ไอ้แส่ด มอเตอร์ไซด์

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย 1ST, 29 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daemon-B14

Daemon-B14 New Member Member

9
    1
    0
    หุหุ จาบอกว่าเคยเหมือนกันเด้อ แต่ว่าโดนเอาจังหวะปล่อยจากไฟแดงเป็นเขียว มันก็เลาะกระจกไปเลยแบบว่าหงอไปข้างหน้าเลย แต่.... กรมมันตามทันสุด ๆ เลยอะ เพราะว่าพอมันเกี่ยวกระจกผมด้วยกล่องสัมภาระอะไรของมันสักอย่างนี่ละ แล้วมันก็กลิ้งลงไปที่กลางสี่แยกเลย จากนั้นนะเหรอ ... มันก็โดนรถเมล์ทับ แต่ก็ไม่ได้หยุดลงไปดูไรกะมันหรอกนะ เพราะไฟเขียวใครจะอยู่ละ ไปเหมือนกัน อีกวันสองวันก็แวะผ่าน ๆ ไปอีกหาไรกินตรง ๆ แถวแยกน่ะละ ก็ลองเลียบ ๆ เคียงถามคนขายดูว่า แถวนี้แยกนนี้อุบัติเหตุบ่อยไหม เด็กมันก็บอกว่า วันก่อน มอไชต์ กลิ้งกลางแยกโดนรถเมล์ทับ ขาขาดไปเลย

ผลกรรมจากวันนั้นทำให้นึกได้ว่า เอาาวะ โดนมาหลายที ไอ้หะ นี่แม่งซวยโคตร กูโดนหลายรอบไม่ยักกะเป็นไร แต่ มึงนี่ เกือบตายแล้ว

2. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    สังสัย ยังแค้นมะหาย มะวานนี้ ยังเล่าให้ฟังอยู่เลย...หึหึ :)

3. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    ฟังแล้วอารมณ์ขึ้นจริง ๆ ที่แท้ผมก็ไม่ได้โดนคนเดียว เหอ ๆ
    กระจกมองข้างผมเฟืองหักครับ เป็นเพราะพวกมอไซเหมือนกัน
    จอดรถติดอยู่ดี ๆ พวกก็มาสอยกระจกข้างเราไปซะงั้นแต่ของผม
    ยังไม่หนักเท่าคนอื่น เพราะของผมมันสวนมาชน มันเลยพับเข้า
    เหมือนพับกระจกไว้ แต่พับไฟฟ้าเสีย และสีของหูช้างเป็นรอย
    แต่ยังสามารถใช้ได้อยู่ แต่หลังจากมันเฉี่ยวไปแล้ว กรรมตามมัน
    ไม่ทันอะ ผมก็ตามมันไม่ทัน เพราะรถแม่งติด สรุปมันเฉี่ยว
    เสร็จไม่หันมามองด้วย ไปเฉยเลย (อันนี้เรื่องแรกนะครับ
    ยังมีอีเรื่อง)

เรื่องที่ 2 เป็นมอไซพม่าครับ
    ผมขับทางรถมาตามปกติ แล้วมาถึงทางแยก ที่เป็นถนนเล็ก
    ตัดกับถนนเส้นหลัก มาถึงผมชะลอแล้วล่ะ เห็นป้าคนนึง
    ขี่มอไซมา ก็ชะลอดูว่าแกจะเอาไง เพราะกลัวแกจะออกมา
    แล้วแกก็หยุดจอด ผมก็เลยขับต่อไป แล้วไม่รู้ไอ้มอไซพม่าเหี้ยนี่
    มาจากไหน พุ่งแซงป้าแกมาเลยครับ ผมเห็นแวบ ๆ ก็เบรกสิครับ
    เลยซัดมันเข้าไปเต็ม ๆ ถ้าผมไม่เบรกมันคงเข้าที่แก้ม หรือประตู
    คนขับอะครับ มันเกี่ยวกันชนผมไปทั้งอัน พร้อมพุ่งเข้าพงหญ้า
    ตอนนั้นผมตกใจมาก นึกว่าแม่งจะตายแล้ว ท่าทางพงาบ ๆ
    ฝุ่นเต็มตัว ผมเลยโทรแจ้งตำรวจเลยครับ ไทยมุงก็มา แล้วอีก
    แป๊บเดียว พี่ปอของเราก็มาครับ รับคนเจ็บไป รพ. ผมก็รอให้การ
    กับตำรวจ หลังจากให้การและดูสภาพรถ รถผมไฟเลี้ยวข้างนึงแตก
    อีกข้างนึงคุดเข้าไปข้างใน กันชนลงมาห้อยกับพื้นติดอยู่เพราะ
    สายไฟสปอร์ทไลท์ สปอร์ทไลท์ทั้ง 2 ข้างแตก ไฟหน้าก็แตก
    แต่เอ กระจังหน้าตรูหายไปไหนวะ ผม แม่ผม และแฟน เดินหา
    อยู่พักใหญ่ตอนนั้นไทยมุงก็หายไปเกือบหมดแล้วด้วย และแล้ว
    ก็หาไม่เจอครับ (ตอนเช้ากลับมาหาอีกก็ไม่เจอครับ) เพื่อน ๆ ของ
    มอไซแม่งมากันประมาณ 6-7 คน มาทำท่าจะเอาเรื่อง และจด
    ทะเบียนรถผมกันใหญ่เลย แล้วพอผมไปโรงพัก พม่าแม่งไปถึง
    ก่อนผมอีกอะ คือมันนั่งให้การอยู่แล้ว ผมไปถึงผมก็ให้มันพูดไป
    ก่อน รอจนตำรวจหันมาถามผม ผมก็เล่าให้ฟังอย่างที่ผมเจออะ
    แล้วแม่งก็บอกเลยนะ ตอนมันมามันยังไม่เห็นเรามาเลย ออกมา
    ที่ถนนใหญ่เราก็พุ่งมาชน (ทำเป็นว่ามันออกมาดี ๆ แล้วเราขับ
    มาอย่างเร็วพุ่งชนมัน ถ้าเป็นงั้นมันก็ตายไปแล้ว ไม่พุ่งเข้าพงหญ้า
    หรอก ไปกะถนนนั้นแหละ) ตำรวจบอกว่า ก็คุณไม่เห็นนะสิ
    ถึงได้ชน ออกมาไม่ดูเลยหรือไง (ผมละสะใจจริง ๆ และแล้วคำ
    ยอดฮิทของมอไซก็ออกมา) "แต่ผมรถเล็กนะ" (สาด.... กูละเกลียด
    คำนี้ที่สุดเลย รถเล็กแล้วขับเหี้ย ๆ ให้คนอื่นเขาเดือดร้อนได้
    หรือไงวะสาด รถเล็กก็รถเหมือนกัน รถเล็กขับมาชนกูแล้วกูก็
    ต้องผิดด้วยใช่ไหม) แต่ตำรวจบอกว่า รถเล็กรถใหญ่ไม่เกี่ยว
    ครับ ในกฏหมายไม่มีรถเล็กหรือรถใหญ่ (ผมล่ะชอบจริง ๆ เลย)
    แล้วสรุปว่าตำรวจก็ให้มันผิดครับ แล้วมันก็บอกว่า "ไม่มีตัง"
    (สาด.......... ประกันกูก็ไม่มี แล้วมึงมาพูดงี้ มันเป็นแรงงานพม่า
    แบบถูกกฏหมายครับ ทำงานได้เงินเดือนเดือนละ 6 พัน (จากที่มัน
    บอกมา) แต่มันบอกว่าต้องส่งให้ลูกให้เมีย เนี่ยลูกก็พึ่งจะคลอด
    ยังไม่ได้ไปดูหน้าลูกเลยเพราะต้องทำงาน เพือนมันก็เสริมเลย
    "ใช่ ๆ เนี่ยเดือน ๆ นึงมันทำงานได้มาก็ส่งให้ลูกเมียหมด เวลา
    กินข้าวก็มากินที่บ้านผม" เอาแล้วกู ซวยแล้ว ผมเลยบอกให้มัน
    ผ่อนจ่ายเอาได้ไหม มันก็บอกว่า เนี่ยเดี๋ยวรถเถ้าแก่มันก็ต้องโดน
    หักเงินเดือนไปซ่อมอีก ไม่รู้เท่าไร มันไม่มีตังหรอก ตำรวจเลย
    ถามผมว่า "รถจะซ่อมเลยไหม หรือจะรอคดี ผมบอกจะซ่อมเลย
    ตำรวจเลยบอกว่างั้นไปซ่อมก่อน แล้วค่อยเอาบิลมาตกลงกันก็ได้
    จะได้ไม่เสียเวลา รายการซ่อมของผมหมดไปประมาณ 17,000
    มีรายการดังนี้

ทำสี
    กระโปรงหน้า, แก้มซ้าย, กันชนหน้า, คานหน้า 2 ชิ้น

ของเสีย
    กระจัง(ศูนหาย) คิ้วตรงกระโปรง ไฟเลี้ยว 2 ข้าง ไฟหน้าซ้าย
    กันชน สปอร์ทไลท์ 2 ข้าง

สรุปว่างานนี้มอไซแม่งจ่ายให้ 5 พัน แบบผ่อนจ่ายเดือนละพัน
    ก็ยังดีอะครับ ดีกว่าไม่ได้ไรเลย มันจ่ายเพราะเถ้าแกมันบังคับ
    ให้จ่ายครับ เพราะถ้ามันไม่จ่ายผมจะฟ้องมัน เพราะเถ้าแก่มัน
    เป็นเจ้าของรถ ซึ่งจะเป็นจำเลยที่ 2 ครับ แต่เหตุผลที่ผมเอา
    เพราะว่า ผมไม่มั่นใจว่าฟ้องไปแล้วจะคุ้มไหม และจะกินเวลา
    นานแค่ไหน ซึ่งจากเหตุการณ์นี้ รถผมทำประกัน +3 ไปแล้วครับ
    เหอ ๆ

ป้าผมหนักกว่านี้อีก ไอ้คู่กรณีเรียกได้ว่าเป็นเด็กแว้นเลยอะ
    แต่ยังดีนะที่ไม่มีสะก๊อยมาด้วย มันพุ่งออกมาจากที่ u เทิร์น
    ที่เขาปิดไปแล้วอะครับ แบบเอาอิฐมากั้นอะ ชนมันไปอย่างแรง
    น่าจะประมาณ 100-120 อะครับ เพราะเป็นถนน 4 เลน ขับขวา
    มาเลยครับ สรุป มอไซไม่ตาย และมุขเดิม "ไม่มีตัง" ป้าผม
    ซ่อมรถไป 5 หมื่น ตอนแรกมอไซบอกไม่มีท่าเดียวเลย แต่ใน
    ที่สุดช่วยมา หมื่นนึง เห้อ สุด ๆ อะ

ผมละไม่เข้าใจจริง ๆ แม่ง ทีตอนพวกนี้มันขี่รถกัน มันไม่เห็น
    ทำตัวหน้าสงสารเลย ขับเหี้ยมาก พอมีเรื่องเข้าไปแล้วเป็นไง
    สาด.. สลดกันเลยทีเดียว มีภาระ มีความจำเป็น มีโน่นมีนี่
    แต่ !! ไม่มีตัง แล้วทำไมเวลาพวกมันขี่รถ แม่งไม่คิดถึงคน
    อื่นเขาบ้าง คนเราอยู่บนถนนแล้ว ใครก็อยากไปถึงที่หมาย
    ให้เร็วกันทั้งนั้น แล้วพวกแม่ง มีภาระ มีความจำเป็น และ
    ไม่มีตังใช่ไหม? แล้วทำไมไม่ขับให้มันดี ๆ ล่ะ มันจะได้
    ไม่เสี่ยงกับการที่จะเกิดเรื่อง มันจะได้ไม่ต้องมาเสียเวลา
    เสียน้ำตา เสียความรู้สึก(กู) เสียอารมณ์(กู) และเสียตัง(กู)

ปล. เหอ ๆ พอได้อ่านของคนนั้นคนนี้ เจอเหตุการแบบโน้นแบบนี้
    แล้วอารมณ์มันขึ้น เลยเล่าเพลินเลย :p

4. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    GOODRIDER ยังมีให้เห็นครับ คนขี่เลวๆชั่วก็มีเเยะ คนขี่ดียังมีอีกเยอะ ......ผมก็เล่นทั้ง2อย่างเเหล่ะครับ อะไรมีล้อวิ่งได้เอาหมด บอกตรงๆภาพมันสร้างยากครับสำหรับรถมอไซค์ เเต่คนที่ตั้งใจทำสังคมดีๆสำหรับชาว 2 ล้อยังมีให้เห็นอีกมากครับ...

5. bank B14

bank B14 New Member Member

25
    7
    0
    เออ ไอแซม ความคิดมึงดี ไล่บี้แม่งให้หมดเลยยยย
    ไอสาดดดนิ

6. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    ไอ้นี่อีกคน ม่อแต่หญิงใน hi5 บอร์ดไม่ยอมเข้า

:D:D:D:D

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    แต่ ตอนขี่ มอเตอร์ไซด์ ก็รำคาญรถใหญ่นะ ร้อนก็ร้อน ตำรวจก็ชอบเล่น

8. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    นานาจิตตังค๊าบบบบ

9. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    Up ซะหน่อยยยย
    เจอมาสดๆ เลยยยย...
    แมร่งฝ่าไฟแดงมา.....
    เกือบสอยแมร่งแระ....
    เสียดายของ ไม่งั้นมรึง.....

10. paradise789

paradise789 New Member Member

20
    0
    0
    อิอิ ผมเคยถูกสอยกะจกขวาคับ พอดีมานเมามา เลยไม่ถือเพราะเป็นขี้เมาเหมือนกันเอิ้ก

11. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    เอิ๊กส์ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้