อยากจะตั้ง Club รถที่ใช้ GAS เลยมาซาวเสียงดูครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย ont_sadung, 7 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tokano

tokano Guest

0
    0
    0
    upๆๆๆๆๆ

ให้ 1 เสียงคับ ตอนนี้ก็ใช้อยู่คับ เป็น taxi เก่าด้วย b 13 ชื่อ GASZA ดีป่าว

2. ThePut_CD6

ThePut_CD6 New Member Member

11
    0
    0
    ผมใช้ civic ef เครื่องเดิมคาร์บู 1500 เกียร์ออโต้ เพิ่งจะติดแก๊สมาได้ 2 อาทิตย์... ผลจากการใช้แก๊สในระยะเวลาที่ผ่านมา ส่วนตัวเห็นว่า ok เลยครับ อัตราเร่งเหมือนเดิม ไม่ต่างกับน้ำมันเลย...อัตราการกินแก๊ส ก็พอ ๆ อัตราการกินน้ำมัน ต่างกันเล็กน้อย ไม่น่าเกลียด

น้ำมัน อัตราการสิ้นเปลือง 10 - 11 กม./ลิตร (ในเมือง) ตจว.(ทางยาว) 14 - 15 กม./ลิตร

แก๊ส อัตราการสิ้นเปลือง 8-9 กม./ลิตร (ในเมือง) ส่วน ตจว. ยังไม่ทราบ เพราะยังไม่ไป ตจว.

เติมแก๊สไป 400 บาท ได้แก๊สมา 40.9 ลิตร วิ่งใช้งานในเมืองปกติได้ระยะทาง 350 กม. = 8.7 กม./ลิตร เฉลี่ยแล้ว กม.ล่ะ 1.14 - 1.15 บาท

ขอสนับสนุนการตั้งคลับแก๊สด้วยคนนึงครับ เพื่อพบปะพูดคุย ปรึกษาปัญหาของรถยนต์ที่ติดตั้งแก๊ส...

3. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    ถ้าจะตั้งก็ผมก็อาจจะขออยู่ด้วยคนเหมือนกันเพื่อช่วยเหลือคนใช้แก๊สด้วยอีกแรงฮะ

Jeep Cherokee ติดชุดระบบ LPG แบบหัวฉีดมาเกือบปีแล้วครับ (จริงๆเป็นรถของพ่อ)
    ติดตั้งเองที่บ้าน (ที่บ้านเป็นอู่ซ่อมรถมีใบรับรองติดตั้งแก๊สครับ) รายละเอียดอยู่ที่ด้านล่างของ Reply ผมครับ

4. KAI@323

KAI@323 New Member Member

10
    0
    0
    ผมก็ใช้ได้7-8เดือนแล้วประหยัดดีครับ

5. เห็นด้วย

6. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    1 เสียงครับ GASZAA

7. thip83

thip83 New Member Member

2
    0
    0
    ติดแก็สเหมือนกัน volvo940 เครื่องเดิมๆ ระบบวาริเอเบิ้ล มิกเซอร์ ประหยัดลงไปตั้งเยอะ กะลังดูๆถ้าเครื่องไม่ไหวแล้วจะไปลง2เจ แล้วก็เอาแก็สมาติดเหมือนเดิม ขออยู่ด้วยคนนะ

8. Gblue

Gblue New Member Member

22
    1
    0
    ดีคับ ได้ช่วยเหลือกันเวลารถมีปัญหา สนับสนุนคับผม

9. sarprong

sarprong Guest

0
    0
    0
    เห็นด้วยครับ

เอาด้วยครับ ของผม jazz vtec Fixmixer+lamda ครับ
    ขอร่วมด้วยคนเผื่อมีปัญหาอะไรจะได้ช่วยกันครับ ผมก็มือใหม่ใช้แก้สครับ

10. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ดีคับตั้ง club ขึ้นมาอีกขอสมัครไว้ก่อนเลยคับ 5 5 5 + ใช้แก๊ส เครื่อง N/A จ้างติดตั้ง จูนเอง ได้ผม หน้าหงายเป็นน้ำมันเลย อิ อิ( เคยชนะ วีโก้ 3000 เทอร์โบ ตอนปลาย ๆ มาแว้ว )

11. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    เป็นหัวข้อกระทู้ที่น่าสนใจมากครับ เป็นการรวมกลุ่มที่ดีที่จะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นของกลุ่มรถแต่ง...และคนเล่นรถ ในรูปแบบของการประหยัดค่าใช้จ่าย

ฉะนั้นเวลากลุ่มคนใช้แก๊สนี้มีมีตติ้งที่ไปไหนไกลๆ ย่อมไม่กลัวค่าน้ำมันกัน ส่งผลให้การมีตติ้งมีความสนุกมากขึ้น เพราะมีความประหยัดในการเดินทาง จึงมีเงินเหลือไปทำอย่างอื่นได้อีก เช่น ลงขันกันกิน+เที่ยว+บริจาค+ฯลฯ

ผมชื่อแบงค์ครับ ใช้โตโยต้า โซลูน่า อยู่ ติดแก๊ส LPG ได้4เดือนแล้ว ไม่เคยเกิดปัญหา อยากขอร่วมคลับนี้ด้วย ใครมันจะมองว่ารถติดแก๊สกระจอกก็ช่าง ให้มันรู้ไปน้ำมันถึง40บาทเมื่อไหร่พวกมันจะทนใช้น้ำมันต่อไหวให้รู้ไป

โทรมาหาผมได้ที่ 086-604-4086 e-mail [email protected]
    ส่วนชื่อคลับโหวตกันเข้ามาครับ ที่ผมคิดเล่นๆคือ Unfixed Oil

12. แงซาย

แงซาย New Member Member

14
    3
    0
    ดีครับ กลุ่มรังสิตพร้อมสนันสนุน ด้านworkshopและเทคนิคครับ เนื่องจากเรามีความคิดที่จะจัดตั้งอยู่แล้ว เป็นโอกาสทีดีที่มีผู้มีความคิดตรงกันร่วมกันสร้างสรรครับ

13. nattapat

nattapat New Member Member

2
    0
    0
    สนับสนุนด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ สมาชิกมีพอสมควรเลยที่เดียวครับ มีโครงการหรือดำเนินการขั้นตอนต่อไปอย่างไร ยินดีร่วมมือครับผม โซนรังสิต

14. nattapat

nattapat New Member Member

2
    0
    0
    ผมอยู่ SIIT ใน มธ.รังสิตครับ [email protected] 08-9666-3630

15. แงซาย

14
    3
    0
    อ้อลืมบอกไป
    workshopของกลุ่มรังสิตมีสองแห่งนะครับ
    รังสิตคลองสามกับถนนสุขสวัสดิ์ พระประแดง
    เรามีกลุ่มชาวแก็สอยู่จำนวนหนึ่งและมีชื่อที่คิดไว้คือ NR Gasclub
    (North Rangsit Gasclub)
    เชิญทุกท่านนะครับ

16. แงซาย

14
    3
    0
    คืนนี้กลุ่มรังสิตจะลองจับเวลาที่สนาม BDA คลอง5
    คันแรกจาก Work shop คลอง 3 Big M 1JZ GE
    คันที่สองจาก Work shop สุขสวัสดิ์ Vigo ดีเซล
    ใช้ LPG ทั้งคู่
    จะลองหาขนาดมิกที่เหมาะที่สุด

17. taenakub

taenakub New Member Member

1
    0
    0
    น่าสนใจมากคับ ผมใช้ benz 190E วาง 1JZ GTE ตกแล้ววิ่งโลละ 1.75 ประหยัดไปเยอะคับ เหลือเงินไว้กินข้าว ดูหนังได้บานเลย ขอสนับสนุนนะคับ ใช้แก๊สไม่เห็นต้องอายใคร อยู่ที่หัวคิดในการบริหารเงินของเรามากกว่า เต็มที่คับ มีชื่อแล้วขอเข้า Club ด้วยนะคับ มีติ๊กเกอร์ยิ่งดี ว่างๆจะมาขอความรู้เกี่ยวกับแก๊สนะคับ

18. เอาด้วยคนครับ ใช้ Volvo 850 2.3 GLT ชุมพร ประหยัดดีครับ แต่หาเต็มอยากมาก ๆ

19. AU-U13

AU-U13 New Member Member

1
    0
    0
    ด้วยครับ ใช้ Bluebird SSS U13 ครับ ติดแบบ Fixmix

20. shirogas

shirogas New Member Member

2
    0
    0
    AE92 Doraemon เครื่องสี่เอ คาร์บิว

เข้าร่วมด้วยคนครับใช้แก๊สเหมือนกันครับ... [email protected]

21. ติดมาเหมือนกัน

แรกๆก็กลัวอะ กลัวเครื่องมีปัญหา
    แล้วมันก็มีจิงๆด้วย เครื่องอืดโคตรเลย......แซงไม่ขึ้น

22. เหรอ

ติดแล้วมีปัญหา ทำไงหละทีนี้....................................

23. EAKEF

EAKEF New Member Member

12
    0
    0
    พี่ตี๋มาก่อนเอกอีกนะขออยู่ด้วยคนแล้วกัน:D

24. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
  25. Nai_Num

Nai_Num New Member Member

8
    1
    0
    หนับหนุนด้วยคนครับ อีคาร์LPG มะมีปังหา.. [email protected]

26. jung

jung New Member Member

23
    0
    0
    1 เสียงครับ

27. jung

jung New Member Member

23
    0
    0
  28. JOE Ac...

JOE Ac... New Member Member

65
    1
    0
    ใครว่างๆ ออกแบบ LOGO เลยดีก่าครับอยากติดสติกเกอร์เร็วๆ

29. feeza

feeza Member VIP

72
    1
    8
    เห็นด้วยคับ ผมก็เปิดอู่ติดตั้งแก๊สอยู่ ชื่อ GAS CLUB คับ เปิดมาประมาณ 6 เดือนแล้วคับ พร้อมทีมช่างที่มีประสบการณ์ และได้ศึกษาเกี่ยวกับแก๊ส โดยมีการปรึกษา และมีข้อมูลเกี่ยวกับผลิคภัณฑ์จากผู้นำเข้าสินค้า ยินดีและพร้อมให้คำปรึกษาข้อมูลที่ถูกต้อง กับพี่ๆน้องๆที่อยู่ในกลุ่ม racingweb คับ เพราะผมเองก็อยากให้วงการรถของเราดีขึ้น โทรปรึกษาได้นะคับ 086-588-4358 รับปรึกษา เรื่องอีโว และออนด้าคับ อู่ตั้งอยู่แถว ซ.พุทธบู๙พระราม2คับ

30. [ B i g ]

[ B i g ] Member Member

66
    3
    8
    ผมก็ติดแก๊สครับ ใช้ดีมากๆเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้