่ส่วนมากน่าจะมาจากทางซาอุ หรือตุรกี ซึ่งน่าจะเป็นพวงมาลัยซ้าย ไฟท้ายจะมีหลักๆ3แบบคือ ไฟท้ายบ้านเรา12v 24v ท้ายดำและ24vท้ายแดง ยังมีของแต่งอีกซึงเป็นสีขาวล้วนๆครับไฟท้ายหายากนะกระจังหน้าก็มีหลายตัวของบเนเราก็จะมี2ตัวคือ12และ24v ที่มีคำว่า nissan อยู่ด้านนอก
    ส่วนในญี่ปุ่นก็จะมีเหมือนกันแต่จะมีที่บอกว่ากระจังอเมริกาเนี่ย เค้าหมายถึงกระจังที่มีคำว่า cefiro อยู่ภายในครับ ก็ของเดี๋ยวนี้รู้สึกจะยิ่งแพงขึ้นทุกวันๆนะครับ cefiro เนี่ยและอะไรที่เป็นอเมริกาทั้งหลายตามที่เรียกก็ราคาสุดโต่งทุกอย่าง ขอยืนยันว่าไม่มี ยกเว้นอย่างที่บอกว่านำเข้าไปเองครับ

5. m_overkids

m_overkids Legend (R.I.P.)

302
    6
    0
    อืม...ความรู้ๆ

ดีนะ ที่เป็นเรื่องเซฟิโร่ ถ้าเป็นเรื่องยามาฮ่า เมท นางพญาล่ะก็ เสร็จผม ข้อมูลแน่นปึ้ก 555+

6. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

:D แสดงว่าท่านอายุหลายแล้วดิท่าน :eek:

7. GAP_B11

6,314
    95
    48
    อ้าว อย่างงี้ ต้องมา ประลอง ฝีมือ กะผม หน่อยแล้ว 555+

เคยไช้ๆ MATE นางพญา ยกล้อเล่น มันโคตๆ

8. LADDER 49

LADDER 49 New Member Member

58
    7
    0
    - โมเดล เซฟิโร่ วางขายในอเมริกา ในนามยี่ห้อ infiniti (แต่เป็นตัวโฉมใหม่)

- โมเดล maxima & altima ทางนิสสันทำออกขายนาแล้ววววว ไม่เกี่ยวกับโมเดลเซฟิโร่

9. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    อ้าว คู่แข่งผมนิ ผม sprinter 100 :D

10. LADDER 49

LADDER 49 New Member Member

58
    7
    0
  11. GAP_B11

6,314
    95
    48

คำตอบนี่ ไม่ค่อยเข้า กับ รูป ในช่องลายเซ็นเลยนะครับ อิ ๆ ออกจะ หรู ซะ

sprinter 100 ยังอยู่ จิงๆ หรือ คับ 55555+++

12. NHUM@Cef_Jr

NHUM@Cef_Jr New Member Member

18
    1
    0
    ตูมีตังจะบินไปตัดของเองเลย เห่อๆโก่งราคากันนัก..

13. JZS133

520
    4
    18
    เจ้าแมงเขียวไม่อยู่มาหลายปีแล้วคับ (ผมทำสีเขียวทับทิบ) เป็นมอไซคันแรกที่ได้ขี่คับ
    ตอนนั้นพอได้รถเก๋ง ก็ลืมมอไซไปเลย ปล่อยทิ้งไว้ มันก็เก่าโทรม
    วันนึง มีคนมาขอแลกแมงเขียว กับ ประตูเลื่อน แม่ผมก็แลกไปซะงั้นอ่ะ :D
    คิดได้ไง เอาประตูมาแลกมอไซ :D :D

14. GAP_B11

6,314
    95
    48
    555+ ประตู แลก มอไซค์

15. swapam

swapam New Member Member

2
    0
    0
    ...กว่าจะรู้เดียงสา...

16. golfcef

229
    25
    0
    เอาไปอยู่บนๆเผื่อวันนึงจะได้ใช้ของถูกและตรงรุ่นจากญี่ปุ่นไม่ใช่เมกา

17. ถอก

ถอก New Member Member

1
    0
    0
    ต่อไปนี้จะไม่กินหญ้าเเล้ว.....อิอิ

18. dj_BADZMAN

dj_BADZMAN New Member Member

16
    2
    0
    ดีใจที่เรื่องแดง

thankss.....ตากอล์ฟ

ไหนๆก็ไหนๆ ขอระบายหน่อยนะครับ

EnKei pro-1 ก็ไม่มีนะครับ มีแต่ EnKei RP-01

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2006
  19. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    เทอร์โบKKK ป้ายแดงก็ไม่ได้แรงกว่าป้ายฟ้ามันเป็นเทอร์โบที่ผ่านการซ่อมจากโรงงาน KKK มาแล้วตะหาก พอซ่อมแล้วเค้าจะเปลี่ยนเป็นเพลทแดงเพื่อให้รู้ว่าซ่อมมาแล้วจาก KKK
    ไม่ใช่เพลทแดงแล้วแรงกว่า หลอกกัมาได้ บ้ากันไปใหญ่พวกขายของแบบนี้
    เดี๋ยวนึกอะไรได้จะเอามาแฉอีกน้ะ

20. JZS133

520
    4
    18
    K27 บางตัว ก็เป็นเทอร์โบเดิมของ BM ใช่ป่าวอ่ะพี่

21. m_overkids

m_overkids Legend (R.I.P.)

302
    6
    0
    เหอๆ เจอเด็กแว้ดรุ่นเดียวกะเราเพียบเลยวุ้ย

เมทผมยังอยู่เลยฮะ เอามาซ่อม ใช้งานอีกรอบ รื้อเครื่องทำเองบ้าง สนุกดีไปอีกแบบ แต่เมื่อก่อน คันเดียวกัน ผมเติมน้ำมัน 20 บาทเอง ใช้ได้ตั้งหลายวัน เดี๋ยวนี้ กว่าจะเต็มถัง เป็นร้อยเลยแฮะ T T

22. Maxxx@

Maxxx@ New Member Member

55
    1
    0

เค้าคือ ต้น สกิล เฮด 5555 นึกตั้งนานว่าใคร

23. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
  24. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ไปเจอเทียน่าที่สิงคโปแต่พอเหนท้ายรถยังใช้ชื่อเซฟิโร่อยู่เลยอ่ะ

25. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    กลายเป็นกระทู้ แฉ ไปครับ

26. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    ทําให้วงการพ่อค้าเชียงกงและทั้วไปปั่นป่วน

ยํา: ไฟหน้า A31 กับ S13 เป๊กเมกา "ไม่มีในอเมริกา!!!"

27. นั่นสิไฟยังมี spec อเมกาเลยแล้วจะไม่มีได้งัยล่ะ งงง จริง

28. golfcef

229
    25
    0
    แต่ละประเทศบางครั้งตั้งชื่อไม่เหมือนกันน่ะครับ ไม่ต้องแปลกใจเรื่องนี้ แฮะๆ
    mitsu spacewagon ที่เมืองนอกยังใช้ชื่อ mitsu grandis เลยอ่ะ

29. TolvlT

TolvlT New Member VIP

55
    1
    0
    ล้อ TE37 สี ๆ ที่ร้านบางนา มาบอกว่าเป็น Limited Edition แท้จริงแล้ว มันคือ TE37C จะสั่งเท่าไรก็สั่งได้

คำว่า Bride อ่านว่า บรายด์ นะครับ ไม่ใช่ บริด

รถ Cefiro ที่ญี่ปุ่น ทั้งคัน มีซันรูฟ มีปัดหลัง เบาะครบ ๆ เครื่อง RB20Det พร้อมชุดแต่ง TBO แท้ ๆ ขายกันประมาณ 5 หมื่นบาท

มีไรอีก นึกออกจะช่วยแฉ

แก้ไขล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2006
  30. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    เยี่ยมครับ

เเฉอีกๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้