กับโครงการคร่าวๆ ... ที่จะเอาสองจังหวะกลับมาวิ่งเเบบสมัย MMC

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย ^_^BoY^_^, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ๖ คน ๗ คัน

2. Ghostor

Ghostor New Member Member

12
    1
    0
    คลับรถ 2 จังหวะมีมาได้พักใหญ่ๆ แล้วครับ

ลองไปดูที่ http://www.2t.22web.net/

ตอนนี้ราคามือสองแสนจะถูก หลายคนก็เริ่มกลับมาเล่นกันเยอะ ตามต่างจังหวะก็ปลุกชีพขึ้นมาเยอะ

คาดว่าจะผงาดได้อีกครั้งในไม่นานนี้

เสียอย่างเดียวตรงที่เปลืองน้ำมัน แต่ถ้าคิดซะว่าแลกกับความแรงที่ได้มาแล้ว ส่วนตัวผมถือว่าคุ้มค่าน้ำมันนะครับ :D

นูโว MX แต่งเพียบ ของเพื่อนผม ซึ่งหลายๆ คนก็ยอมรับว่ามันแรงจริงๆ

ซึ่งก็กินน้ำมันพอๆ กะ N-Pro เดิมๆของผม แต่ความแรงยังสู้ N-Pro เดิมๆ แก่ๆ ไม่ได้เลยครับ :D

3. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    up อีกที ถึงแม้จะเริ่มอายแล้ว

4. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    คันนี้พอจะไปด้วยได้ใหมครับ

:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

5. Globblinknight

228
    3
    0
    มาเพิ่มอีก 1 คับ ยินดีต้อนรับอย่างสุดซึ้งคับ

+++ คุณบอยเราหายไปไหนเนี้ย++++++
    +++ สงสัยงานทับอยู่ หายใจออกป่าวเนี้ย++++

+++++สำหรับใครมีอะไรอัพเดท ส่งรูปมาให้เพื่อนได้ชมกันได้น่ะคร๊าบบบบบ+++++

6. KayKi

KayKi New Member Member

71
    0
    0
    อยากไปเล่นเหมือนกันอ่ะครับแต่ว่าอยู่ ไกลอ่ะครับคงไปไม่ได้
    มีแดชเหมือนกัน แต่ตอนนี้มันแปลงร่ายเป็นรถแข่งไแล้ว

7. Globblinknight

228
    3
    0
    +++ก็แล้วแต่สถานการณ์คับ มีทติ้ง กันรึไปโครงการจะนัดกันอีกที+++

+++วันไหนมีที่เรช ก็จัดกันเต็มๆๆ +++

+++แฮ แต่ตอนนียังไม่เป็นรูปร่างเลย+++

8. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    อัพคร้าบบบ ......... เต็มที่ๆๆๆๆ

9. Globblinknight

228
    3
    0
    +++เด๋วป๋มน้อยใจหน่ะคูนณณณณณ+++

+++เล่นทิ้งป๋มตั้งนาน+++

+++นึกว่าจะไม่วนมารับกันซะแว้ว(นึกว่าจะทิ้งโปรเจคนี้ซะแว้ว)+++

+++:D+++

10. naughtyake

naughtyake New Member Member

34
    0
    0
    ขอด้วยคนคับ แต่ไม่รู้จะได้ไปด้วยหรือเปล่า ยังไงก็ยังชอบ 2 จังหวะอยู่ ขี่ไปไหนก็ไม่อายใคร กลับรู้สึกดีด้วยเพราะเราชอบของเรา ไม่ต้องไปสนคนอื่น แล้วคนที่ชอบ 2 จังหวะก็ยังมีอยู่ แต่ไม่เปิดเผยตัวก็มีเยอะ

11. naughtyake

34
    0
    0
    แต่ตอนนี้ขอ เก็บรายละเอียดก่อน สงกรานต์ออกไปลองมา น้ำเข้าเสื้อสูบ โอลิงฝามันขาด เกิดจากฝามันกร่อนจอดไว้นานไปหน่อย รอเอาไปทำอยู่แต่ยังไม่มีเวลาเลยคับ

12. love _Evo

love _Evo New Member Privilege

56
    2
    0
    มีเเค่นี้อ่าคับ ถึงผมไม่ได้โตมากับ2จังหวะเเต่ใจรัก ฮะ
    มีรูปรถผมมาฝากด้วยฮะ เดิมสนิทเลยงับ กะลังปลุกชีพมันกลับมาฮะ

13. keakub

keakub New Member Member

13
    0
    1
    เอาด้วยค๊าบ 7 คันค๊าบ

14. Globblinknight

228
    3
    0
    +++7 คน 8 คันแล้ว คับพี่น้องคับ+++

+++ไป ต่อไปคับพี่น้องคับ+++

15. naughtyake

34
    0
    0
    แถวบ้านผมยังมีอยู่หลายคันคับ สงกรานต์ยังเห็นเอามาลองกันอยู่เลย ถ้ามีมืตติ้ง แล้วหาที่ให้ลองกัน ได้ใกล้ๆหรือในเมือง ผมว่าต้องมีรถไปกันเยอะนะคับ

16. Globblinknight

228
    3
    0
    คิดว่าอยากหาใกล้ๆแต่คงไม่เข้าไปร่อนในเมืองคับ(ส่วนตัวน่ะ)ถ้าลองรถคงหาที่เล่นแถวชานเมืองนี่แหละคับ เอาแบบเล่นสบายๆไม่ต้องหนีใครสะบายใจกว่าน่ะ

17. naughtyake

34
    0
    0
    คิดเหมือนกันคับ แต่บางทีการที่จะเอารถไปมันก็ลำบาก และถ้ายิ่งชวนกันไปเยอะๆ มันยิ่งเป็นไปได้ยากเลยคับ ถ้าจะขี่ไปคงไม่รอดจาก ผู้พิทักสันติราช แน่ๆ โดนล๊อกตั่งแต่ออกไปได้ไม่ไกลชัว

18. ^_^BoY^_^

124
    5
    0
    ตั้งใจว่าจะหาที่เลยคับ คงมะได้บนถนนหลวง เดี๋ยวมีเวลาผ่านๆ ไปจะถามๆ มาครับ เห็นหลายที่อยู่

19. valentine85th

valentine85th New Member Member

35
    1
    0
    คันนี้รถ อยุ่ที่ดอนเมืองครับ

อยากให้เด็กดอนเมือง ทำออกมากันอีกสัก4-5 คงจะมันส์เหมือนเดิม :D

20. Globblinknight

228
    3
    0
    :D มาที่นี้แรงเลยน่ะคับ เอ้า มีไรให้ช่วย พอช่วยได้ก็บอกหน่ะคับ ลุยกันต่อไป ยาวๆ:D

21. ^_^BoY^_^

124
    5
    0
    วันนี้เอางานไปส่งเลยมีโอกาสได้คุยกับเจ้าของสถานที่ที่เล็งไว้มา เเละถ่ายรูปมาให้ลองๆ ดูกันก่อน คร่าวๆ เขาไม่มีปัญหาอะไรเพราะถนนเส้นนี้ไม่ได้มีการใช้งานเเล้ว เพราะสามารถซื้อที่เเละตัดถนนทางด้านหน้าได้เเล้ว ทางนี้จึงปิดตายมาตลอด สิ่งเดียวที่เจ้าของกลัวคือกรณีเกิดอุบัติเหตุ เเละการล่วงล้ำเข้าไปในบริเวณโกดังของเขา ( ซึ่งจริงๆ มันก็อยู่ห่างกันพอสมควร ) ส่วนรายละเอียดคร่าวๆ คืออยุ่ห่างจาก MMC ไม่น่าเกิน 35-50 กม. เป็นถนนปูนความยาวทางตรง 600 - 800 เมตร อยู่กลางทุ่งเป็นที่นาเเละป่าด้านข้าง
    ปัญหาคือ ต้นไม้ล้ำเข้ามาในส่วนที่เป็นถนนเยอะมากเพราะเป็นถนนที่ไม่ได้มีการใช้งานมาเป็นเวลานาน

22. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เอาไงเอากันครับ ผมว่ารถไปวิ่งมีเยอะแน่นอนครับ

ถ้าให้ช่วยเหลืออะไร ก็บอกได้นะครับ จะช่วยได้เท่าที่ช่วยได้ครับ

23. Globblinknight

228
    3
    0
    คุณบอย มันมีทางกลับรถรึป่าวคับ ดูแล้วน่าจะปล่อยทีละ2 ลำ
    เจ้าของที่กลัวเหมือนผมเลย
    ดูท่างานนี้จะใหญ่เอาเรื่องเลยน่ะเนี้ย
    แล้วเจ้าของที่เค้าให้เราเช่ารึ ป่าวคับ

ขั้นต่อไปเราคงต้องนัดมีทติ้งกันสักหน่อย ดีไหมคับ จะได้คุยรายละเอียดกัน
    จะได้วางแผน อะไร ๆ ก็ เรื่อง
    - จำนวนสมาชิกที่จะเข้ามาเล่น รึร่วมเป็นคลับกับเรา
    - ได้สมาชิกแล้วเราจะได้ช่วยกันออกความเห็นต่อไปอีกที
    - ความปลอดภัยของคนที่มาเล่น
    -ค่าใช้จ่ายต่างๆ
    - วันที่นัดมาเล่นกันที่ในรูปนี้
    - เรื่องการจัดการกับสถานที่ด้วย คงต้องมีมือพองกันมั่ล่ะงานนี้
    ยังไงรบกวนคุณบอย คุยทางโทรศัพท์กับผมอีกทีหน่ะคับ
    มือถือผมโดนขโมยไป เบอร์คุณบอยอยู่ในเครื่องที่หายไปเลยติดต่อคุณไม่ได้เลย
    08 7798 7658 เอสคับ

24. ^_^BoY^_^

124
    5
    0
    ขอบคุณครับ เเต่ตอนนี้อยากทราบจำนวนคนที่อยากเล่นเเละความเเน่นอนก่อนเลย เพราะถ้าเรามีที่เล่น เเต่ไม่มีรถเล่น หรือมีจริงๆ แค่ 2 - 3 คันมันก้อนะ ....
    ในส่วนสถานที่ยินดีให้เราใช้ครับไม่ได้คิดค่าเช่า ผมสนิทกับเจ้าของพอสมควร ซึ่งเราต้องไม่ทำให้เขาเดือดร้อน แต่การเดินทางต้องเข้าจากทางด้านหลังไม่ให้เข้าทางด้านหน้าซึ่งจะทำให้เราต้องอ้อมไปอีกพอสมควร เเต่อันนี้ไม่เป็นปัญหาอะไร ถ้าเรามีคน มีรถจะเล่น ก่อนอื่นเราต้องตัดต้นไม้เเละเคลียร์ถนนก่อน ส่วนนี้รอคิดตอนมีคนก่อนเเล้วกันครับ
    ปัญหาอีกอย่างคือไม่มีทีกลับรถเเหละครับ จะเอายังไงคิดดูกันอีกที

ช่วงนี้ผมยุ่งมากมาย เเต่จะพยายามตามเรื่องหรือหาที่ๆ อาจจะดีกว่านี้อีกทีครับ

25. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    ผมว่า ถ้าเราไป ช่วยกัน ตัดต้นไม้หรือไปแต่ง ตัดกิ่งให้เป็นเหมือน ขอบสนาม ก็ดีนะคับ ผมว่าเจ้าของที่เค้าก็ หน้าจะดีใจ ที่มีคนทำให้ และ ใครมีพวกเศษ ยางรถยางเราก็เอาไปวางๆๆๆเป็นแนวก็ดีนะคับ ทำเป็น เลยวิ่งกลับได้ และเป็น ลู่ทาง ทางกันใส่ส่วนพื้นที่ ใช้งานและ พิ้นที่ ห้ามเข้า และในส่วนของ พื้นที่ให้เรากำหนดจุดที่ เราจะขอใช้พื้นที่ ไม่ให้ออกนอกเขตกัน อะไรประมาณนี้ เออถ้าจะนัดกันไปช่วยกันตัดต้นไม้ก แจ้งให้ทราบล่วงหน้าด้วยนะคับ

26. Globblinknight

228
    3
    0

กระผมเห็นด้วยอย่างยื่งคับ

ตอนนี้ฟิกจำนวนคนก่อน ย่างที่คุณบอยว่าก็ดีน่ะ

ผมว่ามันน่าจะเกี่ยวเนื่องกับวันที่จะรวมกันไปเนี้ย น่าจะเป็น เสาร์ อาทิตย์
    :D

รึว่าไงกันคับ:D

รถผมน่าจะวิ่งได้ปลายเดือนนี้แหละน่ะ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
    วันที่เป็นไปได้ก็เสาร์ อาทิตย์คับ

ในนี้เราก็มีกันประมาณ 7-9 คัน เราเริ่มกันเป็นภาพชัดเจนแล้วน่าจะมีเข้ามาอีกน่ะ

สรุปว่าผมว่างเสาร์ อาทิตย์ คับ รอคูณบอยหัวเรือใหญ่สั่งการ คับ

27. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    ผมว่างวันอาทิตย์ จะให้ไปช่วยถ่างป่ากวาดพื้นก็ได้นะ แต่อีก6 วัน ทำงาน เลิก 6โมงเย็น วันอาทิตย์ได้ทั้งวัน
    ปล.เอา 4จังหว่ะสายพานไปแจมด้วยได้มั๊ยเนี่ย:D:D:D

28. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ถ้า ช่วยกันจิงๆนะ mmc รีเทริ์นแน่นอน 2-4จังหวะ มันก็พี่น้องกันหมดแหละครับ

ผมว่า มัน มาได้หมด แหละเนอะ

29. isuzu_mee

isuzu_mee New Member Member

44
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้นะครับ

30. Globblinknight

228
    3
    0

ได้ KR ยังคับ ได้แล้วจะได้มาเล่นด้วยกันคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้