RX 7 VS R32 GTR

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pop vr4, 5 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RPS13`strawberry

RPS13`strawberry New Member Member

4
    1
    0
    FD อีกเสียงฮับ

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    อย่างละครึ่งได้มะ

RX - 7 Faceoff R32

ตูด 7 หน้า 32 อ่ะคับ

3. Boatzies

Boatzies New Member Member

29
    0
    0
    Rx-7 ครับ เพราะดูสปอร์ต หรูๆ ดีอะ ญ ชอบ 32 ผมว่ามันดุบ้านๆ ไปอะ เครื่องโร เสียงหวาน เป็นน้ำแข็งใสเลย

4. GF-ER34

GF-ER34 New Member Member

37
    1
    0
    คงแล้วแต่คุณชอบมังครับสุดท้ายเราขับเอง ถ้ามีแฟนคนเดียว เอาคันไหนไปรับก็ไปหมดแหล่ะครับ ผมว่าถ้าขับเซเว่นคงไม่จบที่ล้านกว่าๆ คงมีค่าบำรุงตามมา ถ้าเป็นเจ้าgodzillaแห่งถนน ก็คงมีค่าโมตามมาแต่เครื่องเหนียวแน่นนอนครับ ในใจผมGT-Rโดยความชอบส่วนตัวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2006
  5. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    1.3ล้านเอาไปซื้อบ้านดีกว่าคับ

R32 คับ

6. Re Amemiya

Re Amemiya New Member Member

57
    2
    0
    ชอบ R32 ครับโหดดี

7. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    32 สิ สุดยอดแล้วฮะ
    ทรงสวยแนวดิบๆ เท่ๆ

8. PhoEniX

PhoEniX New Member Member

21
    0
    0
    ส่วนตัวชอบรูปทรงของ RX-7 ครับ เน้นไว้ขับหล่อๆครับ

9. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    เปลี่ยนเป็น R33 กับ RX 7 ได้ไม๊ครับ ทรง sport ไม่ทิ้งกันเท่าไร ผมใจรักครับ nissan

10. AUSSIE02

AUSSIE02 New Member Member

1
    0
    0
    เวลาขับรถผ่านทำให้สาว ๆ ต้องมองตามแล้วจินตนาการณ์อยากเป็นตุ๊กตาหน้ารถจัง ก็ต้อง RX-7 เลยค่ะ
    แต่ถ้าชอบให้เพศเดียวกันมองมากกว่า ก็ R32 โลด...ค่ะ หุหุ...

11. minn

minn New Member Member

44
    0
    0
    ถ้ามีปัญญา ขอ SE7EN มาขับซักปีละค่อยเทิร์นเป็น GTR ยาวๆ อิอิ :D

12. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    rx7 ครับกิน j ยิ่งชอบ ถ้า โร ไปไกล้ๆ

13. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    อะไรอะ ไปใกล้ๆ หรือไปไกลๆ

ผมว่าถ้า RX7 กิน J งั้นอย่าเอา RX7 เลย เพราะเสน่ห์อยู่ที่เสียงของเครื่องโรตารี ครับ

แต่ถ้าเป็นผม ขอ 32 ละกัน:D :D

14. annneezaa

annneezaa New Member Member

82
    2
    0
    ได้ทั้งคู่อะ

15. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ผมเลือก R32 ครับ

16. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    7 FD +ชุดแต่ง RE แน่นอนเเสยงเพราะมาก แต้เกลียดตรงที่ แดกน้ามันยิ่งกว่า26 อีก แต่ยังไง่ก็ชอบ 7 อยู่ดี
    (ทำที่อู่พี่ใหม่แน่นอน)

17. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    โคตรเกลียดเลย 7 วาง J หรือเครื่องที่เอามาวางเครื่องลูกสูบเสนห์อยู่ที่ เสียงของ rotary

18. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    ที่จริงใจรักทั้งสองคันเลยครับ ขับซิ่งคนเดียว RX7 มีคนไปด้วยก็จะเอา R32 ถ้าให้เลือก เดิม ๆ R32 ครับ

แต่ที่จริงถ้าเอา RX7 วางเครื่องมาให้เช่น 1j 2j เอา RX7 ครับเพราะที่ไม่เอา RX7 เพราะทราบดีว่าพี่ท่านกินจุครับ

19. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    7 ครับ หล่อครับ

20. RX7 Or R32

Hi,

First, which car you like better? If you know the answer, take that car!!!
    DO NOT BUY A CAR SOMEONE ELSE TELLS YOU TO BUY!!!! You will get bored of it so fast. Stop reading if you already like one better than the other.

If you like them about the same.....decide on how you will use it.
    If for 'fun'...RX7 is your choice.
    If for 'girls'....RX7 will do very well. (If for 'guys', then ..... :D )
    If for 'show'...RX7 is your man.
    If for use daily or frequency....GTR will be best.
    If you're so concern about gas.....GTR will be better.
    If you are afraid of things braking down....GTR only.

All out HP will be RB26's advantage. Handling and other is RX7's point. Putting RB or J in the RX7 will put more weight on the front and 'change' the balance of the car. You could put some weight in the back, but that is reducing RX7 advantage (RX7 is much lighter than other Jap sports cars in its class).

GTR will be more reliable and a little easier to get it fixed if needued. RX7 is all out sport car decided to give you greatest driving experience (at this price range). If you're rich , RX7 will be fine. If not, ......GTR.

My choice is RX7 as I've had one for years and know it's really fun to drive. But, I always have more than one cars to use and RX7 is my second car. I only drive it when traffic is light. GTR should do you better if you will have only one car.

Hope this helps.

21. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    GT-R only

22. teddy12go

teddy12go New Member Member

3
    0
    0
    แค่เสียงโรก็กินขาดแล้ว

23. moomoo110~panda008

moomoo110~panda008 New Member Member

168
    0
    0
    Rx7 ครับ

ชอบโรตารี่ครับ ส่วนเรื่องน้ำมันผมว่าถ้ามีตังขนาดซื้อรถได้ ก้อต้องมีตังเติมยุแล้วนะ:D

24. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    ไม่เคยลอง ทั้ง2ตัวเลย แต่ดูแนวโน้ม R32 หาของเล่นอะไหล่ ซ่อม ง่ายก่า ชัวร์ๆ

RX7 ก็แจ่ม สปอร์ตแท้ แต่ค่าเลี้ยงดู แพงหน่อย

งบ1.3 มีตัวเลือกเยอะมากครับ ที่สำคัญ ทั้ง2รุ่น ปีเก่า ทั้งคู่ ผมว่าไม่คุ้มกะเงินล้านที่เสียไป(ความคิดส่วนตัว)

เพราะเห็นโดยมาก ได้มาก็เอามาซ่อม บางคัน ช้ำมา ซื้อมาก็ เซ็งเป็ดกันไป

25. nasaka

nasaka New Member Member

8
    0
    0
    เชียร์ GTR ครับ

26. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    ถ้ า ใ ห้ เ ลื อ ก แ ค่ 2 คั น นี้ ผ ม เ ลื อ ก 7 คั บ ห ล่ อ สุ ด ๆ . . . . แ ต่ ถ้ า มี เ งิ น ข น า ด นั้ น ข อ ทำ 8 M R ดี ก่ า คั บ . . .

27. aOOa

aOOa Member VIP

89
    6
    8
    โรไปกลับพัทยา 1000บาท ตอนที่น้ำมันลิตรละ26บาท เดิมๆนะครับ อย่างนี้เรียกกินหรือเปล่าคับ อ้อแวะไปบางแสนด้วยนะ วิ่งเฉลี่ย 130-140 ตลอดทาง:)
    ชอบอะไรเลือกอย่างนั้นสิคับ ตามใจตัวเองดีที่สุด
    โรขับสนุก เสียงมันมาก ถ้าทำเป็นมันก็ไม่เปราะ ไม่กินหรอกคับ เน้นคนจูนดีๆหน่อย ไม่พังไม่กินแน่นอน
    26 เดิมๆ ผมว่าพอๆกับโรนะ แต่ถ้าโมแล้ว ต้องใช้งบเยอะ ใช้ของเยอะ รอบต้องสูง ถึงจะขับมันส
    สู้ jz ไม่ได้แน่นอนนิดหน่อยก็แรง อึดยังกะควายแนะบูส 2 บาร์กว่ายังไม่พังเลย 900ม้ากับข้างในเดิมๆนะ
    body 7 กินขาดสวย เพียว บาง แบน แต่เสียงดัง ข้างในแคบ ช่วงล่างดังเป็นปกติ เพราะเป็น join รับได้หรือเปล่าละคับ
    32 ไหญ่ บึกบึน หล่อ ข้างในกว้างกว่า ช่วงล่างแน่น ขับสนุกเพราะขับ4 แต่หนัก ไปแบบแน่นๆ
    7 ไปแบบปลิวๆเสียวๆ หน้าไว ท้ายไว
    32หญิงก็มองนะ น่ารักด้วย เพราะเคยทำให้เค้ารถชนเพราะมัวแต่มอง32อยู่ น่าสงสารมาก benz c200 kom ป้ายยังแดงอยู่เลยมัวแต่มองเรา ข้างหน้าเบรก เลยชนซะ เหมือนตัวเองผิดเลยคับ:(
    จากที่เคยขับทั้ง2คัน ทั้งเดิมๆ และทั้งโมแล้ว
    อ้อ32 2j ก็สุดนะ ขับสนุกมาก ไม่แพ้คันอื่นเลย (เสนออีกหนึ่งตัวเลือกคับ)
    จากที่เคยขับทั้ง3แบบ ทั้งของตัวเองและของเพื่อน 7 โรเดิมๆ, 7โรโมเต็ม อันเนียแดกมาก ,32 26โมฝาเต็ม t88 ,32 2่j t51r
    (อยากลองขับ 7 วาง2j จังว่าเป็นไง ร้อนจิงเปล่าคับ แล้ว sr ละเป็นไง บอกหน่อย):)

28. Kuer

Kuer New Member Member

10
    1
    0
    RX7 ครับ ภายนอก ใน สวยจัด แต่ต้องเตรียมตังค์ไว้เติมน้ำมัน กับปรับปรุงเครื่องด้วยนะครับ แต่รับรอง ญ กระโดดเกาะเลย เคยมาแล้ว อิอิ

29. CefiroMic

CefiroMic New Member Member

7
    0
    0
    จะซื้อรถสปอร์ต ก็ต้องเลือกรถที่มีความเป็นสปอร์ตสิครับ

7 สปอร์ตกว่า 32 ครับ

ผมเลือก 7 ครับ

30. < Ice...Jojo >

< Ice...Jojo > New Member Member

36
    0
    0
    R 32 แน่นอนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้