มาแล้ว เจ้าตำหรับ กระทู้ ตามสบาย ( ......... )

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย Maxoutda, 13 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    555555

2. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    เอเว้ย....อย่ายอมแพ้ท่าน ปธ....อิอิอิอิ

ปล. ใส่ลิ้นหน้าของป๋า....+.....ชายข้างของเต๊ะมาแล้วเด้อ......

3. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    เกี่ยวอะไรกับผมล่ะคับโก้
    คนเราเค้ามีสิทธิในการหาสิ่งดีๆ
    ให้กับชีวิตอ่ะคับ ไม่ใช่ว่ามานั่งดักดานอยู่:)

4. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    แหมะ เตี้นเลยดิพี่โก้ ผมละชอบไอ้เตี้ยๆเนี่ย

ไว้เด๋วจะตามไป 555+ท่าทางจะรออีกยาว
    แมร่งเมื่อไหร่ได้ทำน่ะ จะเอาให้เตี้ยสมใจเลย ฮ่าๆๆ

5. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ผมว่าเรามาฉลอง ครบ 50 หน้า กับกระทู้แห่ง 11X Club ดีกว่าไหมครับ ดีใจจังที่กระทู้เราอยู่ นานมากๆ

ถึงท่านอาท... จะหาว่ายุ่งก็ได้นะครับ พี่ว่าเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แซวเล่นๆอะมีใครคืดอะไรหรอก อยาติดใจเรื่องเก่าๆเดิมๆ ผมรู้ว่าทุกคนมีสิทธิ์ในการเลือก ผมย้ำนะครับว่ามีสิทธิ์ในการเลือก แต่เราไม่มีสิทธิ์กักขังความคิดและร่างกายเขา เรื่องของทุกสิ่ง ทุกอย่างผมพอรู้มาบ้างนะครับ คิดเอาเองแล้วกัน ผมว่าทุกเรื่องมันไม่แย่อย่างที่คิดหรอก นะครับ

ถ้าคิดว่าไม่สมควรก็ต่อว่ากันได้นะครับ เพียงแค่เห็นว่ามีคนพูดเรื่องทำนองนี้ทีไร อาท จะ มีปัญหาตลอดไม่เว้นแม้กระทั้ง ผม หรือ ป๋า เลยอะ

6. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ถ้ารู้ในสิ่งที่มันจริง ผมจะไม่ว่าอะไรหรอกคับ
    แต่การที่เอาผม มาโพสและพาดพิงถึงมันดีหรอคับ
    กับเรื่องที่มันไม่ดีแบบนั้น คนเราถ้ามันไม่ชอบมันก็มีสิทธิที่จะตอบโต้
    ไม่ใช่ให้มานั่งยอมจำนน กับสิ่งที่มันไม่เป็นความจริงงั้นเหรอ
    ผมคิดอยู่ตลอดเวลา พยายามที่จะระงับอารมณ์ตัวเองตลอด
    ถึงไม่อยากให้มีอะไรที่มันเกิดขึ้นแบบที่ผ่านๆๆมา

ผมก็รู้ว่าผมไม่มีสิทธิที่จะไปห้ามความคิดความอ่านใครได้
    คนเรามีสิทธิโพสกันทั้งนั้น แต่ถ้าคนเราไม่ชอบก็ถึงได้มาบอกกันตรงๆๆ

ผมกับป๋ามีปัญหาอะไรหรอคับ ผมไม่เข้าใจจิงๆๆ และผมก็ไม่รู้ด้วยว่าผมไปมีปัญหากับป๋าตอนไหน

ปล. สุดท้ายนี้ผมขอพูดเป็นครั้งสุดท้ายแล้วนะคับ ถ้าผมเป็นประธานที่ไม่ดีของพวกคุณ
    และไม่ยอมรับฟังความคิดเห็นของเพื่อนๆๆ นะคับ ผมขอลาออก ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
    ขอบคุณคับ

7. boatae110

boatae110 New Member Member

54
    1
    0
    ใจเย้นๆคร๊าบ พี่ๆทั้งหลาย อย่าเพิ่งทะเลาะกัน อยู่คลับเดียวกันนะพี่

เด๋วคลับอื่นมาอ่านแล้วเห็นคลับเรา ทะเลาะกันเอง ไม่อายกันเหรอคับ

8. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ถึงอาท

เรื่องของเรื่องคุณไม่พอใจในสิ่งที่มีเพื่อนๆ โพส เล่นใช่ไหมครับในเรื่องความรักของคุณ ผมเองก็ล้อเล่น แต่ถ้าไม่สามารถเล่นได้ในเรื่องนี้ ( ซึ่งปกติก็เล่นกันอยู่ ) ผมคงจะไม่พูดถึงอะนะครับ ( ถ้ามันมีค่ามากกว่าความเป็นพี่น้อง ) และเรื่องที่คุณถามว่า ผมรู้เรื่องดีแค่ไหน ตอบเลยว่ารู้ดีระดับที่ผมสามารถคุยได้เลยอะเพราะ คนของคุณในอดีต ยังโทรมาคุยกับภรรยาผมอยู่เลยแต่นั่นมันคือ Connection ส่วนตัว ระหว่างภรรยาผมกับอดีตแฟนเก่าคุณ เขาจะคุยอะไรกันผมรู้หมดแหละนั่นก็หมายความว่าผมย่อมรู้ดีใช่ไหมครับ หรือไม่จริง

และในเรื่องของคุณโก้ ( เพิ่งคุยกัน ) เขาก็สงสัยว่าเรื่องเล่นๆแค่นี้ทำไมมันกลายเป็นเรื่องใหญ่โต และคำว่า ดักดาน ความหมาย มันคืออะไร คนที่ รักเดียวใจเดียว คือคนดักดานหรือป่าวครับ ? ถ้าใช่คนที่อยู่ในข่ายดักดานก็คือผมอะดิ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

และเรื่องการเป็นประธานที่ดีหรือไม่ดีนั่น ผมว่าไม่มีใครตอบได้หรอกว่าใครทำดีกว่าใคร เพราะผมไม่เคยเป็นประธาน จึงไม่รู้ว่าการเป็นประธานที่ดีเขาทำยังไง รู้แต่ว่าคนที่ทำงานหนักเพื่อ เพื่อนๆ เพื่อ พี่น้อง มันเป็นยังไงมากกว่า แต่ไม่เคยสัมผัสการเป็นประธาน เลย ( ขออภัย แล้วก็ไม่เคยอยากเป็นด้วยประการทั้งปวง )

เรื่องป๋า เรื่องนี้ผมหมายถึงคนที่เป็นผู้ใหญ่แล้วไปพูดเรื่องความรักของคุณ มักจะโดนตอกกลับมาตลอดเลย

สุดท้าย ผมถามคำเดียว ถ้าการที่คุณมีความรัก ( ครั้งใหม่ ) แล้วพวกเพื่อนๆ ไม่สามารถ แซว ล้อเล่น ได้ ผมก็คงต้องทำใจ แต่ทางกลับกัน มันดีแล้วหรือที่ทำแบบนี้ อย่างที่มีคนเคยบอกว่า นักรบที่ยิ่งใหญ่ ก็ต้องพ่ายความรัก

สุดท้าย ผมขอบอก พี่น้อง ณ ตรงนี้เลยนะครับว่า ผม จะไม่ข้องเกี่ยวกับ 11X Club อีกแล้ว และเรื่องจะมีใครเป็นแบบผมหรือไม่ผมไม่รู้ และผมคิดว่าเรามีกันแค่ หยิบมือเดียวในตอนนี้ แล้วยังมีเรื่องทะเลาะกันแบบไร้สาระ นั่นมันก็ผิดวิสัยการเป็น Club ที่ดีแล้วละครับ

9. ko1980

494
    1
    0
    ผมคุยกะอาร์ทเรียบร้อยแล้วครับ....ก็เข้าใจกันด้วยดีเหมือนเดิมครับ......
    ไม่ติดใจอะไรทั้งนั้นครับ......
    ยังไงเรื่องอื่นๆที่ยังไม่เข้าใจกัน.....ก็ขอให้ใจเย็นๆเถอะครับ.....บางทีมันอาจเป็นเพราะว่าเราไม่ค่อยได้เจอ....ได้คุยกัน.......มันถึงเป็นแบบนี้......
    ผมเองเพิ่งเข้ามาได้ไม่นานก็รู้สึกดีมากๆกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนในนี้อยู่แล้ว.....
    ไม่อยากให้เป็นแบบนี้ครับ......

10. Maxoutda

1,111
    1
    0
    มันสายไปแล้วโก้...

11. ko1980

494
    1
    0
    ไม่เป็นไรใหม่.....เข้าใจว่ะ....
    และก็พยายามเข้าใจกับทุกคนและเรื่องราวทั้งหมดด้วยครับ

12. Maxoutda

1,111
    1
    0
    อืมม ยังไงเราก็เพื่อนกันหว่ะ....

13. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ใจเย็นๆครับ พี่ทั้งหลาย เรื่องแค่นี้ไม่น่าทำให้ ความผูกพันธ์ เรา ต้องตัดขาดกันนะครับ

14. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    สเกิดแจ่มน่ะเนี่ยพี่โก้ ฮ่าๆๆ ของเค้าแหล่มจิงๆ

ผมก้อยังเด็กอยู่อ่ะ คงพูดอะไรมากไม่ได้แต่ผมก้อไม่อยากให้พวกที่มีปัญหากันคับ

15. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    อ่านมาซะนาน ขอแสดงความเห็นหน่อยนะ ในฐานะที่ แก่ รองมาจาก พี่วัต และ ตาหย๋งจอมหลงทาง

จำกันได้ไหมว่าเราเคยเกิดเหตุการแบบนี้มาแล้วครั้งนึง ซึ่งตอนนั้นเราก็เครียกันม่ายลงตัว จนสมาชิก

ส่วนนึงของเราได้ออกไปตั้ง คลับ ใหม่ สาเหตุก็เรื่อง โพส กันแบบนี้แหละ ม่ายพอใจกันกับแค่คำพูด

เล็กๆ น้อยๆ ทำไมเวลาเราทะเลาะกันเราไม่ย้อนกลับไปนึกดูเวลาที่เรามีความสุขกันบ้างละ แล้วเรื่อง

มิตรภาพของเราละ ที่เราฝ่าฟันอุปสรรค์ กับ ปัญหาที่เกิดขึ้นมาได้จนเป็น 11X CLUB ในทุกวันนี้

พี่ม่ายอย่าให้ใครต้องผิดใจกับใครเพราะ สื่อ internet นะคับ ผมเข้าใจทุกคนนะคับว่ารู้สึกอย่างไร

ทั้งใหม่ และ อาท ผมอยู่ตรงกลางนะ ม่ายได้เข้าข้างใตร ใหม่ก็ใจเย็นลงนิดนึงนะ พี่เค้าใจความรู้สึก

ของใหม่ว่าคิดอะไรอยู่ ส่วน อาทคับ พี่ม่ายได้ว่าอาทนะ แต่อาทควนจะใจกว้างกว่านี้นะ เค้าก็แค่พูด

แซวกันเล่นๆๆ พี่โตแล้วเป็นผู้ใหญ่กว่าทุกคน พี่โดนแซวหนักกว่าอาท พี่ยังม่ายว่าอะไรเลย เพราะพี่รู้

ว่าเค้าแค่แซวเล่น ม่ายได้คิดอารายซะหน่อย พี่ขอให้เรื่องมันจบด้วยดีด้ไหม พี่เสียดายความเป็นเพื่อน

ของน้องทั้ง 2 ที่กว่าจะคบกันมาได้ 3 ปีนี่ ม่ายเสียดายเวลากันบ้างเหรอไง พี่ขอพูดแค่นี้แหละ อาจจะ

เข้ามาดูช้านะ แต่คงม่ายสายเกินไปที่ทั้ง 2 คนจะปรับความเข้าใจกันนะ

ปล. จะเชื่อพี่หรือไมพี่ไม่ว่านะ แต่นี่คือคำขอร้องจากพี่ให้ทั้ง 2 คนปรับความเข้าใจกัน

16. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ขอบคุณนะครับป๋า

ผมก็เคารพป๋าเหมือนอย่างที่ป๋า เคารพในการตัดสินใจของผม แต่.. ผมจะพูดในฐานะ เพื่อนที่คบมายาวนาน นะครับ ( 3 ปี กว่าแล้ว คิดเอาเองแล้วกัน ว่านานไหม ) ผมจะไม่สนใจเรื่องใดๆที่ไร้สาระ และไม่สนใจในเรื่องส่วนตัวของใครมากเกินความพอดี ถ้าใครเคยรู้จักผมดี แค่เรื่องบ้าน เรื่องพี่น้อง เรื่องงาน ผมยังไม่เคยถามเลย นั่นคือเรื่องส่วนตัวจริงๆ แต่ใครคนไหนที่ผมถามและแซวเล่น นั่นหมายถึงผมสนใจที่จะรู้เพราะว่ามันอาจจะช่วยผมในเรื่องการคบหา และพูดคุยได้ แต่ก็ไม่ทุกคนนะครับ แต่คำพูดที่มันปาดมากๆ กับคำบางคำที่ผมรับไม่ได้แม้ไม่ได้เกิดกับผมเองโดยตรง แต่แค่อ่านก็ " เสียว " นั้นมันปาดใจมาจนวันนี้ เพราะไม่รู้ว่าสื่อถึงอะไร ก็เท่านั้น

แม้วันนี้จะมี พี่ๆ น้องๆ โทรเข้ามาหาผมมากมาย ในเรื่องนี้ บ้างก็ต่อว่า บ้างก็เห็นใจ แต่ทุกคนเข้าใจ ผมก็ยังเป็นเพื่อนกับทุกคน ไม่ว่าจะผ่านไปยังไง แต่ก็แค่ไม่ขอยุ่งเกี่ยวกับเรื่อง กิจกรรม ก็เท่านั้น แต่ก็ยังแวะมาในนี้ทุกวัน โพสก็จะไม่มากแล้วเพราะกลัว โพสแล้วไป สกิด ต่อมเสียวใครเข้าผมจะซวยอีก งั้น

เรื่องที่ป๋าบอกว่าให้ทั้งสองปรับความเข้าใจกัน ผมขอบอกตรงนี้เลยว่า ผมไม่เคยโกรธ อาทเลยในทุกๆ เรื่อง ส่วนจะยังไงต่อนั้นผมไม่ทราบ แต่ที่แน่ๆ ไม่เคยมีสายของคนชื่ออาท โทรมาหาผมตั้งแต่วันที่ เจอกันที่ บองมาเซ่ เลย ครับ เพราะผมเองก็ไม่ทราบว่า เขาเป็นยังไงถึงได้ เคืองๆไป ถ้าคนเราไม่มีอะไรติดในใจก็คงจะ ปฎิบัติตนเหมือนปกติแล้วละครับ เคลียไหม

ขอบคุณ อ่านแล้วก็คิดเอาเองนะครับ

17. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    รับทราบคับ ก็แล้วแต่การตัดสินใจของน้องๆแล้วกัน

ใครมีเรื่องอะไรม่ายเข้าใจ ก็ขอให้เครียร์กันนะคับ

ถือซะว่ามันมีมารมาคอยกวนเราให้เราแตกแยกกัน

เรารักกันเราต้องฆ่ามารตัวนั้นให้ได้ 11X เราจะได้สงบซะที

อิอิ สู้ต่อไป ทาเคชิ

18. ART AE110

728
    2
    0
    ผมคงต้องพูดแล้วแหละ
    ผมพูดตามตรงนะคับ ผมอาจจะเป็นคนใจไม่กว้างก็ได้ที่รับใครแซวไม่ได้
    แต่ผมไม่เคยเก็บเอาเรื่องทุกอย่างไปคิดเล็กคิดน้อย แบบผู้หญิงจิงๆๆ
    เพราะจากปัญหาที่ผมเคยเล่าไป แล้วว่า ผมต้องเรียนและทำงาน
    จึงไม่ได้ว่างมาคอยดูแลบอร์ดและกิจกรรมเหมือนอย่างที่เคยผ่านมา
    ซึ่งผมก็เข้าใจนะคับว่าทำให้กิจกรรมของเพื่อนๆๆลดน้อยลง
    แต่ผมกลับคิดว่าทุกคนคงเข้าใจ แต่ก็ดันไม่เข้าใจกันอยู่ดี
    โดยแต่ละคนที่เข้ามาถามผม หาว่าผมติด ญ อยู่ มันเป็นสิ่งดีๆแล้วหรอคับ
    แล้วตอนนั้นผมก็เพิ่งเลิกกับแอม ด้วย จนมีสมาชิกใหม่บางท่านโทรมาหาผม
    บอกว่าผมไม่จัดกิจกรรม เลย แล้วแซวผมอีกว่า ติด ญ อยู่หรือป่าว ทั้งที่เป็น
    คนไม่เคยรูจักผม มาถามผมแบบนี้ จะทำให้ผมคิดว่างัย ผมบอกตรงๆๆว่าความ
    คิดแรกผมเสียความรู้สึกมาก ผมบอกตรงๆว่าผมมาอยู่ตรงนี้ ผมไม่เคยคิดที่จะมีปัญหากับใคร
    เลยแม้แต่คนเดียว ทุกคนอยู่แบบพี่ แบบน้องผมหมด ผมไม่เคยไปสร้างปัญหาให้ใครต้องแตกกัน
    ถ้าเรื่องทั้งหมดมันมาจากความที่ผมไม่ใจกว้าง ผมขอโทษทุกคนนะคับ

19. M_Raciness

1,175
    2
    38
    ไปกันใหญ่แล้วน้องอาทเอ้ย ที่พี่บอกอะม่ายได้หมายความว่า

กิจกรรมของเราลดลง พี่เข้าใจนะว่าอาทต้องทำงาน และเรียนด้วย

ทำไมพี่ม่ายเข้าใจ ทุกคนเค้าก็เค้าใจ พี่กล้าพูดเลย เพราะทุกคนโตกันแล้ว

เป็นผู้ใหญ่กันหมด มีงานการทำ บางคนก็มีครอบครัวแล้ว แต่ที่เค้า แซวอะ

อาทตั้งแยกให้ออกนะ ว่าเค้าแซวแบบไหน ที่เค้าแซวเพราะเค้าคิดว่าอาทเป็นเพื่อนเค้า

ที่สามารถเล่นด้วย พูดอะไรด้วยได้ ม่ายได้ แซว เพราะเค้าม่ายชอบอาท แซวเพราะว่า

เค้าต้องการพูดประชดอาท อาทก็โตแล้ว น่าจะดูออกและแยกออก ว่าอันไหนพูดจิง อันไหนพูดเล่น

คนเราเกิดมาจากครอบครัวที่ต่างกัน แต่พอมาอยู่ด้วยกันแล้ว เราควรที่จะเก็บนิสัยบ้างอย่างไว้ที่ข้างหลังบ้าง

เพื่อที่จะได้เข้ากับสังคมใหญ่ๆ ได้ ประโยคนี้ อาทเองก็เคยพูดนะ ที่งาน MoterShow ที่เราเอารถไป Show กัน

และเครียปัญหาที่เกิดขึ้นในตอนนั้น พี่จำได้ ที่พี่พูดนี่ม่ายได้หมายความว่าอาทผิดนะ พี่เป็นห่วงน้องพี่ทุกคน

ไม่ว่า อาท หรือใหม่ หรือคนอื่นที่พี่ม่ายได้เอ่ย ชื่อ ก็ตาม

แต่พี่ขอพูดตามความรู้สึกส่วนตัวของพี่นะคับ พี่ม่ายได้มีปัญหากับใครทั้งนั้น ทั้งตัวอาทด้วย

แต่พี่รู้สึกได้ว่าช่วงหลังมานี่พี่มีความรู้สึกว่า อาทคนเดิมของพี่ที่พี่รู้จักมันหายไป

อาทคนก่อนถึงจะสุขุมวางตัวดีแต่ก็สนุกสนาน ร่าเริง เล่นได้ตลอด แต่อาทคนใหม่ม่ายมีแบบนั้น

เลยในสายตาที่พี่มอง คงเป็นเพราะอาท อาจจะเครียดกับการเรียน ก็ได้ พี่ก็ไม่อะไรนะ

อย่างเดิม แค่เป็นห่วง ม่ายอยากให้เครียดอารายมาก มีอะไรก็ปล่อยออกมาบ้างนะน้อง

สุดท้าย พี่รักน้องๆ ทุกคนของพี่ พี่ม่ายอยากให้มีเหตุการแบบนี้เกิดขึ้นอีกในบอร์ด

พี่ขอให้เรื่องนี้จบลงแค่ตรงนี้นะคับ ถ้าใครมีอารายม่ายพอใจขอให้พูดกันมา

โทรมาหาเลย การที่คุยกันจะสื่อความหมายได้ดีกว่าการพิมพ์ลงในบอร์ดนะคับ

085-165-2502 โทรมาได้เลยคับ

20. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ผมว่ามันไปกันใหญ่แล้วนะครับเรื่องนี้น่ะขอพูดแบบกลางๆและแรงๆนะครับ

ผมอยู่ตรงกลางจากที่มองๆดูๆทั้งในบอร์ดและก็ที่ได้ไปพบปะพูดคุยกัน

ก็ไม่รู้ว่าทั้ง2คนนั้นเปนคนยังไงขอเริ่มจากพี่ใหม่ก่อนละกันนะครับ

ผมว่าพี่ใหม่บางทีพี่ก็พูดเรื่องนี้บ่อยเกินไปนะคับจนมันออกแนวน่ารำคาร

ไม่รู้จักว่าจะเลิกพูดพอสะทีคือผมอยู่ตรงกลางยังมองดูเลยว่าทำไมพูดบ่อยจัง

ทั้งที่พี่อาทเค้าก็พยามไม่ตอบก็ยังจะพูดแนวเดิมๆนน่าจะรู้ลิมิตนะครับ

ถึงพี่อาท พี่อาทจะออกแนวนิ่งๆผมว่าพี่ก็นิ่งเกินไปและอาจจะคิดมากเกินไปด้วย

อย่างผมนะเวลาที่พี่ใหม่แซวมาผมก็แซวกลับก็จบกันไปถือว่าเออโอเคแซวกันแล้วเรื่องนี้จบไป

แต่พี่นิ่งแบบนี้มันจะออกแนวว่าเฮ้ยมึงไม่รู้เรื่องหรอแล้วพอสุดท้ายในเมื่อคนนึงแซวไม่หยุด

อีกคนก็นิ่งมันเลยมีจุดนี้เกิดขึ้นไงครับ เก็บกดกันมานานมันก็เลยระเบิด

ผมเองก็ไม่รู้จะพูดยังไงนะครับเรื่องแบบนี้มันเปนเหมือนอุปรรสัคเหมือนที่ป๋าบอกเหละครับ

ถ้าเราเออเปิดใจกันมันก็จะไม่มีไร ก็จบผมขอพูดเท่านี้ก่อนละกันคับ

21. Drinking_Water

881
    0
    0
    อ่ะหึ่ยยยย วันนี้จะไปสีลม ฮ่าๆๆๆ
    ไปเล่นน้ำกะสาวว 555+

ท่าจะมันอยู่ แหมะเงียบหายกันหมด เล่นน้ำกันเพลินเลยละสิพี่น้อง
    ได้แชมป์กลับมาป่าวเนี่ยพี่แบงค์

22. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ไปสีลม มาวันก่อน เมื่อวานไป รูท วันนี้ไปไหนดี 55+

23. ch.surapong

ch.surapong New Member Member

164
    4
    0

วันนี้โผล่เข้ามาอ่านหน้า 47 หน้าเดียวเลยครับ ไม่ได้อ่านย้อนกลับไปหน้าก่อนๆ

ผมเห็นด้วยกับป๋าพัทนะครับ

24. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ผมเอง เริ่ม งง อีกครั้งนะครับ

ผมบอกว่าจบ....ยังไม่พออีกใช่ไหม ครับ ?????

ขอบคุณ น้องเอ นะครับ ที่ให้คำปรึกษา และล็อคกระทู้ ที่ผมลาออกและบอกว่าห้ามลาออก ผมก็ไม่อยากกลืนน้ำลายตัวเองอะนะ สรุปดังนี้แล้วกัน ผมจะรับพิจารณา เรื่องที่น้องเอหรือพี่ๆ บอกแล้วกัน แต่จะดีขนาดไหน รอดูแล้วกันนะครับ ถ้าทุกคนยังมีจิตใจศรัทธาในตัวผม ผมก็คงจะรักษาตรงนี้ไว้นะครับ มิตรภาพ คือสิ่งที่มนุษย์สร้างสรรค์มาเพื่อให้โลกสงบสุข ครับ

25. Drinking_Water

881
    0
    0
    แมร่งกระเทยสวยจิงๆ ฮ๋าๆๆ ถูกใจๆ

เด๋วปีหน้าไปอีก ชอบๆ แมร่งชื่นใจๆ5555+

26. Maxoutda

1,111
    1
    0
    มาเช็คชื่อกันหน่อย หลังงานปีใหม่ ไทย...

27. ko1980

494
    1
    0
    กลับมาแล้วครับ....:D
    เงียบจังวุ้ย....กลับมากันยังอ่ะพี่น้อง:)

:cool:เอ...เพิ่งรู้ว่าเป็นขาRock....อ่ะ 5555++++:cool:

เชื่อๆว่าถูกใจเอ็งว่ะโดม....:eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2008
  28. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    เมาทุกวัน หมดตูดเลย :cool:

29. pikkoro

pikkoro New Member Member

158
    0
    0
    อ่านมานานเอาแบบกลางๆ เอาแบบสั้นๆล่ะกันนะท่านๆ
    ทั้งหลาย สำหรับ ตาใหม่ "พอเพียงและเพียงพอ"
    สำหรับตา อาท "น้ำนิ่งไหลลึก แต่อย่านิ่งมาก เด๋วจะลึกเกิน"

โอเค จบข่าว

30. Drinking_Water

881
    0
    0
    พี่โก้ต้องมาเหนเอง สุดยอดดดด ฮ่าๆๆ

นมเปนนมเหอะขอโม้เลย 555+ ชอบๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้