เรื่องมิตติ้ง มีนาคม 2551**** สรุปวันและสถานที่แล้วนะครับ เข้ามาเช็คยอดด้วยครับ*****

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Aui_Acc88, 22 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ว่ากันไป เลิกงานแล้วไปเจอกัน

ว่าแต่ เจอกันที่ไหนอ่ะครับ น้า ปตท ดินแดง หรือ ที่ อื่นครับ

เจ็ท ศรีนครินทร์ มั้ย ครับ ปั้มใหญ่ดี

2. NeOmusha

NeOmusha New Member Member

111
    1
    0
    ผมว่าวันที่ 8 อ่ะคับ ใครเห็นด้วย ขอมือขวาหน่อยๆๆๆๆๆๆ

3. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    เฮ้ยด้วยอีก 1 เสียง

4. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0

เห็นดีเห็นงามด้วย ...........

5. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    เอาเป็น ว่ามี วันที่ 4 กับ 14 โหวตมาเลยครับ

สถานที่ ????

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ถามเสียงส่วนใหญ่ก่อนครับ..........ถ้าหากเราเปลี่ยนจากวันเสาร์มาเป็นวันศุกร์ จะสะดวกกันไหม๊............ใครไม่สะดวกให้แจ้งด้วย .........อยากให้ไปกันเยอะ ๆๆ ครับ ส่วน 8 กับ 15 กิมันบอกแล้วว่าไม่ว่าง ก็อยากจะเลื่อน เพราะเห็นมันบอกอยากแก้ตัวหน่อย ก็เลยถามดูถ้าศุกร์สะดวกกันไหม๊

7. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    อุ้ย 4 กับ 14 หรือ 7 กับ 14 .........

8. NeOmusha

111
    1
    0
    งงเหมือนกัน

9. kikaboo

492
    6
    0
    ขอวันที่ 14 ดีก่า ... นัดเป็นที่ ร้านปลาอยู่เย็นดีไหม .... นั่งได้นาน สั่งไม่ต้องเยอะ

ที่จอดรถกว้างขวางงง ............

10. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    ผิดครับ ดูผิดเดือน 55+
    7 กับ 14 ครับ เอาที่ๆ สะดวกกันหลายๆ คนครับ อยากเจอกันเยอะๆๆ ๆๆ ๆๆ ๆๆ

จะได้ดูอบอุ่น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

11. nong_acc88

4,280
    13
    38

หาหมูกระทะดีกว่า กลัวไปไม่พร้อมกัน ............ลองดูเส้นพระราม 2 ก็ได้ ลงจากสะพานแขวน สะดวกดี

12. bombom69

bombom69 New Member Member

40
    0
    0
    ไปด้วยยยยยย

13. NeOmusha

111
    1
    0
    ไปด้วยอีก 1 คน ว่าไงว่าตามกัน พระราม 2 อยู่ไหนคับพี่น้องผมไปไม่ถูก

14. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ทางด่วนงัย ลงจากสะพานแขวนนะ.........

15. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    :D:D

16. vanz012

vanz012 New Member Member

424
    10
    0
    โหวตวันที่7คับ ปลาอยู่เย็น... พี่ๆว่าไงกันคับ ^^

17. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ติดใจปลาอยู่เย็นกันจัง................เรื่องสถานที่นะก็กว้างขวางดี ........แต่เราไปไม่พร้อมกันนะซิ ต่างคนต่างไปเพราะอยู่กันคนละทิศละทางคิดดู พวกอยู่ลาดกระบังกว่าจะไปถึง อยู่บางกะปิอีก อยู่เมืองทองอีก เลยใจอยากให้เป็นหมุกะทะนะมากกว่า มาช้ามาเร็ว ก็จ่ายเท่ากันหมดนะ

18. เห็นด้วยทั้งหมดครับ....................................:)
    ผมเองนั้นไปแถวไหนก็ได้ครับ วันที่เท่าไหร่ก็ได้ แต่ก็อย่างที่บอกครับ ถ้าเส้นพระรามสองหาหมูกระทะกินยากนัก.............................งั้นผมเองขอตัวแล้วกันนะครับ ออกตัวไว้ก่อนเลย เพราะพอจัดกลางๆ คนฝั่งธนก็ไม่ค่อยมากัน ผมเองไม่ได้ตั้งประเด็นนะครับ แต่เริ่มจะรู้สึกว่าคนเรามันอยู่รวมๆกัน จากหลายๆที่ จะเอาสะดวกให้คนกลุ่มหนึ่งกลุ่มใดมากๆนั้นดูจะเห็นแก่ตัวไปนิดนึงอะครับ ......................อันนี้เป็นความคิดเห็นส่นตัวนะครับ ท่านใดไม่พอใจกับคำพูดผม โทรมาครับ 0863503714 :mad:

19. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    เลียบทางด่วนรามอินทราเป็นไงคับ ใครมาทางด่วนก้อง่าย ลองเสนอดูคับ

20. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    ที่ไหนก็ได้ครับ ที่อยากนัด ปตท ดินแดง เห็นว่ากลางดีแล้ว เป็นสถานที่ มากันเยอะที่สุดอ่ะครับ

เอาเป็นว่า หาของกินมาคนละอย่าง 2 อย่าง รวมกัน ก็ นั่งมิตติ้งได้ หรือว่าไงกันดีครับ

21. kikaboo

492
    6
    0
    เท่าที่หาข้อมูลนะจ๊ะ แล้วด้วยสถานที่ แล้วก็ราคา มีแนะนำที่ตรง

1. พหลโยธินปาร์ค โลตัสหลักสี่ คับ ใจกลางเมือง ขึ้นลงทางด่วนได้ดี

2. แฟมิลี่ หมูกระทะ สี่แยกห้วยขวาง นี่ก็ กลาง ๆ เมืองดี เดินทางน่าจะสะดวกหลาย ๆ ท่าน 89 บาท

3. ปั้ม ปตท. ดินแดง ( หาของกินไปกันเอง ถือว่า ปิกนิกในตัว)

4. ปั้ม JET รามอินทรา ( หาของกินไปกันเอง ถือว่า ปิกนิกในตัว)

ปล. ทั้ง 1-2 ไม่รู้จัก แต่จะหาเส้นทางการเดินทางสำรวจให้อีกที เอาเท่าที่หาได้ก่อนจ๊ะ หรือที่อื่น ๆ ก้อได้

ส่วนเรื่องการเดินทางกับหาร้านจุดนัดพบนะจ๊ะ ... โดยส่วนตัว โกกิ ไปไหนก็ได้ ถ้าสะดวก วัน และเวลา ไม่ติดธุระจริง ๆ
    แล้วคราววันที่ 7 / 14 นี้ ก้อ อยากล้างตา มาเจอพวกเราชาวคลับ 88-89 อีกครั้ง ..

แต่ด้วย เนื่องจากสมาชิกของ 88 -89 ของเรา แทบจะมีอยู่ ทั่วกรุงเทพฯ และ ปริมณฑล เรื่องของการนัดพบ สถานที่ ก็ ต้อง
    เป็นเรื่องที่ต้องช่วยกันออกความคิดเห็นนะจ๊ะ .... อยากให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ สมาชิก ลงความเห็นกันหน่อย ท่านใดมีร้านเด็ด ร้านดี

แนะนำ เรา มา ...เราจะตามไปชิม ..

22. ~Seth~88

~Seth~88 New Member Member

342
    5
    0
    วันใหนก็ได้ แต่ไม่ใช้ 18 เพราะตองไปส่งแฟน
    อิอิ พูดให้อิจฉา

23. yoshiki93

307
    4
    0
    what 's happen ?

24. ~Seth~88

~Seth~88 New Member Member

342
    5
    0
    อ่าวไม่ใช้พี่ๆจะเลี้ยงผมหรอ วันที่29เนี่ย

25. ANP

ANP New Member Member

28
    0
    0
    โดยส่วนตัววันไหนก็ได้ครับ หากไม่ติดธุระด่วนไปได้ทั้งนั้น คราวที่แล้วจำผิดเลยอดไป........อิอิ
    แต่อยากให้สรุปวันกันก่อนจะดีกว่า เพราะมีหลายทางเลือกเหลือเกิน เดี๋ยวจะไม่ลงตัว

ส่วนสถานที่จะเป็นร้านอาหารก็ดี จะเป็นหมูกระทะก็ได้ แต่ก็อย่างที่ป๋าน้องว่าหละ
    เพราะส่วนใหญ่สมาชิกหลาย ๆ ท่านต่างทยอย ๆ กันมา ถ้าเป็นร้านอาหารก็ไม่ค่อยสะดวกนัก
    เป็นพวก Buffet ก็สะดวกดี มาเมื่อไหร่ก็จ่ายเท่ากัน

เดี๋ยวผมลองหาข้อมูลให้ว่าที่ไหน เป็นแบบ Buffet บ้าง และมีที่จอดรถ เดินทางสะดวก

26. bombom69

40
    0
    0
    ที่ไหนก้อไปจ้า....

27. nong_acc88

4,280
    13
    38
    น้าปั่นกระทู้ก่อนมีทติ้งหรือป่าวเนี่ย.................น่าจะได้ผลนะ

บอม คืออยากให้ไปฝั่งธนบ้างนะ เพราะคราวที่แล้วก็มาแถวนี้แล้ว ฝั่งธนเค้าก็ไม่ค่อยสะดวกมา คราวนี้ก็เลยเอาใจฝั่งธนหน่อย ว่าจะไปเยือนเค้าบ้างนะ เผื่อจะมากันเยอะหน่อย.................

แต่เรื่องเวลานะซิอุ้ย เดี๋ยว สี่ทุ่มเค้าก็มาไล่อีก

กิ ที่พี่เน้นไปฝั่งธนนะ ก็เพราะอยากให้ชาวฝั่งธนมากันเยอะ ๆ ๆ นะ เพราะถ้ามาฝั่งนี้ก็จะบอกว่าไกลอีก
    อยากให้ชาวฝั่งธน แสดงความเห็นกันเยอะ ๆ หน่อย เอาที่สะดวกสามารถไปได้นะ ฝั่ง กทม. เท่าที่ดู ไกลแค่ไหนก็ไปได้นะ

งั้นเอา 18 ดีกว่า 55555 ล้อเล่นนะ

ไม่มีไรหรอกเอก..............ทำให้กระทู้นี้มันมีชีวิตชีวาหน่อย...........ใกล้วันแล้วด้วย

รีบหาเลย เอ๋ เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง

นี่ถ้าเป็นผู้หญิง เค้าเรียกใจง่ายนะเนี่ย...............ขำขำขำขำ

28. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    พี่เอ๋ จัดสถานที่มาเลยครับ
    จะไปสภาพไฟหน้าแตกอย่างนี้แหละครับ 55+

29. bombom69

40
    0
    0
    ผู้หญิงชวนไม่ไปนะเนี่ย ... แต่ผู้ชายชวนน่ะ จะรีบไป........นะตัวเอง

ผมไม่ได้ปั่นนะครับพี่น้อง มันมาจากก้นบึ้งของจิตใจเลยครับ.................ของผมไม่ปั่นก็แข็งครับ อิอิอิอิ :D

อันนี้คอเดียวกับอุ้ยเลย สงสัยอุ้ยงานนี้ ไม่ได้ผัวก็ได้เมียล่ะวะ.....................จ้ากกก 55555555555 :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้