NV เปิดฝา ขัดพอร์ท

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tae_nissannv, 4 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ขอบคุณพี่ป๊อบมากมายเลยครับ

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0

แล้วอยากทนนี้ต้องทำอะไรอะ หึหึ:D

3. pop-ja

2,068
    235
    0
    ไม่รับครับ รับเป็นหมึกไข่ครับ:D

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หมึกไข่ไม่มีครับ มีแต่ไข่คนครับ ย้ำ

5. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    สรุปนะครับ เอาสเตปนี้ให้ผ่านก่อนแล้วค่อยไปทำเครื่องครับ

1. Header ตีให้ดีตีให้เนียน พร้อมด้วยเดินใหม่ทั้งเส้น สมัยผมทำใช้ท่อ 2 นิ้วเดินทั้งเส้น หม้อพักปลายไส้ตรง (ไม่รู้ใหญ่ไปปล่าว แต่เสียงดังดี)
    2. กรองเปลือยๆๆๆๆๆๆๆ
    3. ระบบจุดระเบิด คอยล์ สายหัวเทียน หัวเทียน MSD
    4. ปรับตั้งไฟแก่ หนา บาง อันนี้ต้องลองเอาเอง
    5. น้ำมันเครื่องคุณภาพดี
    6. ลดน้ำหนักรถ ..ล้อแท้น้ำหนักเบา ยางขนาดที่เหมาะสม

เอาสเตปแค่นี้ก่อนพี่ว่าแค่นี้น้องก็โดนไปหลักหมื่นแล้วครับ ไม่พอใจค่อยมาทำเครื่องต่อครับ

6. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    อ้อ....สเตปที่ผมเคยทำมา ได้ใช้ประมาณเดือนเดียวหลังจากนั้น พังหมดครับ อันนี้ต้องเลือกช่างฝีมือดีๆ มีชือเสียงไว้ใจได้ครับ

ไม่รู้มีใครทันสมัยใส่ hyper มีไฟแลบออกท่อมั่งหรือเปล่า (ไฟแลบเพราะ header รั่วนิดนึวอ่ะ อิอิ :D)

7. อยากทนต้องออกตังค์......ไปซื้อยามาทาเอา:D

8. pop-ja

2,068
    235
    0
    มะเอาอะ กลัวมานทนเกินถาวร อิอิ:D

9. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ลองทนกันบ่อยจิงๆนะเทอ

10. biocyber

biocyber New Member Member

32
    1
    0
    ของผมก็เคยเป็น ของผมเป็นระบบหัวฉีดพอดีไปเติมน้ำมันเด็กปั๊มมันบอกว่าหัวฉีดพี่เริ่มตันแล้วให้เอาหัวชื้อเติมเข้าไปล้างระบบหัวฉีดซัก 2-3 ครั้งเด๋วก็หาย ผลปรากฏว่าหายจิง ๆ ง่ะ ประหยัดไปได้หลายกะตังเลย

ตอนนี้ลงเครื่องใหม่แระสาเหตุมาจากไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วมันไม่เติมน้ำมันเครื่องให้ผลปรากฏชาบละลายครับ พี่-น้อง เด๋วรถเส็ดแล้วจะเอารูปมาให้ชมกันว่าขี่เหร่ขนาดไหน หุหุ

11. pop-ja

2,068
    235
    0
    ตามภาษาชายโสดอะพี่ เอิ๊กๆๆๆ:D

12. pop-ja

2,068
    235
    0
    อ้าวแล้วงี้เราเอาเรื่องมันได้นี้น้าที่อู่นะเพราะว่าเราเป็นฝ่ายเสียหายนะท่าน:D

13. ยากที่จะทำใจ

14. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ผมรู้ทำไมพี่ตั้วใช้ได้เดือนเดียวรถพัง...เครื่อง GA พี่ท่านขับยังกะเครื่อง EJ...เอิ๊กๆ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้