งานเข้าอีกแล้วสมตุ่ย....รถยับเลย..

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย ray-j, 4 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอบคุณพี่น้องทุกท่านะครับแหมมมมมมมมมม แนะนำดีนะแต่ละคน อีโวงี้ 4จี งี้ ถ้าเป็นแบบนั้นรอบหน้าสวด์ชัวร์ เห่อๆ เรื่องประกัน วันพฤหัสบดี นี้ รู้เรื่องแน่ครับ แต่ประกันของมันบอกว่าเราผิดท่าเดียว ยังไงก็ต้องไปเถียงกับมันให้ถึงที่สุดของมันประกันชั้นหนึ่งอ่ะ แต่เราชั้น 3 ถ้าแพ้มาละซวยดิทีนี้ ซ่อมกันอานนนนนนนนนนนน แน่สงสัยจอดเป็นปี แหงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ T_T

แจ้งมาให้ทราบคืบหน้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกนะครับ อุ๊ยยยยยยยยยยยยเจ็บบบบบบบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ซีดดดดดดดดด ดอท

1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เอาใจช่วยนะตุ่ย ...... อย่าไปยอมมัน สู้ๆๆ :sad:

2. คับพี่ ไม่รู้จาสู้มันไหวรึป่าวนี่ดิ - - ถ้าแพ้มาละ งิด แน่ผมงานนี้ เวรกำแท้ๆ

3. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    ร้อยละยี่สิบไหมน้อง

4. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ฟ้องศาลเลย......ไหนๆก็ไหนๆแล้วถ้าแพ้รถก็ต้องจอดยาว

ฉะนั้นฟ้องศาลจบเอาให้มันคารังคาซังแบบนี้แหละเดี๋ยวรถตู้มันก็ต้องจอดรอเหมือนกัน....ไม่ต้องขับทั้งคู่

ขับรถแบบพวกมิงเนี่ยคนนึงเมาอีกคนขับตามใจกู......จอดให้ฝุ่นขึ้นดีกว่าไม่เดือดร้อนคนอื่นเค้า

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    รอลุ้นผลอยู่นะ .... เอาใจช่วย

6. เวรกำแท้ๆ ถ้าวันที่ไป สน นะ ถ้าแมร่งพูด เขมร มานะแล้วถามห่าไรไม่ตอบนะยอมเสีย 500 ซัดปากซักทีหมั่นไส้แมร่งตั้งแต่แมร่งชนแล้ว

ปล. 500 ตาปุ้ย จ่ายให้ก่อนเน่อ หุหุ

7. golf the zeed

3,808
    7
    38
    งั้นยอมจ่ายไป 1000 - นึงเลย จะได้ซัดแมร่ง 2 ทีไง:D:D:D

8. - -" ตาเกียร์เสริม หุหุ

9. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ค่อยๆพูดค่อยๆจากันนะครับ แต่ถ้าพูดไม่รู้เรื่องก็คงต้อง...........นั้นแหละครับ อิอิ

10. ray-j

450
    0
    0
    หุหุ.ทำไมกูต้องจ่ายด้วยวะ........กำ...

11. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    เฮ้ย.....เยินขนาดนี้เลยหรอวะเนี้ย เออ..ยังไม่รู้เลยใครผิดใครถูก

เฮ้ยๆๆๆ พี่ว่าเอาแค่หน้าlancer ตัวนอกก็พอมั๊ง ที่มีไฟหรี่ตงมุมกันชนน่ะ
    ถามราคามาแล้ว6000ก่าๆเองมีหม้อน้ำรังผึ้ง ไดเออร์ มาครบ
    สนใจก็ลองไปดูได้ที่เชียงกง เลยปั๊มเจ็ตบางใหญ่ไปหน่อย ซอยสะพาน
    ข้ามคลองพอดี สงสัยก็โทรมา หายไวๆไอ้น้อง เป้นเหมือนพี่เลย
    เจ็บไปทั้งตัว ขยับแทบไม่ได้ พอขยับทีมันจะเจ็บแป๊บที่กล้ามเนื้อ
    น่าจะซัก2-3สัปดาห์ถึงจะเข้าที่

12. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    อย่าไปยอมมัน...เราพูดคำเดียวว่ามันตัดหน้าเรากระชั้นชิด........ไม่ต้องตอบอ่ะไรมากเพราะยิ่งพูดเยอะโอกาสพลาดจะสูง
    พูดคำเดียว.........มันตัดหน้าผมคับ

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ตามที่พี่เจว่าเลยครับ "ยืนกรานกระต่ายขาเดียว"

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    พี่ไปโดนชนมาเมื่อไหร่เหรอครับ เป็นเยอะป่ะ ไม่เจอกันนานเลยนะพี่โอ๋

15. - -" ขอบคุณครับพี่โอ๋ว ตาเจ เรื่องสรุปออกมาแล้วครับ

ตร ให้ผิดทั้งคู่ ประมาทร่วม ผมต้องซ่อมเองครับ ที่ ตร ให้ผิดทั้งคู้เพราะว่า ไอ้คนขับคู่กรณีอะมันให้ปากคำไม่ตรงกับครั้งแรก ครั้งแรกมันบอกว่า มันจะเลี้ยว แต่พอมาครั้งนี้มันบอกว่า มันกำลังจะเลี้ยวแต่พอเห็นป้ายห้ามเลี้ยวมันก็จะหันกลับไปทางตรง ดูแมร่งพูดผม คิดว่าประกันแมร่งแหละสอนให้พูดแบบนั้น เพราะเท่าที่ผมได้คุยกับเขาดูท่าทางแล้ว เขาก็ไม่อะไรกับเรา ( หรือว่ามันจะเอาวะสงสัยอยู่ ) ก็เลยโดนขับรถประมาทหวาดเสียวไป ไอ้นู่นดดนไป 500 ค่าปรับ ส่วนผม 400 ตร บอกว่าเราเจ็บ ( แมร่งต่างกัน 100 เดียะ ) เวรกำแท้ๆ ขากลับหูชาไปพักนึงครับ โดนบ่นไปตามระเบียบ

ปล เรื่องซ่อมได้คุยกับพ่อ พ่อบอกว่าคงต้องตัดเพราะจะคุ้มกว่าซื้ออะไหร่มาทีละชิ้นมันแพง เพราะถ้าซื้อมาทั้งหัวมันได้ครบอะครับพี่น้อง หม้อน้ำเอย แผงแอร์ ไฟหน้า ไฟเลี้ยว กันชน ส่วนจะได้หัวตัวนอกหรือตัวในไหมนั้นมันก็ขึ้อยุ่กับอู่ที่พ่อผมเขาพาไปซ่อมอะครับว่า อู่เขา จะยัดอะไรให้กำหนดกฎเกฑ์มากไม่ได้เดี๋ยวงานเข้า อดซ่อม ช่วงนี้เลยต้องนิ่ง กับนิ่ง ครับพี่น้องมีปากมีเสียงไรไม่ได้

จึงเรียนมาเพื่อพี่น้องทุกท่านทราบ ^o^

16. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ทั้งปีปรับทั้งคู่........ตำรวจมันพูดได้แค่นี้หรอ......จับปรับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เมื่อวานนึกว่าไอ้ตุ่ยซัดกะรถตู้ที่กลางแยกสวนสมเด็จ

ที่แท้ขับรถปาดหน้ากันมาพอจอดติดไฟแดงฝ่ายวีออสลงมาเปิดประตูฟอจูนเนอร์ต่อยไม่ยั้งเลยครับ

พอวีออสเดินกลับมาที่รถฟอจูนเนอร์ก็ตามมาต่อยอีกทีนี้กลางถนนเลยครับผลออกมาแตกทั้งคู่ครับ

เลืออาบกันไปทั้ง2ฝ่ายตำรวจก็ไม่รู้หลับหรือไงปล่อยให้ต่อยกันจนแยกย้ายเอง

ยังไงขับรถก็ใจเย็นๆนะครับเจอแบบนี้..งง..เลยแค่มองหน้าก็พอถึงกะลงมาชกต่อยแบบนี้รับ บ่ ด้ายยยย

17. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ถึงกับต่อยกันเลยเหรอครับน่ากลัวจริงๆครับ ใจเย็นๆกันนะครับเพื่อนๆ

18. กอหญ้า

กอหญ้า New Member Member

119
    1
    0
    :p เตือนคนอื่น อย่าลืมเตือนตัวเองด้วยล่ะ....คุณตัวหย่ายยยยยย :p :p

19. ray-j

450
    0
    0
    หุหุหุไอ้แว้น

20. golf the zeed

3,808
    7
    38
    :mad::mad: อ้าวกลายเป็นงั้นไป ทำไมตำรวจมันทำได้แค่นี้ว่ะ รู้ทั้งรู้ว่ามันผิดอยู่แล้วยังให้ผิดทั้งคู่ เราซ่อมเองอีกต่างหาก อ่านแล้วขึ้นเลย ...... :mad::mad: แล้วเรื่องเราเจ็บล่ะ มันไม่รับผิดชอบบ้างเหรอ มันก็ประมาททำให้คนอื่นได้รับบาดเจ็บนะ น่าจะมีค่าอะไรให้บ้าง เฮ้อ .... เหนื่อยแทนตุ่ยเลย สู้ๆ นะ :sad:

21. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อืม ... บางทีเราไปขับปาดหน้าคนอื่นแบบไม่ตั้งใจ ก็ยังกลัวมันเอาปืนลงมายิงเลย สมัยนี้ไว้ใจไม่ได้เลยจริงๆ :eek:

22. T_T ขอบคุณครับพี่ แต่ ตร แมร่ง ตัดสินแบบนั้นอะทำไงได้ผมนี่นั่งพูดห่าไรไม่ออกเลย ซวยชิบเป๋งเลย งานนี้อะ ไม่รู้เป็นไรฃ่วงนี้ซวยทั้งปีเวรกำแท้ๆผม:confused::confused:

ปล ยังไงก็ขอบคุณพี่กอล์ฟมากนะครับ และพี่น้องอาร์ที ทุกท่านที่เป็นห่วง แค่นี้ก็ซึ้งน้ำตาจาร่วง :cry::cry:

23. มีไรให้ดู ลอง ดูดิ๊ว่าเห็นอย่างที่ผมเห็นไหม ตอนถ่ายดูมันสวยดีแต่พอมานั่งดูแล้ว ทั้งในกล้องมือถือ และ ในไฟร์ ภาพ อะมันยังไง ยังไงอยู่อะ เนียะพอถ่ายรูปนี้เสร็จได้ไม่กี่ ชม ก็โครมมมมมมมมมมมมมมม กดเอาตูดรถเต็มๆ มีความเห็นยังไง ช้วยบอกที ว่าเห็นไหม - -"

24. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มันไม่ชัดว่ะตุ่ย

25. ต้องลองดูดีๆอะครับ ผมว่าเห็นอยู่น่า

26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มันเหมือนมีคนนั่งอยู่เบาะหลังตรงกลางใช่ป่ะ (ผู้หญิงนะ)

27. นั่นเลยพี่ ผู้ ญ จริงๆ ไม่เชื่อดูที่กล้องโทศัพท์ได้เลยอะพี่ น่ากลัวอะ

28. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ใช่แล้วแหล่ะ

เหมือนมีคนนั่งอยู่ตรงกลางเลยนะเนี่ย :confused::eek:

นั่นดิ ตรงกลางเบาะเด๊ะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้