มาแล้ว เจ้าตำหรับ กระทู้ ตามสบาย ( ......... )

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย Maxoutda, 13 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    เออดีว่ะ....บูมมันหน่อย..5555+++

2. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    มาดู มาดู๊

3. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    ไม่เอาอ่ะ เชิญพี่เอ บูมไปคนเดียวเห๊อะแบบนั้น

พูดเปนรางนะนั้น เด๋วก้อเข้าตัวอ่ะท่าน ^^

4. Maxoutda

1,111
    1
    0
    เซง วะ ปีนี้บริษัท ไม่จ่ายโบนัท สาดแล้วกูจะแดกอะไรละเนี่ย นี่ข่าว แว่วๆมาว่า พนักงานที่โรงงานเริ่มจะ สไตท์ไม่ทำงานแล้วอะ ทำไปก็ไม่มีประโยชน์ แสรด

5. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    สไตท์ คืออะไรอ่ะ

6. Drinking_Water

881
    0
    0
    เฮ่อ เหนื่อย

7. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ที่บ้านผมก็แย่เหมือนกันพี่ใหม่ โบนัสออกมาแต่ตัวเลข

งานเข้ากำไรก็ออกมาแต่ตัวเลขทำงานแส็ดแล้วแต่เบิกเงินไม่ได้

ไม่มีตังในกองคลังโคตรอุบาทเลย

ทำงานเส็ดไม่ทันก็โดนปรับแต่เส็ดแล้วเบิกตังไม่ได้แม่งไม่ยอมจ่ายดอก

ทุเรศจิงๆ ผมเลยโดนแม่ด่าอยู่ทุกวันนี้เพราะรัฐบาลชุดนี้นี่เหละ

8. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ที่ทำงานพี่นะครับ กำลังการผลิตอยู่ที่ 80% ของเครื่องจักร นั่นหมายความว่ามิได้หยุดผลิตเลยตั้งแต่ตั้นปี วัตถุดิบมีการสั่งเข้ามาผลิตตลอด ขายได้ด้วย ทุกคนทำงานกันหมด แต่ลูกค้าไม่จ่ายตังให้เราเท่านั้นิรู้ไหมแค่โรงงานไม้อัดโรงงานหนึ่งที่ดังๆ ค้างชำระเป็นเงิน 100 ล้านบาท เรื่องจริงหรือไม่จริงไม่รู้ เช้านี้มาทำงานที่โรงงาน เงียบมากๆเพราะเจอประกาศ ว่าจะไม่มีโบนัทให้กับพนักงานทุกท่นในปีนี้ เนี่องจากสภาพคล่องของบริษัทไม่ดี แต่... มีคำถามว่า ทำไมเรามีกำลังการผลิตมากมาย ทำไมเรามีการขนส่งมากกว่าทุกปี ทำไมเราให้เครดิส ลูกค้ามากมายขนาดนั้น ทำไมการเงินการบัญชี ไม่มีแผนหรือมาตรการเร่งรัดลูกค้าเลยหรือ แล้วทำไม ณ ปัจจุบัน order ลูกค้ามากมายในระบบ Computer ของผมถึงได้มีการสั่งของ สั่งผลิตหรือว่า ระบบ System ที่ผมเฝ้าดูทุกวันมันเพี้ยนไปตามประกาศ ครับเจ้านาย .........

9. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ของพี่ผมไม่รู้นะแต่ที่บ้านผมน่ะต้องเอาเงินไปโป็กะโปรเจคอื่นๆ
    เงินที่เก็บได้มาเลยต้องเอาไปหมุนจนเกือบหมดน่ะเพื่อที่จะทำงานให้เส็ด
    แล้วไม่โดนปรับ งานที่บ้านผมก็ได้มาเยอะมากเหมือนกันครับ ทำงานกันจนหัวหมุน
    ทั้งลูกน้องทั้งพ่อแม่พี่ชาย แต่ว่า เงินในระบบไม่มีจะให้หมุนก็ต้องเซพกันสุดๆ
    โบนัสก็เลยต้องขอเลื่อนไปก่อน เฉพาะเงินเดือนก็เดือนนึงเกือบ7แสนปีนึงก8ล้านกว่า
    ไม่รวมโบนัสและปันผลต่างๆ ทำงานเส็ดเค้าไม่มีจะจ่ายให้ก็ทำไงได้ละคับก็ต้องได้แต่รอ
    จะฟ้องก็ไม่ได้จะเร่งรัดไงก็ไม่ได้เพราะเค้าเปนรัฐบาล กำไรที่ได้เลยมาแค่ตัวเลข
    มาแต่ตัวเลขไม่มีตังจิงๆ ก็ต้องช่วยๆกันละคับลูกน้องไม่ทำงานผู้บริหารก็แย่ ผู้บริหารทำงานไม่ดี
    ลูกน้องก็แย่ สรุปองค์กรเจ๊ง

10. ko1980

494
    1
    0
    โห...ไอ้น้องเอ๋ย...เขาแปลประมาณว่านัดกันหยุดงานประท้วงงายยย......:D

11. ko1980

494
    1
    0
    อ้าว...กำ....:confused:

แมร่งลำบากทั่วกันเลยหรือว่ะนี่ ..... เอาใจช่วยนะคับ

ทำไมมันไม่แฟร์กับเราบ้างวะ....ทำแทบตายแต่สุดท้ายมันก็เอาไปหมด :mad:
    เอาเปรียบกันฉิบ...ขอเอาใจช่วยคับเจอแบบี้นี้เห็นใจสุดๆ....หัวอกคนทำงานเหมือนกัน :cry:

12. m@m

m@m New Member Member

167
    0
    0
    น่าเห็นใจคับพี่น้อง
    ผมเองก้อแย่จะโดนออกจากบ้านเมื่อไรก้อไม่รู้
    ทะเละกับที่บ้านได้ทุกวัน
    แย่แท้....เงินก้อไม่มี เมียก้อไม่มา เหล้าก้อไม่ได้กิน
    ชีวิตน่าเศร้า.........

13. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สู้สู้กานต่อไปครับ บ้านผมกว่าจะมาถึงจุดนี้ได้ก็เหนื่อยเหมือนกานครับ

14. ko1980

494
    1
    0
    สู้โว้ยยยยย........
    ปล.. พรุ่งนี้น้ำมันขึ้นอีก40 สต.นะครับพี่น้อง....ยังไงก็เติมกันซะให้เรียบร้อยนะครับบบบ

15. m@m

167
    0
    0
    หวัดดีวันใหม่คับพี่น้อง

16. pikkoro

pikkoro New Member Member

158
    0
    0
    สู้สู้ๆนะทุกคน แล้วก็อย่าลืมเติมน้ำมันล่ะวันนี้

17. Drinking_Water

881
    0
    0
    ก้อผมไม่รู้อ่ะ อิอิ

โอ้วต่างคนก้อมีปัญหาที่แตกต่างกันออกไป อื้มน่ะ สู้ๆคับพี่น้อง
    พี่แบงค์อ่ะ รีบๆจบดิจะได้ทำงานอย่างเต็มกำลัง อิอิ

รถผมงานเข้าอีกแระ โอ้ยอะไรเนี่ย

18. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    ผมก็เพิ่งจะซ่อมรถ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องน้ำมันเกียร์กรองอากาศกรองน้ำมันเครื่อง

ยกเกียร์ใหม่1ลูก ยางหุ้มเพลา2ตัวเปลี่ยนหม้อน้ำท่อนบนเปนทองเหลือง

เละจุกจิกอื่นๆ หมดก็ค่าทำรถ7000นี่ขนาดทำเองหมดนะคับไม่มีค่าแรง

แล้วก็ใช้หนี3000รวม10000พอดีเลยสบายตัวหมดดากอีกตามเคย

19. Drinking_Water

881
    0
    0
    สบายตัวแต่หมดตูด อิอิ

โอ้ย ผมติด F law แม่มต้องเสียเงินลงเรียนใหม่จนได้ เฮ่อ
    เงี่ยแหละผลของการไม่ตั้งใจ

20. m@m

167
    0
    0
    ไม่ไหวเลยเงินก้อหายากดีแท้....

21. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    LAW เค้ามีแต่คนเรียนผ่าน เมิงเรียนตก 555555

22. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจนะครับ

แต่ที่ออกมาบ่นนี่มิใช่มาเรียกร้องให้ใครไปทำอะไร เพราะเงินเดือนก็ยังได้อยู่ตามปกติ มิได้ล่าช้า แต่ที่มันทำให้เราหดหู่คือข่าวที่ออกมาหนาหูมากกว่าอะครับ เลยส่งผลกระทบทางสภาพจิตรใจแต่ก็ สู้ๆๆๆ ครับ

อุปสรรค์ คือ ความสำเร็จส่งมันมาลองใจเรา ....

23. ko1980

494
    1
    0

เป็นไงล่ะ....ผลของการไม่ตั้งใจ....เริ่มต้นใหม่ยังไม่สายนะ...:D

ดีใจด้วยที่หมดหนี้....แต่หมดดากนี่ก็หาใหม่ได้นะ...5555+++

24. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    หนี้ยังไม่หมดครับพี่โก้

ผ่อนต่อไป55555

25. Drinking_Water

881
    0
    0
    ต้องเริ่มใหม่แล้วพี่ ไม่งั้นไม่ได้ เฮ่อ

วันนี้เสร็จไป1 พรุ่งนี้ต้องทำอีก1 โอ้วเหนื่อยจิง

26. Maxoutda

1,111
    1
    0
    เมื่อวานได้ไปร่วมจับเข่าคุยกับป๋าพัท มา เดี๋ยวนี้เป็นเสี่ยแล้ว ทำงานเป็นผู้จัดการลายนเบียร์ ไฮเนเก้น ทั่วราชอาณาจักรเลยอะ แว่วๆมาว่าไปเกินปีนี้ จะรวย อิอิ

27. ko1980

494
    1
    0
    การมีหนี้ทำให้คนเรามีความรับผิดชอบ...55555

การไม่มีหนี้....เป็นลาภอันประเสริฐ

ดีครับ....ขอให้รุ่งเรือง...ดีวันดีคืน...อิอิอิ

28. Maxoutda

1,111
    1
    0
    เบื่อมากๆครับ ช่วงนี้มีเกย์โทรมาหาทุกคืนเลยอะ ไม่รู้แม่งจะติดใจอะไรกูนักหนา แสรด

29. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    5555555

โดมกูหมดตูดอยู่

เอาตูดเมิงมาหน่อยดิ๊

30. Drinking_Water

881
    0
    0
    พี่ใหม่ก้อเว่อร์ไป แหมะ 555+

หมดเหมือนกันพี่แบงค์ พี่ท่านรถพี่ท่านโคดเด้งเลยแสด
    ถึงกะมึนไปเลย 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้