อยากจะตั้ง Club รถที่ใช้ GAS เลยมาซาวเสียงดูครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย ont_sadung, 7 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ B i g ]

[ B i g ] Member Member

66
    3
    8
    สนับสนุนเต็มที่ครับ 1 เสียงครับ

2. kaeviza

kaeviza New Member Member

5
    0
    1
    ขอสนับสนุนด้วยคนครับ:thumbs_up:

3. KKR.TKC

KKR.TKC New Member Member

28
    2
    0
    ขอสนันสนุน อีก 1 เสียงครับ..

จัด meeting เลยดีกว่า..

สถานที่เปลี่ยนจาก ปั๊มน้ำมัน มาเป็นปั๊มแก๊ส นะครับ อิอิอิ ล้อเล่น คร้าบบบบบ

4. Silver Wolf

Silver Wolf New Member Member

3
    0
    0
    แจมด้วยคนครับ

5. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    เอาสิครับ อยากรู้เหมือนกันว่าแรงกว่าน้ำมันกันทุกคันหรือป่าว หุหุ

6. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
  7. susdom

susdom New Member Member

1
    0
    0
    อยู่ด้วยคนคับ...

8. Joye

Joye Guest

0
    0
    0
    ผมขอร่วมแจมด้วยคับ ขอผม 1เจโบ โจ่ยคับ 0819305806

9. fatdiary

fatdiary Member Member

54
    0
    6
    เอ่อ
    ในความคิดของผมน๊ะล
    ที่เจ้าของกระทู้ไม่รับTAXIมันมีเหตุผลน๊ะครับท่าน
    TAXIเป็นรถยนต์สาธณะ ถ้าเกิดว่ารถTAXI เข้าคลับเราได้มานจะกลายเป็นจุดสังเกตุได้น๊ะครับท่านในด้านลบได้น๊ะครับท่าน
    เพราะว่ารถยนต์แค่มีคลับหรือตั้งกลุ่มแก๊งก็ไม่มีใครมองแล้วเห็นดีงามด้วยอยู่แล้ว
    ยิ่งถ้ามีรถมีเป็นรถสาธนะอีกมันคงไม่เหลืออะไรให้คนอื่นมองในแง่บวกแน่นอน
    ไม่ใช้ว่าผมดูถูกTAXIน๊ะเพราะผมคนนึงเป็นคนที่ใช้บริการTAXIบ่อยมาก
    คุยเล่นกับTAXIเป็นประจำ
    เอางี๊ล่ะกานน๊ะค๊าบท่าน
    อย่างน้อยถ้าจารับTAXIก็ขอให้เป็นรถส่วนบุคคลล่ะกันน๊ะครับท่าน
    พวกรถเช่าขอบายดีกว่าเพราะเนื่องจากว่ามีคนใช้งานมากกว่าหนึ่งอาจจะทำให้ชื่อเสื่อมเสียได้

10. หนับหนุนครับ ประหยัดกว่ามากครับ ตอนน้ำมัน 95 ลิตรละประมาณ 27 บาท ผมเติมมา 500จากแปดริ้ว วิ่งมาถึงบ้านแถวๆบรรทัดทองก็หมดพอดี ป.ล. รถมันไม่ได้กินน้ำมันนะครับถ้าวิ่งปรกติ แต่ผมมันหน้ามืดครับเวลาอยู่หลังพวงมาลัย แต่พอติดแก๊สวิ่งเท่าเดิม ทางเส้นเดิม รถคันเดิม เหลือประมาณ 75 บาทครับ

11. Miniminie

Miniminie Member Lady Member

49
    0
    6
    "รถถังพลังแก๊ส" ด้วยอีกเสียงค่ะ
    ที่บ้าน ติดแก๊สทั้งหมด 3 คันแล้วค่ะ :)

สะบายกะเป๋า แถมเพื่อนรักด้วย เพราะไปไหนก็ได้มะเปลือง 55+

12. แก่

แก่ New Member Member

19
    0
    0
    เอาด้วยครับ EG ติดมา เกือบปี ประหยัดจนมีเงินเหลือมาดูแลรถ แต่ คนอื่นมักดูแคลน ยี้ รถติดแก๊ส (ไม่เข้าใจมันเหมือนกันว่ามันเดือดร้อนอะไรกับเรา) เอาเป็นว่า รวมตัวกัน แรกเปลี่ยนความรู้ช่ววยเหลือกัน ดีครับ

13. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  14. Nay_tae

Nay_tae New Member Member

4
    0
    0
    :D เย้...เอาด้วยคับ กระจกหลังยังว่าง...555 :cool:

15. orsa

orsa Guest

0
    0
    0
    ขอแจมด้วยคนติดแก๊ส

ใช้รถ Nissan Saloon year 98 ซื้อรถเก่าเขามา ซดเท่า ซีอาร์วี เลย ขับได้ปีเดียว เติมน้ำมันไม่ไหวเลย วันหนึ่งขับ 50 กิโลกินเกือบ 180-200 บาท ทำงานสบายใจทุกวันเลย แทบไม่มีเงินเหลือ ติดแก๊ส แล้วเหลือ ประมาณ 1.30-1.50 บาท/กิโล ตกใจมาก +++ ติดมาตั้งแต่ 7/2006 แล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย กล้าขับรถร่อนมากขึ้นเพราะประหยัดได้เยอะมาก

เห็นเพื่อนบอกว่า จะประหยัดได้ 30-50 สตางค์ ถ้าติดแลมด้าคอนโทรล Lambda Control เมื่อวานไปติดมา สตาร์ตติดง่าย และเครื่องเดินเรียบนิ่ม ไม่สั่น ยังไม่ได้ลองทางไกล แต่สบายเท้าขึ้นเหยียบแล้วไม่หนัก ไม่อืด

เพื่อนใหม่คะ
    orsa
    085-9072111

16. Ment182

Ment182 New Member Member

7
    4
    3
    ผมใช้ AE92 เดิมๆ คาบิว
    ประหยัดดี ^o^

ติดแก้สทั้งบ้านเลย 4 คันแล้ว ม่ะเห็นพังสักคัน
    มีแต่ซ่อมตามอายุรถครับ

17. ramon

ramon New Member Member

2
    0
    0
    สนับสนุนด้วยครับ จัดปายอีก 1 เสียงครับ
    ใช้สายห่วง เครื่อง4A-FE แตกต่างเลยครับหลังการติดตั้ง ประหยัดกว่าเยอะครับ
    ถ้าใครกำลังตัดสินใจอยู่แนะนำติดดีกว่าขับมา 1 ปีแล้วไม่มีอะไรเสียเลยครับ
    นอกจากเช็คระยะปกติครับ อัดสบายไม่กลัวค่าแก็สครับ(เพราะถูกกว่าน้ำมัน 3 เท่าตัว)

18. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ผมใช้ AE110 ครับเครื่องก็ 20V ครับ ใช้เปง Fix-mix Lamda กินอยู่ปามาน 1.1 -1.3 ซัดตลอดนะครับ
    ตอนนี้รู้ได้เลยว่าประหยัดมากครับ ถ้ามีคลับขออยู่ด้วยคนนะครับ

19. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    ดีเหมือนกันคับ

20. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    นัดมิตติ้งกานดีป่าวครับ เอาแถวไหนดี

21. trex

trex New Member Member

11
    0
    0
    เห็นด้วยครับผม รอสมัครอยู่

22. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
  23. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แจ่มครับ ถ้าตั้ง เอาด้วยครับ

24. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    เห็นด้วย

25. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    เริ่มยัง..ใจร้อน

26. feeza

feeza Member VIP

72
    1
    8
    ขอเป็นสื่อกลางให้เพื่อนๆคับ พอดีผมเปิดอู่เกี่ยวกับการติดตั้งแก๊สคับ ชื่อว่าอู่ GASCLUB อยู่แถวพระราม2คับ เปิดมาได้ประมาณ1 ปีคับ ขอเสนอตัว เป็นสื่อกลาง ให้เพื่อนๆได้ใช้เว็ปไซค์ของทางอู่ผม แลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการใช้แก๊สคับ ลองมาเยี่ยมชมที่เว็ปได้นะคับ ที WWW.GASCLUBTHAILAND.COM คับ (อาจจะไม่ค่อยเรียบร้อยนะคับเพิ่งทำเว็ปเสร็จนะคับ) ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่อยากจะทำคลับของรถที่ใช้แก๊สนะคับ เพื่อเอาไว้ช่วยเหลือกัน และสำหรับเพื่อนๆ ที่มีปัญหาเกี่ยวกับการใช้แก๊ส ก็ลองมาปรึกษาได้นะคับที่เบอร์ 086-588-4358 คับหรือลองไปโพสไว้ในเว็ปก็ได้นะคับ อยากติดแก๊สแล้วแรงๆก็ทำได้นะคับ เพราะทีมงานของอู่เคยคลุกคลีอยู่ในวงการ แข่งรถนะคับ รับประกันความแรงคับ จะได้ไปอัดเถื่อนกันแบบประหยัดๆน่ะคับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กรกฎาคม 2007
  27. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    เอาด้วยยย

28. ont_sadung

ont_sadung Member Member

92
    8
    8
    กระทู้ยังอยู่แฮะ ถามอีกหน่อยว่าเป็นคนที่ใหนกันบ้าง แล้วถ้าจะเจอกันเจอกันที่ใหนดี (มานั่งคุยกันขำๆก่อน) ผมบางแคอ่ะ

29. SUMSON

SUMSON New Member Member

12
    0
    0
    เอาด้วยคนครับ ติดมาร้อนๆเลยครับ แต่ใจเย็นขึ้นเยอะ ไม่เคยมีรู้สึกดีตอนขับรถขนาดนี้มาก่อนเลยครับ ประหยัดจริงๆครับ อย่าไปสนคนอื่นมองเลยครับเรื่องแก็ส เพราะกระเป๋าตังของเราเองครับ นี่ก็ไม่กล้ามาเป็นปีคับ พอรู้เรื่องมากขึ้นก็ไม่กลัวครับ 5555555555555

30. chuaviroj

chuaviroj New Member Member

2
    0
    0
    อีก1เสียงครับติดมาแล้วเกือบ1ปีระบบฟีมิกฮอนด้าซีวิคไดแมนชั่น ประหยัดตังดี เสียอย่างเดียวไฟเอนจิ้น ขึ้น แต่ก็พอรับได้ครับมีอะไรแนะนำได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้