2JZ GTE in D4D

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย Ming jaguar, 13 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ming jaguar

Ming jaguar New Member Moderator

160
    5
    0
    สวัสดีครับ ยังจำกันได้ไหมคับ สำหรับ d4d ล้อ20 ตอนนี้ได้ลงเครื่อง
    2Jz GTE เกียร์ AT แล้วครับ วางเครื่องไปประมาณ15วันกว่าๆ
    ถ้าใครสนใจถามได้นะครับ เพราะที่อู่ชอบวางเครื่องรถตู้มากกว่ารถเก๋งครับ เลยมาแนะนำกัน
    ส่วนอินเตอร์ ใช้ของ RB26 ครับ

2. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    เอาอีกแล้วคับท่าน เหอๆๆมาแต่ล่ะทีไม่ธรรมดาเลยน่ะคับ ว่าแต่ว่าถ้าเออแวนไปวาง 2j ฝาดำไม่โบนิคิดเท่าไรอ่ะคับ เอาแบบจบๆรถออกได้เลย ไม่มีปัญหาตามมาทีหลังอ่ะคับ

3. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    เจออย่างนี้ เปิดไฟเลี้ยวชิดซ้ายหลบให้เลย
    แรงจริงๆ แอบมีจอฟ้าด้วย
    เอาไปวิ่งคลอง5เลยสิคับ อยากรู้เวลา
    ตอนจาลงอย่าพึ่งไปบอกนะครับว่าเครื่องอะไร ทำเซอร์ไพร์สหน่อย
    ได้เวลาแล้วค่อยบอก555}++

4. D-MAX บ้านช่าง

D-MAX บ้านช่าง New Member Member

143
    1
    0
    สุดยอดมากคับ ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    เด็ดดวง...เลย

6. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    เห็นแล้วปี๊ดขึ้นเลย คุณ Ming Jaguar ชอบทำคนในนี้น้ำลายหก
    ความดันขึ้นทุกทีเลย ฮือๆอยากได้มั่งจัง

7. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    เร็วนี้ๆ ตามมาด้วยนายตูน***นายต้น แน่นอนเลยพวกนี้ชอบกินเจแต่เสียดายควันดำ 555..เหงแล้วอยากลง 2jมั้งจัง แต่คุณแม่ขอร้องไว้..

8. urvan

423
    0
    0
    ว่างๆก็เอาเจ้า d4d 2j gteมาโชว์บ้างพี่น้องคับ แบบนี้ต้องขอชมตัวจริงเลย แบบว่ามิตติ้งมาเที่ยวก็ได้นะคับ..คุณ Ming

9. Ming jaguar

Ming jaguar New Member Moderator

160
    5
    0
    สำหรับค่าวางเครื่งอรถเด่ยวผมโพสเบอร์ เจ้าของอู่ไว้ให้ติดต่อกันเลยนะครับจะได้โทรไปคุยสะดวก
    สำหรับเรื่องวิ่งคลอง5 มีเร็วๆนี้แน่ครับ ก่อนไปจะมาโพสบอกไว้นะคับ

10. urvan

423
    0
    0
    ไปเจอกันที่คลอง 5 เลยก็ได้คับ ไปเมื่อไหร่โพสไว้เลย ตามไปแน่นอนคับ

11. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ไปด้วยค้าบบบบบ จาเอาของไปขายด้วย ใครไปมารับด้วยช่วยค่าน้ำมัน อิอิ

12. Ming jaguar

160
    5
    0
    โทรไปถามพี่คนนี้เลยครับ 081-838-5448 ให้บอกว่าถามเบอร์พี่หมูครับ

13. Ming jaguar

160
    5
    0
    ถ้าเป็น d4d เครื่องเกาขายได้ นะครับ รถทำจบไป140000ครับ แบบจบจบ คันเกียร์ออโต้ของเว็นทูรี่ด้วย
    ชุดแก๊สหัวฉีดของออโทนิค ถังแก๊ส60ลิตร ไหนจะของจุกจิกอีกครับ พวกบูสคันเกียร์แท่นเครื่องเปลี่ยนใหม่หมด ค่าเกินท่ออินเตอร์ ค่าแรงวางเครื่อง ออกจากอู่มา กดวิ่งได้200นิดนิดครับ เส้นบางใหญ่
    สำหรับ Urvan ถ้าจะวาง 2J ฝาดำ ต้องเปลี่ยนฝาปิดเครื่องด้านคนนั่งเป็นตัวเครื่อง เบนซินนะครับ
    ไม่งั้นมันจะติด คอไอดีครับ

แก้ไขล่าสุด: 14 มีนาคม 2008
  14. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    แล่ม...................................

15. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    แจ่มเลยสงสัยต้องรีบขุนดีเซลให้แรงอีกหน่อย
    รถตู้สมัยนี้แรงเหลือเกิน ตามไม่ทันเลย

16. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แรงเกิน...ไม่กล้านั่งด้วยแล้วรถตู้...อิอิ

17. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    น่าสนครับ

18. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    วิ่งวินไหนครับเนี่ย อยากลองนั่งจัง

19. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ไปเมื่อไหร่มารับผมด้วยนะคุณแช้ม :):):)

20. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    รถตู้วิ่ง 200 .....โอ้ มายก๊อต
    ถ้าเจอกับรถผม ไม่ต้องดันตูดน่ะ เด๋ว หัวใจวาย....อิอิ.....

21. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    โห่แหล่มครับสงสัยแรงน่าชม เบื่อก็บอกน่ะครับจะบูชาต่อ อิอิ

22. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    สุดยอดไปเลย!!

ชอบมากครับ ใจถึงดี !!

23. บัง114

บัง114 New Member Member

4
    0
    0
    กำลังจะวางบินซิลเหมือนกัน แต่รถผมURVAN E24 คิดจะวาง KA 24 ครับ กำลังพิมแบงค์อยู่ ยังไม่เหมือนของแท้เลย

24. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    จัดไปอย่าให้เสีย:eek:

25. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    นับวันยิ่งไม่ธรรมดาดูแต่ละคัน

26. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    ดีเซลแพงๆแต่ก็ต้องทนใช้ไป ไม่มีตังค์เปลี่ยน

27. Ming jaguar

160
    5
    0
    - - ไม่ได้เข้ามาน๊านนาน เรวนี้จะไปสนามคับ แต่ยังไม่แน่ใจว่าอาทิตย์ที่เท่าไหร่ของเดือน เดย่วจะไปจะมาโพสไว้คับ

28. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    วิ่งตามไม่ทันแล้วคับ

29. teay_maru

teay_maru New Member Member

4
    0
    0
    งงเลยอะพี่ใจถึงจิง จิ๊ง

30. Eton_ton

Eton_ton New Member Member

2
    0
    0
    unvan ผมอยากว่า sr20detไม่รู้ว่าจะวางได้ป่าวครับช่วยหน่อยแล้วงบประมาณเท่าไหรครับแล้วมันจะวิ่งขึ้นเขาได้ป่าวครับเอาแบบติดแก๊สครบ ๆ เลยอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้