เอาเรื่อง เ ล ว ของคนบางคนมาเล่าให้ฟัง ให้ระวังกันไว้ (มาอ่านกันเอา)

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย chinnomoto_dx, 12 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sine-vanza

sine-vanza New Member Member

41
    1
    0
    รถที่มันโอนไม่ได้ราคามันไม่น่าจะถึงขนาดนี้หรอก
    แล้วนี่เค้าเป็นผู้ ญ ด้วยนะจ๊ะ
    ถ้าอยู่ในวงการนี้อยู่น่าจะแสดงความรับผิดชอบนะ

2. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    เออ ว่ะ เด๋วจะเอารูปไปให้ดูแล้วกันนะ
    จะเข้าไปเอาเบาะด้วย

3. Retro Car

Retro Car New Member Member

1
    0
    0
    ไปตอกเลขเครื่องใหม่ดิครีบ

4. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    สนใจสวมทะเบียน พีเอ็ม มาครับ เลขกท. xx-3888 โอนได้แต่เป็นของเคอี-30 ครับ

5. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    KE36 จดเป็นป้ายเขียวเป็นกระบะบรรทุก KE30เป็นเก๋ง 4 ประตูจดเป็นรถยนต์นั่งส่วนบุคคลป้ายดำ
    คงใช้ไปสวมไม่ได้ ส่วนตอกเลขเครื่องเป็นทางเลือกหนึ่งแต่อย่าลืมว่าของมันอยู่กับตัวและขนส่งเคยเห็นรถมาแล้ว
    เวลาโอนมันยุ่ง เปลี่ยนเครื่องง่ายกว่าแล้วค่อยไปแจ้งขนส่งถ้าน้องบอกว่าจัดการเรื่องกรรมสิทธิ์ได้

6. yoy

yoy New Member Member

3
    0
    0
    ผมอยากช่วยเหลือ ไม่รู้จะช้าไปหรือเปล่า ผมก็เป็นคนที่เล่นรถเก่าคนหนึ่งเหมือนกัน ถ้าคุณต้องการรายละเอียดเกี่ยวกับทะเบียนว่าผู้ใดครอบครองหรือกรรมสิทธิ์ที่แท้จริง และจะติดตามบุคคลดังกล่าวได้ที่ใด ถึงแม้เจ้าของที่แท้จริงตายไป ผมก็พอที่จะหารายละเอียดเกี่ยวกับบุคคลที่เกี่ยวข้องกับผู้ตายได้ จะเป็นแนวทางในการติดตามและดำเนินการเกี่ยวกับรถคันนี้ต่อไป ถ้าต้องการช่วยส่งเลขเครื่อง เลขตัวถัง และที่สำคัญถ้าได้เลข 13 หลักของบุคคลที่เกี่ยวข้องก็จะดีมาก เพราะบางที่คนเราสามารถที่ชื่อและนามสกุลซ้ำกันได้ ส่งมาที่ [email protected] และบอกผมด้วยว่าจะให้ตอบกลับไปที่ใด

7. Guydido

Guydido New Member Member

285
    2
    0
    ***พวกหน้าเลือดจะเอาแต่เงิน...แล้วมาโกงคนอื่นแล้วมาโกง ญ อีก ***จิงๆ น้าชินบอกชื่อเสียงเรียงนามมันมาเถอะครับ อย่างงี้มันต้องประจาน คนอื่นๆจะได๋ไม่ต้องโดนมันอีก...:mad::mad::mad:

8. nongsee

nongsee New Member Member

28
    0
    0
    อ่านแล้วเสียวเหมือนกันนะ

อ่านแล้วเสียวเหมือนกันนะ ผมซื้อมา ชื่อในเล่มก็ไม่ตรงกับคนขาย แต่เอกสารครบ ตอนนี้ยังไม่ได้ทำเรื่องโอนเลย รอรถเสร็จก่อนถ้าโอนไม่ได้ละยุ่งเลย ลงกับ ปะผุทำสีไปตั้งหลายบาท

ถ้าเสร็จแล้วจะมาให้ทุกท่านช่วยดูหน่อยนะครับ

9. ball_rayong

ball_rayong Member Member

47
    1
    8
    อ่านแล้วเซ็งพวกขาดของแบบหมกเม็ด ของผมก็ประมาณเนี้ยบอกมีเต็ดแต่พอซื้อมา ก็โทรบอกว่า ไม่มีเต็ด เซ็งๆๆๆๆ

10. zerogiggs

zerogiggs New Member Member

34
    0
    0
    น่าเห็นใจผู้ซื้อนะคับ ผมก้อเพิ่งเอาSAAB99 แลกกับKE15มาเหมือนกัน
    เจอกันเที่ยงคืน คุยกัน ดูรถ กว่าจะแลกก้อตี1ครึ่ง แต่เราเต็มใจทั้งสองฝ่าย
    คือเกิดอะไรหลังจากนั้น ต่างคนรับผิดชอบเอาเอง ผมยังโชคดีที่เค้าก้อแฟร์คับ
    อีกวันผมก้อรีบโอนรถเลย กลัวมีปัญหาเหมือนกัน แต่ตอนนี้ใจชื้นขึ้นเยอะคับ

ที่กล่าวมาเนี่ย ก้อแค่อยากฝากบอกว่า คนในวงการนี้ที่ดีๆเค้าก้อมีอยู่เยอะมากนะคับ
    ส่วนเจ้าชายสี่ หมี่เกี๊ยวนั่น มันก้อแค่กากเลวๆกากนึงในสังคมเท่านั้นเอง
    คนแบบนี้สักวันกรมคงตามทันคับ....เดี๋ยวนี้กรรมมันเร็วกว่าอินเตอร์เนตซะอีก+++

ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปคับ

11. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    รักกันดีจังคับ ผมชักอยากขับkeบ้าง แล้วซิ
    (คน พเนจร)

12. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    เรื่องผู้หญิง ละ Ke ออกตัวเอี๊ยดกันทั้งคลับเลยนะ......

เอาใจช่วยด้วยคน ตาชินโทมาเล่าให้ฟังมั่งดิ!!

13. พี่กิ๊กแห่ง scot ขายประกันด้วยหรอครับ
    ยังไงผมกำลังจะหาประกันรถอยู่อ่ะครับ
    ไว้จะติดต่อคุณพี่ไปล่ะกันนะครับ :D

14. zerogiggs

34
    0
    0
    ได้สิคับ มีอะไรโทรมาปรึกษาได้คับ ผมเปิดแค่ออฟฟิศเล็กๆนะคับ เพิ่งจะ2ปีเอง
    เรื่องงานทะเบียน ก้อพอรู้นิดหน่อย ผมเคยเป็นอดีต พนง.ขายรถโชว์รูมคับ
    เคยขาย มาสด้า - นิสสัน แล้วก้อไฟแนนซ์GE เบื่อแล้วก้อกลับมาทำเองที่บ้านซะเลย...ฮี่ๆๆๆ
    ทำงาน คือ งานอดิเรก
    เที่ยวเธค คือ งานประจำ

15. Realz

113
    2
    0
    เมาเป็นหลัก พักเป็นอดิเรก ค๊าบบ

16. zerogiggs

34
    0
    0
    ท่านMxz@Shut-up เรานี่ท่าทางรสนิยมจะใกล้เคียงกันนะ
    แต่ช่วงนี้ผมดีขึ้นแล้วคับ เริ่มหันหน้าเข้าหาวัดทำบุญทำทานแล้วนะ
    ทำอย่างนี้แล้วดีขึ้นคับ....ดีใจจัง....เอ้า! ชนแก้ว.....เอิ๊กๆๆๆมาวววอีกแระ+++

17. Realz

113
    2
    0
    ผมก็เริ่มๆ ไถ่ชีวิตโคโยตี้ เลี้ยงอาหารกลางคืนนักศึกษามาพักนึงละครับ ชีวิตผมขึ้นสวรรค์มาแทบบทุกคืน...

เรื่องโอนรถถึงไหน มาอัพเดตให้ฟังมั่ง

18. zerogiggs

34
    0
    0
    สาธุ! กุศลแรงกล้า... ไถ่ชีวิตโคโยตี้ ถ้าหาผู้อุปการะต่อไม่ได้
    ผมยินดีรับช่วงต่อนะคับ ทำบุญเยอะๆจะได้ขึ้นสวรรค์ชั้น7....โอ้วววว

ช่วงนี้ผมก้อมีงานโอนเรื่อยๆคับ ใครที่ต้องมาทำทะเบียนที่อยุธยา
    ทำอะไรไม่ถูก ก้อโทรมาสอบถามได้คับ ผมเข้าไปขนส่งฯบ่อยนะ
    ถ้าว่างเดี๋ยวช่วยเดินเรื่องให้คับ ฟรี! สำหรับชาวKE โทรมานัดวันก่อนนะ
    ผมต้องเอาเล่มไปต่อทะเบียนประมาณทุกวันศุกร์ หรือมีงานโอน - ย้าย
    ก้อจะไปแล้วแต่ลูกค้าสะดวกคับ+++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้