กติกากระบะบ้านโอเพ่น

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย RUT, 28 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    มันเป็นตุ๊ดม้าง ชอบแอบตามร่องไข่

2. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
  3. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เหอๆๆ สงสัยจาช่าย

4. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    พี่เเชมป์จัดหน่อยว่าเค้าอยู่เเถวไหน 555+

5. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ช่วยน้องหน่อยคร้าบ

6. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    หลงประเด็นกันใหญ่แล้ววุ้ย........

กระบะบ้านโอเพ่นนะจ๊ะ...........

คุยกันเรื่องไรเนี่ย..............

7. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
  8. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    555

:cool:ในฐานะ.......ของผู้ให้การสนับสนุนอย่างเป็นทางการ...ที่สําคัญ....ไม่มีผลประโยชน์..ในเรื่องของตัวเงิน................(ไม่มีผลกําไรใดๆทั้งสิ้น):cool:

มีแต่เสียเงิน..และ...ทุ่มเท เพื่อความมันส์ และ บันเทิง..ให้กับเพื่อนๆ..พี่ๆ..และ..น้องๆ..ทุกคน......ที่มีใจรักทั้งเบนซิน และ ดีเซล

แม้แต่..สมาชิกในทีม. MIDWAY.ที่จอดรถเกะกะ..หรือ..วิ่งผิดที่-ผิดเวลา...เช่นเอาเวลารอบคัดเลือกในรุ่นอื่นๆ มาขอซ้อม....เพียงเพราะ..ไม่อยากไปต่อคิว..ในช่วงซ้อม กับผู้อื่น..เพราะเสียเวลา..หรือ..ไม่เท่ห์:mad:
    ผม ก็ ไม่เข้าข้าง

และเหนือสิ่งอื่นใด....ในเรื่องของเต๊นท์สําหรับจอดรถแข่ง..ในฐานะ...สปอนเซอร์หลัก..หรือ...ผู้สนับสนุน.......ผมก็ยังต้องเสียค่าเช่าเหมือนทีมอื่นๆ......:sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

ผมคงต้องแจ้งว่า...กติกา..ทุกอย่าง...มันมีตัวตน..และ..รูปแบบ..ที่แน่นอน...แต่..ตัวนักแข่งเอง............บางท่าน.......ที่ค่อนข้างจะ...เป็นมืออาชีพ.(รุ่น OPEN ดั้งเดิม)...อาจจะมีการ..อนุโลม...หรือ.....รอมชอมกัน..........ในรุ่น นั้นๆ:cool:แล้ว แต่นักแข่งที่จะตกลงกันเอง ว่า..ยอมให้ผ่าน ตรวจสภาพ หรือไม่

แต่......แต่....ก็นั่นแหละ...จึงเป็นที่มา..ที่ไป..ของรุ่น.(เปิดใหม่)..กระบะ....บ้าน OPEN มือใหม่.....ตามที่..คุณ หนึ่ง สติ๊กเกอร์..ได้แจ้งให้ทราบ.......ซึ่งดูเหมือนบางอย่าง...อาจจะยังไม่ลงตัว..........:sad::sad::sad::sad::sad:

เพราะเพิ่งเปิดมาได้ 2 สนาม................จริงๆแล้ว...เรื่องของกันชนหน้า................กันชนหลัง.....และหม้อนํา...ต้องอยู่ครบ ตามตําแหน่งโรงงานทั้งหมด...........(ยกเว้น แบตเตอรี่ ที่ อนุโลม ให้ย้ายได้):) แต่....แต่..........เราจะค่อยๆ.........แจ้งนักแข่ง.....ว่า.......คราวหน้า..ไม่ได้แล้ว.......(หมายถึง..สนามที่ 3 โดยประมาณ)......;);););););););););););)

ตัวผม..ในฐานะ.....ที่เป็น......ผู้สนับสนุน......ก็..คง..พยายามรับฟัง..ข้อมูล.....เพื่อ..แจ้ง....ทาง ป๋ายุทธ........ในเรื่อง..ของข้อบกพร่อง..ต่างๆ.............

ส่วนว่า..จะปรับปรุง..มากน้อยแค่ไหน...ก็..ขึ้นอยู่กับ...งบประมาณ....ที่..หัก..จากต้นทุนแล้ว..เหลือ...เพื่อ จะเอามาบํารุงสนาม:cool:.....................

บางอย่าง..;):(:eek:.ถ้ามีการเรียกร้องเข้ามามากๆ...แต่..ทาง...ป๋า...ไม่สะดวก...จะจัดให้เพื่อนๆ...ผม...ก็.....ต้อง.....ควักทุนทรัพย์ส่วนตัว.........หรือ.....วิ่ง หาเอาจากสมาชิก...ในทีม(ที่มีฐานะ).......................เช่น

:Dป้าย:cool::cool::cool::cool: ที่แจ้ง...สีแดงๆ START.......................FINISH..............กลับรถ(ตรงปลายเส้น)

ทางเข้า....ที่เพื่อนๆ บ่นว่า...ขรุขระ..ฝุ่นฟุ้ง........เราก็ได้..รับความช่วยเหลือ.....จากพี่โอ๊ต (ส.จ โอ๊ต)..ราชบุรี...ที่ช่วยแบ่งงบ..มาดูแล.......

:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad: แม้กระทั่ง...สมาชิก ในทีม...ทําผิดฎ-กติกา.....ซ้อมผิดเวลา......ผม..ก็....อนุญาติ..ให้ด่า..ออกชื่อ...ออกลําโพง................:cool::embarassed:และให้เอ่ยชื่อทีม MIDWAY เพื่อที่ จะให้..รถ-หรือ.คนผู้นั้น...ได้รู้...ว่า.....คุณเป็นปลา 1 ตัว..ที่ทําให้เพื่อนๆ..เน่า..ทั้งฝูง.......

ที่ผม..เข้ามาชี้แจงนั้น....เพื่อ..ให้เพื่อนๆ..นักแข่ง..ได้ทราบ...โดยทั่วกัน...ในเรื่อง...ของความเป็นไป...คร่าว-คร่าว...........

เพราะ..ถ้า..ผู้จัดที่ได้ผล..ประโยชน์..ในเรื่องตัวเงิน..เข้ามาชี้แจง...คําพูดที่พิมพ์ ออกมานั้นๆ..ก็...จะเหมือน.:teeth:คําแก้ตัว................:teeth:

วันนึง...หาก...มีผู้ใด..อยากจะจัดเพิ่ม........ผมว่า...คุณ..คงจะรู้...ถึง...ความอึดอัด...:sad::sad::eek::eek::eek::eek::eek::eek:......ที่จะต้องเกิด..ในเรื่องของ.........กติกา...ที่.....รถ..หลายๆคัน..ไม่พร้อม..และ...ต้องเรียก..มาประชุม..เพื่อ......ไกล่เกลี่ย.....:sad::sad:..ทําความเข้าใจ..เช่น.ว่า....สนามนี้...คุณจะยอม..ให้อีกคัน..วิ่ง....หยวน-หยวน ไปก่อนมั๊ย....แล้ว...สนามหน้า....ค่อยแก้ไข..ให้ลงตัว....

นั่นแหละ..คือ..ข้อสรุปที่ผม......อยากจะบอกว่า..ทุกอย่าง..ต้องค่อยเป็น..ค่อยไป..................และ..ให้เพื่อนๆ ใจเย็นๆ:teeth: มันจะดีขึ้นครับ

คนที่เตรียมรถมา..ทุกคน อยากแข่งทั้งนั้น..:teeth::teeth::teeth:.......ผม...ถามว่า.....ถ้าชั่วโมง..ที่ เพื่อน..คนนึง..ที่คุณ..ไม่คยรู้จัก.:rolleyes:..ไม่เคยคุย..:rolleyes:.แต่...เป็นคอ...ดีเซล...เหมือนกัน................หน้าตาผิดหวัง...เพราะ........ผิดกติกา..ในเรื่อง........ของ กันชน หน้า..1...อัน........คุณ......กล้าที่ จะหักหาญ..นําใจเพื่อน คนนั้น..ต่อหน้า-ต่อตา..กันเลยหรือ......แล้ว..เชิญ เค้ากลับบ้านไปเลย...อย่างนั้น..หรือ...เปล่า..........

ผมเชื่อว่า...........ถ้าคุณ ไม่ได้โกรธแค้นกัน..ส่วนตัว มาก่อน.....คุณคงยอม.......ให้แน่นอน...
    เพราะ นักแข่ง ต้องมีนําใจนักกีฬา

สรุป................ทุกอย่าง..จะค่อยๆ...ดีขึ้น..........ในเรื่องกติกา..ให้ลองสอบถามโดยตรง...ได้ที่...ป๋ายุทธ.......หรือ....เบนซ์...............ก็ได้...........หรือ....มีปัญหา..ติดขัด...ไม่ได้รับความสะดวก......ให้...มาที่ผมโดยตรง........ที่เต๊นท์ MIDWAY .(โอ๊ต)........ถ้า...ไม่เหลือย่า กว่าแรงผม....เต็มที่ครับ

กระทู้..นี้...ขอนะครับ...........หยุดทะเลาะกัน ดีกว่าครับ.........ผม...ในฐานะ..ที่อยู่ตรงกลาง...เป็น..ทั้ง..หัวหน้าทีม..เอารถมาแข่ง(เสียค่าสมัคร)........ในฐานะ สปอนเซอร์หลัก...และ...ในฐานะ....ที่ปรึกษาของสนาม.....หรือ..บางวัน..ก็เป็นนักแข่ง..:):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):)
    รู้ว่า..ทุกคนอยากได้ดั่งใจ..............แต่......มันไม่สามารถที่ จะให้ถูกใจ..คนทั้งหมดได้............................

และที่ผม..รู้มาในเรื่องของตัวเลข...กําไร..สนาม..........มันเหลือ...ไม่เยอะ.....มากครับ..........รายจ่ายที่จ่าย..ก็พวก

ค่าเช่าไฟ...(โดยเฉพาะ เครื่องปั่นไฟ) แพงมากๆ...ที่น้องๆ ชอบบ่นว่า..ไฟปลายเส้น มันมึด นั่นแหละครับ...ทุกวันนี้...อาจจะ.ไม่สว่างมาก..แต่..ก็พัฒนา ในเรื่องของป้ายบอก จุดกลับรถ...หรือ...ไฟกระสือ..ดวงเล็กๆ........:D:D:D:D:D:D:D:D

ต้นทุนสนาม กลางคืน...แพง..กว่า...เช่าสนาม กลางวันครับ.........:teeth::teeth::sad::sad::sad::sad:......มีน้องๆรู้จักกันเข้ามาคุยกับผมที่ร้าน...ผมก็บอกเค้าว่า.....สนามจัดกลางวัน.....ใช้ทุนน้อยกว่า กลางคืน.........ค่าเครื่องปั่นไฟ คิดเป็นชั่วโมง......หลายพัน..บางตัวใหญ่ๆ ก็เกอบหมื่นครับ

ค่าเช่าสนาม.................................ค่าทีมงานกรรมการ....ค่าเจ้าหน้าที่ตํารวจ.....ในการอํานวย ความสะดวก

เรื่องแข่งเลิกดึก..อันนี้..ผม ก็เบื่อ...เคยเสนอ และ ลองจัดมาแล้ว......เริ่ม 6 มง.........:D:D:D:D สุดท้าย...ยังไม่มี...นักแข่งซักคนครับ.......อันนี้..ใครไปซ้อมเร็วคงรู้ครับ.........................ผมเมาก่อนทุกทีครับ........กินเบียร์หมดเป็นลังเลยครับ:eek::sad::sad::sad::sad::sad:
    ถ้านักแข่งทุกคน พร้อมใจ..มาเร็ว.......เกมส์การแข่ง ก็ จะจบเร็ว....นักแข่งบางคน...มา 4ทุ่ม......เพื่อ จะวิ่ง OPEN สุดท้าย รอ ถึง เที่ยงคืน..ถึง จะได้วิ่ง..........:p...แล้วเดินมาบอกผมว่า..........ทําไม..ไม่จัดให้ OPEN รุ่นนี้ วิ่งก่อน......................................................:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: ผมเลยย้อนไปว่า...แล้ว...มึง..มากี่ โมง........(เด็กในทีมผมเองแหละ).................คนอื่นเค้ามาตั้งนาน..แล้ว..มึง...วิเศษ จากไหน...มาถึง..อยากแข่งเร็ว..แล้ว..กลับ เร็ว....................อันนี้.......หยาบคายหน่อย..เพราะ...พูดกันในเต๊นท์..ในทีม....................

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านครับ.................โอ๊ต MIDWAY:p:p สปอนเซอร์.หลักที่จ่ายตังค์ อย่างเดียว .และ..ที่ปรึกษา สนามแข่ง ราชบุรี (อย่างเป็นทางการ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มีนาคม 2008
  9. RUT

1,222
    3
    0
    ได้อ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึก ดีขึ้นมาหน่อย แต่จะหยวน ๆกันไปก่อนคงไม่ได้

บ่อยนัก นักแข่งต้องเข้าใจด้วยนะครับ กติกาต้องสอบถามให้แน่นอน

เพราะรถบางคัน มันเกินคำว่ากระบะบ้านมาก ๆ ให้ลงแข่งผู้จัดก้อโดนด่าอีก

ขอขอบคุณ คุณโอ๊ตครับที่ช่วยแนะนำ นักแข่งจำไว้ด้วยครับ

10. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ลองรวมกลุ่มกัน...ไป.....กําหนดกติกา...กับ...ที่โต๊ะกรรมการเลย ก็ได้ครับ......ว่า...เพื่อนๆ..โหวตว่า..แบบไหนคือ...ความเหมาะสม..และ..ลงตัว...และ...กติกาอันไหน..คือ...สิ่งที่ควร จะเป็น....ผมว่า...ไม่ใช่เรื่องยาก.................

ลองดูครับ.............ถึงวันแข่งครั้งหน้าจริงๆ......ตามผม ก็ได้ครับ.......ให้ที่..โต๊ะ กรรมการ ประกาศเรียกผม..ไป..ก็ได้นะครับ........

จะได้...ไม่ต้องมาทะเลาะ..หรือ...ด่า กันไป..ให้เสียหาย.......ทุกอย่าง..มีตื้น..มีลึก...บางอย่างง่าย..มัน ก็ไม่ง่าย............

บางอย่างว่ายาก....มัน ก็ ไม่ยาก..อยู่ที่เรา จะทํา..หรือ...ไม่ทํา....................

ขอบคุณอีกครั้ง..........โอ๊ต MIDWAY

11. RUT

1,222
    3
    0
    ตามนั้นก้อดีครับ

12. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    แจ้งข่าว

พอดี.......วันนี้.............ป๋ายุทธ..........เข้ามาคุยธุระ..ที่ร้าน...........ผมเลยแจ้ง..ให้..ป๋า ทราบเกี่ยวกับ........ปัญหา..ลึกๆ..ที่......ยังแก้ไข...ได้ไม่ลงตัว............ในเรื่องของกติกา.............:cool::cool:

และ...ได้เปิด...กระทู้นี้..ให้ป๋า ได้รับทราบ.(อ่าน ด้วยตัวเอง)........ว่า.............น้องๆ....ภายนอก..เค้าคิดยังไงกัน...เพื่อที่จะได้..นําไปปรับปรุง.......อย่างจริงๆจังๆ:eek::eek:

เพื่อไม่ให้เกิดความได้เปรียบ-เสียบเปรียบ.......:sad::sad::sad::sad::sad:ในเรื่องของตัวรถ...กติกา.....เครื่องยนต์..........

ซึ่งผม..ก็..หวังเป็นอย่างยิ่ง........ว่า.........สนามหน้า...หากเพื่อนๆ..น้องๆ...ท่านใด........พบเจอปัญหาเรื่อง...กติกา...............เชิญสอบถาม...เพื่อความกระจ่าง..ได้เต็มที่....หรือ...จะรวมกลุ่ม....อย่างที่ผม..แจ้งไว้.....กําหนด...ความเหมาะสม......ลงตัว...ให้เข้ากับสนาม......ราชบุรี.........

เน้น นะครับ.......ว่า............ป๋ายุทธ........อ่านด้วยตัวเอง.........ทุกความคิดเห็น......เพื่อที่...ผม...ต้องการ...ให้..ป๋า.......ได้รู้ถึง...ปัญหา...ที่เกิด..........และ...ให้ป๋า...รับรู้..ด้วยตัวเอง

13. RUT

1,222
    3
    0
    ดีครับ

14. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    แล้วไอ้เด็กราชรีนี่มันใครมาทำไห้ คนราชรี เสื่อมเสียอีกแล้ว

15. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    เป็นกําลังใจให้คุณ รุต ครับ...............................ดีครับ.............สนามหน้า...เอา ที่ 1 ซักใบครับ...........เอาใจช่วย.......

16. RUT

1,222
    3
    0
    ถ้าเป็นแบร๊คเก็ต XX มีลุ้น

แต่ถ้าโอเพ่น ไม่มีสิทธิ ครับ

ผมถามในฐานะมีเพื่อนแข่งรุ่นนี้ครับ

เพราะไปเชียร์ทุกสนาม ก้อเลยข้องใจกติกาและ

อยากให้เป็นไปในทางเดียวกัน ขอบคุณ โอ๊ตมากครับ

17. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  18. นั่งอ่านมานานเระ ขอระบายหน่อยละกัน เหตูการณ์ที่เกิดขึ้น คือ เหตุการณ์จริง ที่ ผม เจอ มากะตัวเอง เรื่อง มีอยู่ว่า

ถ้า มีการ แข่ง แบร็กเก็ต 20 วิ มี รถอยู่ 16 คัน กติกาคือ ไห้นักแข่ง หาเวลาคลอดิฟาย เพื่อมาจับ คู่ เอาใว้หมด รถบางคัน ก็ ถือ โอกาส ซัดเต็ม

เพื่อ ดู เวลา ที่ตัวเองวิ่งได้.................(เพราะคำๆว่าเอาใว้หมด)......... แต่ ......................คันที่ 17 ก็ โผล่มาจากไหนโดยผู้จัดไม่แจ้งไห้นักแข่ง

หลายๆท่านได้ทราบ............................. แล้ววิ่งใกล้เคียง 20 วิ

จึงทำไห้ รถที่ วิ่งเวลาทะลุ 20 วิ ตกรอบคลอดิฟาย .................เหตุการณ์นี้ มักเกิดขึ้นหลังจากรถทุกคันคลอดิฟายไปแล้ว

...................... ...............ทางผู้จัดจึงค่อยมาแจ้งทีหลัง

มันเสียอารมณ์ครับ พอนักแข่งประท้วง...................ทางผู้จัด ยัง บอกว่า ไห้ คลอดิฟายไหม่หมด .......................อ่าว ..........เสียเวลาปะครับ

สปิริดนักแข่งของคันที่ (ตกรอบ) ก็ ต้องยอมรับตามสภาพ..................นี่แหละครับคือปัญหาที่ตามมา ของ เงิน 300 กับคันที่ 17

อยากได้ทำไมไม่บอก (...จึง..อยาก..ไห้..เพื่อนๆ.....ได้รู้โดยทั่วกันอย่างนี้จะได้ช่วยกันเต็มที่หน่อย..............เบื่อ.......ไอ้พวกสร้างภาพ...)

19. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    จบเถอะคร้าบ กระทู้นี้ ผู้ดูเเลมาลบด้วยคร้าบ โพสไปโพสมาด่าไปด่ามา ถ้าไม่ป่วนก้อล็อคอินเข้ามาซิคร้าบ

20. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    กาลครั้งหนึ่ง

ไม่เป็นไรครับ..................ผมว่า...มีกระทู้นี้ ก็ดี....................................ข้อบกพร่องหลายๆอย่าง....ควร...ที่ จะต้องเปิดเผย....................................................:D:D:D:D:D:D

ผู้จัดจริงๆ...จะได้นําไปพัฒนา..................แต่..ก็..ขอแล้วกันครับ....ว่า......ให้ใช้คําพูดแบบสุภาพ.................

ในความเป็นจริง......ไม่มีอะไรที่จะ PERFECT ไปซะหมด.....แต่...มัน...ก็ควร...จะเป็นที่สุด...ของความพยายาม...ในการ..พัฒนา.....+ปนับปรุง.....:rolleyes::rolleyes::rolleyes: ที่ผู้จัด...ต้องนําไป....แก้ไข............

นักปราชญ์ ว่าไว้..................กรุงโรม...ไม่ได้..สร้างเสร็จในวันเดียว.....

21. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ดัน-ดัน

22. RUT

1,222
    3
    0
    ใครติดใจไรระบายเลย คนจัดจะได้นำไปปรับปรุง

23. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ผมยืนอยู่ตรงกลาง...........ก็..รู้สึกเหนื่อย......................แต่...ก็คิดว่า...เดือนละครั้งอ่ะ......ขับรถหลับในทุกที......เฮ้อ...........

24. RUT

1,222
    3
    0
    up.....................

25. delo

delo New Member Member

63
    0
    0
    เห็นด้วยครับมันเป็นการแสดงความคิดเห็นส่วนตัวครับ

26. RUT

1,222
    3
    0
    ผู้จัดรับทราบแล้วประชุมด่วนครับ เพราะเสาร์ที่ 2

ใกล้เข้ามาอีกแล้ว

27. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    แล้ว มือ ไหม่ ใช้ยางแบบไหนครับ จะได้ เตรียมพร้อม หน้ากว้าง เท่าไหร ได้ ครับ

28. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    เงียบกันหมด

29. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    พอถามก็ไม่มีใครตอบ........

30. thanin2526

thanin2526 New Member Member

76
    1
    0
    เดิมม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้