มาแล้ว เจ้าตำหรับ กระทู้ ตามสบาย ( ......... )

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย Maxoutda, 13 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    เหนื่อยครับ เมื่อวาน ขัดสี ลงแวกส์ เจ้าคันแดง ขนาดมีเครื่องขัด ยังใช้เวลาร่วมๆ 3 ชม ถึงว่าทำไมไปทำที่ร้านแม่งราคา หลายตังส์ ยุคนีทำเองได้ทำเลยครับ

ท่านใดสนใจ ขัดสีฉวีวรรณ รถของท่าน เรียกใช้ได้นะครับ ผมไม่คิดค่าใช้จ่าย ขอแค่ LM ค่าครู พอแล้ว แต่ใครที่ยังติดค่าครูผมอยู่ ก็ขอให้รถเขาสวยวันสวยคืนนะครับ ผมไม่เคียกเพราะ ดูมันไม่มีค่าทางด้านเงินตรา แต่จิตใจและอีกหลายๆเรื่อง สำคัญกว่า

เจอกันพี่น้อง

2. Maxoutda

1,111
    1
    0

:D:D:D:D

คำคมของผมขอเป็นอย่างนี้ได้ป่ะ

ฉลาดลึก แต่โง่กว้าง อะ รู้สึกเข้ากับผมดี คริคริ

ผมไม่รู้นะ ผมว่าไปตามเนื้อผ้า ไม่มี เฟค ครับ พูดกันตรงๆ เน้นที่จริงใจ ถ้าไม่พอใจก็ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ ครับ :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

3. pikkoro

pikkoro New Member Member

158
    0
    0

จ้า คมไปป่าว เด๋วก็โดนบาดเลือด ไหลล่ะแย่เลย

4. Maxoutda

1,111
    1
    0
    555555

ไม่คมไรหลอก ผมมันคนโง่ในสายตาคนอื่นอยู่แล้ว ครับ

5. pikkoro

158
    0
    0

แหม ใครมานจากล้าคิด อย่างน้านล่ะท่าน แต่อันนี้คมจากในหนัง "เหนือฟ้ายังมีฟ้า"

แล้ว "เหนือคนโง่ยังมีคนที่โง่กว่า" เพราะฉะนั้น มันต้องมีคนที่โง่กว่าพวกเรา
    เพราะฉะนั้น อย่าไปเครียด

6. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    เหนือฟ้ายังมีฟ้า
    เหนือปลาร้ายังมีหนอน.....

7. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    มาขัดให้ป๋าหน่อยดิ อิอิ

ไอ้ค่าครูเนี่ย บุหรี่LM หรือว่า Like Message จ๊ะน้อง 555+++

8. Maxoutda

1,111
    1
    0
    แสรดๆๆๆ

ได้เลยป๋า ว่าแต่รถป๋าขัดแล้ว สีเดิมๆ มันจะไม่หลุด ติดออกมาหรือ คริคริ

9. ko1980

494
    1
    0
    เหอๆๆๆๆ......55555 :D:D

10. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    สวยงามเลยดิพี่ใหม่ เงาวิ้งๆเลย

อยากเล่นน้ำอีก ฮ๋าๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2008
  11. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    โอ้วพี่ใหม่ ขัดให้ผมมั่งดิ ละออกงสีมันติดกระจกอ่า ยังไม่ได้ไปขัดออกเลยย ได้ม่ะ

12. m@m

m@m New Member Member

167
    0
    0
    ดีฮับ...............
    รถผมจะเสร็จแว้วววววววววววววววว

13. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ได้เลย ฮะ เรื่องขัด

ใครมีน้ำยาดีๆ ก็นำมาด้วยจะได้เหมาะสม เพราะบางทีน้ำยาบางยี่ห้อก็ไม่อาจทำให้รถเงางามได้เท่าที่ควร

หลักการขัดมีอยู่ 2 ขั้นตอนคือ

1 ขัดลบรอย ขน แมว ที่เป็นวงๆ นั่นต้องใช้ยาหยาบๆ เนื้อมีผงนิดๆ
    2 ขัดเงา จะต้องทำหลังจากขัดหยาบ ทีนี้แหละ น้ำยาที่ดีต้องเงางามครับ

นัดวันมาเลย พี่น้อง

14. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    น้ำยาขัดผมมีครับ มีน้ำพริก น้ำยาป่า แกงเขียวหวาน ไม่ช่าย ครับ มี ของแมคไกวส์เบอร์ 26 อะ ลองขัดดูก็ได้ แต่มานเหมาะกับรถสีเข้มนะ

แบบในรูปอะ

ปล. ไปขอยืมรูปเค้ามาลงหน่อยนะ

15. Maxoutda

1,111
    1
    0
    แดงนี่มัน จัดอยู่ในสีเข้มหรือป่าว หว่ะ คริคริ

16. ko1980

494
    1
    0
    มีดิงโก้....ใช้ได้ป่าวอ่ะ....55555++++

17. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    ก็ดีนะขัดให้สีเก่าออกเดี๋ยวเอาสีกระป๋องพ่นทับเลย อิอิ

ขัดแล้วที่มันด่านนี่จะเงาขึ้นป่าวอะ

18. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ผมว่าป๋าไปสาดสีเถอะ คริคริ ขัดได้ครับ ขัดหมดแหละ เงาไม่เงาอยู่ที่น้ำเมาครับ คริคริ

ดิงโก้ ไว้ขัดเงา อะ เพื่อนโก้

19. pikkoro

158
    0
    0
    ขัดๆๆๆๆเงาๆๆๆๆแว้บๆๆๆๆ

20. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    ช่วงนี้แมร่งน่าเบื่อ เฮ่อเซงๆ

หาที่เที่ยว อิอิ

21. M_Raciness

1,175
    2
    38
    แล้วสาดสีใหม่นี่ ค่าครูเท่าเดิมป่าว LM อิอิอิ

22. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ได้พี่ สาดน้ำยาลอกสีเอาป่ะละ คริคริ

23. M_Raciness

1,175
    2
    38
    ลอกสีแล้วพ่นให้ใหม่ด้วยดิ

เดี๋ยวซื้อสีไปให้ ทำได้ปะละ

ค่าครูเท่าเดิมนะ like message หรือจะเอา LM เขียว ซองเเข็ง อิอิ

24. Drinking_Water

881
    0
    0
    ช๊อตกระจาย เลยพี่น้อง ฮ๋าๆๆ

25. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เปงไงกานบ้างครับ มิตติ้งคนไปกานเป็นล้านเลยครับ เยอะที่สุดในรอบปี โคตรเยอะ ไม่รู้จาพูดไงดี แต่มีข่าวดีล่าสุดครับ
    สำหรับท่านใด ที่ต้องการไปร่วมแก๊งบุฟเฟ่ แดกกระจายงานหน้า บอกได้เลยว่าไม่ผิดหวังแน่นอน ของกินแบบอลังการงานสร้างแน่แน่

26. จัดไปครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

27. pikkoro

158
    0
    0
    โห ไปกันเยอะมากๆเลยหรอ เสียดายอ่ะ แล้วบุฟเฟ่ต์ อลังการนี่คือไรอ่ะ

28. Hanaka5555

1,565
    19
    38
    โรงแรม เจ ดับลิว แมริอ็อต นะครับ ไม่รู้เขียนถูกป่าวเรียนมาน้อยนะครับ ราคาบอกได้เลย ถ้าแลกกับสิ่งที่ท่านรับประทาน บอกได้เลยว่าคุ้มมากมาก เดี๋ยวจาหารูปจากเวป pantip มาให้ดู ยั่วน้ำลายกานเล่นนะครับ

29. เป็น international buffet ครับ เมื้อค่ำ ราคาจริง 1190++ ลด 50% รวมค่าบริการ เหลือ 701 บาทครับ
    อาหารแบบคร่าวๆนะ
    ปู อล๊าสก้า,ตับห่านทอด(foigar),เนื้ออบ usa,แกะ aus,sushi-sasemi,pasta station,seafood
    หอยนางลมฟรั่งเศส,กุ้งแม่น้ำ,salmon ลมควัน,สลัดบาร์ ฯลฯ ขี้เกียจพิมพ์ แว้ว
    ยังมี พวกอาหารไทย-จีน อีกครับ 5555 ลืม 701บาท net- ครับ ถ้าจะมาผมช่วยออกเศษ 1 บาทให้ อิอิอิอิ เหลือ 700 ถ้วน5555555

30. Drinking_Water

881
    0
    0
    น่าสนๆ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้