+++++สตูดิโอB12+++++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOAM...B12, 28 ตุลาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. marin11

marin11 New Member Member

6
    0
    0
    วันนี้ไปดูมาสดร้อนๆเลย
    หัวเพลาเสียบเข้าตรงเกียร์แล้วหลวมมากครับ หมุนฟรีได้เลย เอาหัวเพลาที่ใหญ่สุดในร้านยังหลวมเลย ตัวที่ใหญ่แล้วผมวัดได้ DIA. 28 มม. ถ้าหาก็ต้องหาให้ได้ราวๆ DIA. 30 มม.
    มีใครเก็บไว้มั่งครับ เอาเฉพาะหัวก็ได้ครับ หรือมีร้านแนะนำหน่อยครับ

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เป็นอย่างไรบ้างครับ หาไปถึงไหนแล้ว

3. marin11

6
    0
    0
    ยังไม่ได้เลยครับ มีท่านหนึ่งโทรหา อยู่แถวรัชดาบอกมีของ เดี๋ยวคงต้องนัดไปดูก่อนครับ เห็นเขาบอกคู่ละ 3500 บาท แรงเหมือนกันนะครับ

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ถ้าใช้ได้ก็จัดเลยครับ น่าจะหายากจริงๆ

5. marin11

6
    0
    0
    คงต้องยกเลิก Project ครับ พอดีมีดเกียร์ธรรมดาอยู่อีกลูก เลยต้องให้ช่างยกเกียร์ธรรมดาลูกน้ใส่ก่อน แล้ววิ่งหา ขาครัช ปั๊มครัช คันเกียร์ น่าจะง่ายกว่า ครับ คงต้องยกเลิกการหา เพลาขับก่อนนะครับ

- - - Updated - - -

คงต้องยกเลิก Project ครับ พอดีมีดเกียร์ธรรมดาอยู่อีกลูก เลยต้องให้ช่างยกเกียร์ธรรมดาลูกน้ใส่ก่อน แล้ววิ่งหา ขาครัช ปั๊มครัช คันเกียร์ น่าจะง่ายกว่า ครับ คงต้องยกเลิกการหา เพลาขับก่อนนะครับ

6. marin11

6
    0
    0
    ได้เพลาแล้ว รอช่างจัดการอยู่ น่าจะอีกประมาณ 2 อาทิตย์(เกียร์ธรรมดา ล้มเลิกไปแล้ว เผื่อคนที่บ้านได้ใช้ด้วย
    ซ่อมนานมาก ทนไม่ใหวเลยไปถอยมาใช้ไปก่อน ซ่อมเสร็จค่อยว่ากัน จะใช้คันใหนเป็นหลัก
    อัลเมร่า ทาทา ใจแอนท์ Tiger D2D 2JZ GE ก็ยังอยู่ รอแต่เจ้า B12 นี่แหละ นานจัง

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    บี12 บี12

- - - Updated - - -

บี12 บี12

8. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    เอา RZ1 มาฝากครับ

รถผมเอง

รถเพื่อนๆ

Credit : Nissan RZ-1 Society

9. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    *----*

สวัสดีB12ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้