ชาวเคื่องดีเซล ใครเดิมน้ำมัน ปตท. B5 บางครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย GAUSS, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ครับผม

1. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ขอขอบคุณ ทุกๆคำตอบครับ

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มีข้อปฏิบัติดีดี เกี่ยวกับ D4D มาฝาก

วันที่เอารถ เข้าศูนย์ ได้มีโอกาสนั่งคุยกับช่าง
    เขาก็แนะนำวิธีดูแล เจ้า ไทเกอร์ ดีโฟดีว่า

1. อย่าได้ริเติม ไบโอ ดีเซล เป็นอันขาด เติมเมื่อไหร่น็อคเมื่อนั้น หัวฉีดจะเจ้งทันที
    2. เนื่องจากรถรุ่นนี้กินน้ำมัน พอสมควรทีเดียว ดังนั้นในการขับขี่ ถ้าอยากประหยัดต้อง
    พยายามอย่างให้วัดรอบ เกิน 3000 รอบ /นาที
    3.ในการเปลี่ยนอะไหล่แต่ละครั้ง พยายามให้เป็นของมียี่ห้อ ไว้ก่อน
    เน้น หลักๆ คือ น้ำมันเครื่อง กรองน้ำมันเครื่อง กรองดีเซล กรองอากาศ
    4. อย่าพยามยามไปยุ่งเกี่ยวกับกล่องไฟ โดยไม่จำเป็น ถ้าเราไม่รู้จริง เพราะเครื่อง D4D
    ควบคุมด้วยระบบอิเลคทรอนิก หากเกิดลัดวงจรจะไปกันใหญ่
    อีกอย่างนึงคือ เวลา ล้างห้องเครื่องต้องหาอะไรเซฟกล่อง หัวจ่าย ไว้ก่อน
    5. การติดแก๊สมีคนถามมาเยอะ ว่าติดได้ไหมเครื่องดีเซล ตอนนี้อย่างเพิ่งเลยครับ
    ยังไม่ค่อยเวิร์ค ไม่มีที่ไหนที่เจ๋งจริงๆ รออีสักพัก ใจเย็นๆ

ฝากไว้แค่นี้ก่อนครับ ทำงานไปด้วยแต่ก็อยากบอกเพือนๆ มีอะไรดีดี จะมาบอกใหม่ครับ
    ส่วนเพือนคนไหนที่มีหัวข้อดี ก็ช่วยกันหน่อยนะครับ เป็นวิทยาทาน รู้ไว้ใช่ว่า ..จริงไหม

www.pickupclubthailand.com หน้ากระดานข่าวหลัก :: D4D CLUB

3. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ขอบคุณคับ

4. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ผมก็ไม่เติมครับ

5. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ลองเติมสิคับพี่ ตายแน่ ต่อให้เปง วีเพาเวอร์ อิอิ

6. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ขายเครื่องได้แล้ว คงวางเจเลยสิ

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ขอบคุณครับ.........:D

8. CUTEMAN

CUTEMAN New Member Member

45
    0
    0
  9. GAUSS

4,354
    50
    48
    ผมคงดีเซลธรรมดา ครับ V Power ไม่ไหวครับ
    กำลังมันน้อย

10. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    จะ34บาทแล้ว ครับ / ลิตร แพงๆๆๆ ไม่เติมก็ไม่ได้ เครียดๆๆ

11. วีเพาเวอร์เท่านั้น

12. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ผมเติมไบโอคับ ก็ไม่เห็นเปนไรในระยะนี้นะคับ

ป.ล. ผมเติมมา 2 เดือนแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรคับ วิ่งที่สนามบินราชบุรี ก็อยู่ 18-19 วิคับ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำคับพี่ๆ ไว้พลีชีพเมื่อไหร่จะมาบอกคับ อยากวางเจๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

13. เอส THAI ARMY

เอส THAI ARMY New Member Member

40
    1
    0
    ผมก้อเติมนะทั้งบางจาก,ปตท.ไม่เห็นแตกต่างกันเลยแต่มันก้ออัตราสิ้นเปลืองมากกว่านะ

14. Payunbok

Payunbok New Member Member

3
    0
    0
    ยังไม่เติมดีกว่า b5 bio เอาให้มีข้อมูลมากกว่านี้ดีกว่า

ลองถอดปั้มมาดูสิครับว่าเป็นไง 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้