ถึงคุณ Coromant เรื่องคุณ Poooony ผมได้ทําการตรวจสอบให้เบื้องต้นแล้วครับ น่าจะเป็นประโยชน์

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย duke_es, 15 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    ขออภัยคุณ อารต ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างในคลับ ส่วนตัวตอนแรกโทรไปตามคุณ อารต แต่พอฟังเสียงก็รู้เลยไม่ใช่คนโกงแน่ ไม่เหมือนฟังเสียงไอ้ ปรีวีณ เข็มนาค มันใช่ ไอ้เวรที่โกงเงินไปแน่ๆ ขอบคุณข้อมูลของคนร้าย เพื่อนๆว่าผมควรจะทำไรต่อไปดีครับ เพื่อจับมันเข้าคุกให้ได้ หรือไม่ผมควรให้คนเอาลูกตะกั่วไปฝังหัวมัน

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ผมว่าขอความร่วมมือกับคุณ artoo นิดนึง ไปแจ้งความไว้เพื่อเป็นหลักฐานและต้นสายปลายเหตุ ถ้ารู้ที่อยู่บ้านมันก็ไปที่บ้านเลย ให้มันดูใบแจ้งความ แล้วทวงเงินคืนเลยพร้อมค่าน้ำมัน ถ้ามันไม่ให้ก็แจ้งจับ เอาให้ดีเล่นถึงบุพการีเลยครับจะได้รู้ว่าลูกตัวเองเป็นไง
    ทุกครั้งที่ทวงหรือพูดคุยกัน จะให้ดีให้แอบบันทึกเสียงทุกครั้ง เพื่อเป็นหลักฐาน

3. pongz19

pongz19 Member Member

44
    2
    8
    โหยยย อ้ายสาดดดด แม่งคิดได้งัยวะ ลวงโลกโคด ตามจับให้ด้ายยย :director:

4. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    ผมแนะนำให้แจ้งความ แล้วดำเนินคดีตามกฏหมายดีกว่า
    อย่าไปทำอะไรรุนแรงออกหน้าออกตาเลยนะครับ ถ้าจะทำ ให้ทำอย่างเงียบๆ จะดีกว่า

จะได้ไม่มีผลสะท้อนกลับมาถึงคุณอีกมากมาย
    แต่ถ้าเคลียร์หรือจบได้ ก็จบเถอะครับ ให้กฏหมายไปจัดการดีก่า
    เพราะคงไม่ยากแล้ว ที่จะตามตัว ก็อย่างที่คุณpsYchosisแนะนำแหละครับ พาคุณartooไปแจ้งความด้วยในฐานะพยาน

5. artoo

artoo New Member Member

87
    0
    0
    ขอคำแนะนำครับ ////ส่วนตัวผม จะต้องไปแจ้งความด้วยไหม ครับ แล้วแจ้งความเขาข้อหาอะไร

6. artoo

artoo New Member Member

87
    0
    0
    น่าจะเป็น ลักษณะ พยาน หรือ เปล่าครับ

7. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    เยี่ยมเลยครับ ช่วยเหลือกันแบบนี้ ใช้ technology เป็นประโยชน์จริงๆ

8. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    คุณ artoo ก็ไปพร้อมกันกับคุณ coromant แล้วแจ้งความครับ เพื่อเป็นพยานและแสดงเจตจำนงว่าไม่ได้เป็นผู้สมรู้ร่วมคิดเผื่อเรื่องบานปลายจะได้ไม่โดนร่างแหไปด้วยครับ น่าจะเป็นอย่างนี้นะเดาเอา

9. coromant

117
    5
    0
    คืออย่างนี้ผมโทรไปคุย มันยังไม่ยอมรับ แล้วยังแต่งเรื่องอีกว่า มันขายฝากระโปรงเคฟล่าไปยัง ไอ้เจที่อยู่เชียงใหม่ 10500 บาท แล้วไอ้เจก็เลยเป็นคนกลางสั่งท่อน้ำ กับคุณ อารต มาเพื่อใช้หนี้ ฝากระโปรง โดยมันอ้างว่ามันยังขาดทุน 4000 บาทเพราะว่าท่อน้ำ 6500 ใครเชื่อมันก็บ้าแล้ว กูกินข้าวนะโว้ย ไม่ได้กินหญ้า ใครรู้จักปริวิณ บอกได้เลยว่ามันเป็นโจร เพราะถามคุณ อารต แล้วว่าตั้งแต่ติดต่อซื้อ ตามของ แจ้งที่อยู่ เป็นเสียงเดียวกัน เพราะไอ้ปริวิณ มันบอกว่าแค่โทรไปบอกชื่อที่อยู่กับคุณ อารต อย่างเดียว เพื่อนๆคิดว่าไง

10. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    ก็บอกคนคนนั้นว่า ก็คงต้องแจ้งความดำเนินคดีแหละครับ
    แล้วก็ให้ตำรวจไปสืบสาวราวเรื่องต่อ ว่าสุดท้ายแล้ว คนที่โกงเงินคุณคือใคร

พูดไปตอนนี้ถ้ายังไม่ยอมรับ ก็ให้ตำรวจจัดการครับ รู้ที่อยู่แล้วนี่ ต่อไปคงไม่ยากแล้วหละครับ

11. coromant

117
    5
    0
    ที่อยู่ 200 หมู่ 6 ต.ทะเลชุบศร อ.เมือง จ.ลพบุรี 15000

12. coromant

117
    5
    0
    up ไว้ก่อน มีคนส่งข้อมูลการแจ้งความดีๆ มาให้

13. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

269
    41
    0
    รายงานความคืบหน้าบ้างก็ดีนะครับ ว่าเรื่องราวไปถึงไหนแล้ว

14. coromant

117
    5
    0
  15. A100

A100 New Member Member

62
    0
    0
    up...ด้วยอีกคน

16. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ขึ้นไป

17. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ถึงไหนแล้ว อัพหน่อย

18. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    อยากรู้ด้วยคน

19. coromant

117
    5
    0
    อย่างที่เล่าครับ รู้ตัวแล้วยังทำอะไรมันไม่ได้ ตำรวจตามโรงพักผมไม่เคยคาดหวังเลยว่าจะตามให้ คิดว่าคงลางานสักวันแล้วไปแจ้งที่กรมตำรวจ

20. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    เอาใจช่วยอยู่นะครับ เราชาว ES เป็นกำลังใจให้ครับ

21. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    สุดยอดครับ คุณ duke_es

ปล.จาติดตามตอนต่อไป

22. marcuzz

marcuzz New Member Member

11
    0
    0
  23. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    จับมันมาลงโทษ และประจานให้ได้ ไหน ๆ ก็รู้ข้อมูลขนาดนี้แล้ว จะได้เป็น Case ตัวอย่างด้วย

24. จับมันมาลงโทษให้ได้ นะคับ พวกคนเลวๆ พวกนี้ เห็นจัยคับ เรื่องแจ้งความกับตำรวจอ่ะ ไม่มีเงินไม่มีเส้นสาย ไปกระตุ้นไม่ค่อยจะตามเรื่องหรอกคับ เป็นกำลังใจให้คับ เอาผิดมันให้ได้ มาตรา 334 ผู้ใดเอาทรัพย์ของผู้อื่นไปโดยทุจริต ผู้นั้นกระทำความผิดฐานลักทรัพย์ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 3ปีและปรับไม่เกิน 6000บาท จำได้อย่างเดียวคับ อิอิ แจ้งความดำเนินคดี เอามันให้หนักๆไปเลยคับ

25. centrum5

centrum5 New Member Member

32
    2
    0
  26. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

269
    41
    0
    ข่าวคราวไปถึงไหนแล้วครับ

จับผู้กระทำผิดได้หรือยังเอ่ย

27. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    สุดยอดคับ

28. b_123

b_123 New Member Member

57
    5
    0
    Up ครับมาบอกข่าวคราวบ้างนะครับ

29. MingES

MingES New Member Member

10
    0
    0
    อ่านตั้งแต่ต้น มันจิงๆ เป็นกำลังใจให้ครับ เอามันมาลงโทดให้ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้