อยากจะตั้ง Club รถที่ใช้ GAS เลยมาซาวเสียงดูครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย ont_sadung, 7 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    เราใช้พลังงานทางเลือก
    เราประหยัด
    เรามีเงินเหลือ
    เรามีเงินเก็บ

เรากระจอกหรอคับ :D

ใครหนอ คิดแบบนั้น สมควรย้อนกลับไปดูตัวเอง มันแต่ยึดกับความคิดเก่าๆ ที่ผิดๆ

เพื่อนผมคนนึง ใช้รถยุโรป กินน้ำมันแทนน้ำ ไม่ยอมติดแก๊ส เพราะกลัวคนอื่นจะมองว่าจน
    ปัจจุบัน เงินเดือนเหลือใช้ไม่ถึงครึ่ง ค่าน้ำมันกินหมด

เพื่อนผมอีกคนนึง ใช้ เฟียต ติดแก๊ส เอาไว้วิ่งงาน
    ปัจจุบัน มีเงินเหลือ เอาไว้แต่งรถอีกคัน อย่างสบายใจ :D

2. Sic_Rps13

Sic_Rps13 New Member Member

19
    0
    0
  3. lole

lole New Member Member

533
    0
    0
    อยากติดมั่งนะ เติมไม่ไหวแล้วน้ำมัน ..แต่โลละ 2 บาทกว่านี่มันถูกกว่าน้ำมันหน่อยเดียวเองนะเนี่ย

4. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    มันแล้วแต่ขนาดความจุของเครื่องนะคับ ไม่ใช่ว่า เครื่องกี่ cc จะกินแก๊สเท่ากันหมด

เช่น เครื่อง 1300 จะตกกิลโลละ ประมาณ 0.9-1.2 บาท
    เครื่อง 2500 ประมาณ 1.2-1.5
    เครื่อง 3000 ประมาณ 1.5-2.0
    ประมาณคร่าวๆนะคับ

พวกนี้คือ เท่าๆที่อ่านมาแล้วมีคนมาโพสบอกนะคับ ก็ต้องแล้วแต่การจูน แล้วแต่สภาพเครื่องด้วยนะคับ :)

5. sand_gump

sand_gump New Member VIP

26
    0
    0
    อยากรู้เรื่องGASเหมือนกันครับ ค่าน้ำมันตอนนี้ กินเงินเดือนจะหมดอยู่แล้ว

6. TunedBy Kor

TunedBy Kor New Member Member

41
    2
    0
    น่าสนนะ

7. tae_bkk

tae_bkk New Member Member

45
    2
    0
    ดี ครับ จะได้แลกเปลื่ยนความรู้นะครับ volvo 940 fix ครับ

8. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ตกลงตั้งคลับยังละครับ:D

9. ScaRECroW

ScaRECroW Member Member

55
    5
    8
  10. lole

lole New Member Member

533
    0
    0
    Ok เข้าใจละคับ....แล้วที่เค้าบอกว่าวาล์วจะแห้ง อะไรสารพัดเกี่ยวกับวาล์วเนี่ย ผลระยะยาวเป้นไงครับ พังเร็วหรือป่าว เครื่องผม 2.2 น่ะ .....

11. rororere

rororere New Member Member

22
    0
    0
    เรื่องปัญหาต่างๆที่คนไม่ได้ใช้พูดกัน ผมหายกลัวนานแล้วคับ เพื่อนผมมันมีคิวแท๊กซี่อยู่ เลยได้คุยกับผู้ใช้ตัวจริงบ่อยๆ เขาติดกันมานานเป็นปีๆแล้วคับ วิ้งกันเป็นแสนโล (วิ้งทั้งวันทั้งคืน) ดูแลแบบง่ายๆพังก็ซ้อม

บอกได้เลยคับคนใช้รถแบบเราๆ ที่ดูแลรักษากันเหมือนลูก พังยากคับยืดอายุใช้งานได้นานกว่าแน่นอน จากน้ำมัน 1100/อาทิต ตอนนี้ผมประหยัดเงินได้อีก อาทิตละ 500 บาท คับ :D

12. noi101

noi101 New Member Member

4
    0
    0
    ขับเพลินเลยนะไอ้นัท:D

13. NV-IISJIISJ

NV-IISJIISJ New Member Member

22
    1
    0
    ปัญหานู่นปัญหานี่ ส่วนใหญ่คนที่ยังไม่ได้ใช้แก๊ส คิดและพูดกันเองทั้งนั้น ผมได้ลองใช้แล้ว พบว่ามันไม่จิงสักกะอย่าง แต่เรื่องสึกหรอเร็วกว่าน้ำมัน จิง (สึกหรอนะคับไม่ใช่พัง) แต่ก็คุ้มแล้วคับ

BOAM...B12 ถูกใจสิ่งนี้
  14. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ผมพึ่งไปติดเมื่อวานนี้เอง
    เติมเต็มถัง500ขาดไม่กี่บาท
    สตาร์ติดง่ายกว่านํามันอีกครับ
    เครื่องก็เดินเรียบดีด้วย
    เรื่องอัตราการกินนี้ต้องทดลองก่อน:D

15. ont_sadung

ont_sadung Member Member

92
    8
    8
    ขอบอร์ดแล้วครับ ไม่รู้ว่าต้องยังไงต่อ:)

ไม่เคยคับ:D

16. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    ได้บอรด์ส่งข้อความมาหาผมเลยครับเดี๊ยวไปช่วยกัน
    หาข้อมูลเกี่ยวกับแก๊ซมาลง:D

17. ont_sadung

ont_sadung Member Member

92
    8
    8
    ได้เลยครับ:D

18. maykrub

maykrub New Member Member

152
    3
    0
    หุยยยยยติดแกสไม่กลัวกันเหรอครับ.
    .
    .
    .
    .
    .
    ติดกันมากๆเด๊วมันก็ขึ้นราคาหรอก คริคริ

19. JB_WEALTH

JB_WEALTH New Member Member

19
    1
    0
    ใช้แก็สมานานแล้วครับ ไม่ใช่สู้ค่าน้ำมันไม่ไหว แต่อยากมีเงินเหลือเก็บไว้ใช้จ่ายอย่างอื่นได้อีกเยอะครับ

20. b&t

b&t New Member Member

11
    0
    0
    เอาด้วยคนคับรถผมติดมาแล้วประหยัดโคตรมีตังเหลือเอาใว้แต่งรถอีกเยะคับแถมมีของเล่นให้ติดด้วยดูที่www.gasthai.comได้เลยคับ

21. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
    ลองติดดูสิคะ แล้วจะรู้ว่าเงินเพียง 100 บาทที่คุณเติมแก๊ส ไปได้ไกลกว่าที่คุณเติมน้ำมันหลายเท่า

22. teezawa

teezawa New Member Member

5
    1
    0
    ขอร่วมด้วยคนครับ ผมก็เพิ่งติดมา2อาทิตย์ครับ พอติดมาขับแล้วสบายใจเลยครับ ไม่ต้องคอยดูว่าเกจ์น้ำมันมันตกลงไปถึงไหนแล้ววิ่งได้กี่โลแล้ว
    ตอนนี้อัตราสิ้นเปลืองประมาณ 1.1 บาทต่อกิโล ตอนน้ำมัน3บาทต่อกิโล รถ civic ef เครื่องd15b vtec auto ครับ ปกติใช้น้ำมันเดือนละ8000 ตอนนี้ใช้แก๊สถ้าลดลงเหลือ 4000 ก็แฮปปี้แล้วครับ ประหยัดได้เดือนละ4000 ถ้า5เดือนก็ได้ค่าติดตั้งแก๊สคืน อีก5เดือน ก็เก็บเงินไว้ซื้อเครื่องอีกตัวสแปร์ไว้ ได้เลยครับ :D

.

23. ScaRECroW

ScaRECroW Member Member

55
    5
    8
    คลับไอระเหย

24. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ขออยุ่ด้วยคนนะครับเพิ่งติดเองเสร็จเมื่อวานก่อนนี้เองครับ :D
    แต่ติดเสร็จก็ใช้มอไซค์เช่นเดิมครับเพราะที่ทำงานใกล้บ้าน :p
    ขออยู่ด้วยคนนะครับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวไว้ก่อนครับ:D

25. อีก 1 ครับ [email protected] / แต่มีร้านติดตั้งแก๊สด้วยเป็นสมาชิกได้ป่าว

26. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ลงชื่ออีก 1 เสียงครับ จาก MRC ครับ :D

27. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    เพื่อนผม 4ageฝาลาย1600CC โลละ80 สตารค เอง วิ่งดีอีกตางหาก ปลายๆ ยัง200 ต้นๆเหมือนเดิม
    ตอนแรกกลัวว่าบารวาวลจะแห้งมาก กลัวเครื่องจะพังเร็ว
    มีรายการทีวี มันบอกว่าเครื่องจะพังเร็วกว่าเดิม แค่5000-7000 กม. แล้วแต่นิสัยคนขับ ไงก้คุ้ม

28. mondiox

mondiox New Member Member

14
    0
    0
    ตั้งเลยคับ จะได้ช่วยเหลือกันในหมู่คนใช้แก้ส

29. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0

ถูกต้องครับ!!!!

ลงกรองเปลือยแก๊สชอบอิอิแบบว่าโล่งไงครับ

แล้วแต่นิสัยการขับด้วยครับอย่าซัดมาก แก๊สมวลมันเบามันก็หมดเร็ว

30. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0

เค้ามีน้ำมันล่อวาล์ว(ใช้น้ำมันเครื่องเติม) สำหรับรถที่ใช้งานหนักๆเช่น TAXI ( POTATO CLASH)

แต่ผมลองใช้ไปซักพักรู้สึกว่าบางทีเราใช้เต็มที่วันละไม่เกิน 100 โล มันไม่ได้เยอะมากก็เลยไม่ใช้ เพราะ

มันจะทำให้หัวเทียนแฉะอ่ะครับ ลองๆกันดูครับ

ชอบโฆษณา ปตท.ทีว่า

แต่ก่อนเรากลัวการใช้ น้ำมันไร้สาร (ว่ากันว่า เครื่องจะอื้อเร่งไม่ขึ้น)

แต่ก่อนเรากลัวการใช้แก๊สโซฮอลล์ (ว่ากันว่า เครื่องจะพังเร็ว เร่งไม่ขึ้น)

เรากลัวการใช้ NGV .....

แต่พวกเราเจ๋งกว่า ไม่กลัวการใช้ LPG.... ฮ่าๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้