กับโครงการคร่าวๆ ... ที่จะเอาสองจังหวะกลับมาวิ่งเเบบสมัย MMC

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย ^_^BoY^_^, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. isuzu_mee

isuzu_mee New Member Member

44
    1
    0
    ยังไม่ได้ครับ แล้วผมหา serpiko ครัย :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

ไม่รีบครับไม่ค่อยมีตังค์

2. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    +++++ 2 T+++++++

3. isuzu_mee

44
    1
    0
  4. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    +++อึบ!!!+++

5. naughtyake

naughtyake New Member Member

34
    0
    0
    ท่าทางน่าสนใจ แต่ว่าไม่มีทางให้วิ่งกลับมามันจะลำบากคับ แล้วเรื่องถนน ผมดูจากรูปแล้ว ผมว่ามันไม่ค่อยเรียบเท่าไหร่คับ เพราะระดับมันไม่เท่ากันสักเท่าไหร่ สูงๆต่ำๆ ผมว่ามันจะไม่ค่อย ปลอดภัยคับ เพราะ ความเร็วของรถ 2 จังหวะ มันสูงอยู่เหมือนกันนะคับ แล้วเวลาวิ่งกลับมาจะทำกันอย่างไรคับ

6. Globblinknight

228
    3
    0
    ตอนนี้คุณ บอย (ฝ่ายสถานที่)กำลังมองหาทำเลที่โดนใจ ที่สุดอยู่คับ มีให้เลือก 2-3 ที่ คับ แต่ช่วงนี้คงงานยุ่งคับ ไม่ได้ส่ข่าวกันเท่าไรคับ คาดว่าสักพัก คุณบอยคงจามาลงรูปให้ดูที่กัน อีกที

7. Standby

Standby New Member Member

52
    0
    0
    ผมเอาด้วยอีกคนครับ มีKR กะJR สภาพพร้อมรบอยู่2คันครับ จอดคลุมผ้าไว้หาที่เล่นไม่ได้ ถ้ามีที่เล่นแบบไม่ต้องหนีตำรวจ เอาเลยครับเอาด้วยคน บ้านผมอยู่แถวๆสนามMMC เลยครับเสียดายตำนาน 2 จังหวะครับ ถ้าฝันเป็นจริงคงได้อาระวาดอีกครั้งครับ ผมชื่อต้นครับ ยังไงจาช่วยดันครับ

8. tong_arch

tong_arch New Member Member

9
    1
    0
    ร่วมด้วยครับมี LS อยู่1คัน กะลังหาเพื่อนๆขี่เล่นอยู่เลยคับ

ปล.รัก2จังหวะ มั่กมาย

ขอให้มีสมาชิกเยอะๆคับ

ปล.อิกที ผม ต้อง นะคับ ยินดีที่ได้รู้จัก เพื่อนๆที่รัก 2 จังหวะเหมือนกันคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มิถุนายน 2008
  9. isuzu_mee

44
    1
    0
    ติดตามความคืบหน้าครับ

10. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    อยากได้ เจอา ถูกๆสักคัน อ่ะ

11. RED_SUN

RED_SUN New Member Member

181
    1
    0
    เด่วมาเล่น2 จังหว่ะด้วยคนนน่ะครับ

12. Globblinknight

228
    3
    0
    คุณบอยเค้ากลัวไม่มีคนมาเล่น หน่ะสิถ้ามีมากันเยอะ ก็คุณบอยดีใจแน่ๆคับ

13. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เริ่มมีคนเอามาเล่นและนะ

แต่ยัง ไม่มากันมากเท่าไร

14. RED_SUN

181
    1
    0
    ว่าแต่ ตอนนี้กำลังหา Nova Dash สภาพดี หาไม่ค่อยได้เลย

15. Globblinknight

228
    3
    0
    ผมก็หาแอลอยู่หน่ะ ยังหาไม่ได้เลย สงสัยต้องไปหาแถวต่างจังหวัดอ่ะคับ
    ตอนนี้มีแค่ วีอาร์ มัน 150 อ่ะ กลัวไม่มีใคเล่นด้วย
    ถึงเล่นด้วย แพ้เค้าก็อายน่ะ
    ก็เล่นกันแต่ 125 ทั้งนั้นเลยอ่ะคับ
    แต่ก็ไม่เป็นไรคับ หนุกหนาน แพ้ไม่ซีเรียส เราได้เพื่อน ใช่ป่ะคับ:D

16. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ผมอยากได้ เจอา มากมาย มีใครขายผมไหม

17. RED_SUN

181
    1
    0
    ได้คับ

18. TaEz

TaEz New Member Member

42
    0
    0
    2 จังหวะกลับมาแร้วครับ ....

19. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    อืม ๆ

20. tong_arch

tong_arch New Member Member

9
    1
    0
    แวะมาเยี่ยมคับ ได้กี่คันแล้วคับเนี่ย ชาว 2 จังหวะ

21. ~Artdrumster~

~Artdrumster~ New Member Member

8
    0
    0

อ่านแล้วชื่นใจครับ

ส่วนตัวผมเองอยู่ต่างจังหวัดครับ(โคราช) ผมก็อยากให้มีเหมือน MMC เหมือนกันครับ ตอนนี้ผมก็เหลือ Ls 2 ลำครับตอนนี้อ่ะ /4T ก็มีหัวโตอยู่ลำครับ แต่อยู่ที่นี่มีสนามให้เล่นครับทุกอาทิตย์เลยครับ ศุกร์-เสาร์ ตั้งแต่เย็นยันเที่ยงคืนเลยครับ(ในสนามนะครับ) แต่ข้างนอกส่วนใหญ่ก็แค่ขี่เล่นกันน่ะครับ

แต่ก่อนผมก็มีDash ทั้ง Junior/Open อย่างละลำเลยอ่ะคับ(ตั้งแต่สมัยOpenยังอนุญาติให้เจาะโครงได้อยู่เลยอ่ะครับ)(เครื่องOpenผมก็แยกขายไปหมดแล้วอ่ะครับ+โครงก็เหลือทิ้งอยู่ครับ แต่โครงมันไม่ได้ศูนย์แล้วอ่ะครับ หุหุ...((( แล้วก็ทำDashสภาพขี่เล่นอีกลำ แต่ตอนนี้Dashผมขายหมดแล้วครับ ตอนนี้ก็เหลือ2T ก็แต่Ls อ่ะครับ และก็เรื่องMeetingนั้นถ้าจะจัดกันถ้าไม่ไกลเกินไปผมอาจจะหายกรถไปMeetingด้วยนะครับ หรือถ้าจะมีจัดมาแถบๆนี้ก็แจ้งกันมาเลยครับ เดี๋ยวจะเตรียมสถานที่ให้อ่ะครับ..

ผมเองก็ติดตามดูในบอร์ดนี้กับบอร์ดอื่นที่เกี่ยวกับทั้งกลุ่มที่ชอบเล่นรถกันทั้ง 2 T/ 4 Tอยู่หลายๆที่อ่ะครับ อ่านๆแล้วเห็นว่าช่วงนี้เห็นว่า 2จังหวะกำลังเริ่มหากลับมาเล่นกันมากขึ้นผมก็เลยแค่อยากเป็นส่วนหนึ่งด้วยอ่ะคับผม.. เดี๋ยวว่างๆจะโพสก์รูป Ls Sport City กับ ลูกผู้ชายพันธุ์ซ่าส์ให้ดูนะครับ..

ติดตามรออยู่นะครับผม...:D

22. Globblinknight

228
    3
    0
    รอ คุณบอยอีก หน่อยอ่ะคับ สงสัยช่วงนี้งานยุ่ง คิดว่างั้นน่ะช่วงนี้ผมก็ทำไปเรื่อยๆอ่ะคับ รถน่ะ เมื่อคืนเพิ่งสอนเด็กไปหน่อยนึง ตรงแยก คปอ ตอน 22.30 โดยประมาณ ติดไฟแดงอยู่คับ มีโอ คิดว่าน่าจะลูก โซ เปิลจัง คับ จอดหน้าผม แล้วเค้าก็ออกตัวไปตอนไฟเขียว ผมรอให้เค้าไปถึงโค้งก่อนค่อยออกไป พอเห็นเราออก น้องเค้ากด คิดว่าน่าจะมาแล้วหล่ะ ผมก็ไปมันเรื่อย เกียรสองค่อยขึ้น ไม่เบิ้ลไม่กรอ พอสับสาม มันถึงยูเทิน ก็เลยปล่อยยืดไปหน่อย พอถึงสี่ กำลังขึ้น ก็ถึงท้ายผมอยู่หน้าเค้า พอดี น้องเค้าถอน ซะงั้น ก็ชื่นชมน่ะคับ ที่เอาสี่จังหวะมาเล่นกะ 2 จังหวะ เมื่อคืนยกให้เค้าน่ะ ได้ใจผมคับ พยายามจะบอกว่าเค้าทำดีแล้ว แต่น้องเค้าไม่หันมาเลยอ่ะ จิงๆแล้วเป็นพฤติกรรมไม่ดีน่ะคับ เล่นบนถนนหลวง ยอมรับว่าผิดคับ เหมือนรังแกเด็กคับ ส่วนรถที่ผมเล่นเมื่อคืนก็ดูจากข้างบนน่ะคับ เค้าคงคิดว่ารถส่งแก๊ส อ่ะบอกตรงๆผมไม่ได้ดีใจ ที่กินได้น่ะ แต่จาบอกว่า เนี้ยรุ่นผม คือรุ่นที่น้องๆเค้ารียกว่า "ลุง "มันอยู่ในนี้คับ อยู่ที่ใจคับ เอาใจช่วยทุกคน ที่คิดจะย้อนเวลากันหน่ะคับ เพื่อน

23. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    มาเเล้วคับ ... อัพเดทนิดนึง
    คือพอจะเอาเข้าจริงๆ เเล้วเนี่ยมันจะเริ่มมองเห็นปัญหา ผมทำงานประจำซึ่งมันจะไม่มีเวลาไปแก้ปัญหาตรงนั้นหลายๆ อย่างมันเลยช้า เเละไม่ลงตัววักกะที
    - เริ่มจากสถานที่ ... ที่ๆ หาได้พอเอาจริงๆ มันกลายเป็นปัญหาเลยอันนี้ ถึงเเม้จะพยายามมองข้ามในส่วนของการปรับปรุงสถานที่ไปเเล้ว เเต่จะมีปัญหาเรื่องการใช้งาน การดูเเล เเละเสียง ซึ่งผู้ดูเเลพื้นที่เกรงว่าจะเกิดความเดือดร้อนกับเขา รวมถึงการจัดเเข่งในพื้นที่ส่วนบุคคลถึงเเม้เราจะอ้างสิทธิความเป้นเจ้าของ เเต่ไม่มีผู้ใดจะสามารถการันตีได้ว่ามันไม่ผิดกฎหมาย ... ซึ่งหากมันเกิดผิดขึ้นมา ผู้ให้ใช้สถานที่จะมีความผิดซึ่งมันส่งผลกระทบตามมาพอสมควร
    - รถที่มาเล่น จำนวน ข้อจำกัด เวลา ฯลฯ

โดยส่วนตัวผมเองในช่วงนี้ก็พยายามหาทุกๆ อย่างที่เหมาะสมให้ได้กลับมาเล่นกันอีก ... อย่างน้อยมันก็คือความฝันของผมเเหละ ผมเองเชื่อว่าใครที่เคยยืนดมควันอยู่ใน MMC รุ่นเดียวกันสมัยนั้น คงหวังว่าจะได้กลับมายืนอยู่ในอารมภ์นั้นอีกครั้ง ... จริงๆ
    ถ้าใครมีสถานที่ หรือพบเจออะไรที่อาจจะทำให้ความฝันเป็นจริได้ก็ช่วยกันนะครับ .. บางคนอาจจะมีวัตถุดิบหรือกว้างกว่าผม ช่วยๆ กันนะครับ จะได้สำเร็จซักกะที

24. naughtyake

naughtyake New Member Member

34
    0
    0
    ถูกต้องนะคับ บางทีถ้ามันไม่เซฟ เราก็อย่าไปเสี่ยงกันเลย เพราะผมว่าทุกคนก็รู้ๆกันดีอยู่ว่าตำรวจเมืองไทยเป็นอย่างไร บางทีช่วงเทศกาลก็อยากเอาออกไปขึ่นะ แต่ไม่ค่อยมีพวก 2 จังหวะ ถึงจะมีก็น้อย แล้วเดี๋ยวนี้ขี่รถกันก็ไม่สนุกเหมือนแต่ก่อน อยากจะลองแต่ก็จอดกันซะ เหลือรูนิดเดียว ใส่กันก็แค่เกียร์ สอง เกียร์ ยังไม่ได้รู้รถกันเลย ผมว่ายังไม่ถ้ารวมตัวกันได้ก็ดีคับ จะได้ไปสนุกกัน ปลดปล่อยกันได้เต็มที่คับ

25. Globblinknight

228
    3
    0
    ก็ตามที่คุณบอย ว่าแหละผมก็ว่าตาม คือ มันหาที่ยากมากคับ
    ต้องเล่น แถวชานเมืองอ่ะคับ แถวที่ผมเคยเล่นแถวรังสิต เด๋วนี้ก็กลายเป็นทางเข้าหมู่บ้านไปแล้ว เอาเป็ฯว่าผมก็ช่วยหาสถานที่อยู่อ่ะคับ แทบจะเข้าไปอยู่ในป่ากันอยู่แล้ว อ่ะ

ปัญหาที่เกิดขึ้นอ่ะคับ คือถ้าคนมาก เนี้ย สนุกจิงคับ แต่ปัญหาก็มากตามคับ
    คือเคยเห็ฯที่๙อมรถของพวกเอ็นดูโร่ไหมคับ เค้าเล่นกันไม่กี่คันน่ะ ปัญหาน้อยหน่อย ผมถึงดันเรื่องการจัดเป็ฯคลับก่อน เพื่อเป็นรูปร่าง มีทติ้ง ก็พบปะพูดคุยกัน ฉันเพื่อน พูดง่ายๆว่า เราดังไม่ได้คับ เด๋ว ลูกเสือพกปืนใส่หมวกมันจวกเอา
    พูดง่ายว่าถ้าเรามีเครือข่าย เราก็รู้จักคน เมื่อรู้จักคน เรา รู้สถานที่ เราอาจจะมีหลายที่ จากหลายคน และเราก็ไม่ได้รวมกันทุกวันแน่ เพราะ ทุกคนทำงานกันหมดแล้วการมีทติ้งก็ไม่น่ามีอ่ะไร ที่ไหนสักที่ ทำไรกินกันสักหน่อย รึ้รานเล็กๆ แต่.. ผมเป็ฯห่วงเรื่องการเดินทางของแต่ล่ะคนคับจากที่ดูๆๆ หลายคน อยู่ไกลกันคับ ขาดความสะดวกแน่ๆทุกคนว่าไงคับ:D

26. [K]..Inter-shop 101/1

[K]..Inter-shop 101/1 New Member Member

17
    0
    0
    ไปไหนไหกันคับ

27. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    สนาม เถื่อน ไม่มีกติกา

28. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    สนามเถื่อน มันปิดนานเลย !:D

29. Globblinknight

228
    3
    0
    เถื่อนในที่นี้หมายถึงการไม่ขึ้นทะเบียน เป็นสนามเป็นทางการ ไม่มีหน่วยงานรับผิดชอบ หลบหนีกฏหมายว่าด้วยการแข่งขันยานยนต์ทางบก แต่พวกเราเล่นอย่างมีกติกา กติกา คือกฎการยอมรับ ผู้ ชนะ ผู้แพ้ คือน้ำใจนักกีฬา เพราะเราเป็นเพื่อนกัน ถูกป่ะ

30. Globblinknight

228
    3
    0
    มีที่ไหนเล่นได้มั๊งนี่เงียบกริป!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้