B 16A เทคใหญ่ เจอกะ SR20DET ฝาแดง ใครกินใครครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย คาบูน้อยคอย B16A, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0

โดนที่ไหนพี่............เย้ยยยย :D:D:D:D

2. Oh EG

Oh EG New Member Member

21
    0
    0
    เจอกันที่คลอง5ดีกว่า อย่าแข่งกับSRเลย เจอVtecด้วยกันนี่แหละ
    เอาป่าว ท้ารบเลย...บ้าพลังจริงๆๆ:D:D:D

3. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    นอกเรื่อง นิส นึง แล้ว ถ้า K20 หล่ะ คับ อิอิ

4. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    K20A ไหวอยู่แล้ว Supra EVO 8 ใน Youtube โดนสวนกระจาย

5. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0

ก้อเพิ่งโดนมาสดๆนี่แหละครับ sr เทอร์โบ 6 เกียรมีโบ07ลูกนึง กะอินเตอร์+กล่องf con
    ของเค้าเเรงจิงๆ พอเค้าสับ3แล้วเค้าก้อเริ่มบูสมา ก้อฉีกทีล่ะนิดๆครับ พอ4 นี่เค้ายิ่งไปกันใหญ่เลย น่ากัวๆๆๆๆ4เม็ดโบขับหลัง น่ากัวๆๆๆๆ

6. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0
    ปล. ถ้าเราทำบ้าง ก้อพอวิ่งด้วยกันได้มั้งครับ อ่อ ไอ้รถที่วิ่งด้วย สืบๆมาเค้าวิ่ง11กลางๆครับ หุหุ มิน่าาาาาาาาาาาาาาาาาา

7. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ....................

8. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    โห๊ะ K20 ยังโดน แต่ก้อ นะ NA กะ Bo มัน คัน ละ ฟิล กัน

9. bmw318i

bmw318i New Member Member

5
    0
    0
    ถ้า sr เดิมๆ ส่วน b16 ปลดกล่อง+ยางหน้าดีๆสักชุด(01R,Neova)สับเกียร์ประมาณ8700รอบ ได้ลุ้นยาวๆถึงปลายเกียร์4เเน่นอนคับ ดีไม่ดีถ้าได้ช่างทำกล่องเก่ง ๆ สวนเเน่คับกับ sr เดิมๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 เมษายน 2009
  10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เสี่ย อาร์ท ขนาด K20 ยังโดน หร๋อ ครับ เนีย แหม๋ๆ :D

รถ พี่ อาร์ท ก็ แรง สุด และ ใน ลาด กระ บัง อะ

11. HondaTwinCam.co.jp

HondaTwinCam.co.jp New Member Member

60
    0
    0
    ลองให้ B16a Vtec แรงม้าเท่า SR จิครับ ...

12. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    เค้าวิ่ง11กลาง พี่ว่า เอ็งต้องไปทำเพิ่มแล้วละ แต่ก็อย่างว่านะ เอาวิ่งสนุกขับทน ดีกว่า

13. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    โอ้ .... เทียบกันได้

เทค เปิด กับ บูส มา

ผมว่าอย่างหลัง มันน่ากัวจิงๆ

เราแพ้ตั้งแต่เสียงแล้ว คับ

14. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    เดิมๆด้วยกัน ก็สู้ sr ยากแล้ว ฮะ

ส่วนตัวไม่เคยขับใช้ B16a แต่ดูแล้วไม่น่าจะสู้ sr ใด้แน่นอน

15. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    แวะมาดู

ถ้าเล่นกันบนถนนปกติ มีมุดได้ยกได้นิดๆ แล้วกดต่อ ผมว่าสบายหายห่วงครับ แต่ต้องเล่นกับ SRเดิมๆนะ แต่ถ้ามาวิ่งกันในสนามก็ต้องใส่ให้สุดทุกเกียร์เลยครับ ไม่งั้นหนียาก แล้วยิ่ง STD ด้วยกันทั้งคู่จริงๆผมว่าคงพอๆ กันแหละ เพราะเค้าหนักกว่าเรา (ในE30นะ) ต้นๆ เราก็หนีไปพอสมควรแล้วหละ ฉะนั้นอย่าเลยครับ...อย่ายกคันเร่งเลยครับไม่งั้นโดนแน่นอน
    ปล.ถ้าบอกว่าSRคันนั้นวิ่ง 11 ก็อย่าเลยครับ นั่งดูเค้าวิ่งดีกว่า 555

16. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    วันนั้นเจอที่ เดอะมออล์บางกะปิ รถสวยมาก ๆ ๆ เลยค๊าบบ
    แอบไปส่อง เห็นม้วนกลม ๆ วางตรงกล่องเก็บของ หลังรถ
    คืออะไรหรอคับ แอบสงสัยนิสนึง อิอิ:D

17. Eku

Eku New Member Member

9
    0
    0
    ถ้าเป็น SR ฝาดำไม่ทันมันหรอก แต่ถ้าฝาดำคันนั้นสายไฟไม่ครบกับไม่ได้ทำระบบน้ำมันมาใหม่สู้ได้สบายแต่รถเราก็ต้องครบด้วย แต่เคยลองกับฝาแดงเดิม ๆ ใน BODY 200 ไฟเบอร์เยอะ ๆ กับล้อโต ๆ เกียร์ 123 B16 สวนเป็นลำเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้