วิธี drift น่ะครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย SkuLL, 8 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TJTIGER

TJTIGER Guest

0
    0
    0
    ไม่มีรถ .. แต่ใจรักอะไรครับ
    พอไหวมั้ย?

2. Rusty

Rusty New Member Member

159
    0
    0
    แหกมาแล้วครับ ด้วยฟามเสี้ยนฮ่ะ
    ไม่น่าเลย ตอนนี้ รถพิการอยู่เลยครับ ซ่อมไม่หายสะที
    มีใครแนะนำ ซ่อมช่วงล่าง เปอโย ดีๆบ้างครับ

3. alisa

alisa New Member Member

7
    1
    0
    อยากเรียนให้ถูกวิธีเหมือนกัน ใครรู้บ้างว่าพอจะมีสอนที่ไหน

4. MISS SIXTY

MISS SIXTY New Member VIP

61
    1
    0
    อิอิ เดิ๋ยว ปายลองมั่ง เพื่อ ความ โหดด หน้าหมู้บบ้านเรยยยยยยย

5. Machismo

Machismo New Member Member

5
    0
    0
    ถามกงกงเรยนะฮับมีเอาขับหน้ามาดริฟมั่งป่ะฮับ แร้วทำไมถึงไม่นิยมฮับ

6. IamX

IamX New Member Member

92
    0
    0
    ผม ไฟล์ Dift Bible ของ ญี่ปุ่น
    ฟังไม่รู้เรื่อง แต่ภาพละเอียดมาก แต่ละ step แต่ละวิธี มี slow motion เกือบทั้งหมด
    ถ้าสนใจไม่ขาย มา copy เอาแล้วกันนะครับ มันใหญ่ส่งในเน็ทไม่ไหว
    [email protected] ครับ

7. EVOFEVER

EVOFEVER New Member Member

2
    0
    0
    เวลา ดริฟ ก็ระวังกบนถนนสารธารณะ ก็ระวังกำแพงหน่อยนะครับ แล้วก็ เกาะกลางธนน อีกด้วย ฟุตบาต ทางที่ดีอย่าเลยครับ สนาม หรือลานโล่งๆๆ มีเยอะแยะ แล้วดึงเบรคมือ ตอน u turn ก็ ปรกติหมุน 180 องศา ถ้าเกิด มันไป 270 องศา ก็เกาะกลางถนนชัวร์ คับ ถ้าเลยไปอีกก็ ตามดวงละครับว่ามารถสวนมาเปล่า คงนึกภาพกันออกนะครับ หาที่ทำโล่งๆๆ ดีกว่าครับๆ ลานฝุ่นๆๆ หรือ ตามสนามที่มีคนคอยแนะนำครับ

8. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ผมเพิ่งคริฟเป็นเมื่อวานเย็นนี้เอง
    ลองกะเฟอร์รารี่ .......

ในตู้เกมหยอดเหรียญ 20 บาท อ่ะคับ

9. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    Toyo Drift School คลอง 5

http://toyotire.in.th/

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 เมษายน 2006
  10. iamtul

iamtul New Member Member

4
    0
    0
    ขอด้วยคนแล้วกันนะ ฟังมานาน คันมานาน

อย่างแรก ช่วยแยกกันให้ออกนิดนึงครับ เรื่อง แถ - Over steer - ปัด - หมุน กับ Drift เนี่ยมันคนละเรื่องเดียวกันเลยนะครับ ไม่ใช่เอะอะอะไร พอเข้าโค้งมีเสียงยางกันหน่อยก็เป็นดริฟท์ไปหมด มิน่าอ่านๆดูแล้วคนดริฟท์เป็นมีเกิน 1/2ของบอร์ดนี้แล้วมั๊ง

อธิบายเข้าใจฟังง่ายๆนะครับ ดริฟท์คือการสร้างอาการOver steer ตั้งแต่รถยังไม่ได้เข้าโค้ง แล้วประคองอาการให้จบจนสุดโค้ง อาจสุดสนามเลย

ไอ้แต่การท้ายปัดก่อนหรือหลังจากApex เท่านั้น ไม่ว่าจะจากอะไร (ดึงเบรคมือ เหยียบคันเร่งมากๆ ฯลฯ)มันคนละพันธ์กับการดริฟท์ทั้งมวลครับ

เล่าเรื่องขำๆให้ฟังเรื่องนึงแล้วกันครับ วันก่อนคุยกับพี่คนนึง แกเป็นนักขับRalli ทั้งทางยาว ทั้งCross countryได้แชมป์มาก็หลายสนาม กับพี่อีกคนที่ไปแข่งปารีส-ดักการ์มา ว่าจะชวนแกมาที่สนามดริฟท์สักหน่อย ขนาดofferรถให้แกขับเล่นแล้วนะ ทั้ง 2 คนปฏิเสธแบบเดียวกันเลย คือ " ไม่เอาอ่ะ กูดริฟท์ไม่เป็น" คิดเอาแล้วกันครับ

กีฬาแข่งรถแต่ละแบบมันมีทักษะต่างกันครับ ไม่ใช่ว่าใครขับรถเก่งก็จะเก่งมันไปซะทุกอย่าง (เอ่อ มันก็มีบางท่านอ่ะนะครับที่เก่งทุกอย่าง เอาเป็นว่าน้อยคนแล้วกันนะ)

ที่พูดนี่ไม่ได้เก่งอะไรเลยครับผมเนี่ย แต่อ่านเยอะๆชักอดไม่ได้เหมือนกัน(คันปาก)

:D :D :D

11. ZG

ZG Member VIP

67
    0
    6
  12. oct-

oct- New Member Member

4
    0
    0
    I love drif

13. bon_evopcm

bon_evopcm New Member Member

77
    1
    0
    ระวังกันด้วยนะครับ..เปนห่วงทุกๆคน

14. Drift X

Drift X New Member Member

27
    1
    0
    ผมดริฟไม่เป็นนะครับ ไม่ขอออกความเห็นใดๆ ทั้งสิ้น

แต่แนะนำได้ที่หนึ่ง มีคนที่เค้า "ทำเป็น" ไม่ใช่เป็นแต่ทำ

ลองเข้าไปดูครับ www.racing-club.net

15. Drift X

Drift X New Member Member

27
    1
    0

ชอบๆ ครับ อ่านมาตั้งนาน อยากเขียนแบบนี้แหละ แต่ผมยังด้อยประสบการณ์

ขออ่านอย่างเดียวละกัน

อ่านไว้ซักหน่อยก็ดีนะครับ รู้สึกว่าจะทำเป็นกันซะทุกคนเลย

16. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    แหมผมก้อพูดได้ไม่เต็มปากนะคับว่าทำเป็น แต่ใช้การเหยียบเบรคครั้งเดียวแต่แรงบังคับให้มันปัดอ่ะคับ

พี่ซิ่งเค้าแนะมา

ยังเป็นพันดาวันฝึกหัดอยู่เลยคับ แต่ฝันจะ Drift เป็นให้ได้ในอณาคต ฮิๆ

17. BOBae92

BOBae92 New Member Member

268
    2
    0
    ตอนนี้พยายามสะกดคำว่าดริฟอยู่ครับ

18. no73karn

no73karn New Member Member

4
    0
    0
    ระหว่างดริฟท์ กับ เข้าไลน์สไลด์ อันไหนเร็วกว่ากันในโค้งแบบไหน ขอความรุ้จากผู้เชี่ยวชาญที่แท้จริงหน่อยครับ ผมสงสัยมาก โดยส่วนตัวเข้าใจว่า ดริฟท์จะเร็วกว่าเฉพาะโค้ง ยูเทิร์น และโค้งอื่นๆที่ค่อนข้างลึก โดยการเข้าเร็วมากถึงที่สุด ใช่รึเปล่าครับ

19. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ต้องมี LSD และใจ ที่สำคัญ เบรกต้องดี แต่อย่าเบรกตอนรถ กำลังDrift(เสียหลัก)เด็ดขาด ยกคันเร่งให้รถควบคุมได้ก่อน อย่าลืมห้ามเบรกตอนกำลังเสียหลัก:D

20. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

สู้ๆ ครับบ มาเล่นกันเยอะๆ ฝึกกันเยอะๆ ซ้อมกันเยอะๆ คัยมีขับหลัง และอยากเล่น

ไปลอง เล่นได้ ที่ Yes in Deed นะ ครับ เค้ามี ที่โล่งๆ ให้เล่นกัน ไม่ต้องกัว ชน ด้วยครับ

ปลอดภัย กว่าเล่นบนถนน อีกครับ เอาไว้ เก่งๆ แล้ว ค่อยเล่นบนถนน ครับบ :)

คนสนใจดริ๊พท์ เยอะมากๆ วงการ นี้จะได้ โต๊โต :p

21. 987456123

987456123 Guest

0
    0
    0
    รถทุกยี่ห้อทุกรุ่นดริ๊ฟได้หมดรึเปล่าครับ

22. เผายาง

วิธีเผายางแบบหมุนวงกลมทำยังไงครับสำหรับรถมีคาร์ด
    ต้องใช้แรงเครื่องมากไม้ครับ เครื่องผม90แรงม้า(เก็ง)

23. วันนี้อะลองเอาไปดริ๊ฟมา เกือบตกคลอง ใช้แบบน่าจะเรียกว่าเบิ้ลคลัชละมั้งคับ

24. ประสบการ์ณดริฟประจำวัน

ผมเคยลองแต่รถกะบะไม่รู้ว่าเรียกว่าดริฟป่าวลองเล่นๆ

ผมขับมาประมาณ 80 กม./ชม เสร็จก็เข้าโค้งในช่วงจังหวะเดียวกันผมก็เปลี่ยนเกียร์มาเป็นเกียร์2
    เหยียบคันเร่งมิดเลย-*-[โคตรตกใจ][เลี้ยงคันเร่งไม่เป็นอะนะ]
    รู้สึกว่าตอนนั้นเป็นโค้งขวาหน้ารถเข้ามุมเอเปก
    แล้วตูกก็ถลัยมาด้านซ้ายแล้วผมก็หักพวงมาลัยมาด้านซ้ายเพื่อเลี้ยงรถให้ตรงแต่ว่ามันไม่ตรง
    มันดันเลยไปหน้ารถเลยหันออกไปทางด้านซ้ายโคตรเหวอแต่ก็มันดี
    เกือบตกคลอง หุหุ รถกะบะฟอดเดิม[รถบริษัท] 555+ ขอบอกสุดโค้งเลยนะ555+ถลัยไปอะ
    ระวังนะถ้าโค้งไหนทำมุมเอียงรับแรง G โค้งนั้นตูดจะถลัยมาก เหมือนโค้งนี้อะหุหุ
    เห็นเพื่อนบอกว่าโค้งที่จะดริฟต้องกว้าง 2คันครึ่งของรถที่จะดริฟเผื่อล้นจะได่ดึงคืนได้

เคยสไลท์แบบยาวๆด้วย1ที มันดี

25. pink a31

pink a31 New Member Member

13
    0
    0
    อยากให้ทุกคนได้ลอง drift กันมันสนุกจริงจริง ถ้าไม่รู้จะไปลองที่ไหนเสาร์ที่ 4 ที่คลอง 5 มีจัดให้เล่นตั้งแต่บ่าย 3 ถึง ประมาณ 2 ทุ่ม เล่นฟรีไม่เสียค่าใช่จ่ายใดใดด้วย

26. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เลิกพยายามจะดริฟแล้วค้าบ

ไม่มีตังซ่อมช่วงล่าง แล้วว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้