ใครเล่น ฮ บ้างครับ ทักทายกันหน่อย

การสนทนาใน 'R/C' เริ่มโดย vevee_3, 25 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vevee_3

vevee_3 New Member Member

2
    0
    0
    ข้าพเจ้าเอง

2. คุณ_รักษ์

คุณ_รักษ์ New Member Member

50
    0
    0
    เจ้าของกระทู้ชื่อคุ้นๆแฮะ....

3. เมื่อ ก่อน เคย เห็น พวกพี่ เล่นไฟฟ้า ที่สตีวิทย์ สอง
    ไม่ทราบ ว่า ใช่พี่ วี คนเดี่ยว ใน rc thai รึป่าว ครับ

4. boy_3DX

boy_3DX New Member Member

168
    2
    0
    อิๆๆๆๆก็นี้หละอีตา วี Rcthai ครับ

5. prathate

prathate New Member Member

9
    0
    1
    ลองซื้อ king 2 ของ esky มาเล่นอยากจังครับ พี่ๆ พอจะแนะนำการเซตเครื่องก่อนเล่นได้ มั้ยคร๊าบผม

6. noom55

noom55 New Member Member

2
    0
    0
    สนใจอยู่ครับ อยากทราบข้อมูลเบื้องต้นถ้าจะเล่น เห็นว่าต้องเรียนก่อน งบซักเท่าไหร่ เอาแบบในรูปครับ แนะนำหน่อย

7. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ผมมีของ Esky เป็นรุ่น LAMA V 4 เล่นยากมากมายเลยคับ
    พี่ๆคนไหนเล่นเก่งแนะนำทีคับ

8. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    ผมกับลูก สนใจที่จะเส่นเป็นอย่างมากครับ

แต่หาคนสอนเล่นไม่ได้เลย

กะว่า ถ้ามีคนสอน ก็จะซื้อทันทีครับ

รบกวนช่วยแนะนำคนสอน และ ฮ. ที่สมควรซื้อครับ

เพราะตอนนนี้เล่นรถ, เรือ, รถถัง บังคับมาแล้วแทบทุกแบบครับ

อยากเล่น ฮ.มากเลยครับ

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

หนุ่ม

084--3553550

9. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0

เริ่มจากหาแบบไฟฟ้าราคาถูกๆมาลองหัดขึ้นลง

บินวนไปวนมาให้นิ่งๆก่อนแล้วค่อยขยับไปเล่นแบบราคาสูงๆน่าจะดีกว่าคับ

ลองหาดูตามสะพานเหล็กมีหลายร้านอยู่คับ

ถ้ายังไงลองให้พี่ๆที่เล่นเก่งๆมาแนะนำจะดีกว่าคับ

ผมก็พึ่งหัดเล่นอยู่เหมือนกันคับ หัดเองไม่มีคนสอนอ่ะคับ

10. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เล่นด้วยคนครับ ฝึกบินขำๆ

เล่นด้วยคนครับ ฝึกบินขำๆ
    เฮลิคอปเตอร์บังคับวิทยุ(จากจีน) ราคาขำๆ เล่นง่าย ทนหน่อย ไม่เกิน 1,400 บาท.-

มี 3 แชลแนล (ขึ้น-ลง,เดินหน้า-ถอยหลัง,ซ้าย-ขวา)
    ชาร์ทแบตเตอรี่ ประมาณ 3 ชั่วโมง เล่นได้ไม่เกินประมาณ 10 นาที
    หล่นแล้วไม่พังง่ายๆ(ถ้าไม่สูงเกินไปนัก)
    คลื่นต่างกันมีให้เลือก(แต่ก็ยังกวนกันอยู่ดี) ถ้ามีที่ชาร์ทอย่างดีๆก็ชาร์ทได้เร็วหน่อย

แต่รับรองเล่นง่าย อึด ทน ไม่แพง แล้วแต่ชอบนะครับ
    ราคาสูงกว่านี้ก็มี แต่จะเล่นปรับละเอียดซับซ้อนกว่า เล่นยากนิดหนึ่งนะ
    เป็นของจีนราคาไม่แพง ตามสภาพและคุณภาพ

ช่วงนี้มาฮิตเล่นกันง่ายๆ ราคาไม่แพง ไม่เปลือง ไม่ฟุ่มเฟือย ไม่ต้องเสียดาย ไม่หนวกหู
    ก็เลยหันมาเล่นลำเล็กๆกัน เพลินดี สนุกสนาน ไม่เครียด
    :D:D:D

11. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ็HONEY BEE 4CH ครับ

เพิ่งเล่น

จะไปถอย RAMA V4 มาอยุ่

12. boy_3DX

boy_3DX New Member Member

168
    2
    0
    มีอะไรส่งสัย โทรมาถามผมได้ครับฮ.ไฟฟ้า ฮ.น้ำมัน เครื่องบินไฟฟ้า/น้ำมัน ผมรับ ประกอบ เซ็ต ซ่อม สร้าง ครับ ลูกค้าผมใน Rcthai เยอะครับ สอนแถวพระราม2 ครับ
    083-9087671 บอยครับ

13. SR20det_350

SR20det_350 New Member VIP

348
    0
    0
    ลามา 4 บิน ขึ้นไม่ค่อยตรงคับ ปรับ สวอทเพลส ขนานกับพื้นแล้วคับ ยังไม่ตรงอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้