ที่เค้าว่าSR20เปราะ มันเปราะยังไงเหรอครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย SR20DE@Productive, 27 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AE_B11

AE_B11 New Member Member

155
    67
    0
    up++++

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อันนี้ เรื่องจิง :D

3. ถ้าเครื่องเดิมๆสนิท แต่บูส1บาร์ จะเป็นไรมั้ยคับ

4. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ผมว่า น้ำมัน+ไฟ ที่ต้องปรับ แต่ 0.8-0.9 กำลังดีนะ บาร์นึง มันจะเสี่ยงไปหน่ะ

5. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ดึงมันคับ เท่าที่เคยขับเครื่องอื่นๆมา SR ผมว่ามันสุด ตอนนี้ลงตัวกะ RB -*- เสียดาย

6. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    อยากวางมั่งแล้วล่ะสิ

แต่คงอีกนานเลยง่ะ

7. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    วางมาได้สองวัน ปรากฎว่า กระเดื่องวาล์ว บิน ครับ(ใส่ locker arm แล้ว) ทีแรกนึกในใจ ไม แม่ง โคดเปราะ เลยว่ะ เครื่องเดิมๆก็ดีอยู่แล้ว ไม่น่าหาเรื่องเลย บินไม่พอ แถมวาล์วคดอีก ไม ซวยขนาดนี้ สุดท้ายเปิดฝามาดู ถึงบางอ้อ เจอน็อตอลูมิเนียมเกลียวหายไปหมดแล้ว คาอยู่ที่วาล์ว โอ๊วว ซวยแปลก กันไป ยังดี ไม่ลง ไปที่ลูกสูบ ไม่งั้น งานเข้า แน่นอน ยังดีที่วาล์ว ปกป้อง น๊อต ไว้ได้ อิอิ จนบัดนี้ ยังไม่สามารถหาคำตอบได้เลยครับ ว่า ไอ้น๊อต หัวขวดนั่น มันมีที่มาที่ไป อย่างไร ผมล่ะ งง:D:D:D:D:D

8. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    ความรู้เพียบเลย ขอบคุณทุกๆท่านจริงๆครับ

9. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    น๊อตลิ้นปีกผีเสื้อป่าวคับ

ผมเคยเจอน๊อตปีกผีเสื้อหลุดเช้ามาดีเฉียดวาวล์ไปนิดเดียว

10. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อยากเห็นสาวกSRจัดปาร์ตี้เหมือนฮอนด้าจัง:D

11. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ขับสนุกดูแลสบาย ต้อง SR เดิมๆ แบบผมเลยขอรับกระผม

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เลยได้ เสริมประเก็นใหม่ ซะเลยเนอะ

SR ปาร์ตี้ :D

:D:D:D:D

13. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    รถเพื่อนผมก็เคยครับ

มาจากเจ้าน๊อตตัวที่ว่านี่แหละ

หัวน๊อตขาดหายไปไหนไม่รู้ (คาดว่าออกไอเสียไปแล้ว)

เหลือไว้ให้ดูแต่ก้านน๊อตแบนๆ เกลียวเรียบๆ

โชคดีเครื่องไม่เปนไร :D

14. PoPaLet 3 JZ gte

PoPaLet 3 JZ gte New Member Member

68
    0
    0

แสดงว่ายังใช้เครื่องเอสอาร์อยู่เหรอครับ หุหุหุ

15. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ น็อตเป็นมิเนียม หัวสี่แฉก ป่าวเอ่ย

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

16. 2Bar

2Bar New Member VIP

70
    1
    0

เดินหรอท่านหน่ะ 5555

สาวก sr เยอะจริงๆเลยครับ ใครว่า sr เปาะ ผว่าไม่จริงคับ โมเครื่อง ประกอบดีๆ ใช้ยาวๆ ครับ

17. S13 Tomei

S13 Tomei New Member Member

51
    4
    0
    ถ้าคุณใช้สมรรถนะของเครื่องให้ตรงกับความต้องการ ยังไงก็ไม่พัง
    ทุกเครื่องมันก็มีลิมิตอ่ะคับ
    SR ผม 2 ตัวใช้มาหลายปีเเล้วไม่เคยเปิดซิงสักครั้งเลย

18. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ขับสนุก คอนโทรลง่าย.............ตรงรุ่น แต่นี้ผมก็พอใจแล้ว

19. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    SR จงเจริญญญญญญญญญญญญ

:D:D:D:D:D

20. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    ความรู้ทั้งนั้น

21. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตามมาชมเลยรครับ

22. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ได้ครับแต่ทุกระบบของเครื่องยนต์ต้องสมบูรณ์ หัวฉีด - ปั๊มติ๊ก - ปั๊มน้ำมันเครื่อง - ท่อน้ำมันเครื่อง ทุกอย่างต้องสมบูรณ์เพราะเป็นการบูสท์ Max Boost Limit ฉะนั้นต้องชัวร์ครับ จะให้ดี มี " กล่องฉลาดๆ " อีกสักใบ แหล่มเลยครับ :D

23. Denn

9,716
    819
    113
    งั้นขอถาม เป็นความรู้หน่อยน่ะครับ :D

20DET ฝาขาวเดิม ๆ ทั้งตัว

เปลี่ยน หรือ ใส่ หรือ จูน อะไรเข้าไป

แล้วขับแล้วรู้สึกสุด เห็นผลสุด

ถ้าไม่ใช่ เ ปลี่ยน turbo

24. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามไปดู

25. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    F-con ช่วยคุณได้ครับ

ดึงประสิทธิภาพของเครื่องออกมาชัดเจนขึ้น

Denn ถูกใจสิ่งนี้
  26. mornie

mornie New Member Member

25
    1
    0
    แล้วถ้าอยากจะโมเพิ่มเนี่ย เค้าต้องเริ่มกันที่ตรงไหนอ่ะคับ จากเครื่องเดิมๆ บูสต์ 0.4 อ่ะคับ

ขอคำแนะนำหน่อยค้าบ

27. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

-สตเปแรกหรอ คงเป็น ขึ้นเฮด ใส่กั้นห้องวกกลับเข้าท่อไอเสีย เดินยิง 2.5นิ้ว ไปถึงหม้อพักกลางไส้ตรง เดินยิงยาว 3 นิ้วทั้งเส้นจนถึงปลาย ทำกล่องตัด 180 พอ

-ต่อไป หา อีมะเหงก พ่วง+ปรับบูสเป็น 0.8-0.9 ผมว่า 0.8 กำลังดีนะ ไม่ตึงเครื่องเกินไป

-ต่อไป จัดการระบบไฟ หา Twin Power หรือ คอยลส์ซิงของ สปริตฟายใส่ เผาไหม้ดีๆ เหลือๆ

ต่อไป ยาวแล้วครับ :p:p:p:p:p:p

แต่อย่างแรกกก สุดคือ Locker Arm ครับ

ของผมก็เป็นติดเครื่องทีแรกเดิน 3 สูบ ไล่หมดแล้ว สรุป กระเดื่อง หลุดออกมาเฉยๆ ซะงั้น
    ไม่รู้หลุดได้ไง เพิ่งติดเครื่องครั้งแรกก็เป็นเลย พอจับใส่เข้าไป ทุกอย่างจบ เดินเรียบ นิ่ง
    ขับดี ขับสนุกจนถึงทุกวันนี้ละครับ :D:D:D:D

ตอนนี้เดิมๆ ผมว่ามันก็วิ่งดีแล้วนะ :D:D:D:D:D

Denn ถูกใจสิ่งนี้
  28. Denn

9,716
    819
    113

งั้นผมมาถูกทางล่ะ
    สำหรับ step 2.

-ขอบคุณน่ะครับ :D

29. Denn

9,716
    819
    113
    ปกติ SR20-VET บูส stand 0.4 เ หรอครับ
    280 ps.

ไม่ชัวร์ อยากรู้ ข้อมูล น่ะครับ

30. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    รุ่นน้อง SR แอบมาดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้